You are on page 1of 4

School: LONGOS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: Ma’am KLEAVHEL C. FAMISAN Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 20 – 24 (WEEK 6) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman nasasabi ng mga mag-aaral ang pangunahing diwa ng tekstong binasa o napakinggan, nagagamit ang mga kaalaman sa wika, nakababasa nang may wastong paglilipon ng mga salita at maayos na
B. Pamantayang sa Pagganap nakasusulat upang maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at kaugnay ng kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat Naiuugnay sa Sariling Karanasan ang Nabasang Teksto
and code ng bawat kasanayan F5PL-Oa-j-5
Naiuulat nang Pasalita ang mga Naobserbahang Pangyayari sa Paligid (bahay, komunidad, paaralan) at sa mga Napanood (telebisyon, cellphone, kompyuter).
F2PS-If-3.1
II. NILALAMAN Aralin 6 Lingguhang Pagsusulit
Pag-uulat nang Pasalita sa Naobserbahang Pangyayari sa Kapaligiran
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Most Essential Learning Competencies Matrix K-12 CG
1. Mga pahina ng Gabay ng Guro 124-126
2. Mga pahina ng Kagamitang Pang-Mag- Filipino Activity Sheet for Week 6
aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources (LR)
B. Iba pang kagamitang panturo Powerpoint presentation, Summative test files
Activity sheets, other instructional and learners’ materials
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Kamustahin at batiin ang mag-aaral. Kamustahin at batiin ang mag-aaral.
pagsisimula ng bagong aralin Ipaalala ang mga tamang Ipaalala ang mga tamang alituntuning
alituntuning pang-kaligtasan upang pang-kaligtasan upang maka-iwas sa
maka-iwas sa Covid-19. Covid-19.
I-update ang bilang ng mga batang I-update ang bilang ng mga batang
mayroon ng vaccine. mayroon ng vaccine.

Magbalik -aral sa nakaraan aralin sa Magbalik -aral sa nakaraan aralin sa


pamamagitan ng maigsing pamamagitan ng maigsing talakayan.
talakayan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ang ulat ay isang pagpapahayag na Ang ulat ay isang pagpapahayag na Awit
maaaring pasalita o pasulat ng iba’t maaaring pasalita o pasulat ng iba’t
ibang kaalaman. Ito ay bunga ng ibang kaalaman. Ito ay bunga ng
maingat na pagsasaliksik, pakikipag- maingat na pagsasaliksik, pakikipag-
usap sa mga taong may kaalaman o usap sa mga taong may kaalaman o
pagmamasid sa mga bagay-bagay pagmamasid sa mga bagay-bagay sa
sa ating kapaligiran. ating kapaligiran.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Katangian ng Pag-uulat Sagutan ang Gawain 1 sa Filipino Katangian ng Pag-uulat Sagutan ang Gawain 3 sa Filipino Pagbibigay ng pamantayan
bagong aralin 1. Magbigay ng kabatiran o Week 6 Activity Sheet 1. Magbigay ng kabatiran o Week 6 Activity Sheet
impormasyon impormasyon
Halimbawa: Pag-uulat ng PAG-ASA Halimbawa: Pag-uulat ng PAG-ASA
sa taya ng panahon sa taya ng panahon
2. Maglahad ng pag-aaral o 2. Maglahad ng pag-aaral o
pagsusuri sa ginawa pagsusuri sa ginawa
Halimbawa: Ginagawa sa pag-aaral Halimbawa: Ginagawa sa pag-aaral
sa eksperimento sa Agham sa eksperimento sa Agham
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Isulat sa Bilog A ang mga dapat Isulat sa Bilog A ang mga dapat Pagsasabi ng panuto
paglalahad ng bagong kasanayan #1 gawin sa panahon ng pandemya at gawin sa panahon ng pandemya at
sa Bilog B naman ang hindi dapat sa Bilog B naman ang hindi dapat
gawin. Magtala ng tatlong (3) gawin. Magtala ng tatlong (3)
pangungusap sa bawat bilog. Gawin pangungusap sa bawat bilog. Gawin
ito sa iyong sagutang papel. ito sa iyong sagutang papel.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Iulat nang pasalita ang mga sumusu- Sagutan ang Gawain 2 sa Filipino Iulat nang pasalita ang mga sumusu- Sagutan ang Gawain 4 sa Filipino Pagsagot sa pagsusulit
paglalahad ng bagong kasanayan #2 nod na paksa. Iulat ito sa iyong Week 6 Activity Sheet nod na paksa. Iulat ito sa iyong Week 6 Activity Sheet
magulang o nakatatandang kasa-ma magulang o nakatatandang kasa-ma
sa bahay. sa bahay.
F. Paglinang ng Kabihasaan Basahin ang kwento sa pahina 4 ng Basahin ang kwento sa pahina 4 ng Pagtsek ng Pagsusulit
(tungo sa Formative Assessment) Week 6 Activity Sheet at sagutin ang Week 6 Activity Sheet at sagutin ang
mga tanong pagkatapos nito. mga tanong pagkatapos nito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kompletuhin ang pangungusap. Kompletuhin ang pangungusap. Isulat Magpakita ng katapatan sa
araw na buhay Isulat ang sagot sa iyong sagutang ang sagot sa iyong sagutang papel. pagsusulit.
papel. Sa aking pag-aaral nalaman ko na
Sa aking pag-aaral nalaman ko na ang ______ ay isang pagpapahayag
ang ______ ay isang pagpapahayag na maaaring pasalita o pasulat ng
na maaaring pasalita o pasulat ng iba’t ibang kaal-aman. Ito ay bunga
iba’t ibang kaal-aman. Ito ay bunga ng maingat na pagsasaliksik,
ng maingat na pagsasaliksik, pakikipag-usap sa mga taong may
pakikipag-usap sa mga taong may kaalaman o pagmamasid sa mga
kaalaman o pagmamasid sa mga bagay-bagay sa ating kapaligiran.
bagay-bagay sa ating kapaligiran.
H. Paglalahat ng Aralin Punan ang patlang. Isulat ang sagot Punan ang patlang. Isulat ang sagot
sa iyong sagutang papel. sa iyong sagutang papel.
Batay sa aking napag-aralan Batay sa aking napag-aralan
maaaring ipahayag ang kara-nasan maaaring ipahayag ang kara-nasan
gamit ang iba’t ibang damdamin. gamit ang iba’t ibang damdamin.
Maaari itong ___________, Maaari itong ___________,
__________, ____________, __________, ____________,
_______________. _______________.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang tanong at isulat sa Basahin ang tanong at isulat sa Itala ang mga puntos ng mag-aaral.
patlang ang iyong sagot. Isulat ang patlang ang iyong sagot. Isulat ang
sagot sa sagutang papel. sagot sa sagutang papel.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Sagutan and Filipino Activity Sheet Sagutan and Filipino Activity Sheet Bigyan ng paghahamon ang mga
aralin at remediation Week 6 sa bahay Week 6 sa bahay mag-aaral para sa susunod na
pagtataya.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
pagtataya above above above above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang Gawain additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
lesson lesson lesson lesson
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
sa remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na solusyonan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punongguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang panturo ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
PREPARED BY: CHECKED AND REVIEWED BY: NOTED BY:

KLEAVHEL C. FAMISAN HENRIETTA V. AGARAN FERNAND KEVIN A. DUMALAY


Teacher I Master Teacher I Principal I

You might also like