You are on page 1of 4

Aralin 5 Matalinong Pagpapasya para sa Kaligtasan

Layunin: Nakasusunod ng may masusi at matalinong pagpapasiya para sa


kaligtasan (EsP5PPP - IIk - 26)

 paalala para sa mga panoorin at pagsunod sa mga alituntunin


tungkol sa pag-iingat sa sunog

 paalaala kung may kalamidad

Paksa/Pagpapahalaga: Kamalayang Pansibiko (Civic Conciousness)

Mga Kagamitan: manila paper, lapis, krayola, kuwaderno, aklat

Sanggunian: Uliran Edukasyon sa Pagpapakatao at Wastong Pag-uugali,


pp.186, 192

Integrasyon: Arts, Media Literacy, Science

Pamamaraan:

Alamin Natin (Day1)

1. Simulan ang gawain sa pagbasa. Ipaunawa sa mga mag-aaral ang ipinahihiwatig sa


balita.

2. Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga tanong tungkol sa balita

a. Tungkol saan ang balitang binasa?

b. Ano ang isinagawa sa Ipil Elementary School?

c. Sinu-sino ang naguna sa gawaing ito?


d. Tama ba ang ginawa ng mga mag-aaral ng Ipil Elementary School?

e. Bilang isang mag-aaral, gagawin din ba ninyo ang ginawa ng mga mag-aaral sa
Ipil Elementary Schoo? Bakit?

3. Talakayin ang sagot ng mga mag-aaral ng may gabay ng guro. Bigyang diin ang
tungkol sa matalinong pagpapasya para sa kaligtasan.

4. Hikayating magkuwento ang ilang mag-aaral ng kanilang sariling karanasan na may


kaugnayan sa matalilong pagpapasya.

Isagawa Natin (Day2)

Gawain 1

1. Ipasagot sa kuwaderno ng mga mag-aaral kung anu-anong paraan ang maaaring


gawin ng mga mag-aaral upang makatulong sa kampanya laban sa pagkalat ng
malalaswang babasahin at panoorin sa Gawain 1 sa Isagawa Natin sa Kagamitan ng
Mag-aaral.

2. Ipapaliwanag ng mga mag-aaral ang kanilang sagot.

3. Talakayin ang sagot ng mga mag-aaral ng may paggabay ng guro.

Gawain 2

1. Pangkatin ang klase sa apat.

2. Bago isagawa ang pangkatang gawain ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng


puntos.
3. Magpapagawa ng poster ang guro sa bawat pangkat laban sa pagpapalaganap ng
malalaswang gawain ng may paggabay.
4. Ipapakita at ipapaliwanag ng lider ng bawat pangkat ang ginawang poster.

5. Markahan ang pangkatang gawain ng naaayon sa ginawang rubrics ng guro.

6. Hayaang magbigay ng opinyon ang mga mag-aaral tungkol sa ginawa ng bawat


pangkat.

Isapuso Natin( Day 3)

1. Ipasagot sa kuwaderno ng mga mag-aaral ang mga sitwasyon sa Isapuso Natin sa


Kagamitan ng Mag-aaral.

2. Hayaang ibahagi ng mga mag-aaral ang kanilang mga saloobin sa bawat sitwasyon.

3. Iproseso ang sagot ng mga mag-aaral ng may paggabay ng guro.

Isabuhay Natin (Day 4)

1. Ipasagot sa kuwaderno ng mga mag-aaral kung Tama o Mali ang mga sumusunod
na sitwasyon sa Isabuhay Natin sa Kagamitan ng Mag-aaral.

2. Pag-usapan ang sagot ng mga mag-aaral.


Subukin Natin (Day 5)

1. Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng limang paraan sa loob ng kahon na


nagpapahayag o nagpapakita ng matalinong pagpapasya para sa kaligtasan.

2. Hayaang ipaliwanag ng mga mag-aaral ang kanilang sagot.

3. Pag-usapan ang nagging sagot ng mga mag-aaral.

Batiin ang mga mag – aaral pagkatapos ng aralin at ihanda sa susunod na


leksiyon. Maaaring magbigay ang guro ng takdang – aralin kung kinakailangan.

You might also like