You are on page 1of 6

Paaralan COMMUNAL ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas 6

Baitang 1 Guro JESSA MAE D. BABATUAN Asignatura FILIPINO


Pang-araw-araw Petsa ng Pagtuturo Kwarter 3 Linggo 4 Markahan Ikatlong Markahan
na Tala sa
Pagtuturo
I. LAYUNIN (Objectives):
Pamantayang Pangnilalaman Pagsasalita
(Content Standard)
Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standard) Nakapagbibigay ng isang panuto.

Mga Kasanayan sa Pampagkatuto


(Learning Competencies)
Nagagamit nang wasto ang pang-angkop at pangatnig. F6WG-IIIj-12
II. NILALAMAN (Content): PAGGAMIT NG WASTO NG PANG-ANGKOP AT PANGATNIG
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources):
A. Saggunian:
Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (LM) EsP Modyul para sa Mag-aaral; Pahina 1 – 16
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, TV, PowerPoint, Youtube – Video, Modyul, Biswal, at iba pa
Nakaugaliang Paninimula :
IV. PAMAMARAAN (Procedures): Kalinisan ng silid-aralan, pag-aayos ng mga upuan at ng iba pang gamit.
Panalangin, pagbati at pagtatala ng bilang ng mga pumasok/lumiban sa klase
A. Balik-Aral:
 Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o
Ano ang balangkas?
Pagsisimula ng Bagong Aralinn
(Reviewing Previous Lesson/s or Preenting
Ano ang dalawang anyo sa pagsulat ng balangkas?
the New Concepts) Ano ang mga hakbang sa pagsulat ng balangkas?

A. Pagtatatag ng Paksa: Pang-angkop at Pangatnig


 Paghahabi sa Layunin ng Aralin
B. Paglalahad ng Layunin : Pag-aaralan natin ngayon ang wastong paggamit ng pang-angkop at pangatnig.
(Establishing a Purpose for the Lesson)
C. Pamprosesong Tanong: Kailan natin gagamitin ang pang-angkop at pangatnig?
Gawain (Activity)/Pagganyak (Motivation):
Basahin at unawain ang kuwento tungkol sa “Ang Kabayo at Kalabaw”. Pansinin ang mga salitang nakahilig at salitang may salungguhit.
 Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
(Discussing New Concepts Leads to the First
Formative Assessment)
Pagsusuri (Analysis):
A. Sagutan ang mga Tanong .

1. Bakit tinipon ng magsasaka ang ang kaniyang dalawang alagang hayop?


2. Ano ang hiniling ng kalabaw sa kabayo?
3. Ano ang dahilan ng pagkamatay ng kalabaw?
4. Paano pinagsisihan ng kabayo ang ginawa niyang aksyon sa kalabaw?
A. Indibidwal na Gawain
Paghahalaw (Abstractions):
Sa pagsulat ng mga pahayag at talata, mahalagang may mga salitang tumutulong sa pag-uugnay ng mga salita, parirala, at
pangungunsap. Ang mga salitang ito ay tinatawag na pangatnig. Sa pamamagitan ng mga pangatnig ay mabubuo ang diwa ng mga
pahayag at talata. Narito ang ibang halimbawa ng mga pangatnig: o, sa, at, kung, bagkus, sakali, kaya, maging, ngunit, pero, upang,
 Paglalahat ng Aralin, Paghahalaw at
saka, kapag, samantala, anupa’t, datapwat, subalit, habang, at iba pa. Ito ay maaring makikita sa unahan at gitnang bahagi ng pahayag
o usapan. Ang pang-angkop ay mga katagang nag-uugnay sa dalawang salita. Ikinakabit ang pang-angkop na -ng sa mga salitang
Paghahambing) nagtatapos sa patinig at ang pang-angkop na na ay nag-uugnay sa mga salitang 7 nagtatapos sa katinig. Sa kabilang banda, ikinakabit
(Making Generalizations and Abstractions) na lamang ang -g sa mga salitang nagtatapos sa katinig na n.
❖ Pangatnig - ay isang uri ng pang-ugnay. Ito ay mga kataga o salitang nag-uugnay sa dalawang salita, parirala, sugnay, at
pangungusap. Mga talaan ng pangatnig na madalas ginagamit: bagkus, subalit, upang, at, kapag, ngunit, o, kaya, maging, nang, dahil,
samantala, sakali, kung, pati, anupa’t, datapwat, sa, habang, palibhasa.
❖ Pang-angkop – bahagi ng pananalitang nag-uugnay ng salita sa kapuwa salita.
Mga Pang-angkop:
1. “na” - ginagamit kung ang sinundang salita ay nagtatapos sa katinig, maliban sa titik n.
Halimbawa: ➢ araw na payapa ➢ damit na masikip ➢ maingay na busina
2. “ng” - ginagamit kung ang sinusundang salita ay nagtatapos sa patinig.
Halimbawa: ➢ inang mapagmahal ➢ puting ibon ➢ sawang mahaba
3. “g” - ay ginagamit kung ang sinundang salita ay nagtatapos sa n.
Halimbawa: dahon + g berde = dahong berde; mamamayan + g Pilipino = mamamayang Pilipino
Pagtataya:
V. PAGTATALA/Mga Tala (Remarks):
VI. PAGNINILAY (Reflection):
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punongguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho (draw) na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro

Inihanda ni:

JESSA MAE D. BABATUAN


Teacher I
Cabantian Elementary School Buhangin B District

Iniwasto ni:

GINEFLOR B. ABELIDO
Master Teacher I
Cabantian Elementary School Buhangin B District

You might also like