You are on page 1of 5

Kagawaran ng Edukasyon

Pambansang Punong Rehiyon


Sangay ng Paaralang Panlunsod
LUNSOD NG LAS PIŇAS
Unang Distrito ng Las Piñas

CAA ELEMENTARY SCHOOL- MAIN

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Ikalimang Baitang

Unang Checked by:


Quarter
Teacher (Guro): SHEINA P. MAJADAS Markahan
(Markahan):
Markahan

Teaching Date (Araw Week No. (Blg.


September 09, 2022
ng Pagtuturo): Ng Linggo): 1

Teaching Date (Araw Araling Panlipunan: V - MALIKHAIN - 4:50 – 5:30


ng Pagtuturo): 12:00- V - MATIYAGA - 5:30 – 6:10
6:10 pm

I. Layunin
A. Pamantayang Naipapamalas ang mapanuring pag-unawa at kasaysayang pangheograpiya, ang
Pangnilalaman mga teorya sa pinagmulan ng lahing Pilipino upang mapahalagahan ang konteksto ng
lipunan/pamayanan ng mga sinaunang Pilipino at ang kanilang ambag sa pagbuo ng
kasaysayan ng Pilipinas.
B. Pamantayan sa Naipapamalas ang pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga sinaunang
Pagganap Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal at mahahalagang
konteksto ng kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga teorya ng pinagmulan
at pagkabuo ng kapuluan ng Pilipinas at ng lahing Pilipino.
C. Pamantayan sa Napahahalagahan ang lokasyon ng Pilipinas sa paghubog ng kasaysayan.
Pagkatuto
II.Nilalaman Lokasyon ng Pilipinas
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mg Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Araling Panlipunan textbook 5; Aralin , Pahina 3-11
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang Rubriks
Panturo
IV. Pamamaraan
A. Balitaan Maikling balitaan tungkol sa napapanahong pangyayari
B. Balik-aral sa nakaraang Buuin ang Stairway of Knowledge sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong na
aralin at/ o pagsisimula may kaugnayan sa paksang tinalakay sa Lokasyon ng Pilipinas.
ng bagong aralin

Pamprosesong Tanong:

1. Ano kinalaman ng lokasyon ng isang bansa sa paghubog ng kasaysayan nito?


Pangatwiran.

C. Paghahabi ng Layunin Ang klase ay hahatiin sa apat na pangkat. Ang bawat pangkat ay gagawa ng info
sheet na gagamitin sa gallery viewing. Ang bawat pangkat ay aatasang pumili ng
isang bansa mula sa listahan ng guro. Napapaloob sa info sheet ang mga sumusunod:
a. Lokasyon ng bansa batay sa natutunan sa ating aralin.
b. Isang trivia tungkol sa bansang napili.

Idikit sa blackboard ang nagawang info sheet upang maibahagi ang kaalaman sa
kapwa mag-aaral. Maghanda sa pagbabasa ng pagrereport. Gawing gabay ang rubrik.

RUBRIK SA PAGMAMARKA
Pamantayan Puntos Nakuhang puntos
Wasto at sapat ang naibigay na impormasyon. 7
Malikahain at kawili-wili ang pagrereport ng 4
impormasyon.
Malinis, maayos ang pagkakagawa ng info 4
sheet.
Kabuuang puntos 15
Pamprosesong Tanong

Ano ang iyong mga naging pamantayan upang matukoy ang lokasyon sa napili
ninyong bansa upang gawan ng info sheet?

D. Pag-uugnay ng mga Tukuyin kung ang mga sumusunod na sitwasyon. Lagyan ng (😊) kung ito ay
halimbawa sa bagong pagpapahalaga sa lokasyon ng Pilipinas patungkol sa paghubog ng kasaysayan (☹)
aralin kung HINDI. Paliwanag ang sagot.

😊/☹ Paliwanag
Sitwasyon
Sa usapin ng agawan sa teritoryo sa West PH
Sea at sa unti unting pagpayag ng Pilipinas na
pumasok sa ekonomiya at mga pag-aaral ang
bansang Tsina.
Matatandaang na ipinaglaban ng Pilipinas ang
kanyang karapatan sa West PH Sea sa The
Hague sa Netherlands sa Kalupunan ng UN
Arbitrary Court at ito naman ay pinaboran ng
nasabing korte nuong 2016.
Pagpayag ng DFA ang Tsina na magconduct ng
research o pag-aaral sa pagitan ng mga
karagatan sa Pilipinas. Bahagi dito ang PH Rise
o mas kilala sa tawag na Benham Rise na siya
rin kini-claim ng Tsina na parte ng kanila
teritoryo.
Nakakabahala pahayag mula sa Pamahalaan na
walang kakayahan ang mga Pilipino na pag
aralan ang sarili nitong karagatan dahil sa
mataas na investment na kinakailangan dito.
Malaki ang naging ambag ng bansang China sa
panahon ng pandemya

Ayon sa Malacanang may dumating na Sinovac,


600,000, pero 100,000 po ay donasyon ng Tsina
para sa kasundaluhan sa Department of National
Defense, kasama na rito ang mga proyekto sa
bansa tulad ng Build, Build, Build.

Pamprosesong Tanong:

1. Ano ang iyong mga naging pamantayan upang maituring pagpapahalaga o hindi
pagpapahalaga sa lokasyon ng Pilipinas ang mga sitwasyong nabanggit sa itaas?

E. Pagtalakay ng bagong Patuloy na basahin ang mga nalalabing pahina sa Module 1 para sa Aralin 1 upang
konsepto at paglalahad mapahahalagahan ang lokasyon ng Pilipinas sa paghubog ng kasaysayan.
ng bagong kasanayan #1 ● Sumangguni sa Araling Panlipunan textbook 5; Aralin 1: Lokasyon ng
Pilipinas,pahina 3-11, upang mapalalim pa ang iyong kaalaman.

F. Pagtalakay ng bagong Kumuha ng kopya at pag-aralan mo ang mapa. Tukuyin ang relatibong lokasyon
konsepto at paglalahad ng Pilipinas sa pamamagitan ng pagsulat ng tamang lugar o direksyon sa bawat
ng bagong kasanayan #2 patlang sa ibaba. Pumili ng mga salita nasa loob ng kahon. (From Karagdagang
Gawain Day 4)
G. Paglinang ng kabisahan Patuloy na sagutan ang mga nalalabi pang Gawain na matatagpuan sa mga
(tungo sa formative test sususnod na pahina ng ADM 1 ng Unang Markahan.
#3)
H. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kahalagahan ng lokasyon ng Pilipinas sa paghubog ng kasaysayan nito,
pang-araw-araw na para sa iyo?
buhay
I. Paglalahat ng Aralin Sa paanong paraan maipapakita ang kahalagahan ng lokasyon ng Pilipinas sa
paghubog ng kasaysayan nito,
J. Pagtataya ng Aralin Ipakita ang mga batid o taglay na kahalagahan ng lokasyon ng Pilipinas sa
paghubog ng kasaysayan nito sa pamamagitan ng pagsusulat nito.

K. Karagdagang Gawain Patuloy na basahin ang mga nalalabing pahina ng ADM 1 at isa-isahin ang mga
para sa Takdang aralin kasanayan na kailangang taglayin bilang paghahanda sa AP Module Week 2
at remidyasyon

MGA TALA ___Lesson carried. Move on to the next objective.


____Lesson not carried.
PAGNINILAY ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills andinterest
about the lesson.
___Pupils were interested in answering the question asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limet resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finished their work on time due to unnecessary behaviour.
Bilang ng mag-aaral na V-MALIKHAIN _____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha  ng 80% sa
nakakuha ng 80% sa Pagtataya
pagtataya. V-MATIYAGA ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya

Bilang ng mag-aaral na V- MALIKHAIN _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


nangangailangan ng iba Gawain para sa pagbibigay ng  lunas(remediation)
pang gawain para sa V-MATIYAGA _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
remediation Gawain para pagbibigay ng lunas (remediation)

A. Nakatulong ba ang V- Malikhain V- Matiyaga


remedial? Bilang ng mag- Oo
aaral na nakaunawa sa Hindi
aralin Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

B. Bilang ng mga mag-aaral na V- MALIKHAIN_____ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.


magpapatuloy sa V- MATIYAGA _____ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
remediation
C. Alin sa mga istratehiyang V- Malikhain V- Matiyaga
pagtuturo na nakatulong ng Duladulaan
lubos? Paano ito Pagtuklas
nakatulong?
Panayam
Inobatibo
Paglutas ng suliranin
Iteraktibo
Debate
Talakayan
Bakit? ____________________________________________________
__ Kumpleto ang kagamitan sa pagtuturo __May kooperasyon
D.
__Kagustuhan ng mga bata na matuto __May Audio visual
E. Anong suliranin ang aking V- Malikhain V- Matiyaga
naranasan na solusyunan sa Pambubulas
tulong ng aking punungguro Pag-uugali
at superbisor? Sanayang aklat
F.
Kakulangan ng
kagamitang
pangteknolohiya
G. Anong kagamitang panturo V- Malikhain V- Matiyaga
ang aking nadibuho na nais Lokalisayon
kong ibahagi sa mga kapwa Kontekstwalisasyon
ko guro? indiginasyon
Panoorin/Video
Musika/laro

You might also like