You are on page 1of 4

Paaralan Baitang/Antas 9

Guro Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras Markahan Una
Grades 1 to 12 Daily
Lesson Log
(Pang-araw-araw na Tala saPagtuturo)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang 1awain sa paglinang
ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa ( F9PN-la-b-39 ) 1. Nasusuri ang mga ( F9PT-la-b-39 ) 3. Nabibigyang-kahulugan ( F9PS-la-b-41 ) 5. Nasusuri ang ( F9WG-la-b-41 ) 7.
Pagkatuto pangyayari at ang kaugnayan nito sa ang mahirap na salitang ginamit sa akda maikling kuwento batay sa paksa, mga Nagagamit ang mga pang-
(Isulatang code ng bawat kasalukuyan sa lipunang Asyano batay sa denotibo o konotatibong tauhan, pagkasunod-sunod ng ugnay na hudyat ng
kasanayan) kahulugan pangyayari, estilo sa pagsulat ng awtor, pagsusunod-sunod ng mga
( F9PB-la-b-39) 2. Nabubuo ang sariling ( F9PD-la-b-39 )4. Naihahambing ang ilang atbp. pangyayari.
paghatol o pagmamatuwid sa mga piling pangyayari sa napanood na ( F9PU-la-b-41 ) 6. Napagsusunod-
ideyang nakapaloob sa akda. telenobela sa ilang piling kaganapan sa sunod ang mga pangyayari.
lipunang Asyano sa kasalukuyan
* Natatalakay ang katuturan ng panitikan
at maikling kuwento.
II. NILALAMAN Panitikan Ang Ama Ang Ama Anim na Sabado ng ICL
Beyblade
III. KAGAMITANG PANTURO Led TV Batayang aklat Chart/Manila paper Led TV
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng pp. 12-17 pp. 12-17 p.12-17 pp. 16
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamita pp. 11-13 pp. 16-20 pp. 21-22 pp.22-23
ng Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Gawain I: Hulaan ang hihinging salita Yugto ng Pagkatuto Paano mo naipakikita ang iyong Ano ba ang beyblade?
nakaraang aralin at/o batay sa mga larawang nakapalibot dito A. Tuklasin (LM p.11 pagmamahal sa iyong ama Sumulat sa sagutang papel
pagsisimulang bagong ng mga salitang maaring
aralin maglarawan sa beyblade.

B. Paghabi sa Layunin ng Ibahagi sa klase ang iyong ideya tungkol Yugto ng Pagkatuto Nasabihan mo na ba ng “ I LOVE YOU”
Aralin sa B. Linangin (LM p.11) ang iyong ama?
C. Pag-uugnay ng mga Yugto ng Pagkatuto Gawain 3 (LM p. 20)
halimbawa sa bagong Gawain 1.a (LM p. 13)
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa Kahulugan ng Panitikan Pagtalakay sa akda Pagbasa/Panood ng video
konsepto at paglalahad Yugto ng Pagkatuto clip ng kuwentong Anim na
ng bagong kasanayan #1 Gawain 1.b (LM pp. 13-14) Sabado ng Beyblade na
hango sa YouTube
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga Uri ng Panitikan Gawain 2(LM p. 16 ) Paano naiiba ang kuwentong Pagtalakay sa Paksa
konsepto at paglalahad (Piksyon at Di-Piksyon) at Mga Anyo ng makabanghay sa iba pang uri ng
ng bagong kasanayan #2 Panitikan. kuwento?
F. Paglinang sa Paggawa ng Sariling Mnemonics Tungkol Yugto ng pagkatuto Gawain 4 (LM p.21) Gawain 6 (LM p. 24)
Kabihasaan sa mga Anyo ng Panitikan B. Linangin (LM p.16-20)
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Paano nakatutulong ang panitikan sa Paano mo maipapadama ang
pang-araw-araw na buhay iyong buhay? iyong pagmamahal sa mga
taong pinahahalagahan mo?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang panitikan? Ang kuwentong
Ano-ano ang mga anyo at uri ng makabanghay ay nakabatay
panitikan? sa pagkakasunod-sunog ng
pangyayari
I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit Gawain 5 (LM p.21) Maikling Pagsusulit
J. Karagdagang Gawain
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang
nang magpatuloy sa mga susunod na nang magpatuloy sa mga susunod na maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari nang
aralin. aralin. susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod
____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil ____ Hindi natapos ang aralin/gawain na aralin.
dahil sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin/gawain dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong mga kakulangan sa oras.
pangyayari. pangyayari. pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil dahil sa integrasyon ng mga
napakaraming ideya ang gustong ibahagi napakaraming ideya ang gustong ibahagi napakaraming ideya ang gustong ibahagi napapanahong mga
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pangyayari.
pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan. ____Hindi natapos ang aralin
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa dahil napakaraming ideya
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase ang gustong ibahagi ng mga
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mag-aaral patungkol sa
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. mga sakuna/ pagliban ng gurong paksang pinag-aaralan.
nagtuturo. _____ Hindi natapos ang
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: aralin dahil sa
Iba pang mga Tala: pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang
istratehiyang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share pagkatuto
pagtuturo ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Think-Pair-Share
nakatulong ng ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang
lubos? Paano ito ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning talakayan
nakatulong? ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____malayang talakayan
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____replektibong pagkatuto
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____ paggawa ng poster
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____pagpapakita ng video
current issues) current issues) current issues) _____Powerpoint
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk Presentation
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Integrative learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning (integrating current issues)
____Games ____Games ____Games ____Pagrereport /gallery
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models walk
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____Problem-based learning
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee _____Peer Learning
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa ____Games
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ ____Realias/models
__________________________________ __________________________________ _________________________________ ____KWL Technique
_________________ _________________ __________________ ____Quiz Bee
__________________________________ __________________________________ _________________________________ Iba pang Istratehiya sa
_ pagtuturo:______________
_______________________
_______________________
_____
_______________________
___________

You might also like