You are on page 1of 8

DAILY LESSON PLAN_

GRADE QUARTER / WEEK DATE


LEVEL DOMAIN W- February 20, 2023
_1_ ___3___ 4

STUDENT-TEACHER: TIME ALLOTMENT: 50 MINUTES


ARVIN JAMES M. BARAWID

I. LAYUNIN Nahahati ang laman ng set ng mga bagay sa dalawang pangkat na


may magkasindaming bilang para ipakita ang kalahati ng isang
set.
II. PAKSANG ARALIN
A. Paksa Paghihiwalay ng mga Pangkat ng Bagay sa Kalahati
Gabay sa Pagtuturo pah.
Curriculum Guide pah. 12
B. Sanggunian
Pupils’ Activity Sheet pp.____
Lesson Guide in Mathematics 1 pp. 254-258
C. Kagamitan Larawan, chalk, pisara, cartolina.
III. PAMAMARAAN
A. Pangunahing Gawain GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL
1. Panimulang Pagbati

Magandang Umaga, I wisdom. Magandang Umaga din po


Ginoong Barawid.

2. Panalangin

Maaari bang tumayo ang lahat


para sa ating panalangin
(Susundan ng bata ang Diyos Ama, salamat po sa
pagbigkas ng guro ng lahat ng biyaya, gawin niyo po
panalangin) kaming mabuting bata,
masigasigsa pag-
aaral,masunurin sa guro at
magulang at mapagmahal sa
kapwa nawa’y maging daan
kami sa kapayapaan ngayon at
magpakailanman. Amen.

3. Pamamahala sa silid aralan


DAILY LESSON PLAN_
GRADE QUARTER / WEEK DATE
LEVEL DOMAIN W- February 20, 2023
_1_ ___3___ 4

STUDENT-TEACHER: TIME ALLOTMENT: 50 MINUTES


ARVIN JAMES M. BARAWID

Bago tayo magsimula, paki (Kukunin ng mag-aaral ang


kuha ang lahat ng mga piraso lahat ng piraso ng papel at
ng papel sa ilalim at tabi ng itapon sa loob ng basurahan)
inyong mga upuan.

4. Pagsusuri ng Lumiban

( ang mga mag-aaral ay


nagbikas ng “andito po ako”)
Kapagtinawag ko ang inyong
mga pangalan ang sasabihin
ninyo ay “andito po ako”.

(tinawag mga magaaral)

Ang araw ngayon ay Lunes,


anoang araw ngayon? Lunes po.

Jamyl?

Mahusay!

Ang araw kahapon ay Linggo,


ano ulit ang araw kahapon?
Linggo po.
Raniel?

Magaling!

Ang petsa ngayon ay pebrero


20,2023 ano ang petsa Pebrero 20, 2023 po.
DAILY LESSON PLAN_
GRADE QUARTER / WEEK DATE
LEVEL DOMAIN W- February 20, 2023
_1_ ___3___ 4

STUDENT-TEACHER: TIME ALLOTMENT: 50 MINUTES


ARVIN JAMES M. BARAWID

ngayon?

Ethan?

Mahusay!

Ang panahon ngayon ay


Maaraw,ano ulit ang panahon
ngayon? Maaraw po.

Mark?

Mahusay! l Wisdom! Bigyan


ninyo nga ng 5 palakpak ang at
3 padyak ang inyong mga
sarili.
Opo!

Ngayon, handa na bang


making at matuto ang l
wisdom?

B. Balik-aral Noong biyernes pinag-aralan


natin ang aralin tungkol sa
“Pagtukoy sa Kalahati ng Isang
Buo”.

Magbigay nga ng isang bahagi?


½ po.
Maica?

Tama!

Magbigay kapa nga ng isang


bahagi?

Kaylee? ¼ po.

Tama!
DAILY LESSON PLAN_
GRADE QUARTER / WEEK DATE
LEVEL DOMAIN W- February 20, 2023
_1_ ___3___ 4

STUDENT-TEACHER: TIME ALLOTMENT: 50 MINUTES


ARVIN JAMES M. BARAWID

C. Pagganyak May inahanda akong mga


larawan isulat sa pisara kung ½ o
¼ ang ipinapakita ng bawat
larawan.

Sa unang larawan ano ang iyong


sagot ito ba ay ½ o ¼? ½ po.
Leonardo?

Tama!

Kalahati, dahil ito ay nahati sa


dalawang magkapantay na
bahagi.

Sa pangalawang bilang ano ang ¼ po.


iyong sagot ito ba ay ½ o ¼?

Matheus?

Magaling!

Dahil ito ay nahati sa apat na


magkapantay na bahagi, ito ay
sang kapat.
DAILY LESSON PLAN_
GRADE QUARTER / WEEK DATE
LEVEL DOMAIN W- February 20, 2023
_1_ ___3___ 4

STUDENT-TEACHER: TIME ALLOTMENT: 50 MINUTES


ARVIN JAMES M. BARAWID

Sa pangatlong bilang ano ang ½ po.


iyong sagot, ito ba ay ½ o ¼ ?

Gerwin?

Tama!

Ito ay kalahati, dahil ito ay nahati


sa dalawang magkapantay na
bahagi.

Sa pang apat na bilang ano ang ¼ po.


iyong sagot, ito ba ay ½ o ¼?

Leonardo?

Tama!

Dahil ito ay nahati sa apat na


magkapantay na bahagi, ito ay
sang kapat.

Sa huling bilang ano ang iyong ½ po.


sagot, ito ba ay ½ o ¼?

Raniel?

Tama!

ito ay kalahati, dahil ito ay nahati


sa magkapantay na baha

D. Paglalahad

a. Gawain Mayroon akong maikling


kwento sa inyo. Makinig
kayong mabuti dahil mayroon
akong mga katanungan Opo!
pagkatapos maliwanag ba?
DAILY LESSON PLAN_
GRADE QUARTER / WEEK DATE
LEVEL DOMAIN W- February 20, 2023
_1_ ___3___ 4

STUDENT-TEACHER: TIME ALLOTMENT: 50 MINUTES


ARVIN JAMES M. BARAWID

Mayroong dalawang kendi si


tina. Ito ay kalahati o ½ na
kabuuang bilang ng kendi nga
dala ng tatay niya.

b. Pagsusuri Ilang kendi mayroon si tina?

Arianna?
Dalawa po.
Tama!

Dalawa.

Anong bahagi ito ng kabuuang


bilang ng kendi?

Khulen? Kalahati po.

Magaling!

Ito ay kalahati lamang.


c. Pagtatalakay Ang pag-aaralan natin ngayon
sa araw na ito ay
Paghihiwalay ng mga Pangkat
ng Bagay sa Kalahati.

Ang mga halimbawa.

may 16 akong mansanas at


ibibigay ko ito kay prince at
maica. Ilan ang ½ ng 16 para
pantay ang mansanas nila?

Matheus? 8 po.

Magaling ang kalahati ng 16


ay 8.

Maroon akong 20 laso,


ibibigay ko ang kalahati kay
ylona ilan kaya ang kalahati ng
20?
DAILY LESSON PLAN_
GRADE QUARTER / WEEK DATE
LEVEL DOMAIN W- February 20, 2023
_1_ ___3___ 4

STUDENT-TEACHER: TIME ALLOTMENT: 50 MINUTES


ARVIN JAMES M. BARAWID

Gerwin?
10 po.

Tama!

Ang kalahati ng 20 ay 10.


d. paglalapat Ilabas ang papel at lapis at
sagutan. (Ang mga mag-aaral ay
naglabas ng papel at lapis)

Iguhit at hatiin ang mga hugis.


½ ng 12 na bilog
½ ng 16 na parihaba
½ 18 na tatsulok
E. Paglalahat Paano natin nakukuha ang
kalahati ng pangkat ng mga
bagay?
Makukuha po natin ang kalahati
Leonardo? (1/2) ng pangkat ng mga bagay sa
pamamagitan ng paghahati po sa
Tama! laman ng set sa dalawang pantay
na parte po.

Makukuha natin ang kalahati


(1/2) ng pangkat ng mga bagay sa
pamamagitan ng paghahati sa
laman ng set sa dalawang pantay
na parte

Palakpakan nga natin si Leonardo


ng very good clap!
IV. PAGTATAYA Hatiin ang set ng mga bagay sa dalawa.
Bilugan ang tamang sagot.
1. ½ ng 4 na suha = 2 4 3
2. ½ ng 6 na puso = 3 1 2
3. ½ ng 10 kutsara = 2 1 5
4. ½ ng 12 laso = 5 6 7
5. ½ ng 20 piso = 8 10 12
VI. TAKDANG-ARALIN Iguhit ang set at hatiin sa dalawang pantay na parte.
½ ng 20 holen
½ ng 14 na tasa

Prepared by: Checked and Verified:


DAILY LESSON PLAN_
GRADE QUARTER / WEEK DATE
LEVEL DOMAIN W- February 20, 2023
_1_ ___3___ 4

STUDENT-TEACHER: TIME ALLOTMENT: 50 MINUTES


ARVIN JAMES M. BARAWID

ARVIN JAMES M. BARAWID MELINDA J. RINGOR

STUDENT TEACHER COOPERATING TEACHER

You might also like