You are on page 1of 5

Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Ikaapat Petsa:

GRADES 1 to 12
Pang-Araw-araw na Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: Una Oras:
Tala sa Pagtuturo

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman NAPAPAMALAS NG MGA MAG- NAPAPAMALAS NG MGA MAG- NAPAPAMALAS NG MGA MAG- NAPAPAMALAS NG MGA MAG-
AARAL ANG PAG-UNAWA AT AARAL ANG PAG-UNAWA AT AARAL ANG PAG-UNAWA AT AARAL ANG PAG-UNAWA AT
PAGPAPAHALAHALAGA SA PAGPAPAHALAHALAGA SA PAGPAPAHALAHALAGA SA PAGPAPAHALAHALAGA SA
NOBELANG EL NOBELANG EL NOBELANG EL NOBELANG EL
FILIBUSTERISMO BILANG FILIBUSTERISMO BILANG FILIBUSTERISMO BILANG FILIBUSTERISMO BILANG
ISANG OBRA MAESTRANG ISANG OBRA MAESTRANG ISANG OBRA MAESTRANG ISANG OBRA MAESTRANG
PAMPANITRIKAN PAMPANITRIKAN PAMPANITRIKAN PAMPANITRIKAN

B. Pamantayan sa Pagganap ANG MGA MAG-AARAL AY ANG MGA MAG-AARAL AY ANG MGA MAG-AARAL AY ANG MGA MAG-AARAL AY
MAKAPAGPAPALABAS NG MAKAPAGPAPALABAS NG MAKAPAGPAPALABAS NG MAKAPAGPAPALABAS NG
MAKABUILUHANG MAKABUILUHANG MAKABUILUHANG MAKABUILUHANG
PHOTO/VIDEO DOCUMENTARY PHOTO/VIDEO DOCUMENTARY PHOTO/VIDEO DOCUMENTARY PHOTO/VIDEO DOCUMENTARY
NA NAGMUMUNGKAHI NG NA NAGMUMUNGKAHI NG NA NAGMUMUNGKAHI NG NA NAGMUMUNGKAHI NG
SOLUSYON SA ISANG SOLUSYON SA ISANG SOLUSYON SA ISANG SOLUSYON SA ISANG
SULIRANING PANLIPUNAN SA SULIRANING PANLIPUNAN SA SULIRANING PANLIPUNAN SA SULIRANING PANLIPUNAN SA
KASALUKUYAN KASALUKUYAN KASALUKUYAN KASALUKUYAN
. ..
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PN-Ivd-E-85 F10PB-IVd-e-88 F10PT--IVd-e-84 F10PT--IVd-e-84
Isulat ang code sa bawat kasanayan Naipapahayag ang sariling Nasusuri ang mga kaisipang Nabibigyang kahulugan ang Nabibigyang kahulugan ang
paniniwala at pagpapahalaga luting sa akda (Diyos, bayan, mga matatalinghagang pahayag mga matatalinghagang pahayag
kaugnay ng mga kaisipang kapwa-tao, magulang) sa pamamagitan ng pagbibigay sa pamamagitan ng pagbibigay
namayani sa akda ng halimbawa ng halimbawa

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 4.3: SI KABESANG Aralin 3: KABANATA 30:Si Huli Aralin 3: KABANATA Aralin 3: KABANATA
TALES 8:Maligayang Pasko 10:kayamana’t karalitaan
II. NILALAMAN KABANATA 4: SI KABESANG
TALES

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EL FILIBUSTERISMO EL FILIBUSTERISMO EL FILIBUSTERISMO EL FILIBUSTERISMO
NI MARCELA S. CUSI NI MARCELA S. CUSI NI MARCELA S. CUSI NI MARCELA S. CUSI
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Pahina 22 Pahina 225 Pahina 56 Pahina 66
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 11 Pahina 86 Pahina 22 Pahina 55

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo LED MONITOR LED MONITOR LED MONITOR LED MONITOR

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
IV. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagpapasagot sa talasalitaan Pagpapasagot sa talasalitaan Pagpapasagot sa talasalitaan Pagpapasagot sa talasalitaan
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapakilala sa mga tauhan Pagpapakilala sa mga tauhan Pagpapakilala sa mga tauhan Pagpapakilala sa mga tauhan
ng MGA kabanatang tatalakayin ng MGA kabanatang tatalakayin ng MGA kabanatang tatalakayin ng MGA kabanatang tatalakayin

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Naranasan mo na bang Ilarawan si Huli ayon sa mga Ano ang pasko para sa iyo Ano ang kahalagahan ng
Bagong Aralin napagmalupitan ng kapwa mo nakaraang kabanatang kayamanan sa iyo?
tao? natalakay
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagpapanood sa Video ng Pagpapanood sa Video ng Pagpapanood sa Video ng Pagpapanood sa Video ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa pangnilalaman ng Pagtalakay sa pangnilalaman ng Pagtalakay sa pangnilalaman ng Pagtalakay sa pangnilalaman ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin

F. Paglinang sa Kabihasaan Bakit Mahirap maging cabeza de Ano- anong pagpapahalaga ang Ano ano ang magagandang 1.ANO ANG TUNAY NA
(Tungo sa Formative Assessment) barabgay noon? nawala sa paring gumahasa kay idinudulot ng pagdiriwang ng LAYUNIN NI SIMOUN
Huli? pasko? AT KABESANG TALES
SIYA TUMULOY?

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Kung ikaw ay napagkainitan Kaya mo bang ibigay ang lahat Dapat ba tayong magpasalamat Para sa iyo mabisa bang paraan
araw na Buhay ng karapatan ano ang lahat para sa minamahal sa mga kastila dahil sa paskong ang pagrerebelde para makaganti
gagawin mo? pinamana sa atin? sa mga taong nanakit sa ito?
Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Dugtungang pagbubuod sa Dugtungang pagbubuod sa Dugtungang pagbubuod sa Dugtungang pagbubuod sa
kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin kabanatang tatalakayin

I. Pagtataya ng Aralin Ano-anong karapatang pantao Kung kayo si Huli gayong alam na Ihambing ang mga bata noon at • BAKIT KAYA NATUWA PA
ang nilabag kay kabesang Tales? ninyo ang ugali at kilos ng paring ngayon kapag darating ang pasko SI SIMOUN SA PAGKUHA
hihingan ng tulong, itutuloy mo pa NI KABESANG TALES SA
ba ang inyong balak? Bakit? KANYANG BARIL?

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang kabanata 7-Si Nangyayari pa bas a Sino-sino ang mga tauhan ng El • ANO ANG IBIG SABIHIN NI
Takdang-Aralin atRemediation Simoun ngayon ang nangyari Filibusterismo? SIMOUN SA KANYANG
kay Huli? PAHAYAG NA:SA WAKAS
NATAGPUAN KO NA ANG
TAONG AKING HINAHANAP
____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain at
V. MGA TALA aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang maaari nang magpatuloy sa mga
magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod susunod na aralin.
na aralin. na aralin. na aralin. ____ Hindi natapos ang
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa sa oras.
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin sa integrasyon ng mga
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin dahil
pangyayari. pangyayari. pangyayari. napakaraming ideya ang gustong
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ibahagi ng mga mag-aaral
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang patungkol sa paksang pinag-
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- aaralan.
aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang _____ Hindi natapos ang aralin
pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan. dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin sa mga klase dulot ng mga
dahil sa dahil sa dahil sa gawaing pang-eskwela/ mga
pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa sakuna/ pagliban ng gurong
mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga nagtuturo.
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong Iba pang mga Tala:
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin
VI. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto __ _sama-samang pagkatuto
pagtuturo ang nakatulong ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
Paano ito nakatulong? ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
current issues) current issues) current issues) current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
__________________________Paano __________________________Paano __________________________Paano __________________________Paano
ito nakatulong? ito nakatulong? ito nakatulong? ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang maunawaan
ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag-aaral
na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa
kanila. kanila. kanila. kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng
mga mag-aaral mga mag-aaral mga mag-aaral mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
__________________________ __________________________ __________________________ _______________________
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like