Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa
A. Pamantayang
kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at
Pangnilalaman
daigdig.
B. Pamantayan sa Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t ibang
Pagganap teksto.
Pagkatapos ng sesyon, 80% sa mga mag-aaral ay
inaasahang:
III. KAGAMITANG
PANTURO
1. Sanggunian
A. Mga pahina sa
gabay ng guro
B. Mga pahina sa
kagamitang pang 2-23
mag-aaral
C. Mga pahina sa
teksbuk
D. Karagdagang
kagamitan mula sa
porta ng Learning
Resources
2. Iba pang kagamitang PowerPoint presentation, Telebisyon, modyul at imprintang
panturo kagamitan
IV. PAMAMARAAN
Paunang Gawain
e. Pagtatala ng wala sa Tatawagin ng guro ang class monitor para itala ang mga wala
klase sa klase.
f. Pagpasa ng takdang- Magbibigay ng update ang guro tungkol sa takdang-aralin ng
aralin mga mag-aaral na ipinasa sa facebook page ng klase.
A. Balik-aral sa nakaraang
Gawain 1. Balik-tanaw (Tatlong minuto)
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin Susubukin ng guro ang kaalaman ng mga mag-aaral
sa nakaraang paksang tinalakay sa pamamagitan ng
pagtatanong ukol sa paksang natalakay noong nakaraang
semester.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin Gawain 2. Komersyal! (Tatlong minuto)
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin Gawain 3. Panimulang Pagtataya (Tatlong minuto)
Magbibigay ng limang tanong na may pagpipilian
ang guro upang masukat ang dating kaalaman ng mga mag-
aaral tungkol sa paksang tatalakayin. Bibigyan ng guro ang
mga mag-aaral ng 30 segundo bawat tanong. Pagkatapos,
ilalahad ng guro ang tamang sagot.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay (10 minuto)
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Magkakaroon ng malayang talakayan ang klase tungkol sa
Tekstong Persuweysib.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
H. Paglalahat ng aralin Gawain 6. Tayo ka pag Nahuli ka, Sasagot ka! (Tatlong
minuto)
Pagsinabi ng guro ang numero ng “Column o Row” ng
mga mag-aaral, tumayo kaagad at ang sinuman sa mga mag-
aaral ang huling tatayo, siya ang sasagot sa tanong ng guro.
V. MGA TALA
V. PAGNINILAY
Repleksyon ng Guro
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatutulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang Direct Teaching Individualized instructions
Inquiry approach Brainstorming
pagtuturo ang nakatulong
Demonstration Teaching Integrative technique
ng lubos? Simulation Practical Work Approach
Lecture-discussion Metacognitive Modeling
Cooperative learning Process approach
Lecture and student recitation Prediction-Observation-Explain (POE) strategy
Hands on/Individual or group practice Language Experience Approach (LEA)
Discovery approach Four-Pronged Approach
Paano ito nakatulong? Math-lab approach Directed Inquiry Method
F. Ano ang suliranin ang Lack of preparation in the part of the teacher Student behavior/attitude
aking naranasan na Student lack of attention during explanations Unavailability of instructional devices/audio-visual materials
Inability of students to express themselves Poor instructional materials
masosolusyunan sa tulong ng Failure to do homework Used of inappropriate strategy in teaching
aking punongguro at Learning difficulty of some students Uncooperative students in group activities
superbisor?
Contextualization (Indigenization) of some contents
Download materials from LRDMS and other source
G. Anong kagamitang panturo
Utilization of own LCD and laptop in teaching Utilization of multimedia in teaching
ang aking nadibuho na nais kong Utilization of television in the class