You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan: Paaralang Sentral ng Kanlurang San Jose Baitang at Seksyon: V – Delos Santos

DAILY LESSON LOG Guro: Mark Daniel L. Salvador Asignatura: EsP 5


Teaching Dates and Time: Pebrero 27-Marso 3, 2023 / 7:30-8:00 ng umaga Markahan: Ikatlong Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat, komitment at pagkakaisa bilang
tagapangalaga ng kapaligiran.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na kapakanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod ng may masusi at matalinong pagpapasiya para sa kaligtasan.
(Isulat ang code ng bawat Hal:
kasanayan) 4.1. paalala para sa mga panoorin at babasahin
4.2. pagsunod sa mga alituntunin tungkol sa pag-iingat sa sunog at paalaala kung may kalamidad
(EsP5PPP – IIIc – 26)
II. NILALAMAN Aralin 2: Tandaan: Wastong Impormasyon sa Sunog at Kalamidad
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan GAWAING PAMPAGKATUTO, Edukasyon sa Pagpapakatao 5, Ikatlong Markahan-Ikatlong Linggo, Tandaan: Wastong Impormasyon sa Sunog at Kalamidad, Department of Education, Region III,
mula sa portal ng Learning SANGAY NG LUNGSOD NG MABALACAT
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang C. Pag-uugnay ng mga E. Pagtatalakay ng bagong G. Paglalahat ng aralin sa I. Pagtataya ng Aralin
aralin at/o pagsisimula ng halimbawa sa bagong aralin konsepto at paglalahad ng pang-araw-araw na buhay Performance Task #3:
bagong aralin Ipakita ang mga sitwasyon kung bagong kasanayan #2 Ipakita sa mga mag-aaral na Piliin ang angkop na mga salita
Ipakita sa mga mag-aaral ang saan kailangan ng masusing Ituro kung paano maging handa ang pagpapasiya para sa sa kahon upang mabuo ang
mga larawan ng mga kalamidad pagpapasiya upang sa mga kalamidad tulad ng: kaligtasan ay isang pang-araw- talata sa ibaba. Isulat ang sagot
tulad ng bagyo, lindol, sunog, magtagumpay sa pagprotekta sa 1. lindol araw na gawain. Ito ay maaaring sa patlang sa bawat bilang.
atbp. na napanood at nabasa nila sarili at sa kapaligiran tulad ng 2. baha gamitin sa pagpili ng mga ligtas pinakaligtas
sa nakaraang aralin. Ito ay upang pag-iingat sa mga sunog, na lugar na pupuntahan, kaalaman
maalala nila ang mga nangyayari pagtakbo sa lindol, paghanda sa F. Paglinang sa Kabihasan paggawa ng mga desisyon sa magkasunog
sa kalikasan at kung paano bagyo, atbp. (Tungo sa Formative panahon ng kalamidad, at iba pamilya
maging handa. Assessment) pang pang-araw-araw na gagawin
D. Pagtatalakay ng bagong Written Work #3: sitwasyon. Magkaroon dapat ng (1)
B. Paghahabi sa layunin ng konsepto at paglalahad ng Pagbibigay ng mga tanong na _____________ ang lahat ng
aralin bagong kasanayan #1 magsisilbing pagsusulit ng H. Paglalapat ng Aralin miyembro ng (2) _____________
Pag-usapan ang kahalagahan ng Ituro ang mga hakbang sa pag- natutunan.  Ipakita sa mga mag-aaral sa kung ano ang aksiyong (3)
pagiging masunurin sa mga iingat sa sunog tulad ng: Iguhit ang masayang mukha (😊) ___________. Alamin ang
ang mga panoorin o
alituntunin at kung paano 1. Huwag paglaruan ang kung ang mga sumusunod ay (4)_____________ na lugar sa
babasahin tungkol sa bahay at huwag lumapit sa mga
magpakita ng matalinong posporo at lighter. dapat gawin at malungkot na
kaligtasan at pagpapasiya.
pagpapasiya upang 2. Alamin ang mga maaaring mukha (☹) kung hindi. Magbigay ng mga tanong na bintana, malalaking salamin,
maprotektahan ang sarili at ang maging emergency exits sa 1. Huwag maglaro ng posporo o magpapaunawa sa kanila mga nakabitin na bagay,
kapaligiran. inyong tahanan. lighter. kung paano naitataguyod mabibigat na gamit, at mga
2. Magtabi ng mga emergency lugar na madaling (5)
3. Maging alerto sa mga amoy ng pagpapasiya para sa
supplies katulad ng de- _________________.
at usok sa bahay. bateryang radyo, flashlight at kaligtasan ang kabutihan
4. Kung sakaling magkaroon ng iba pa. ng lahat.
alternatibong daan
sunog, huwag magtago sa 3. Kung walang kuryente,  Ipaalala sa mga mag-aaral
kaligtasan
bahay, sikaping makalabas huwag tanggalin ang lahat ang mga alituntunin lokasyon
agad at makalayo sa sunog. ng nakasaksak na tungkol sa pag-iingat sa handa
5. Upang makaligtas kung dekuryenteng gamit. sunog at kalamidad. Ipakita lumikas
4. Maging alerto, magmasid sa
sakaling may sunog, sa kanila kung paano Maging (6) _______________ sa
nangyayari sa paligid at
dumapa, at gumapang gamitin ang mga safety paglikas. Alamin ang (7)
makinig ng balita.
palabas. Mas madaling precautions at mga gamit _______________ ng mga
5. Magkaroon ng plano ang
evacuation center, magkaroon
makahinga kung mababa bawat pamilya kung saan para sa kaligtasan.
ng mga (8) _______________ na
ang paggapang habang lalabas sakaling  Magbigay ng mga sitwasyon hindi bahain. Tiyakin din ang (9)
humahanap ng pinto na magkasunog. kung saan kailangang _______________ ng mga alagang
madaling makalalabas ng 6. Ipagwalang bahala ang amoy
magpasiya para sa hayop. Kapag pinayuhang (10)
gaas at usok sa bahay.
bahay. kaligtasan. Hikayatin ang _______________, huwag mag-
7. Iwasang i-display ang
6. Kung nasusunog ang inyong mga mag-aaral na mag-isip atubili at gawin sa
emergency number na
damit: huminto, dumapa, at pinakamadaling panahon.
maaaring tawagan. nang may disiplina at
gumulong hanggang 8. Alamin ang main switch ng masusing pagpapasiya
mapatay ang apoy. Sumigaw inyong tubig, gaas, at upang makapili ng tamang J. Karagdagang gawain para sa
elektrisidad para maisara takdang-aralin at remediation
at humingi ng tulong. desisyon para sa kaligtasan
sakaling may emergency. Pagkukwento ng personal na
7. Magkaroon ng plano ang ng lahat.
9. Tiyaking may nakaimbak na karanasan sa pagpapasiya para
bawat pamilya kung saan sa kaligtasan. Ipapakita sa mga
emergency supplies tulad ng
lalabas kung sakaling tubig at pagkain. mag-aaral kung paano sila
magkasunog. 10. Huwag sumunod sa plano ng nakapagpasiya sa mga
8. Magsagawa ng fire drill para pamilya. sitwasyon kung saan kailangan
magkaroon ng sapat na nilang mag-iingat para sa
kanilang kaligtasan. Maaari rin
kahandaan.
silang mag-share ng kanilang
9. Pag-usapan kung saan mga karanasan sa pag-iingat sa
magkikita-kita sa labas ng sunog at kalamidad
bahay. Huwag na huwag
bumalik sa nasusunog na
bahay. Kung may naiwang
tao sa bahay ipagbigay-alam
agad sa mga bumbero.
10. I-display ang emergency
number na maaaring
tawagan.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like