You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan DAMPIAS ELEMENTARY SCHOOL Baitang 6

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura MUSIC


1 Petsa ng Pagtuturo Markahan Ikatlo Week 8

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I.LAYUNIN
MUSIKA MUSIKA MUSIKA MUSIKA MUSIKA

Pamantayang Napapahalagahan Napapahalagahan Napapahalagahan Napapahalagahan Napapahalagahan


Nilalaman ang kaugnayan ng ang kaugnayan ng ang kaugnayan ng ang kaugnayan ng ang kaugnayan ng
daynamiks sa daynamiks sa daynamiks sa daynamiks sa daynamiks sa
madamdaming madamdaming madamdaming madamdaming madamdaming
pagpapahayag pagpapahayag pagpapahayag pagpapahayag pagpapahayag
musika musika musika musika musika

Pamantayan sa
Pagganap
Mga Kasanayan sa Naibibigay ang Naibibigay ang Naibibigay ang Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga
Pagkatuto kahulugan ng pp kahulugan ng pp kahulugan ng pp snyas na Pp, Ff, Mp, snyas na Pp, Ff, Mp,
(Learning (pianissimo) at ff (pianissimo) at ff (pianissimo) at ff Mf, P, F Mf, P, F
Competencies) (fortissimo) at iba pa (fortissimo) at iba pa (fortissimo) at iba pa
(Isulat ang code ng pang senyas pang senyas pang senyas
bawat kasanyan) pandaynamiks pandaynamiks pandaynamiks

II.NILALAMAN Pagbibigay ng Pagbibigay ng Pagbibigay ng Pagsunod sa mga Pagsunod sa mga


Kahulugan ng Kahulugan ng Kahulugan ng snyas na Pp, Ff, Mp, snyas na Pp, Ff, Mp,
pp(pianissimo) at ff pp(pianissimo) at ff pp(pianissimo) at ff Mf, P, F Mf, P, F
(fortissimo) at iba pang (fortissimo) at iba pang (fortissimo) at iba pang
senyas pandaynamiks senyas pandaynamiks senyas pandaynamiks

III.KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian

1. Mga pahina PELC V A 1 PELC V A 1 PELC V A 1 PELC V.A.2 PELC V.A.2


sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina
sa
Kagamitang
Pang mag
aaral
3. Mga pahina Umawit at Umawit at Umawit at Umawit at Gumuhit Umawit at Gumuhit
sa Teksbuk 6, TM pp.48-53, Tx 6, TM pp.48-53, Tx
Gumuhit 6,TM Gumuhit 6,TM Gumuhit 6,TM
pp.48-53, TX pp. pp.48-53, TX pp. pp.48-53, TX pp. pp57-59 pp57-59
57-59 57-59 57-59

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
Iba pang
Kagamitang
Pangturo
IV.PAMAMARAAN
Balik-Aral sa Iparinig sa mga bata Iparinig sa mga bata Iparinig sa mga bata Anu- ano ang mga Anu- ano ang mga
nakaraang aralin o ang awiting “” Ako ay ang awiting “” Ako ay ang awiting “” Ako ay senyas pandaynamiks? senyas pandaynamiks?
Pagsisismula ng Pilipino” Pilipino” Pilipino”
bagong aralin
Paghahabi sa Ano ang napansin Ano ang napansin Ano ang napansin Ano ang kahalagahan Ano ang kahalagahan
layunin ng aralin ninyo sa paraan ng ninyo sa paraan ng ninyo sa paraan ng ng daynamiks? ng daynamiks?
pagkanta sa awit? pagkanta sa awit? pagkanta sa awit?
Pag uugnay ng Ang daynamiks ay Ang daynamiks ay Ang daynamiks ay Ilahad ang iskor ng mga
halimbawa sa maihahalintulad sa maihahalintulad sa maihahalintulad sa awit
bagong aralin “perspective”at tindi ng “perspective”at tindi ng “perspective”at tindi ng “Ang Aking Rosas”
kulay sa sining kulay sa sining kulay sa sining Ako ay Pilipino
Pagtatalakay ng Anu-anong mga antas Anu-anong mga antas Anu-anong mga antas Anu-anong mga senyas
bagong konsepto ng daynamiks ang ng daynamiks ang ng daynamiks ang panday- namiks ang
at paglalahad ng matatagpuan sa awit na matatagpuan sa awit na matatagpuan sa awit na matatagpuan sa awit na
bagong kasanayan “Ako ay Pilipino”? “Ako ay Pilipino”? “Ako ay Pilipino”? “Ang Aking Rosas”?
#1 Sanayang Aklat p. 110
Pagtatalakay ng Anong bahagi ang Anong bahagi ang Anong bahagi ang Anu-anong mga senyas
bagong konsepto inaawit nang mahina o inaawit nang mahina o inaawit nang mahina o panday- namiks ang
at paglalahad ng “’piano”’?....ang “’piano”’?....ang “’piano”’?....ang matatagpuan sa awit na
bagong kasanayan ginagamitan ng antas na ginagamitan ng antas na ginagamitan ng antas na “Ako ay Pilipino”?
#2 forte?... forte?... forte?... ( Umawit at Gumuhit p.
58-59)
Paglinang sa Ibigay ang kahulugan Ibigay ang kahulugan Ibigay ang kahulugan Awitin ang “Ako ay
kabihasaan ng mga sumusunod na ng mga sumusunod na ng mga sumusunod na Pilipino” sa tamang
(Tungo sa senyas pandaynamiks senyas pandaynamiks senyas pandaynamiks tindi o Intensity
Formative P P P
Assessment) ff ff ff
mf mf mf
Paglalapat ng Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang Ano ang nagagawa ng
aralin sa pang daynamiks sa pag-awit daynamiks sa pag-awit daynamiks sa pag-awit daynamiks sa ating
araw-araw na at pagtugtog? at pagtugtog? at pagtugtog? buhay?
buhay Paano natin ito
nagagamit sa ating
buhay?
Paglalahat ng Isangguni sa p. 57 ng Isangguni sa p. 57 ng Isangguni sa p. 57 ng Ang mahinang-
aralin Umawit at Gumuhit 6 Umawit at Gumuhit 6 Umawit at Gumuhit 6 mahinang pag-awit o
pagtugtog ay may
senyas na pp
Ang malakas na
malakas na pag-awit ay
may sagisag na ff
Pagtataya ng aralin Panuto: Pagtapatin ang Panuto: Pagtapatin ang Panuto: Pagtapatin ang Ipaawit ang ‘” Lupang
antas ng tindi ng tunog antas ng tindi ng tunog antas ng tindi ng tunog Hinirang”” sa tamang
sa Hanay A at sa Hanay A at sa Hanay A at Tindi o Intensity
katangian nito sa Hanay katangian nito sa Hanay katangian nito sa Hanay ( Gamitin ang Iskor
B B B Kard para sa katumbas
Hanay A Hanay B Hanay A Hanay B Hanay A Hanay B na puntos
1. Forte A. Di- 1. Forte A. Di- 1. Forte A. Di-
gaanong gaanong gaanong
malakas malakas malakas
B. Papahina B. Papahina B. Papahina
2. Fortissimo 2. Fortissimo 2. Fortissimo
C. Mahina C. Mahina C. Mahina
3. Decrescendo 3. Decrescendo 3. Decrescendo
D. Malakas D. Malakas D. Malakas
4. Piano 4. Piano 4. Piano
E. Malakas E. Malakas E. Malakas
5. Mezzoforte 5. Mezzoforte 5. Mezzoforte
na malakas na malakas na malakas

Karagdagang Kumopya ng awit na Kumopya ng awit na Kumopya ng awit na Pakinggan ang mga
gawain para sa may senyas may senyas may senyas awiting ito:
takdang-aralin at pandaynamiks pandaynamiks pandaynamiks Pamulinawen
remediation Pilipinas Kong Mahal
V.MGA TALA
(Remarks)
VI.PAGNINILAY

Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking punong-
guro/superbisor?
Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like