Professional Documents
Culture Documents
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IX, Tangway ng Zamboanga
Sangay ng Pagadian
Lungsod ng Pagadian
Kasanayang Pampagkatuto:
I. MGA LAYUNIN
III. PAMAMARAAN
Elicit
A. Panimulang Gawain
‣ Bago pag-aralan ang aralin sa modyul na ito, balikan muna ang iyong kakayahan sa
pag-alala sa nauna nitong paksa na Mitolohiya?
C. Pagganyak
Explore
D. Paglalahad
Panuto: Basahin nang mabuti ang bawat pangungusap. Hanapin sa mga pagpipilian
ang kahulugan ng mga salitang sinalungguhitan.
Mga pagpipilian:
Namatay kutsilyo/punyal o isang bagay na Matulis kasiyahan
Isang taong gumagawa at nagbebenta ng gamut papatay
pagpapakasal pagmamahalan
Explain
E. Pagpapaliwanag
pagkatapos mabasa ang kuwento hihimayin ang mga pangyayari sa kwento at
aalmin ang mga katangiang taglay ng mga tauhan sa pamamagitan ng isang
pagsasanay.
Elaborate
A. Pagtatalakay
Pagsasanay
Panuto:
Gamit ang mga flaglets, itaas ang flaglet na may Plus sign kung positibo
ang katangiang ipinakita ng tauhan at Minus sign naman kung negatibo
base sa dayologo nito.
(magpapakita ang guro ng mga dayalogo ng mga piling tauhan sa dula)
B. Paglalahat
Mahalagang Tanong:
Paano nakatutulong ang dula sa paglalarawan ng tradisyon at kultura ng
isang bansa?
C. Pagpapahalaga
‣ Ipaliwanag ang kaugnayan ng pahayag sa akda
"O pag ibig pag pumasok sa puso nino man, hahamakin ang lahat, masunod ka
lamang
Pahina 3 sa 5
Gawain:
Panuto:
Mag-isip ng dalawang bagay na hindi pwedeng pag-isahin o pagsamahin na
mahahalintulad sa naging kinahihinatnan ng magkasintahang Romeo at Juliet.
Magbigay ng mga pangatwiran.
Mga Pamantayan:
Pamantayan Puntos Nakuhang Puntos
Nilalaman 10
Pagkamalikhain 15
Paliwanag 15
Kabuuan 40
Evaluate
IV- PAGTATAYA
Panuto: Isulat ang titik ng pinakaangkop na sagot sa bawat tanong sa patlang bago ang
bilang.
Pahina 4 sa 5
a. Nadarama at dumarating sa puso ng dalawang taong nagmamahalan
b. Kusang dumarating sa dawalang taong itinadhana
c. Walang pinipiling tao/angkan ng pamilya bastat ito’y tunay at dalisay
d. Lahat ng nabanggit
5. Sa pag-aakalang namatay ang kasintahan ay ininom ni Romeo ang lason mula sa
butikaryo at nang magising si Juliet patay na si Romeo kaya sinaksak nito ang
sarili ng balaraw. Ipinapakita ng magkasintahan ang….
a. Mababaw na pag-iibigan
b. Masaklap na pagmamahalan
c. Wagas na pagmamahalan hanggang kamatayan
d. Madugong oag-ibig
6. . Sino ang tanyag na manunulat na sumulat ng Romeo at Juliet?
a. Aesop b. Elizabeth Browning c. Plato d. William Shakespeare
7. Uri ng dula ang Romeo at Juliet?
a. Komedya b. Melodrama c. Parsa d. Trahedya
8. Sino ang paring nagkasal nina Romeo at Juliet?
a. Tybalt b. Benvolio c. Juan d. Lawrence
9. Ang lihim na pagkikita nina Romeo at Juliet ay nagpapahiwatig ng
___________.
a. Marubdob nap ag-ibig sa isat isa
b. Pagsuway sa utos ng angkan
c. Pagtataksil ni Juliet kay Paris
d. Lahat ng nabanggit
10.. Ang mga sumusunod ay dahilan kung bakit hindi maaring magmahalan sina
Romeo at
Juliet maliban sa:
a. Bago lamang sila nagkakilala
b. Pakakasal na si Juliet kay Paris
c. Magkaaway ang kanilang mga angkan
d. Labag sa kultura ng mga Capulet na pakasal sa isang Montague
Extend
Takdang Aralin:
Inihanda ni: