You are on page 1of 4

GRADE 1 Paaralan Baitang/Antas I Markahan Ikatlo

DAILY LESSON Guro Asignatura Araling Panlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon 10 (Week 2 Day 5)
Ang mag-aaral ay…
A.Pamantayang
naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na
Pangnilalaman
kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng
(Content Standard)
kakayahan ng bawat batang mag-aaral
B.Pamantayan sa
I. LAYUNIN

Ang mag-aaral ay…


Pagganap
buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa sariling paaralan
(Performance Standard)
C.Kasanayang
Nailalarawan ang mga tungkuling ginagampanan ng mga taong bumubuo sa paaralan (e.g. punong guro,
Pampagkatuto(Learning
guro, mag-aaral, doktor at nars, dyanitor, etc
Competencies)
AP1PAAIIIb-4
Layunin (Lesson
Objectives)
Knowledge Natutukoy ang mga tungkuling ginagampanan ng mga taong bumubuo sa paaralan

Skills Naisasadula ang mga gawaing ginagampanan ng mga taong bumubuo sa paaralan
Nabibigyang halaga at naipapakita ang pagrespeto sa mga taong bumubuo sa paaralan
Attitude

II. NILALAMAN (Paksa) Aralin 4: Tauhan sa Paaralan Ko, Pahahalagahan Ko


A. Mga Kagamitang
Panturo
III. KAGAMITANG

B. Mga Sanggunian
PANTURO

(Source)
1.Mga Pahina sa Gabay
CG p 25 ; TG p 47-49
ng Guro
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag- LM p 146-153
aaral
A.Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral sa mga taong bumubuo sa ating paaralan.
bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin Maglaro ng Pinoy Henyo gamit ang sombrero. Ang mga pangalan na nakadikit sa sombrero ay ang
ng aralin totoong pangalan ng mga taong bumubuo sa paaralan.
C. .Pag-uugnay ng mga Ipalabas ang takdang aralin ng mga bata. Pumili ng 3-5 na mga bata na mag-uulat sa kanilang guhit at
halimbawa sa bagong kung bakit paborito nila ang nasabing tao na bumubuo sa paaralan.
aralin
D.Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
Sinu-sino ang mga tauhan na bumubuo sa ating paaralan? Mahalaga ba ang kanilang tungkulin? Bakit?
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Maliban sa punong-guro, mga guro, guwardiya, dyanitor, nars, at tindera sa kantin, sinu-sino pa ang mga
E.Pagtatalakay ng
taong bumubuo sa ating paaralan?
bagong konsepto at
IV. PAMAMARAAN

paglalahad ng bagong
(PROCEDURES)

(Posibleng sagot: mga magulang)


kasanayan #2
F.Paglinang sa Role Playing
Kabihasaan (Tungo sa Hatiin ang klase sa lima. Bawat grupo ng larawan ng taong kanilang isasadula. Dapat maipakita ng mga
Formative Assessmen) bata ang tungkulin ng bawat tao at ang mga paraan kung paano maipapakita ang pagmamahal at
pagrespeto sa kanila.

Pangkat 1 – Guro
Pangkat 2 – Punong-guro
Pangkat 3 – Dyanitor
Pangkat 4 – Guwardiya
Pangkat 5 – Tagapamahala sa kantin
Rubriks

Pamantayan 3 stars 2 stars 1 star


Husay ng Lahat ng kasapi ng 1-2 kasapi ng pangkat 3-4 kasapi ng pangkat
pagkakagawa pangkat ay nagpapakita ay hindi nagpapakita ng ay hindi nagpapakita ng
ng kahusayan sa kahusayan sa paggawa kahusayan sa paggawa
paggawa
Tamang saloobin sa Naipakita nang maayos Naipakita nang maayos Hindi naipakita ang
sitwasyon at may tiyak ang ngunit may pag- tamang saloobin sa
tamang saloobin sa aalinlangan ang tamang sitwasyon+
sitwasyon saloobin sa sitwasyon
G.Paglalapat ng aralin sa Paano natin maipapakita ang pagrespeto sa mga taong katulad ng prinsipal, mga guro, dyanitor,
pang araw-araw na guwardiya at nars?
buhay
Tandaan:
Ang guro, punong-guro, mag-aaral, nars, librarian, guwardiya at dyanitor ang mga bumubuo sa isang
H.Paglalahat ng Aralin paaralan at may malaking tungkulin na mapanatili ang kaayusan sa buong paaralan. Nagtutulungan sila
para mapaunlad at mapanatili ang kayusan ng ating paaralan.

Idugtong ang taong inilalarawan sa Kolum A sa Kolum B.

Kolum A Kolum B

1. Pinapaganda ni Manong Efren ang paaralan a. nars


sa pamamagitan ng palaging paglilinis nito at
pagtanim ng mga halaman at bulaklak sa
hardin.

2. Maraming itinuturo si Ma’am Fe sa kaniyang b. prinsipal


mga mag-aaral.
I.Pagtataya ng Aralin
3.Binabantayan ni Manong Mario ang paaralan c. guwardiya
para masiguro ang seguridad ng mga guro at
mag-aaral.

4. Pinamumunuan ni Mrs. Kitane ang mga guro d. guro


at mag-aaral sa Basak Elementary School.

5. Ginagamot ni Ma’am Imelda ang sugat ng e. dyanitor


mga mag-aaral.

J.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilaynilay Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat
lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa
iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
makukuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ang aking punong-
guro at superbisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:
JESU MARIE V. ALABADO
TI
Basak Elementary School
Zamboanguita District

You might also like