You are on page 1of 5

Republika ng Pilipinas

Bulacan State University


Lungsod ng Malolos, Bulacan

Masusing Banghay-Aralin sa Panitikan at Lipunan


***baguhin ang nilalaman sa bahagi na ito
Kabanata 1: Kasaysayan at Uri ng Panitikan Paksang-aralin: Panitikan sa Panahon ng Bilang ng Sesyon/Araw: Isa (1)
Internet ni Jasper Emmanuel Y. Arcalos p. 2-4

I. Layunin (paki-edit ang mga layunin sa PA, PN, at PB batay sa paksa)

Pagsasalita (PA)
Nakapagpapahayag ng damdamin, ideya, opinyon, at mensahe batay sa “Panitikan sa
Panahon ng Internet.”
Pag-unawa sa Napakinggan (PN)
Nakasasagot sa mga tanong tungkol sa “Panitikan sa Panahon ng Internet.”

Pag-unawa sa Binasa (PB)


Nakabubuo ng sariling interprestasyon batay sa “Panitikan sa Panahon ng Internet.” Batay
sa pagsagot sa inihanda pagsusulit.
Mga Kagamitan: Powerpoint presentation.
II. PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral

A. Pagtuklas Panimulang Gawain

a. Panalangin
(sa araw ng presentasyon ang unang mag-aaral na lamang ang
mamumuno sa panalangin)
b. Pagbati
(siguraduhin na masigla ang pagbati sa lahat)
c. Pagsisiyasat ng Kapaligiran
(itanong sa klase kung naririnig o maayos ang audio ng tagapag-
ulat?)
d. Pagtatala ng liban
(ang guro at kalihim ng seksyon ang nakatalaga rito)

B. Balik-aral
(ibuod na tagapag-ulat o itanong sa isang mag-aaral)

Pagganyak

Bago natin simulan ang araw na ito ay mayroon akong inihanda na


gawain, at ito ay bumuo na mga salita gamit ang INTERNET. Sa loob (ito ay sa loob ng 2-3 minuto lamang)
lamang ng dalawang minuto.
Talasalitaan
(piliin ang mga salita sa aralin at hanggang 5 o 8 ang halimbawa)

Panuto: Ibigay ang mga kahulugan ng malalalim na salita:

1. Panitikan- may katumbas na salita sa Ingles na Literatura.


2. Mortal- nilalang na namamatay.
3. Milenyal- mga kabataan na nasa kontempranyong panahon.
4. Akda- babasahin Hal. Ibong Adarna atbp. (sasagot ang mag-aaral)
5. Krisotan- may katumbas na Balagtasan sa Kapampangan.

***mayroon lamang 15 minuto ang bawat mga mag-aaral. Huwag


kalimutan mag-dry-run bago ang araw ng presentasyon

C. Paglinang (1 o 2 mag-aaral ang maaring sumagot)

Ano ang pamagat ng aralin natin?


(pagtakay sa paksang-aralin)

D. Sintesis (1 o 2 mag-aaral ang maaring sumagot)

Sa kabuuan ano ang maitutulong ng “Panitikan sa Panahon ng


Internet.” Sa mga mag-aaral na nasa tersyarya?
(sasagot ang mag-aaral)

E. Pagpapalalim (1 o 2 mag-aaral ang maaring sumagot)

Kung ikaw ay pagbibigyang nang pagkakataon paano mo


mapapalawak ang “Panitikan sa Panahon ng Internet.”? (sasagot ang mga mag-aaral)
F. Pagpapalawig (1 o 2 mag-aaral ang maaring sumagot)

Sa ngayon masasabi pa nga ba na mayroong pagpapahalaga ang


mga kabataan sa Panitikan Filipino? Pangatwiranan. (sasagot ang mga mag-aaral)

Maliwanag na ba sa inyo ang paksang-aralin na tinalakay?


(sasagot ang mga mag-aaral)

III. Pagtataya (gawin ito sa google form link 10 katanungan ang ihanda)

Magtala ng limang mga kahalagahan tungkol sa “Panitikan sa Panahon ng Internet.” Isulat ito sa kalahating bahagi ng papel.

IV. Takdang-aralin (ilagay rito ang kasunod na mag-uulat sa klase)

Basahin at unawain ang paksa tungkol sa “Kahalagahan ng Panitikan.“ pahina 4 hanggang 7.

Sanggunian: Ugnayan: Panitikan at Lipunan, ni Israel D.C. Saguinsin et.al.


Ipinasa ni:

JUAN DELA CRUZ


Guro Mag-aaral

Ipinasa kay:

CHRISTIAN BUBAN TUAZON, MAEd, LPT


Fakulti, Kolehiyo ng Arte at Literatura

You might also like