You are on page 1of 4

School: AGNAGA ELEMENTARY SCHOOL Week: 2

DAILY LESSON Teacher: NIDA M. MACALISANG Day: 3


PLAN Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 6, 2023 (Wednesday) Quarter: 1ST QUARTER

ESP FILIPINO 6 FILIPINO 5 FILIPINO 4 ARALING PANLIPUNAN


7:30 – 8:00 (8:00-8:50)(10:35-11: 25) 8:50 – 9:30 9:45 – 10:35 1:00 – 2:40
Nakapagbibigay ng mga Nakapagbibigay ng panuto Nakapagbibigay ng Nagagamit ng wasto ang Naipapaliwanag ang
tamang desisyon para sa na may higit sa limang sariling opinion o pangngalan sa kahalagahan ng lokasyon
kabutihan ng nakararami hakbang (F6PS-Ib-8) reaksyon sa isang pagsasalita. ng Pilipinas sa
batay sa ginawang napakinggang balita, isyu ekonomiya at pulitiko ng
pagsusuri. (EsP6PKP-Ia-i- o usapan Asya at mundo. (APGMK-
37) I9-3)
Nasasagot ang mga
I. LAYUNIN
tanong tungkol sa
balitang narining.
Nabibigyang halaga ang
ginawang kadakilaan ng
mga bayani
F5PS-Ia-j-1-Pagsasalita/
Pahina 67 ng 143
Pagbibigay ng mga tamang Pagbibigay ng Panuto na Pagbibigay ng sariling Paggamit ng Pangngalan Kahalagahan ng
II. PAKSANG-ARALIN desisyon para sa kabutihan may Higit sa Limang opinion o reaksyon sa Lokasyon sa Pilipinas
ng nakararami batay sa Hakbang isang napakinggang
ginawang Pagsusuri balita, isyu o usapan
Pagbibigyang halaga
ang mga nagawang
kadakilaan ng mga
bayani
A. Sanggunian MELC/CG/TG/Modyul 1/Aklat
B. Mga Kagamitan Video Lesson/Powerpoint/tsart
C. Integrasyon sa
Pagpapahalaga
III. PAMAMARAAN
A. PAGHAHANDA
1. Balik-Aral Kailangan bang suriin Ano-ano ang mga Magbigay ng halimbawa Ano-anong mga anyong
muna natin ang bawat pagkaing nagbibigay ng ng pangngalan. tubig na nakapaligid sa
sitwasyon o pangyayari nutrisyon sa ating ating bansa?
bago tayo gagawa katawan?
nang desisyon?
Bakit dapat suriin muna?
2. Pagsasanay Ano – ano ang dapat nating Idikta sa mga bata ang Basahin ang nakasulat sa
gawin upang maiwasan mga sumusunod na salita plaskards
natin ang magkaroon ng 1. Kalamidad VIETNAM
polusyon 2. Bayanihan LAOS
sa hangin at sa tubig? 3. Nasalanta BURMA
4. Inaabuso BASHI CHANNEL
5. pangangailangan CELEBES SEA
BRUNEI
INDONESIA
CHINA
KARAGATANG PASIPIKO
3. Pagganyak Nakasama ka na ba sa Sino sa inyo dito ang Tingnan ang larawan sa Ipakita ang mapa.
isang paglalakbay sa Zoo o nauutusan na magluto o p. __. Buuin ang mga letra Anong napansin ninyo sa
sa ibang lugar? magsaing? upang makabuo ng salita mapa? May sarili ba
Nagpaalam ka ba sa iyong Ano ang una mong na hinango sa larawan. tayong lupang sinasakop
nga magulang? ginagawang paghahanda/ na
Ano ang kanilang naging hakbang pag ika’y hindi maaring angkinin
sagot? nagsasaing? ng ibang bansa? Ano-ano
ang kalapit na bansa ng
Pilipinas?
Mahalaga ba ang
lokasyon ng Pilipinas?
4. Paglalahad Ipabasa ang kuwentong Pagbibigay Iparirinig ng guro ang Alin dito ang Pantangi? Basahin mo ito
“May Tanging solusyon sa pamantayan / hakbang sa balita. “Bayanihan susi sa Ang Pambalana?
tuwina “, pagbasa pagbangon sa kalamidad”
Ang Batang Huwaran 6 Ipabasa ang kuwento
pah. 172 – 174.
B. LESSON PROPER
1. Pagtatalakay 1. Bakit hindi pumayag Tungkol saan ang inyong Tungkol saan ang balita? Gawin ang Gawain sa LM.  Ano ang eksaktong
sumama sa paglalakbay ibinibigay na panuto o Sino-sino ang mga taong pp:_____ lokasyon ng Pilipinas sa
ang magulang ni Deo? direksiyon? Malinaw ba ang nabanggit sa balita? digri latitude at digri
2. Ano ang ginawa ng pagkakabigay nito? Ano ang nangyari sa longhitud?
pangulo ng klase at ni Deo balita?  Ibigay ang mga
upang magkaroon ng Anong klaseng bansang nakapaligid sa
solusyon ang problema ni mamamayan ang mga Pilipinas?
Deo? taga- Hagonoy, Bulacan?  Mahalaga ba ng
3. Paano napapayag ni Deo Paano ipinakita sa balita pagkakaroon ng
ang mga magulang? ang pagpapahalaga nila hangganan ng teritoryo?
sa kanilang paaralan?
Anong masasabi mo sa
ginawa ng mga tao sa
balita? Tama ba ang
ginawa nila? Bakit?
Ano ang gagawin mo
kung mangyari din sa
lugar mo ang gaya ng
nagyari sa kanila?
2. Paglalahat Ang pagbibigay ng tamang Ano ang kahalagahan ng Ano-ano ang mga
desisyon para sa kabutihan pagbibigay ng panuto? kahalagahan ng lokasyon
ng nakararami ay isang ng Pilipinas?
hakbang upang
maipakita ang pagkakaisa.
Kailangang isiping mabuti
at bigyan ng masusing
pagsusuri kung ito ba ay
makabubuti sa
nakararami.
3. Paglalapat 1. Pangkatin ang mga mag- Magbigay ng isang malinaw Bigyan ng reaksyon o Individual Activity Batay sa lokasyon, bakit
aaral sa tatlo (3). na panuto na may higit sa opinion ang isyung nasa naituturing na ang
Panuto: limang hakbang. kahon. Pilipinas ay mapalad at
Pag-aralan ang sitwasyon, nakalamang sa iba?
bigyan ito ng tamang Nais mong ituro ang tamang Walang aklat at patnubay ang guro
desisyon para sa kabutihan daan papunta sa inyong sa pagtuturo sa lahat ng asignatura
ng nakararami. tahanan mula sa iyong sa Baitang V
Ang bawat pangkat ay paaralan. (Ang guro ay
susulat ng isang talata malayang magbigay ng
tungkol sa napiling sariling sitwasyon)
desisyon.
IV. PAGTATAYA Basahin at pag-aralan ang Magbigay o gawan ng Itanong: Gamitin sa pangungusap Isulat ang S kung sang-
mga sumusunod na panuto na may 5 o higit Ano-ano ang mga dapat ang sumusunod na ayon ka sa ipinapahayag
sitwasyon. Isulat kung pang hakbang ang tandaan sa pagbibigay pangngalan. ng pangungusap at DS
tama o mali ang sumusunod na sitwasyon. ng reaksyo o opinion 1. Bb. Santos kung di-sangayon. Isulat
naibigay na desisyon. sa narining na balita o 2. Boracay sa iyong kuwaderno ang
Nais mong isyu? 3. Carlo iyong sagot.
ipaliwanag ang mga dapat 4. Bantay
gawin para ikaw ay 5. Romblon
matagumpay na makapasa
sa inyong mga asignatura.
V. TAKDANG ARALIN Magbigay ng limang (5) Isulat ang panuto sa pagluto Sagutan ang Isulat Mo
tamang desisyon na ng tinolang manok. pah ___
nagawa na nagbibigay
kabutihan na nakararami.

Prepared by: Checked by:

NIDA M. MACALISANG LUCRECIA M. MATRE


Teacher II School Principal

You might also like