You are on page 1of 9

FINAL EXAMINATION

SSC 02- Teaching Social Studies in Elementary Grades


Course Credit: 3 units
Name: Rutchel R. Ecleo_______________________ Term/Sem: 2nd, final term_____
Course: Bachelor of Elementary Education_____ Score: ____________________

Direction: Make a detailed lesson plan. Use the format below. (100 pts)
MASUSING BANGHAY ARALIN SA PAGTUTURO NG ARALING PANLIPUNAN
(Simple Developmental Format)
Paaralan: St. Francis Xavier College Baitang: Grade 3
Learning Areas: ARAL. PAN.
Petsa: May 2022 Markahan: Una
Section: Division: San Francisco

I. MGA LAYUNIN
1. Pamantayang Pang- Ang magaaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa rehiyon
nilalaman bilang konseptong heograpikal upang mapahalagahan ang
sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang
pangheograpiya.

2. Pamantayang Pagganap Ang magaaral ay


1.Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing rehiyon
2.nagagamit ang kaalaman sa kasanayang pangheographikal sa
pagpapanukala ng mga solusyon sa pangunahing problema o
isyung pangkapaligiran ng sariling pamayanan bilang isang
rehiyon.
3. Kasanayan sa Pagkatuto Ang magaaral ay nailalarawan ang iba’t-ibang lalawigan sa
rehiyon ayon sa mga katangiang pisikal at pagkakakilanlang
heographikal nito gamit ang mapang topographiya ng rehiyon.
4. Layunin Sa loob ng itinakdang oras, ang mga mag-aaral ay inaasahang;
A. Naipamamalas ang kakayahan sa pagtukoy ng ibat ibang
uri ng direksyon
B. Natutukoy ang bawat lokasyon ng ibat ibat lalawigan ng
rehiyon.

5. LC Code AP3LAR-Ie-7

II. NILALAMAN

Subtopics:
1. Mga direksyon
2.Pagtukoy sa deriskyon ng lalawigan sa rehiyon

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan https://www.google.com/url?sa=i&url=https%3A%2F%2Fwww.pinterest.com


%2Fpin%2F231583605810688354%2F&psig=AOvVaw0u_3bs1ciBF2-
mula sa portal ng Learning PQzRCVTGX&ust=1653717889556000&source=images&cd=vfe&ved=0CA0Qjhxq
Resources o ibang website FwoTCIiU56yB__cCFQAAAAAdAAAAABAD

https://sites.google.com/a/tesda.gov.ph/caragaxiii/about-caraga

B. Iba Pang Kagamitang Laptop, projectors


Pangturo

III. PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-
aaral
A. Panimulang Gawain
1. Pagdarasal
(Panalangin)
Magsitayo ang lahat at tayoy
manalangin
Panginoon,
maraming
salamat po sa
araw na ito na
ipinagkaloob
niyo sa amin,
nawa’y gabayan
mopo kami sa
mga gawain na
aming gagawin sa
araw na ito. Sana
po gabayan niyo
rin ang aming
mga guro na
siyang mag tuturo
sa amin. Amen.

Magandang araw din


po guro!”

(magpupulot ng mga
2. Pagbati kalat ang mga bata at
aayusn ang kanilang
mga upuan.)

3. Pagsasaayos ng silid aralin Magandang araw mga bata!


(Pagtatala ng liban sa
klase)
Bago kayo umupo maari bang pulutin
muna ang mga kalat na nasa inyung
harapan, ilalam ng inyong mga
lamesa’t ayusin ang inyung mga upuan.

4. Pagtala ng Atendans
Josh: Ang
Kinalalagyan ng mga
Lalawigan sa Aking
Rehiyon
Pagtinawag ko ang inyong pangalan,
sabihin “Narito po”.
Maribel: Mapang
5. Balik-Aral pisikal

Kath: Mapa ng klima


Sino naka alala sa ating nakaraang
talakayan?

Ito ay uri ng map ana naglalarawan sa


anyong lupa o tubig?

B. Pagganyak
Uri ng map ana nagpapakita ng
produkto ng iba’t-ibang lugar?

Panuto: Tingnan ang mapa ng


komunidad. Tukuyin ang direksyon ng
bawat instruktura ng komunidad.

Hilaga Timog

Kanluran
Silangan
1.Nasa ikalawang baiting si jose, ang
kanilang bahay ay nasa sentro ng
komunidad. Saang direksyon siya
pupunta kung papasok siya sa
paaralan?

2.Saan direksyon siya papunta kung


papasok siya sa bahay ni Brenda?

3.Saan direksyon siya papunta kung


papasok siya sa hospital?

4.Saan direksyon siya papunta kung


papasok siya sa simbahan?

Ngayong araw na tatalakayin nating


ang patungkol ang mga lalawigan sa
ating rehiyon.

C. Paglinang ng Gawain Ngunit bago tayo magsimula, nais kong


malaman mo ang aming limang
1. Paglalahad tuntunin sa silid-aralan.
1. Makinig nang mabuti sa pagtuturo
2. Igalang ang opinyon ng iyong
kaklase.

2. Pamantayan 3. Makilahok sa gawain.


4. Maingat na sundin ang direksyon.
5. Itaas ang iyong kamay kung nais
mong sumagot.
Asahan ko ba yan sa inyong lahat na
klase?

Panuto: tukuyin ang bawat direksyion


ng mga lalawigan sa nasabing mapa.
Pagkatapos ay hatiin sa dalawang Opo, guro!
pangkat.

Silangan

Kanluran Hilaga
3. Pangkatang Gawain
Timog

1.____nasa Surigao de norte group 1


saang direksyon siya papunta kung
pupunta siya sa agusan del sur?

2.____ Nasa Surigao del norte group 1


saang direksyon siya papunta kung
pupunta siya sa Surigao del sur?

3_____Nasa Surigao del norte ang


group 1, saang direksyon siya papunta
kung pupunta siya sa agusan del norte?

Group 2

1.____Nasa agusan del sur ang group


2, saang direksyon siya papunta kung
pupunta siya sa agusan del norte?

2.____Nasa agusan del sur ang group 2


saang, direksyon siya papunta kung
pupunta siya sa Surigao del norte?

3.____Nasa agusan del sur ang group 2


saang, direksyon siya papunta kung
pupunta siya sa Surigao del sur?

1.Ano ang mga uri ng deriksyon?

2.Ano ang kahalagahan sa pagkakaroon


ng kaalaman tungkol sa heographiya? Hilaga,timog,silagan,
kanluran
4. Pamprosesong Tanong

Matutulungan rin
itong malaman ang
eksaktong lokasyon,at
lawak ng isang lugar
3.Bakit mahalaga bang malaman ang
o bansa.
pangunahing direksyon?

Mahalaga ang
pangunahing
direksyon dahil dito
ay malalaman mo ang
kinalalagyan ng isang
lugar o bansa.

Batay sa ating mga natalakay kanina,


ano ang inyung mga natutunan?

Natutunan ko sa
tinalakay natin kinana
ay kung paano
tukuyin ang deriskyon
ng ibat ibang
lalawigan gamit ang
uri ng deriskyon
D. Paglalahat/Generalization Saang direksyon sumisikat ang araw?
Saang direksyon ito lumulubog? sumisikat sa Silangan

Anong tawag sa mga sagisag na Sa kanluran


ginagamit sa mapa?

Compass rose

Sa tingin ninyo, bakit mahalaga na


E. Paglalapat/Application
matutunan ng Tama ang paggamit ng
(Product)
mga deriskyon?

Para malaman natin


na nasa tamang ruta o
daan, at di maligaw sa
ibang lugar.
Ano ang kahalagahan ng mga
direksyon para sa tamang pagtukoy ng
mga lalawigan sa ating rehiyon?
Mahalaga na
F. Pagpapahalaga/Valuing marunong tayo
gumamit ng
direksyon sa
pagtukoy disyansya
ng lalawigan at
rehiyon sa mapa para
di tayo mapadpad sa
maling lugar.

Saang direksyon ka lalakaran para


pumunta sa kastilyo mula sa
kagubatan?

G. Pagkikilatis/Evaluation
A. Hilaga
B. Kanluran
C. Silangan
D. Timog

Gumuhit ng Isang sketch tungkol sa


Inyong sarling mapa mula bahay
papuntang paaralan.

H. Takdang Aralin

IV. REMARKS

V. REFLECTION
A. No of learners who earned 80%
on the formative assessment
B. No. of learners who requires
additional activities for remediation
C. Did the remedial lesson work?
No. of learners whom who have
caught up with the lesson
D. No. of the learners who
continue to require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter
which my Cooperating
Teacher can help me solve?
G. What innovation or localized
materials did used/discover
which I wish to share with other
Practice Teacher

Prepared by:
JAMES A. PERMALE, LPT
Instructor 1

You might also like