You are on page 1of 7

DLL_FILIPINO 6_Q2_W8.

docx

School: Grade Level: VI


File created by Sir Learning
Teacher: RENANTE U. BUMATAY Area: FILIPINO

GRADES 1 to 12 Teaching
DAILY LESSON Dates and JANUARY 9 – 13, 2023
LOG Time: (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY
A. I. LAYUNIN

A. A. Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at dam
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang u
A. B. Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan.
Pamantayan sa Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan.
Pagganap Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa.
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pag
A. C. Mga Naibabahagi ang isang Nagagamit nang wasto ang Naibibigay ang kahulugan ng pamilyar a
Kasanayan sa pangyayaring nasaksihan. pandiwa sa pakikipag-usap sa F6V-IIe-h-1.8
Pagkatuto. Isulat F6PS-IIh-3.1 iba’t ibang sitwayson.
and code ng F60L-IIf-j-5
bawat kasanayan
A. II. Pagbabahagi ang isang Pagagamit ng wasto ng pandiwa Pagbibigay Kahulugan sa Pamilyar at Di P
NILALAMAN pangyayaring nasaksihan sa pakikipag-usap sa iba’t ibang
sitwasyon.
Pandiwang Pawatas
A. III.
KAGAMITANG
PANTURO
A. A. Sanggunian
1. Mga
pahina ng
Gabay ng
Guro
1. Mga
pahina ng
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
aaral
1. Mga
Pahina sa
teksbuk
1.
Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resources
(LR)
A. B. Iba pang
kagamitang
panturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa 1. Pagsasanay : Pagsunod sa panuto. Isaayos mo ayon sa pagkakasunod-suno
nakaraang aralin Kumuha ng kapareha. Ibigay ang -----------Xerox
at/o pagsisimula kanilang opinion tungkol sa huling -----------Karaoke
ng bagong aralin laban ni Manny Paquiao laban kay ----------Alkohol
Bradley at sa pagkapanalo ng Ms. ---------Bangko
Universe ni Pia W. -----------Mesa
-----------Videoke
Pamilyar ba kayo sa mga salitang ito? Ib

B. Paghahabi sa Tuklasin: Papag-usapan ang karaniwang Pamilyar ba kayo sa mga bagay na ito.
layunin ng aralin Ano angkadalasang makikita natin ginagawa ng mga bata sa mga Alin sa mga ito ang di ka pamilyar?
kung Mahal na araw? Anong mga nabubulok na basura sa kanilang
pangyayari ang masasaksihan bahay at paligid
natin?

C. Pag-uugnay ng Basahin Mo Itanong: Paano kaya Pagbasa isang liham sa ph. 24-25 (Hiyas
mga halimbawa Ipabasa ang tungkol sa Ang pakikinabangan muli ang mga
sa bagong aralin Pabasa basurang nabubulok? Paano ito
Noong Mahal na Araw, sa isinasagawa?
lalawigan ng mga loloako Ipamahagi ang kopya ng mga
nagpunta. Napanood ako roon ng panuto sa paggawa ng sariling
pabasa. Ayon sa Lolo Roger, isa pataba sa halaman sap ah. 126
pabasa. Ayon sa Lolo Roger, isa pataba sa halaman sap ah. 126
raw itong matandang kaugalian na ng Landas sa Wika 6.
ipinamana sa atin ng mga
Espanyol.Ang Pabasa ay paawit na
pabasa ng uhay ni Jesus mula
nang ipinaglihi Siya hanggang
Siya’y namatay sa Krus. Binabasa
ito nang paawit mula sa aklat na
tinatawag na pasyon. Sinisimulan
ang pagbasa mula sa pagpasok ng
Mahal na Araw hanggang Biyernes
Santo.Nag-aanyaya ng mga
babasa ang may pabasa hanggang
matapos ang buong pasyon. Iba-
iba rin ang estilo o punto ng
pagbasa.

D. Pagtalakay ng Pagyamanin Natin Pagsagot sa mga tanong: Sino kaya si ate Lydia?
bagong konsepto Gawin Ninyo ● Batay sa binasa, Ano ang suliranin ni Eunice?
at paglalahad ng 1. Hatiin sa pangkat ang klase. paano muling Ano ang pamilyar na salita?
bagong Magkaroon ng pangkatang mapapakinabangan Magbigay ng mga halimbawa nito batay
kasanayan #1 Gawain. Anu-ano mga pangyayari ang nabubulok na mga Ano ang di pamilyar na salita?
ang makikita ninyo sa loob ng basura? Ano-ano ang mga di pamilyar na salita a
paaralan, tahanan o pamayanan Ano ang maaaring mangyari sa Madalas
● Ipabasa ng pabigkas
man na nagbigay ng magandang Ano-anong mahahalagang detalye ang i
ang bawat hakbang.
aral ? Ang bawat kasapi ay
maglalahad ng kanyang
● Ipapansin ang mga
nasaksihang mga pangyayari sa ginamit na
paaralan. At itala ang mga ito sa salita/pandiwa sa
manila paper. pagbibigay ng
direksyon o panuto.
Hal.
Gumawa,Ilagay,Takpan,
Diligan, Ihalo

E. Pagtalakay ng ● Anong uri ng


bagong konsepto pandiwa ang ginamit sa
at paglalahad ng paggawa ng mga
bagong direksyon o panuto?
kasanayan #2 (Sagot: Pandiwang
Pawatas)
● Ipapansin ang mga
ginamit sa paggawa ng
mga direksyon o
panuto.
● Ipabigay ang mga
pamantayan sa
papapangkatang
:
papapangkatang
gawain.
● Subaybayan ang
gawain ng bawat grupo.

F. Paglinang ng Gawin Mo • Pangkatin sa apat ang 1. Pangkatin ang mga sumusunod na sal
Kabihasaan Sumulat ng kahit isa o dalawang klase. Ganyakin ang bawat Braid pino magulang do
( tungo tatatang naglalarawan ng isang grupong magbigay ng direksyon
sa Formative karanasang o panuto para sa mga
Assessment ) nakatatawa/malungkot/di – sumusunod
malilimot. Grupo 1- Pagpunta sa bahay
ninyo
Grupo 2- Pagluluto/Pagsasaing
ng bigas
Grupo 3- Paglalaba ng maruming
damit na puti at may kulay
Grupo 4- Pagbasa/Pananaliksik
sa laybrari
• Ipapresent ang awtput ng
bawat grupo
• Magbigay ng karagdagang
input kung kailangan
G. Paglalapat ng Isapuso Mo Bakit mahalagang alam ang A. Ibigay ang katumbas na kahulugan ng
aralin sa pang- Aalis ang iyong guro upang pagkakasunod-sunod ng mga 1.beauty parlor-
araw-araw na samahan ang iyong kamag-aral na panuto sa pagsasagawa ng 2. siopao-
buhay magpatingin sa gawain? 3. kamiseta-
klinika.Pinagbilinan ka niya ng 4. underpass-
mga gagawin habang nasa klinika 5. supermarket-
ang iyong guro. Ano ang iyong
gagawin?
H. Paglalahat ng Isaisip Mo Ano ang Pandiwang Pawatas? Ano natutuhan ninyo sa aralin. Ipakit
Aralin Ano ang inyong natutunan sa Kailan ginagamit ang pandiwang
pagbabahagi ng inyong pawatas?
nasaksihan? Bakit kailangan na
maibigay natin ang mga detalye
ng isang pangyayari?
:
I. Pagtataya ng Isulat Mo Pasulatin ang mga bata ng Basahin ang mga pangungusap sa ibaba
Aralin Sumulat tungkol sa iyong angkop na direksyon o panutong 1. Sikat na coach ang kanyang ama.
kaarawan sa pamamagitan ng angkop sa bawat nakalarawang 2. Hindi nila nakita ang elepante sa Man
pagbuo ng talata. sitwasyon sa pahina 129-130 ng 3. Nag-aaral kami ng computer
Sa Aking Kaarawan aklat sa Landas sa Wika 6. 4. Madalas kaming maglaro ng video ga
Naging__________ ang aking 5. May videoke ba roon?
nakaraang kaarawan. Naghanda
ang aking ina ng ______ na
pagkain para sa aking mga
kaibigan. Bumili naman ang aking
Ninang ng ______ cake.
Pagkatapos ng ______ salu-salo,
nagkaroon ng palaro. Isang
_______ pabitin ang ginawa ng
aking tatay. Nagsabit dito ang
aking Ate ng _____ laruan. Ang
_____ kong kaibigan ang nakaabot
ng bola sa pabitin. Lahat ng
dumalo ay ______ pagkat may
uwi silang laruan. Naibigan ko ang
mga regaling ibinigay sa akin
ngunit ang ______ ko ay ang
walking doll. Ang buong mag-anak
ay _____ subali’t nasiyahan sila
dahil nagging masaya ang lahat.
J. Karagdagang Sumulat ng isang kuwento na
Gawain para sa nagsasalaysay ng sariling
takdang aralin at karanasan maaring tungkol sa
remediation sumusunod:
1.Isang Sorpresa
2.Ang aking Pasko
3. Isang Paglalakbay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above
nakakuha ng 80% above
sa pagtataya
B. Bilang ng mag- ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional activities for remediation
aaral na additional activities for
nangangailangan remediation
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ___Yes ___No ___Yes ___No
ang remedial? ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the lesson
Bilang ng mag- the lesson
aaral na
nakaunawa sa
:
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag- ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require remediation
aaral na require remediation
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well:
istratehiyang ● ___Metacognitive ● ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note takin
pagtuturo ang Development: Examples: Self ● ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory ch
nakatulong ng assessments, note taking and ● ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, p
lubos? Paano ito studying techniques, and
nakatulong? vocabulary assignments.
● ___Contextualization:
● ___Bridging: Examples: Think- ● Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local op
pair-share, quick-writes, and ● ___Text Representation:
anticipatory charts. ● Examples: Student created drawings, videos, and games.
● ___Schema- ● ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the langu
Building: Examples: Compare and ● Other Techniques and Strategies used:
contrast, jigsaw learning, peer ___ Explicit Teaching
teaching, and projects. ___ Group collaboration
● ___Contextualization: ___Gamification/Learning throuh play
● Examples: Demonstrations, ___ Answering preliminary activities/exercises
media, manipulatives, repetition, ___ Carousel
and local opportunities. ___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
● ___Text Representation:
___ Differentiated Instruction
● Examples: Student created ___ Role Playing/Drama
drawings, videos, and games. ___ Discovery Method
● ___ Lecture Method
___Modeling: Examples: Speaking Why?
slowly and clearly, modeling the ___ Complete IMs
language you want students to ___ Availability of Materials
use, and providing samples of ___ Pupils’ eagerness to learn
student work. ___ Group member’s collaboration/cooperation
● Other Techniques and in doing their tasks
Strategies used: ___ Audio Visual Presentation of the lesson
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh
play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of
Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
:
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation

in doing their tasks


___ Audio Visual Presentation of
the lesson
F. Anong suliranin __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
ang aking __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
naranasan na __ Colorful IMs __ Colorful IMs
solusyonan sa __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
tulong ng aking Equipment (AVR/LCD) __ Science/ Computer/ Internet Lab
punongguro at __ Science/ Computer/ Internet __ Additional Clerical works
superbisor? Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong Planned Innovations: Planned Innovations:
kagamitang __Contextualized/Localized and __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
panturo ang Indigenized IM’s __ Localized Videos
aking nadibuho __ Localized Videos __ Making big books from views of the locality
na nais kong __ Making big books from views __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
ibahagi sa mga of the locality __ local poetical composition
kapwa ko guro? __ Recycling of plastics to be used
as Instructional Materials
__ local poetical composition
:

You might also like