You are on page 1of 5

Paaralan: SAN ESTEBAN HIGH SCHOOL Baitang / Antas: G7

GRADES 1 to 12 Guro: JOSHUA RAMIREZ Asignatura: EsP


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa / Oras: HUNYO 05-09,2017 Markahan: UNANG MARKAHAN
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag- aaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan,
Naipamalas ng mag – aaral ang pag hilig, at mga tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata.
– un wa sa mga konsepto tungkol sa
pagpapakatao at pagkatao ng tao
upang makapagpasiya at kumilos ng
may preperensiya sa kabutihan.

B. Pamantayan sa Pagganap 1
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga / pagbibinata.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP7PS- Ia-1.1 EsP7PS- Ia-1.2


Isulat ang code sa bawat kasanayan

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Mga Angkop na Natatanggap ang mga
Inaasahang pagbabagong
Kakayahan at Kilos sa nagaganap sa sarili sa
II. NILALAMAN Panahon ng panahon ng
Pagdadalaga/Pagbibin pagdadalaga/
ata (Developmental pagbibinata
Tasks):

III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EsP 7 Gabay ng Guro EsP 7 Gabay ng Guro Pahina
Pahina 5-10 5-10
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Internet, Bond Paper, Journal, Kuwaderno at Bond
Laptop o Kompyuter Paper
Page 1 of 5

LUNES MARTES LUNES MARTES BIYERNES


IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Balikan ang mga napag-
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin aralan sa Baitang 6 at mga
naranasan pagbabago sa
sarili at isa isahin ang mga
pagbabago naganap
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Natutukoy ang mga pagbabago Natatanggap ang mga
sa sarili mula sa gulang na 8 o pagbabagong nagaganap sa
9 hanggang sa kasalukuyan sa sarili panahon ng pagdadalaga /
apektong: (a) pakikipag- pagbibinata
ugnayan (more mature
relations) sa mga kasing-edad, Naipaliliwanag na ang paglinang
(b) papel sa lipuinan bilang ng mga angkop na inaasahang
babae o lalaki, (c) asal sa kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa
pakikipagkapwa at sa lipunan,
panahon ng pagdadalaga /
at (d) kakayahang makagawa pagbibinata ay nakatutulong sa:
ng maingat na
 Pagkakaroon ng tiwala sa
sarili
Paghahanda sa susunod na
yugto (stage) ng buhay
(paghahanda sa
paghahanapbuhay at
paghahanda sa pag-aasawa /
pagpapamilya), at
 Pagiging mabuti at
mapanagutang tao

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ipagawa ang Gawain 1 sa


Bagong Aralin bahaging Pagtuklas ng
Dating Kaalaman sa mga
mag-aaral sa pahina 5 ng
Modyul 1.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Ilagay ang mga kagamitan sa
Paglalahad ng Bagong Kasanayan ibabaw ng mesa ng guro at
#1 sabihing ito ay maaring gamitin
ng lahat ng mag-aaral. Ipaalala
ang halaga ng pagbibigayan at
pagtitiyaga sa paggamit ng
mga kagamitan. Matapos ang
15 minuto ay tumawag ng ilang
mag-aaral upang basahin ang
kanilang mga pagbabagong
itinala sa kuwaderno.
Page 2 of 5
LUNES MARTES LUNES MARTES BIYERNES
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Ipabasa ang Panuto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan halimbawa ng “Profile Ko,
#2 Noon at Ngayon” sa pahina
7.Papunan ang Tsart sa pahina
8. Bigyan ang mga mag-aaral
ng 15 minuto upang buuin ang
tsart.
Matapos ang 15 minuto,
pangkatin ang mga mag-aaral.
Hindi dapat hihigit sa
lima ang kasapi sa pangkat.
Gamit ang binuong “Profile Ko,
Noon at Ngayon”,
iisa-isahin at ipaliliwanag ng
lider ng bawat pangkat ang
mga nilalaman nito sa kanyang
pangkat.
F. Paglinang sa Kabiihasaan Sa halimbawang ito,
(Tungo sa Formative Assessment) masasabing positibo ang
pagbabago sa sarili sa
aspektong, pakikipag-ugnayan
sa mga kasing-edad. Hayaang
magtungo sa pisara ang isa sa
mga mag-aaral upang ilagay
ang unang guhit sa Linya.
Isusulat sa tapat ng guhit ang
aspekto ng pagbabago ukol
dito. Gayundin ang gawin sa
sumusunod
pang halimbawa.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Ipatukoy sa mga mag-aaral Ipabasa sa mga mag-aaral
Araw-araw na Buhay kung ang bawat ang mga palatandaan ng
palatandaan ay positibo o pag-unlad bilang isang
negatibo. Hayaang nagdadalaga/nagbibinata sa
ipaliwanag nila ito at pahina 11-13. Iisa-isahin ng
pangatwiranan ang kanilang guro ang mga palatandaang
mga sagot. ito

Page 3 of 5
LUNES MARTES LUNES MARTES BIYERNES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin na bagamat
maaaring totoo o
naglalarawan sa kanila ang
ilan sa mga palatandaang
ito, hindi nangangahulugan
na tama ang mga ito.
Maaaring ang ilan dito ay
hindi nila dapat gawin o
ipamalas. Kaya nga’t sa
huling bahagi ng pag-aaral
sa Modyul 1 ay inaasahang
mapamamahalaan nila ang
mga pagbabagong ito sa
iba’t ibang aspekto ng
kanilang pagkatao.
I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng repleysion sa
ginawang pag hahambing
sa mga pagbabago
naranasan sa sarili

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin atRemediation

V. MGA TALA
Page 4 of 5

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Page 5 of 5

You might also like