Professional Documents
Culture Documents
I. Layunin:
A. Nakikilala ang apat na uri ng pangungusap sa paglalahad ng paksa sa klase;
B. Nauunawaan ang pagkakaiba ng apat na uri ng pangungusap ayon sa gamit;
C. Nakabubuo ng mga pangungusap ayon sa apat na uri ng pangungusap ayon sa
gamit.
III. Pamamaraan:
Gawaing Pang-Guro
A. Panimulang Gawain:
1. Pambungad na Panalangin
2. Pagbati
3. Pagtala ng Liban at Pag sasaayos ng Silid-Aralan
B. Balik-Aral
Ipaliliwanag kung ano ang. pangungusap at parirala
Pangungusap – lipon ng mga salita na nagsasaad ng buong diwa at
nagtatapos sa bantas.
Parirala – lipon ng mga salita na walang buong diwa.
C. Panlinang na Gawain:
Pagganyak:
Pagpapanood ng isang video clip tungkol sa uri ng pangungusap.
Pagganyak na Tanong:
1. Batay sa ating napanood sa simula ng istoryo paano basahin ng batang
lalaki ang kanyang mga linya?
2. Ano ang kahalagahan ng paggamit ng wastong bantas?
D. Pagtalakay:
1. Ipaliliwanag ang apat na uri ng pangungusap.
2. Magtatawag ng mag aaral at manghihingi ng halimba ng uri ng
pangungusap.
E. Pagpapalawak ng kaalaman:
Papangkatin sa dalawa ang klase, bawat isa ay kinakailangan na gumawa ng
iba’t ibang uri ng pangungusap gamit ang isang larawan naipapakita ng
guro.
F. Paglalahat:
1. Ano nga uli an gating aralin ngayong araw?
2. Ano ano naman ang mga uri nito?
3. Ano ang kahalagahan ng tinalakay natin ngayong araw?
IV. Pagtataya:
Isulat sa patlang kung ang pangungusap ay pasalaysay, pautos, patanong o
padamdam.
V. Takdang-Aralin:
1. Ano ang kahulugan ng pang-uri?