You are on page 1of 7

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura Araling Panlipunan


Petsa Week 4 Markahan Ikalawang Markahan

Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang naipamamalas ang
mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa mapanuring pag-unawa sa
konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging konteksto,ang bahaging
A. Pamantayang Pangnilalaman ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan ginampanan ng simbahan
sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan sa, layunin at mga paraan
ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa ng pananakopng Espanyolsa
Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto Pilipinas at ang epekto
ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan. ng mga ito sa lipunan.
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng nakapagpapahayag ng
kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at
pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa
B. Pamantayan sa Pagganap konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng konteksto at dahilan ng
kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol kolonyalismong Espanyol
at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga at ang epekto ng mga
paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa paraang pananakop sa
katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon. katutubong populasyon.
Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng Nasusuri ang mga paraan ng
pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto populasyon sa kapangyarihan ng populasyon sa kapangyarihan ng populasyon sa kapangyarihan ng Espanya populasyon sa kapangyarihan ng Espanya populasyon sa kapangyarihan ng Espanya
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Espanya Espanya a. Pwersang militar/ divide and rule a. Pwersang militar/ divide and rule a. Pwersang militar/ divide and rule
a. Pwersang militar/ divide and rule a. Pwersang militar/ divide and rule b. Kristyanisasyon b. Kristyanisasyon b. Kristyanisasyon
b. Kristyanisasyon b. Kristyanisasyon
Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay
inaasahang masusuri ang mga paraan inaasahang masusuri ang mga paraan inaasahang masusuri ang mga paraan ng inaasahang masusuri ang mga paraan ng inaasahang masusuri ang mga paraan ng
ng pagsasailalim ng katutubong ng pagsasailalim ng katutubong pagsasailalim ng katutubong populasyon pagsasailalim ng katutubong populasyon sa pagsasailalim ng katutubong populasyon
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
populasyon sa kapangyarihan ng populasyon sa kapangyarihan ng sa kapangyarihan ng Espanya sa kapangyarihan ng Espanya sa sa kapangyarihan ng Espanya sa
Espanya sa pamamagitan ng Espanya sa pamamagitan ng pamamagitan ng kristyanisasyon. pamamagitan ng kristyanisasyon. pamamagitan ng kristyanisasyon.
kristyanisasyon. kristyanisasyon.
Kristiyanisasyon ng mga Kristiyanisasyon ng mga Kristiyanisasyon ng mga Kristiyanisasyon ng mga Lingguhang Pagsusulit
II. NILALAMAN Katutubo Katutubo Katutubo Katutubo

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ADM Module, ADM Module ADM Module ADM Module ADM Module
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral: Balik-Aral: Lingguhang Pagsusulit
Natandaan mo pa ba ang pinagdaanan Suriin ang mga pahayag kung tama o mali. Sino sinong mga pari ang ipinadala ng
ng mga Pilipino sa kapangyarihan ng Ano ano ang mga gawaing 1. Unang ipinatupad ang pagmimisyong Espanya sa Bansa upang ipalaganap ang
mga Espanyol? Kung gayon sagutin panrelihiyon ang isinagawa ng mga Kristiyanismo sa Cebu. Kristiyanismo?
ang mga sumusunod na pangungusap Paring Espanyol? 2. Hindi nagtagumpay ang
ng T kung pagpapalaganap ng Kristiyanismo sa mga
tama at M naman kung mali. katutubo.
1. Nasiyahan ang mga katutubo sa Mga gawaing panrelihiyong 3. Tinanggap ng mga katutubo ang
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pananakop ng mga Espanyol sa ipinatupad ng mga prayle: Kristiyanismo sa pamamagitan ng
pagsisimula ng bagong aralin kanila. 1. Pagmimisa at pagbibinyag pagpapabinyag.
Mga pangyayri sa buh 2. Humanga ang mga Espanyol sa 2. Mga ritwal na ginagawa 4. Pari o Prayle ang namumuno sa
pagkakaisa ng mga katutubo. sa mga banal na pook pagpapalaganap ng Kristiyanismo.
3. Unang nagtayo ng pamayanan si 3. Seremonyang isinasagawa sa mga 5.Si Camotuan ang unang tumanggap ng
Miguel Lopez de Legaspi sa Cebu. santo. kristiyanismo.
4. Binalewala ng mga Espanyol ang
mga Pilipinong lumaban sa kanila.
5. Nagtagumpay si Legaspi sa
paglusob ng Maynila kaya
napasailalim ito sa mga Espanyol.
Pagmasdan ang Larawan sa ibaba. Pagmasdan ang larawan Suriin ang larawan Suriin ang larawan?

Ano ang ipinapakita sa larawan?


Ano ang masasabi mo sa larawan?
Anong gawaing panrelihiyon ang
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Anong relihiyon kaya ang gumagamit
ipinakita ng pari sa larawan?
nito?

Bago dumating ang mga Espanyol, Nabinyagan ka na rin ba?


may sariling paniniwala ba ang mga
katutubo?
Sino sino ang mga nasa larawan?

Ano ang papel nila sa papananakop sa mga


katutubo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Malaki ang naging papel na Naging daan ang pagbibinyag sa mga Madaling naipalaganap ang Malaki ang papel na ginampanan ng mga
aralin. ginampanan ng simbahan sa katutubo upang ganap na silang kristiyanismo sa mga katutubo dahil sa prayle o par isa pagpapalaganap ng
(Activity-1) pagpapatupad ng Kristiyano at mapasakop sila sa matatamis na salita ng mga Espanyol. kristiyanismo.
kolonisasyon. Pilit na ipinaunawa ng paniniwalang Kristiyanismo.
mga Espanyol sa mga katutubo na Sa pamamagitan ng pagbibinyag sa Sila ang namuno sa pagpapaniwala sa mga
ang kanilang katutubong relihiyon ay mga katutubo hindi mahirap na katutubo sa dala-dala nilang Relihiyong
hindi na dapat pang ipagpatuloy mapasakop ang mga katutubo. Romano Katoliko.
sapagkat di umano ito ay paganismo,
o pagsamba sa maraming diyos at
diyosang pinaniniwalaan sa kalikasan.
Ginamit ang simbahan ng mga Ang pagtatangka ng mga Espanyol sa Naging malawak ang nasakupan ng Mga Samahang Panrelihiyon sa Pilipinas
Espanyol para mapalaganap ang pagpapalaganap ng kristiyanismo pagpapalaganap ng kristiyanismo. at ang mga Naitakdang Lugar ng
Relihiyong diumano ay Pagmimisyon.
Kristiyanismo sa bansa. Ito rin ang makapagliligtas sa kaluluwa ng mga Bukod sa Cebu, naging aktibo ang mga
ginamit nila para mapatupad ang katutubo sa pamamagitan ng prayle sa pagmimisyon sa Maynila 1. Agutinian – Ilocos, Gitnang Luzon,
Kolonyalismo. pagtanggap partikular sa Tondo at Pasig. Gayundin sa Timog Luzon, Paligid ng Maynila, Panay,
Ginawa nila ito upang mapalitan ang nila sa bagong relihiyon. Kaakibat gitnang Luzon, Timog Luzon, Ilocos, at sa Cebu at Negros.
dating paniniwala ng mga katutubo sa nito, pilit ipinauunawa ng mga iba pang bahagi ng Visayas. Bukod sa 2. Franciscan – Bicol, Catanduanes,
mga diyos sa kalikasan. Espanyol sa mga mga Augustinian, nadagdagan pa ang Masbate, Laguna at Tayabas.
katutubo na ang kanilang katutubong mga misyonerong prayleng itinalaga sa 3. Jesuit – Mindanao, Samar, Leyte, Bohol,
Paganismo = ang tawag sa relihiyon ay hindi na dapat pang Pilipinas. Cavite, Antipolo, Cainta, Taytay at
paniniwala ng mga katutubo sa mga ipagpatuloy sapagkat ito anila ay Marikina.
diyos ng kalikasan. paganismo o pagsamba sa maraming 4. Dominican – Bataan, Pangasinan,
diyos at Cagayan, Batanes at Babuyan.
Upang mapalitan ang paniniwala ng diyosang pinaniniwalaang naninirahan 5. Recollect – Zambales, Mindanao at
mga katutubo sa pagsamba ng mga sa kalikasan. Palawan.
diyos ng kalikasan, pinalitan ng mga
Espanyol ito ng mga Imahe ng Santo Kaugnay sa pagpapalaganap ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at at Santa. Kristiyanismo, tiniyak ng Espanya ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity pagmimisyon ng mga prayle sa
-2) kolonya. Tinawag na Kristiyanisasyon
ang
pagmimisyon ng mga prayle.
Hinikayat ng mga prayle ang mga
katutubo na
tanggapin ang relihiyong
Kristiyanismo.

Ipinagpatuloy ang pagmimisyon sa


pagdating ni Miguel Lopez de Legaspi
noong 1565 sa Pilipinas kasama ang
limang paring Augustinian na
pinamunuan ni Andres de Urdaneta.
Sumunod pa sa kanila ang iba pang
paring Augustinian.
Sa pagdagdag ng kanilang bílang,
itinalaga sila sa iba’t ibang lugar.
Nagtalaga rin
ng kura paroko sa bawat lugar na ito.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipinadala dito sa bansa ang mga Unang ipinatupad ang pagmimisyon sa Mga Pari na dumating sa Pilipinas: Mga Pagbabago at Pagpapatuloy sa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 prayle o misyonero para magturo sa Cebu kung saan unang tumanggap ng 1. Agustinian - 1565 Paniniwalang Panrelihiyon.
(Activity-3) relihiyon. Sila ang namamahala sa Kristiyanismo ang pamangkin ni 2. Franciscan= noong 1577 Malaki ang nagbago sa paniniwalang
mga simbahang itinatag ng mga Rajah Tupas na nagngangalang Isabel. 3. Jesuit = noong 1581 panrelihiyon ng mga katutubong
Espanyol. Maraming mga pagbabago Sinundan ito ng pagbibinyag sa pito o 4. Dominican = noong 1587 tumanggap ng Kristiyanismo.
sa mga paniniwala ang ipinatupad ng walong batang malapit ng mamatay at 5. Recollects = noong 1606. Una, kung dati ay marami silang mga
mga prayle. ilan pang nagpalit ng paniniwala espiritung sinasamba, sa kristiyanismo ay
noong 1566. Dahil sa pagdami ng mga prayleng isa na lamang ang diyos na dapat
Mga gawaing panrelihiyong Kasama na rito ang isang Muslim misyonero sa Pilipinas, naging mas aktibo sambahin.
ipinatupad ng mga prayle: mula sa Borneo na si Camotuan at ang ang
1. Pagmimisa at pagbibinyag kanyang anak, manugang, at apo. May pagpapalaganap ng Kristiyanismo kung Pangalawa, kung dati ay nasa kababaihan
2. Mga ritwal na ginagawa ilan pang taga-Cebu ang nagpabinyag, kaya’t kinailangang magtatag ng mga (sa katauhan ng mga babaylan) ang
sa mga banal na pook hanggang sa magpabinyag na rin si diocese. Ito ay binubuo ng mga pamumuno sa larangang espirituwal, sa
3. Seremonyang isinasagawa sa mga Rajah pinagsama- samang parokya. Nagsimula kristiyanismo ay nasa kapangyarihan
santo. Tupas at ang kanyang anak na si ang pagtatatag ng mga diocese sa naman ng mga kalalakihan ang pagiging
Pisuncan, maging ang iba pang mga pagdating ng unang obispo ng Maynila na pari. Walang karapatang humawak ng
pinuno noong Marso 1568. Sa si Domingo de Salazar. kapangyarihang panrelihiyon ang
Upang mas lalong mahikayat ang
pagtanggap ng kanilang mga pinuno kababaihan.
mga katutubo, nagtayo ng mga
sa bagong relihiyon, marami na ring Ang mga Diocese na naitatag noong
malalaking krus ang mga Espanyol sa
mga katutubo ang sumunod at panahon ng mga Espanyol: Pangatlo, kung dati ay walang tiyak na
mga lupaing kanilang nasakop.
nagpabinyag sa Kristiyanismo. lugar na sambahan ng mga espiritu (mga
1. Diocese g Maynila bagay sa kalikasan ang lugar na sambahan
Krus – simbolong kristiyano na
2. Diocese ng Cebu sa animism o katutubong relihiyon), sa
ipinatayo ng mga Espanyol upang
3. Diocese ng Nueva Caceres (Kabikolan) kristiyanismo ay mahalaga ang
maipalaganap ang Kristiyanismo.
4. Diocese ng Nueva Segovia (Hilagang pagpapatayo ng simbahan bilang banal na
Luzon) espasyo ng pagsamba
Upang mas madaling makilahok sa
ng mga mananampalataya.
misa at anumang pagpupulong ang
mga katutubo, ang mga paring
Espanyol ay nagpatupad ng
Reduccion.

Reduccion = sapilitang paglilipat ng


mga katutubo sa
pueblo o sentro ng populasyon upang
madali silang matawag sa pagtitipon
sa misa at sa mga gawaing
panrelihiyon.
Suriin ang larawan at sagutin ang mga Magbigay ng mga dahilan kung bakit Pagsunod-sunurin ang mga paring Magbigay ng mga pagbabagong naganap
katanungan sa ibaba. pilit na ipinapatupad ng mga Espanyol Espanyol na dumating at nagsagawa ng sa buhay ng mga katutubo sa pagtanggap
ang Kristiyanismo sa mga katutubo? pagmimisyon o kristiyanismo sa Pilipinas. ng kristiyanismo.
1. Gamitin ang bilang 1-5 at isulat sa 1.
2. patlang. 2.
3. 3.
____ Recollect
____ Franciscan
F. Paglinang sa Kabihasnan ____ Agustinian
(Tungo sa Formative Assessment)
____ Jesuit
(Analysis)
1. Ano sa tingin mo ang ginagawa sa ____ Dominican
larawan?

2. Bakit kaya isinasagawa ang


pagbibinyag?

3. Sino ang namumuno sa


pagsasagawa ng binyag?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Sino sino ang mga Katoliko sa klase? Magpapabinyag ka rin ba, kung ikaw Nakapasok na ba kayo sa loob ng Naniniwala ka rin ba na iisa ang Diyos na
na buhay ay nasa panahon pa ng mga Espanyol? Simbahan? dapat sambahin?
Ano ano ang mga gawaing Bakit?
(Application) panrelihiyon ang isinasagawa sa loob Ano ano ang nakikita dito?
ng simbahan?
Anong paraan ang ginamit ng mga Sino ang namumuno ng Paano naisakatuparan ng mga Espanyol Paano nabago ang pananampalataya ng
Espanyol para masakop ang mga pagpapalaganap ng kristiyanismo? ang pagsasailalim ng Pilipinas sa mga Pilipino sa pagdating ng
H. Paglalahat ng Aralin katutubo? kolonyalismo sa paraan ng mga Espanyol?
(Abstraction)) Anong paraan ang ginamit ng mga Kristiyanisasyon?
Nagtagumpay po ba sila? Espanyol upang masakop nila ang
mga katutubo?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Suriin ang mga kaganapan sa Tama o Mali Punan ang mga Kahon ng mga naitatag na Sa iyong papel gumuhit ng hugis puso at
pagpapalaganap ng Kristiyanismo sa Suriin ang mga pahayag kung tama o Diocese noong isinagawa ang hatiin ito sa dalawa. Isulat sa loob ang mga
pananakop ng mga Espanyol at mali. pagpapalaganap ng kristiyanismo sa ating titik na nagpapahayag ng pagpapatupad ng
pumili ng titik ng tamang sagot sa 1. Unang ipinatupad ang bansa. Kristiyanisasyon at Paganismo.
mga pagmimisyong Kristiyanismo sa Cebu.
pagpipilian. Isulat ito sa isang papel. 2. Hindi nagtagumpay ang
1. Ang relihiyong pinalaganap ng pagpapalaganap ng Kristiyanismo sa
mga Espanyol ay ____. mga katutubo.
A. Animismo 3. Tinanggap ng mga katutubo ang
B. Budismo Kristiyanismo sa pamamagitan ng
C. Kristiyanismo pagpapabinyag.
D. Paganismo 4. Pari o Prayle ang namumuno sa
2. Ito ay patakarang sapilitang pagpapalaganap ng Kristiyanismo.
ipinatupad ng mga Espanyol para 5.Si Camotuan ang unang tumanggap
lumipat ng tirahan ng kristiyanismo. A. Pagdarasal sa Diyos bilang Panginoon.
ang mga katutubo. B. Pari ang namumuno sa misa at mga
A. Doctrina Ekspedisyon seremonya ng binyag.
B. EkspedisyonReduccion C.Pagtawag sa mga espiritu at diwata kung
C. Kristiyanisasyon may handaan sa pista.
D. Reduccion D. Paglalagay ng dugo ng hayop sa noong
3. Ano ang simbolong Kristiyano ang batang biniyagan.
ipinatayo ng mga Espanyol para E. Pagrorosaryo at pagbigkas ng mga dasal
maipalaganap ang Relehiyong sa simbahan.
Kristiyanismo?
A. Espada
B. Krus
C. Simbahan
D. Tubig
4. Sa paggawa ng seremonya, ano ang
ginamit ng mga Espanyol kapalit ng
mga
bagay sa kalikasan?
A. Imahen ng Pari
B. Imahen ng Gobernador
C. Imahen ng Santo at Santa
D. Imahen ng Hari ng Espanya
5. Ang sapilitang pagpapatupad ng
Kristiyanismo ay naging daan para
sa_________.
A. Kanonisasyon
B. Kolonisasyon
C. Komunikasyon
D. Komunyon
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang
Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like