You are on page 1of 6

School: Umpucan Elementary School Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Marvin C. Lapuz Learning Area: Araling Panlipunan


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 13 - 17, 2023 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER
Checked by: ROXANE M. VERGARA (Head Teacher III) Signature:

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang
mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa
konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging
A. Pamantayang Pangnilalaman ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan
sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan
ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa
Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto
ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan.
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng
kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at
pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa
B. Pamantayan sa Pagganap konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng
kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol
at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga
paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa
katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon.
Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng
pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto populasyon sa kapangyarihan ng populasyon sa kapangyarihan ng populasyon sa kapangyarihan ng populasyon sa kapangyarihan ng Espanya populasyon sa kapangyarihan ng Espanya
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Espanya Espanya Espanya a. Pwersang militar/ divide and rule a. Pwersang militar/ divide and rule
a. Pwersang militar/ divide and rule a. Pwersang militar/ divide and rule a. Pwersang militar/ divide and rule b. Kristyanisasyon b. Kristyanisasyon
b. Kristyanisasyon b. Kristyanisasyon b. Kristyanisasyon
Pagkatapos mong mapag-aralan ang Pagkatapos mong mapag-aralan ang Pagkatapos mong mapag-aralan ang Pagkatapos mong mapag-aralan ang aralin Pagkatapos mong mapag-aralan ang aralin
aralin na ito, ikaw ay inaasahang aralin na ito, ikaw ay inaasahang aralin na ito, ikaw ay inaasahang na ito, ikaw ay inaasahang makasusuri na ito, ikaw ay inaasahang makasusuri
matutukoy ang iba’t ibang makasusuri makasusuri ng mga paraan sa pagsasailalim ng ng mga paraan sa pagsasailalim ng
ekspedisyong naganap bago ng mga paraan sa pagsasailalim ng ng mga paraan sa pagsasailalim ng katutubong populasyon sa kapangyarihan katutubong populasyon sa kapangyarihan
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
mapasailalim ang katutubong katutubong populasyon sa katutubong populasyon sa ng Espanya sa pamamagitan ng Pwersang ng Espanya sa pamamagitan ng Pwersang
populasyon sa kapangyarihan ng kapangyarihan ng Espanya sa kapangyarihan ng Espanya sa Militar/ divide and rule. Militar/ divide and rule.
Espanya sa pamamagitan ng Pwersang pamamagitan ng Pwersang Militar/ pamamagitan ng Pwersang Militar/
Militar/ divide and rule. divide and rule. divide and rule.
Ang mga iba’t ibang ekspedisyon bago Pagsasailalim ng mga Katutubo sa Pagsasailalim ng mga Katutubo sa Pagsasailalim ng mga Katutubo sa Lingguhang Pagsusulit
II. NILALAMAN masakop ang Pilipinas at mapasakamay Pwersang Militar (Divide and Pwersang Militar (Divide and Pwersang Militar (Divide and
ng Pwersang Militar ng Espanyol. Rule) Rule) Rule)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral Pilipinas Bilang Isang Bansa P.___ Pilipinas Bilang Isang Bansa P.___ Pilipinas Bilang Isang Bansa P.___ Pilipinas Bilang Isang Bansa P.___ Pilipinas Bilang Isang Bansa P.___
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan
IV. PAMAMARAAN
Bagong Aralin Balik-aral Balik-aral: Balik-aral Lingguhang Pagsusulit
A. Panalangin Ibigay ang iba’t ibang ekspedisyon Sagutin ang mga sumusunod na Lagyan ng tsek kung ang pamamaraan ay
B. Kamustahan na naganap bago tuluyang pangungusap ng T kung Pwersang Militar at ekis naman kung
C. Pagtala ng Attendance mapasailalim ang mga katutubo sa tama at M naman kung mali. Isulat ang Divide and Rule
pwersang military ng mga Espanyol. sagot sa inyong papel. 1. Pagbibinyag sa mga Pilipino
1. Nasiyahan ang mga katutubo sa 2. Pang-aabuso sa kapangyarihan
Ano ano ang tatlong layunin ng 1. pananakop ng mga Espanyol sa kanila. 3. Pagyakap sa Relihiyong
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Espanya sa pananakop sa Pilipinas? 2. 2. Humanga ang mga Espanyol sa Kristiyanismo
pagsisimula ng bagong aralin 3. pagkakaisa ng mga katutubo. 4. Pagbubuwis ng buhay para sa
Mga pangyayri sa buh 1. God 4. 3. Unang nagtayo ng pamayanan si Kalayaan
2. Gold 5. Miguel Lopez de Legaspi sa Cebu. 5. Pag-aalsa ng mga Pilipino
3. Glory 4. Binalewala ng mga Espanyol ang
mga Pilipinong lumaban sa kanila.
5. Nagtagumpay si Legaspi sa paglusob
ng Maynila kaya napasailalim ito sa
mga
Espanyol.
Pagmasdan ang larawan Pagmasdan ang larawan Pagmasdan ang larawan sa ibaba

Anong masasabi mo sa larawan?

Ano kaya ang magiging resulta ng


Anong masasabi mo sa larawan?
digmaan?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
Nagtagumpay kaya ang mga Espanyol Tingnan ang nasa larawan.
sa pananakop ng bansang pilipinas?
Ano ang ipinahihiwatig nito sa panahon
ng mga espayol.

Ano ang nakikita mo sa larawan?

Para saan kaya ang nasa larawan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Bago tuluyang nasakop ng mga Naging matagumpay ang pagkakatatag Anong paraan ang ginamit ng mga Ano sa tingin mo ang maging resulta ng
aralin. Espanyol ang Pilipinas, may apat na ng kolonyang Espanyol sa Pilipinas pwersang military sa pananakop ng
Espanyol upang masakop ang mga
(Activity-1) ekspedisyon ang Espanya. sa pamumuno ni Miguel Lopez de bansang Pilipinas?
katutubo?
Legaspi noong 1565, nagsimulang
Ekspedisyon magbago ang kinagisnang pamumuhay
Ito ay tawag sa paglalakbay o ng mga katutubong Pilipino na Ang paraang Divide and Rule na
paglalayag sa karagatan ng mahabang napasailalim sa kapangyarihang ginamit ng mga Espanyol ay lalong
panahon upang makatuklas at Espanyol. nagdulot ng kahinaan sa mga Pilipino
gumalugad ng baong lupain at upang dahil pinag-aaway sila sa kapwa
lumawak pa ang kanilang nasasakupan. Pilipino sa ibang pangkat. Mararahas
na parusa ang matatanggap sa mga
lumaban sa Espanyol at sa kasamaang-
palad ay pinatay ng kapwa Pilipino ang
kanilang mga kasama
Mga Ekspedisyon Ang pagdating ng mga Espanyol sa Ang Divide and Rule Resulta ng Divide and Rule
bansa ang naging hudyat sa iba’t ibang Paano ito ginamit ng mga Espanyol? 1. Napasailalim ang ating bansa sa kamay
Ang Unang Ekspedisyon mga Ang taktika ng mga Espanyol na ng mga kastila na hindi natin
(Ekspedisyon ni Magellan) pagbabago sa buhay ng mga katutubong sumisimbolo ng Krus. namamalayan.
Ang unang ekspedisyon ang Pilipino. Ito ang naging daan upang 2. Nasakop tayo ng mga kastila sa
pinamunuhan ni Ferdinand Magellan sila’y Ito ay ginamit upang hatiin at pagharian mapayapa na pamamaraan.
nong 1519 hanggang 1522. Natuklasan mapasailalim sa kapangyarihan ng mga ang mga katutubo kung saan pinag- 3. Tuluyang pagyakap sa relihiyong
niya ang Pilipinas noong makarating dayuhang Espanyol. aaway ng mga mananakop ang mga Kristiyanismo na hanggang sa kasalukuyan
siya sa Pulo ng Homonhon noong 1521. local na pinuno na naninirahan sa isang ay relihiyon ng karamihan.
Itinuturing na ito ang Ang mga sumusunod ay ilan sa mga lugar upang masakop ang ibang tribo.
pinakamatagumpay na paglalayag dahilan sa pagsasailalim ng mga
noong Pnahon ng Paggalugad at Pilipino. Dahil ang mga Pilipino ay watak-
Pagtuklas. ❖Ang mga Pilipino ay kulang sa mga watak. Hindi nila inisip ang kanilang
Bagamat nasawi sa labanan sa Maktan armas at sandata sa pakikipaglaban sarili bilang isang bansa. Nahahati ang
nong April 27, 1521. Ang paglalayag ni kaya sinamantala ng mga Espanyol ang mga pangkat ng Pilipino sa iba’t ibang
Magellan ang nagpatunay na bilog ang pananakop sa mga lalawigan. barangay. Wala pang ideya ang ating
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
daigdig at tama ang paniniwala ni ❖ Itinalagang pinuno ng Puwersang mga ninuno sa isang matatag na bansa.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity
-2) Christoher Columbus. Militar ng Espanya sa Maynila si
Martin Ang pagpapalaganap ng relihiyong
Ang Ikalawang Ekspedisyon De Goiti. Katolisismo at pagpapabinyag ay ilan
(Ekspedisyon ni Loaisa) lang sa ginamit na paraan upang
❖ Sinakop ni Juan de Salcedo ang
Pinamunuan ni Juan Garcia de Loaisa maisakatuparan ang kanilang hangaring
Timog Luzon at Bicol
ang ikalawang ekspedisyon noong 1525 sakupin ang Pilipinas at gawin itong
❖ Itinatag ni Miguel Lopez de Legaspi
dala ang 5 barko patungong Silangan. Kolonya ng Espanya.
ang pamayanan sa Cebu matapos
Nasawi sa karamdaman si Loaisa kaya
nabigong ipaglaban ng mga katutubo
ipinagpatuloy nina Elcano at Alonso de
ang kanilang lugar.
Salazar ngunit sila ay nasawi din.
Dahil sa pagkasawi nila ay pinamunuan ❖ Isinuko ni Humabon ang kanilang
ni Martin Iñiguez de Carquisano, lugar at tinanggap ang mga Kastila.
nakarating ang ekspedisyon sa ❖ Sumunod ang iba pang ekspedisyonn
Mindanao hanggang sa Moluccas at naglalayon ding sakupin ang bansa sa
doon dinakip siya ng mga Portugese at paraang pwersa militar, kapag hindi ito
ginawang bihag. makukuha sa kasunduan.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ikatlong Ekspedisyon ❖ Nilusob ni Legaspi ang Kamaynilaan Pwersang Militar Resulta Pwersang Militar
paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Ekspedisyon ni Saavedra) at napasailalim ito sa mga Espanyol. Ginamit na paraan ng mga Espanyol sa 1. Nag-alsa ang mga Pilipino
(Activity-3) Pinamunuan ni Alvaro Saavedra pananakop ang pwersang military na bunga ng Relihiyan, usaing
❖ Nagpatuloy ang kanilang pananakop
Ceron ang ikatlong ekspedisyon noong sa mga lalawigan sa timog at hilagang sumisimbolo sa Espada ba kinakatawan agraryo, pagputol sa
1527. Ipinadala ni Haring Carlos I ng Luzon sa pamumuno ni Juan de ng mga sundalo o conquistador sa pamamahala at patakarang
Espanya at nakarating lamang sa Salcedo. hangarin na mapasunod at masakop ang ipinatupad ng mga mananakop.
Surigao, Mindanao. mga Pilipino sa pamamagitan ng dahas 2. Pag-aabuso sa labis na
❖ Ang kawalan ng pagkakaisa ng mga
gamit ang kanilang mga armas tulad ng kapangyarihan, pagnanasa sa
katutubo ang naging daan upang
baril, kanyon at iba pang uri ng kayamanan at paghahangad sa
pahinain ang mga pag-aalsang ginawa pampasabog. karangalan.
Ika-apat na Ekspedisyon ng mga Pilipino. Kung hindi noon 3. Pagdanak ng dugo at pagburis
(Ekspedisyon ni Villalobos) mahimok ang mga katutubo sa ng buhay para sa Kalayaan.
Pinamunuan ni Roy Lopez de pamamagitan ng diplomasya, lakas-
Villalobos noong 1542. Nagsimula ang militar
kanyang ekspedisyon sa Mexico. ang ginamit nila.
Pagkaraan ng tatlong buwang ❖ Sinisimbolo ng espada ang
paglalayag, nakarating ang ekspedisyon kapangyarihan at lakas ng mga
sa Mindanao. Pinagalanan niya ang Espanyol sa kanilang pananakop.
Leyte ng Felipina bilang parangal kay ❖ Ang paraang Divide and Rule na
Felipe na susunod na hari ng Espanya. ginamit ng mga Espanyol ay lalong
nagdulot ng kahinaan sa mga Pilipino
dahil pinag-aaway sila sa kapwa
Ngunit sa lahat ng ekspedisyong Pilipino sa ibang pangkat. Mararahas na
nabanggit ay ala sa kanila ang parusa ang matatanggap sa mga
nagtagumpay na angkinin ang PIlipinas lumaban sa Espanyol at sa kasamaang-
kaya ipinatigil ni haring Carlos I ang palad ay pinatay ng kapwa Pilipino ang
ekspedisyon. kanilang mga kasama
Subalit noong naluklok si Haring Felipe
II noong 1556, nagging masigasig ito
na sakupin ang kapuluuan sa Silangan
at ipangalan sa kanya. Dahil dito ay
itinalaga niya si Miguel Lopez de
Legaspi na pamunuan ang ikalimang
ekspedisyon patungong Pilipinas noong
Nobyembre 19, 1564. Naging katuwang
niya si Padre Andres de Urdaneta dahil
nakarating na siya sa Pilipinas noong
ekspedisyong Loaisa.
Tukuyin ang iba’t ibang ekspedisyong Sa inyong kwaderno, sagutin ang Totoo o Hindi Totoo
naganap bago mapasa-ilalim ng tanong sa ibaba. Basahin at unawain ang mga pangungusap.
pwersang military ang mga katutubo. Isulat ang Totoo kung tama ang isinasaad
Isulat ang tamang pagkasunod-sunod Magbigay ng tatlong dahilan kung ng pahayag at Hindi Totoo kung walang
nito. bakit natalo ang mga Pilipino sa katotohanan.
1. pakikipaglaban sa mga Espanyol? 1. Isa sa layunin ng pagsakop ng mga
2. 1. Espanyol sa Pilipinas ang paglaganap ng
3. 2. Kristiyanismo.
F. Paglinang sa Kabihasnan 4. 3. 2. Madaling nasakop ang Pilipinas gamit
(Tungo sa Formative Assessment)
5. ang pwersang Militar.
(Analysis)
3. Isa sat along dahilan ang pagsakop sa
bansa ay ang Kaluwalhatian.
4. Nasakop tayo ng mga Espanyol sa
mapayapang paraan gamit ang Divide and
rule.
5. Nag-alsa ang mga Pilipino bunga ng
pang-aabuso sa kapangyarihan ng mga
Espanyol.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Matagumpay ba ang pagsakop ng Kung ikaw ang nasa katuyuan ng mga Bakit mahalaga ang pagkakaisa? Bakit mahalaga ang pagkakaisa para sa
na buhay naunang apat na ekspedisyon? Bakit? katutubo, anong gagawin mo? kasarinlan ng Pilipinas?
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ano ang mga naganap na Anong paraan ang ginamit ng mga Ano-anong pamamaraan ang ginawa ng Ano-anong pamamaraan ang ginawa ng
ekspedisyon? Espanyol upang mas lalong masakop mga Espanyol upang mga Espanyol upang
nila ang mga katutubo? mapasailalim ang mga katutubong mapasailalim ang mga katutubong Pilipino
(Abstraction))
Pilipino sa kapangyarihan ng mga sa kapangyarihan ng mga
Espanyol? Espanyol?
Tukuyin kung ano ang isinasaad ng Sagutin ang mga sumusunod na Lagyan ng tsek kung ang pamamaraan Sagutan sa inyong kwaderno.
pahayag bago tuluyang mapasailalim pangungusap ng T kung ay Pwersang Militar at ekis naman
ang mga katutubo sa pwersang military tama at M naman kung mali. Isulat ang kung Divide and Rule Magbigay ang dalawang paraan ng
ng mga Espanyol. sagot sa inyong papel. 1. Pagbibinyag sa mga Pilipino pagpapasailam sa mga katutubo at ang
1. Nasiyahan ang mga katutubo sa 2. Pang-aabuso sa resulta nito.
pananakop ng mga Espanyol sa kanila. kapangyarihan 1.
2. Humanga ang mga Espanyol sa 3. Pagyakap sa Relihiyong 2.
pagkakaisa ng mga katutubo. Kristiyanismo
3. Unang nagtayo ng pamayanan si 4. Pagbubuwis ng buhay para
Miguel Lopez de Legaspi sa Cebu. sa Kalayaan
4. Binalewala ng mga Espanyol ang 5. Pag-aalsa ng mga Pilipino
1. PInamunuan niya ang unang mga Pilipinong lumaban sa kanila.
ekspedisyon at pinatunayan 5. Nagtagumpay si Legaspi sa paglusob
niya na bilog ang daigdig. ng Maynila kaya napasailalim ito sa
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) 2. Siya ang namuno sa mga
ikalawang ekspedisyon Espanyol.
ngunit nasawi dahil sa
masamang karamdaman.
3. Ang ekspedisyon na ito ay
pinamunuan ni Alvaro
Saavedra Ceron na
nakarating lamang sa
Surigao, Mindanao.
4. Ano ipinangalan sa Leyte
bilang parangal sa susunod
na hari ng Espanya na si
Felipe?
5. Siya ang namuno sa ika-apat
na ekspedisyon noong 1542
at nagsimula ito sa Mexico.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang
Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like