You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Daily Paaralan SACATA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 9

Lesson Log Guro LEILANI D. FLORES Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala saPagtuturo) Petsa/Oras 7:30-8:30 HARMONY (T-F) Markahan Una
8:30-9:30 SELF DISCIPLINE (M,T,Th,F)
UNANG
ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang awain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa ( F9PN-la-b-39 ) 1. Nasusuri ang mga ( F9PT-la-b-39 ) 3. Nabibigyang-kahulugan ang ( F9PS-la-b-41 ) 5. Nasusuri ang maikling ( F9WG-la-b-41 ) 7. Napagsusunod-
Pagkatuto pangyayari at ang kaugnayan nito sa mahirap na salitang ginamit sa akda batay sa kuwento batay sa paksa, mga tauhan, sunod ang mga pangyayari gamit ang
(Isulatang code ng bawat kasalukuyan sa lipunang Asyano denotibo o konotatibong kahulugan pagkasunod-sunod ng pangyayari, estilo sa
angkop na mga pag-ugnay.
kasanayan) ( F9PD-la-b-39 )4. Naihahambing ang ilang pagsulat ng awtor, atbp.
( F9PB-la-b-39) 2. Nabubuo ang sariling piling pangyayari sa napanood na telenobela ( F9PU-la-b-41 ) 6. Napagsusunod-sunod ang
paghatol o pagmamatuwid sa mga ideyang sa ilang piling kaganapan sa lipunang Asyano mga pangyayari.
nakapaloob sa akda. sa kasalukuyan

* Natatalakay ang katuturan ng panitikan at


maikling kuwento.
II. NILALAMAN Panitikan Ang Ama Ang Ama Anim na Sabado ng Beyblade
III. KAGAMITANG PANTURO Led TV Batayang aklat Chart/Manila paper Led TV
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng pp. 12-17 pp. 12-17 p.12-17 pp. 16
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamita pp. 11-13 pp. 16-20 pp. 21-22 pp.22-23
ng Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Gawain I: Hulaan ang hihinging salita batay sa Yugto ng Pagkatuto Paano mo naipakikita ang iyong pagmamahal Ano ba ang beyblade? Sumulat sa sagutang
aralin at/o pagsisimulang mga larawang nakapalibot dito A. Tuklasin (LM p.11 sa iyong ama papel ng mga salitang maaring maglarawan
bagong aralin sa beyblade.

B. Paghabi sa Layunin ng Ibahagi sa klase ang iyong ideya tungkol sa Yugto ng Pagkatuto Nasabihan mo na ba ng “ I LOVE YOU” ang
Aralin #PanitikangAsyano B. Linangin (LM p.11) iyong ama?

C. Pag-uugnay ng mga Yugto ng Pagkatuto Gawain 3 (LM p. 20)


halimbawa sa bagong aralin Gawain 1.a (LM p. 13)
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa Kahulugan ng Panitikan Pagtalakay sa akda Pagbasa/Panood ng video clip ng kuwentong
konsepto at paglalahad ng Yugto ng Pagkatuto Anim na Sabado ng Beyblade na hango sa
bagong kasanayan #1 Gawain 1.b (LM pp. 13-14) YouTube
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga Uri ng Panitikan (Piksyon at Gawain 2(LM p. 16 ) Paano naiiba ang kuwentong makabanghay sa Pagtalakay sa Paksa
konsepto at paglalahad ng Di-Piksyon) at Mga Anyo ng Panitikan. iba pang uri ng kuwento?
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Paggawa ng Sariling Mnemonics Tungkol sa Yugto ng pagkatuto Gawain 4 (LM p.21) Gawain 6 (LM p. 24)
(Tungo sa Formative mga Anyo ng Panitikan B. Linangin (LM p.16-20)
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Paano nakatutulong ang panitikan sa iyong Paano mo maipapadama ang iyong
pang-araw-araw na buhay buhay? pagmamahal sa mga taong pinahahalagahan
mo?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang panitikan? Ang kuwentong makabanghay ay nakabatay
Ano-ano ang mga anyo at uri ng panitikan? sa pagkakasunod-sunog ng pangyayari
I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit Gawain 5 (LM p.21) Maikling Pagsusulit
J. Karagdagang Gawain sa
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA ___ ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari
_ magpatuloy sa mga susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari. pangyayari. pangyayari. pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng
mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-
aaralan. aaralan. aaralan. aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot
mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/
pagliban ng gurong nagtuturo. pagliban ng gurong nagtuturo. pagliban ng gurong nagtuturo. pagliban ng gurong nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
istratehiyang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
pagtuturo ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
nakatulong ng ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
lubos? Paano ito ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
nakatulong? ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current
issues) issues) issues) issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
______________________________________ ______________________________________ ______________________________________ ____________________________________
_____________ _____________ _____________ _______________
__________________________________ __________________________________ __________________________________ __________________________________

Inihanda ni: Sinuri at iniwasto ni:

LEILANI D. FLORES GLORIA E. JOVES


Teacher-I OIC-HT

You might also like