Professional Documents
Culture Documents
Filipino 4-Q3-W1-Mon
Filipino 4-Q3-W1-Mon
I. Layunin:
A. Nakapagbibigay ng hakbang sa isang gawain; F4PS-IIIa-8.6
B. Natutukoy ang tekstong prosidyural; at
C. Natutukoy ang apat na pangunahing bahagi ng tekstong prosidyural
II. Paksang-aralin:
A. Paksa: Tekstong Prosidyural
B. Sanggunian: Filipino 4, pahina 100-109
C. Kagamitan: TV, Powerpoint presentation
D. Integrasyon: ESP. P.E
III. Pamaraan:
A. Paniulang Gawain:
1. Balik-Aral
Ano ang pang-abay?
Ano-ano ang mga uri ng pang-abay?
2. Pagganyak
Laro: Jumbled Letters
Panuto: Hulaan ang mga ibinigay na salita sa pamamagitan ng pagbuo ng mga
ginulong letra ng salita.
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Magbigay ng mga paborito ninyong pagkain o laro.
Paano ito niluluto o inihahanda?
Paano ito nilalaro?
2. Pagtatalakay
Ipanuod ang video lesson: https://www.youtube.com/watch?v=PsLhc56fLsI
Mga tanong:
Ano ang tekstong prosidyural?
Ano-ano ang mga bahagi ng tektong prosidyural?
Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagbuo ng tekstong prosidyural?
Bakit mahalaga na malaman natin kung paano isinasagawa ang isang bagay o
gawain?
3. Pagsasanay
Panuto: Pagsunod-sunurin ang mga larawan ayon sa tamang hakbang ng
pagkakasund-sunod nito.
4. Paglalahat:
Ano ang tekstong prosidyural?
Ano-ano ang mga bahagi ng tektong prosidyural?
5. Paglalapat
Pangkatang Gawain: Gawin ang nasa Filipino 4, pahina 109
IV. Pagtataya:
Panuto: Tukuyin kung anong bahagi ng tekstong prosidyural ang isinasaad sa ibaba.
Pumili ng sagot sa loob ng kahon.
D.EBALWASYON E. HAKBANG
V. Takdang Aralin:
Magsaliksik sa internet ng prosidyur ng paghahanda ng paborito mong pagkain.