You are on page 1of 5

Lesson Exemplar in Araling Panlipunan Using the IDEA Instructional Process

Paaralan Marciana P. Catolos National High School Baitang Baitang 9


Guro Mareil M. Mauricio Asignatura Araling Panlipunan
Seksyon Bautista Altamerano Solano Markahan Ikatlong Markahan
Petsa April 14, April 17, 2023 April 19, Bilang ng 1
TALA SA 2023 2023 Araw
PAGTUTURO Oras 1:50-2:35 4:20-5:05 5:05-5:50
Moda ng Paghahatid Pagkatuto Face-to-face Modality

I. LAYUNIN Sa araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:


a. Naipapaliwanag ang kahalagahan ng kredito.
b. Napapahalagan ang kredito sapamamagitan ng pangkatang
gawain.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay… naipamamalas ng mag- aaral ang pagunawa sa
mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang
kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo
sa pambansang kaunlaran

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay… nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung


paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang
ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan
tungo sa pambansang kaunlaran

C. Pinakamahalagang Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon,
isulat ang pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto o MELC)
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang
pagpapaganang kasanayan.)
II. NILALAMAN Aralin 16: Pamamahala ng Pananalapi ng Ekonomiya
 Pamantayan sa pagmomoneda ng salapi
 Anyo ng salapi
 Tungkulin ng salapi
 Mga katangian ng salapi
 Kahalagahan ng kredito
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pag-unlad (Ekonomiks) pp. 139-140

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pag-unlad (Ekonomiks) 352-358


Pangmag-aaral
c. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Power Point Presentation, TV, Laptop,
Panturo para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula)  Pagbati
 Balitaan
 Balik-aral

 Gawain 1: WHAT IS THIS?

1. Ano ang mga nasa larawan?


2. Ano ang ugnayan ng mga nasa larawan?
3. Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataon, nanaisin mo bang
magkaroon ng ugnayan sa mga kompanyang ito?

B. Development (Pagpapaunlad) WHAT’S IN?

Sa pamamagitan ng PowerPoint Presentation, tatalakayin ang


mga sumusunod:
 Pamantayan sa pagmomoneda ng salapi
 Anyo ng salapi
 Tungkulin ng salapi
 Mga katangian ng salapi
 Kahalagahan ng kredito

https://docs.google.com/presentation/d/
1xFbOrPJNns71OYCxb8jHRr_XnUqoD7O4/edit?
usp=sharing&ouid=113046913153147264853&rtpof=true&sd
=true

C. Engagement (Pagpapalihan) WHAT’S MORE?

Gawain 2: ACT LIKE AN ARTIST


Hahatiin ng guro ang klase sa apat na pangkat. Ang bawat
pangkat ay magsasadula tungkol sa kahalagahan ng kredito.

Ito ay mamarkahan gamit ang pamantayan sa ibaba.


Katangi-tangi Mahusay Katamtaman Kailangan pa
(4) (3) (2) ng dagdag na
pagsasanay
(1)
Napakahusay Mahusay ang Hindi gaanong Mahina ang
ng pagbigkas pagbigkas ng mahusay ang pagbigkas ng
ng diyalogo diyalogo nang pagbigkas ng diyalogo nang
nang may may angkop na diyalogo nang may angkop na
angkop na lakas ng boses. may angkop na lakas ng boses.
lakas ng boses. lakas ng boses.
Ang kilos ng Ang kilos ng Ang kilos ng Ang kios ng
katawan at katawan at katawan at katawan at
ekspresyon sa ekspresyonsa ekspresyon sa ekpresyon sa
mukha ay mukha ay mukha ay hindi mukha ay hindi
halos nakatulong sa gaanong nakatulong sa
nakatulong sa pagpapahayag nakatulong sa pagpapahayag
pagpapahayag ng damdamin pagpapahayag ng damdamin
ng damdamin ng diyalogo. ng damdaming sa diyalogo.
ng diyalogo. diyalogo.
Gumamit ng Gumamit ng Gumamit ng Hindi gumamit
maraming sapat na kaunting ng materyales
materyales matiryales para materyalespara para sa
para sa sa ikagaganda sa ikagaganda ikagaganda ng
ikagaganda ng ng dula-dulaan. ng dula-dulaan. dula-dulaan.
dula-dulaan.
Lubhang Malinaw na Hindi gaanong Hindi gaanong
malinaw na naipahayag malinaw na naipahayag
naipahayag ang mensahe naipahayag ang mensahe
ang mensahe ng dula-dulaan. ang mensahe ng dula-dulaan.
ng dula-dulaan. ng dula-dulaan.
Lubos na May ilang mali Maraming mali Maling lahat
wasto ang mga sa datos at ang mga datos ang mga datos
datos at impormasyong at at
impormasyong ipinarating ng impormasyong impormasyong
ipinarating ng dula. ipinarating sa naiparating ng
dula. dula. dula.

Puntos Kahulugan
17-20 Katangi-tangi
13-16 Mahusay
8-12 Katamtaman
5-7 Kailangan pa ng Dagdag na Pagsasanay
D. Assimilation (Paglalapat) WHAT CAN I DO/SHOW? (ASSESSMENT)

Gawain 3 SALAPI O KREDITO


Isulat ang salitang SALAPI kung ang pangungusap ay wasto at
KREDITO naman kung ang pangungusap ay di-wasto.

1. Ang kredito ay pagtatamo ng mga bagay na kailangan


kapalit ng pangakong pagbabayad sa takdang panahon.
2. Pangkaraniwang papel lamang ang ginagamit sa
paggawa ng salapi.
3. May apat na basehan sa pagbibigay ng kredito ay ito ay
kayamanan, karakter, kapital at kapasidad.
4. Ang automated teller machine (ATM) cards at credit
cards ay halimbawa ng plastic money.
5. Ang commodity standard ay ang pamantayan kung saan
gagamitin ang mga metal sa paglikha ng salapi.

Batayang Pangwasto

1. Salapi
2. Kredito
3. Kredito
4. Salapi
5. Salapi

V. Kasunduan Takdang Aralin

Muling balikan at aralin ang mga napag-aralang aralin ngayong


ikatlong markahan.

VI. Index of Mastery Bautista Altamerano Solano


Bilang ng mga
estudyante na
nakapasa
Bilang ng estudyante
na kailangan ng
remidyal
Total

VII. Remarks
Proceed Reteach

Inihanda ni:

Mareil M. Mauricio
BSE Social Studies 4D
Gurong Mag-aaral sa AP 9

Binigyang-pansin ni:

Mrs. Kathleen T. Antiporda


Teacher I
Guro sa Araling Panlipunan

You might also like