You are on page 1of 6

School: SOUTHVILLE 8C ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI- MASIGASIG

GRADE 6 Teacher: MARIA KRISTINA B. REYES Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: March 27-31, 2023 Quarter: 3rd QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
WEEK 5
March 27, 2023 March 28, 2023 March 29, 2023 March 30, 2023 March 31, 2023
I.LAYUNIN
A. Pamantayang
Naipamamalas ang pagkaunawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa bansa at pandaigdigang pagkakaisa tungo sa isang maunlad, mapayapa, at mapagkalingang
Pangnilalaman
pamayanan
B.Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang wastong pangangalaga sakapaligiran para sakasalukuyan at susunodnahenerasyon

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Naipakikita ang pagiging malikhain na paggawa ng anumang proyektona makatutulong at magsisilbing inspirasyon tungo sa pagsulong at pag-unlad ng bansa
Isulat ang code ng bawat Code: EsP6PPP-IIIh-39
kasanayan

II.NILALAMAN Administration of Post Test Administration of Post Pagkamalikhain, Ambag ko Tungo sa Pagkamalikhain, Ambag ko Pagkamalikhain, Ambag ko Tungo sa
for Project Numero Test for Project Numero Pag-unlad ng Bansa! Tungo sa Pag-unlad ng Bansa! Pag-unlad ng Bansa!
III. KAGAMITANG PANTURO

A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng PIVOT / ADM PIVOT / ADM PIVOT / ADM
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang Muling itanong ang nasa Isabuhay at
aralin at/o pagsisimula ng tumawag ng ilang mag-aaral upang
aralin magbahagi.
Ipabuo ang mga pahayag batay sa
napag-aralan.

B. Paghahabi sa layunin ng Giving instructions (do’s Giving instructions (do’s - Ipanood sa mga mag-aaral ang
aralin and don’t’s) to the learners and don’t’s) to the videoclip tungkol sa
before the post test. learners before the post pagrerecycle
test. - Magbigay ng mga katanungan
tungkol sa videoclip.
(Para saguro)
Gabayan ang mga mag-aaral sa
panunuod ng videoclip. Maging
sensitibo sa pangyayari sa videoclip.
Iproseso itong mabuti sa mga bata.

C. Pag-uugnay ng mga Mga tanong.


halimbawa sa bagong aralin 1. Tungkol saan ang video clip na
iyong napanood?
2. Ano ang masamang dulot ng
water lily sa karagatan at mga
isda na naririhan dito?
3. Mula naman sa mga water lily
na ito, ano-ano ang
mabubuting makukuha o
magagawa natin dito?
4. Bakit mahalagang umisip tayo
ng mga magagawa natin sa
mga patapong bagay tulad ng
water lily?
5. Ano ang kahalagahan ng
pagrerecycle?
Bilang mag-aaral, paano ka
makatutulong sa pagpapa – unlad
ng sarili, pamayanan at bansa?
D. Pagtatalakay ng bagong Discuss with the learners Discuss with the learners
konsepto the directions in answering the directions in
at paglalahad ng bagong the post test. answering the post test.
kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong Gawain sa Pagkatuto 4:


konsepto Ngayong panahon ng
at paglalahad ng bagong pandemya, umisip ng isang
kasanayan #2 natatanging proyekto na
maaaring gawin ng isang
batang tulad mo na sa
iyong palagay ay
makatutulong sa pag-unlad at
magsisilbing inspirasyon
tungo sa pagsulong at pag-
unlad ng ating bansa.
Humingi ng tulong sa
miyembro ng pamilya.
Maaaring gumamit ng mga
patapong bagay at
sikaping maging maganda at
kanais-nais ang gagawing
proyekto. Sumulat sa
isang papel kung ano ang
nabuo mong proyekto at
maikling dahilaN o paraan
kung paano ito makatutulong
sa pagsulong at pag-unlad ng
ating bansa.
Gawing gabay ang halimbawa
sa ibaba at ang Rubrics kung
paano
bibigyang-halaga ng guro ang
iyong awtput.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagrerecycle ng mga patapong Sa iyong sagutang papel,
bagay ay nakakatulong sa pag- buoin ang mahalagang
unlad ng sarili, ng pamayanan at ng kaisipang ito.
bansa kung gagamitin natin ang Mahalagang matutunan ng
pagiging malikhain bawat isa ang pagiging
___________________.
Kapag ang katangiang ito ay
naisama sa paggawa, higit na
magiging biyaya
para sa _________________
ang anumang produkto na
ating gagawin. Ang
pagiging malikhain ang
nagbibigay sa atin ng
________________ upang
bumuo
ng isang bagay na mahirap
gawin sa
__________________. Dahil
dito, malaki ang
magagawa sa pagsulong at
pag-unlad ng bansa ng mga
karaniwang tao
kung malilinang ang kanilang
pagiging malikhain.
I. Pagtataya ng Aralin Post test proper. Post test proper. Panuto: Basahin ang mga
sitawasyon. Piliin ang titik ng wastong
sagot at isulat sa sagutang papel.

1. Produktibo ang isang tao kung


marunong siyang mag-isip ng paraan
kung papaanonmagiging
kapakipakinabang ang bawat makita
sa kanyang kapaligiran. Alin sa mga
sumusunod ang kanyang katangiang
tinataglay?
a. galante c. mabait
b. maaasahan d. malikhain
2. Alin sa mga sumusunod na
sitwasyon ang nagpapakita ng
gawaing makatutulong sa pag-unlad
ng bansa?
a. Si Cardo na ginagamit ang mga
patapong bagay tulad ng bote ng
mineral water bilang taniman ng
halaman.
b. Si Onyok nanililinis ang harap ng
bahay at sinusunog ang mgabasura.
c. Si Awra na gumagamit ng net na
may maliliit na butas d. a panghuhuli
ng isda.
dSi Ryza na gumagamit ng chemical
fertilizer sa mga pananim upang
dumami ang kita.
3. Si Angela ay dumalo sa kaarawan
ng kanyang kaklase. Nakita niya na
maraming balat ng Zest-O mula sa
idinaos na okasyon. Ano ang maaari
niyang gawin sa balat ng Zest-O
upang maging kapaki-pakinabang
ito?
a. Gagawin niyang bag
b. Hahayaan niya lamang na
nakakalat.
c. Itatapon niya sa basurahan.
d. Ibibigay niya sa basurero.
4. Si Nena ay nagbebenta ng isda.
Sa pagbabalot, ginagamit niya ang
plastic. Alin sa mga sumusunod ang
dapat sabihin sa kanya?
a. Huwag kang gagamit ng plastic
Nena.
b. Nena mas mainam na supot na
lang ang gamitin sapagkat ang plastic
ay hindi madaling matunaw.
c. Wala kang pagmamahal sa
kapaligiran Nena.
d. Isusumbong kita kay Kapitan
Nena.
5. Ang paglilikha ng panibagong
kagamitan mula sa patapong bagay
ay nagpapakita ng pagiging
__________.
a. malikhain c. masipag
b. masunurin d. maagap
J. Karagdagang gawain para Sumulat ng mga hugot lines tungkol
sa takdang-aralin at sa pambansang pagkakaisa.
remediation

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilangng mag-
aaralnanakakuhang
80% sapagtataya
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin?
D. Bilangngmga mag-aaral
namagpatuloysa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
patuturo
Nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
naranasan na solusyonan
Sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking na
Di buhona nais kong ibahagI sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by: NOTED:


MARIA KRISTINA B. REYES WILMA R. CAMIÑA
Teacher I Principal II

You might also like