You are on page 1of 4

`

Grade 1 to 12 School DEL ROSARIO INTEGRATED SCHOOL Grade Level 7


DAILY LESSON LOG Teacher JUDITH C. HERMIAS Learning Area EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Teaching Dates and Time AUGUST 29 – SEPTEMBER 1, 2022 Quarter ONE
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5

I. LAYUNIN (Objectives) Objectives must be met over the week and connected to curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed, additional lessons, exercises and remedial activities
may be done for developing content knowledge and competencies. These are assessed during Formative Assessment strategies. Valuing objectives support the learning of content and competencies and enable
children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be derived from the curriculum guides.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kanyang mga tungkulin sa bawat gampanin bilang nagdadalaga/nagbibinata.
A. (Content Standards)
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa maayos na pagtupad ng kanyang mga tungkulin sa bawat gampanin bilang
B.(Performance Standards) nagdadalaga/nagbibinata

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 4.1. Natutukoy ang kanyang mga tungkulin sa bawat gampanin bilang nagdadalaga/ Nagbibinata. EsP7PSIg-4.1
(Learning Competencies/Objectives 4.2. Natataya ang kanyang mga kilos tungo sa maayos na pagtupad ng kanyang mga tungkulin bilang nagdadalaga/nagbibinata. EsP7PSIg 4.2
4.4. Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa maayos na pagtupad ng kanyang mga tungkulin sa bawat gampanin bilang nagdadalaga/nagbibinata
Write the LC code for each)
EsP7PSIh-4.4
II. NILALAMAN Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach. In the CG, the content can be tackled in a week or two.

III. (Content) Paksa: Mga Tungkulin ng Nagbibinata o Nagdadalaga


Holiday Subject Orientation
Kaugnay na pagpapahalaga: Pagiging Responsible, Bukas-Isipan
KAGAMITANG PANTURO List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children’s interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative materials as well as paper-
based materials. Hands-on learning promotes concept development.
IV. (Learning Resources)
A. Sanggunian (References) Kto12 Gabay Pangkurikulum, Edukasyon sa Pagpapakatao May 2016
Edukasyon sa Pagpapakatao Learner’s Material Grade 7 p 91-116
Modyul 4 : Ang Aking Tungkulin Bilang Kabataan
B.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(TGs)
C.Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral (LMs)
D. Mga Pahina sa Teksbuk
(Other Ref)
E.Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
V. PAMAMARAAN (Procedures) These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration of learning by the students which you can infer from
formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing students with multiple ways to learn things, practice their learning, question their learning processes and draw conclusions about what
they learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.
A. BALIK-ARAL sa nakaraang (Ano ang inaasahang Maipamalas Mo LM p. 91)
aralin at/o pagsisimula ng Gawain 1: Pagsusuri ng Video/Panalangin
Panoorin mo ang video ng isang 3 taong gulang na bata na ipinagdadasal ang mga tao
bagong aralin
noong panahon ng COVID-19.
A. (Reviewing previous lesson
or presenting the new lesson
B. Paghahabi sa layunin ng Sa araling ito, inaasahang malilinang sa iyo ang mga sumusunod na kaalaman,
aralin/ Pag-uugnay ng mga kakayahan at pag-unawa:
`
halimbawa sa bagong aralin 1. Natutukoy ang mga tungkulin bilang nagdadalaga/nagbibinata at ang mga karagdagang
(Establishing a purpose for the tungkulin sa panahon ng krisis/epidemya na dulot ng COVID 19;
2. Naipapaliwanag ang kahalagahan ng pag-unawa sa iba’t ibang tungkulin bilang
lesson/ Presenting examples/
nagdadalaga o nagbibinata; at
instances of the new lesson) 3. Nakagagawa ng plano ng pagtupad sa walong tungkulin bilang isang kabataan at
B.(PANIMULA) natutukoy ang maayos na pagtupad ng plano gamit ang journal log.

C. Pag-uugnay ng mga Orient the class about the Gawain 2: Pagsagot ng tseklist
halimbawa sa bagong aralin class rules and regulations. Panuto: Basahin ang mga aytem sa tseklist. Sa iyong sagutang papel sumulat ng
numero 1-45. Tayain ang iyong sarili lagyan ng tsek ang numeto kung ang
C.(Presenting examples/instances of
nakasaad na pahayag ay nagagawa mo at X kung hindi. Maging tapat sa mga
the new lesson) sagot upang tunay na mataya ang kakayahan sa pagtupad ng mga tungkulin.

D. Pagtalakay ng bagong Gawain 3: Paglalagay ng kategorya/Uri ng Tungkulin


konsepto at paglalahad ng Balikan ang gawain 2. Suriin muli ang mga nakalistang tungkulin sagutin ang kolum 2.
Ilagay kung anong katgorya ang mga tungkulin gamitin ang sumusunod na Code. Gamitin
bagong kasanayan
ang naunang saguting papel na iyong ginawa para sa Gawain 2 sa paglista ng
(Discussing new kategorya.Gumamit lamang ng Code sa iyong isusulat na sagot.
concepts and practicing
new skills)
D. (PAGLINANG/ ALAMIN MO)
E. Paglinang sa Kabihasnan/ Gawain 5: Pagsusuri ng Kaso
Paglalapat ng aralin sa pang- Pansinin ang mga usapan sa kasunod na mga sitwasyon. Isulat sa inyong kwaderno ang
mga sagot sa sinasabi ng tauhan kung ikaw ang nasa kanilang katayuan. Maging tapat sa
araw-araw na buhay
isusulat na sagot,
(Developing mastery/ Finding
practical applications of concepts
and skills in daily living)
E.(GAWIN MO/GAWAIN)
F. Paglalahat ng Aralin
(Making generalizations and Gabay na Tanong sa pagtaya ng ang iyong Pag-unawa
abstractions about the lesson) 1. Ilarawan ang mga tungkulin mo sa bawat gampanin na binanggit sa sanaysay.
Maaring gumamit ng tig-isang pangungusap sa bawat tungkulin. Maari ring gumamit
F. (TANDAAN MO) ng malikhaing paraan halimbawa ng pagpipinta.

G. Pagtataya ng Aralin Gawain 6: Paggawa ng Pansariling Plano sa Pagtupad ng Tungkulin


(Evaluating Learning) Gumawa ng Pansariling Plano ng Maayos na Pagtupad ng mga Tungkulin Bilang
Kabataan. Magsisilbi itong gabay sa pagganap ng iyong mga tungkulin bilang kabataan.
G. (NATUTUHAN KO)
Magsisilbi din itong pagtatalaga sa iyong sarili tungo sa maayos na pagganap ng bawat
tungkulin:

a. Sa sarili
b. Bilang anak
c. Bilang kapatid
d. BIlang mag-aaral
`
e. Bilang mamamayan
f. Bilang mananampalataya
g. Bilang consumer ng media
h. Bilang tagapangalaga ng kalikasan
i. Bilang isang kabataan sa panahon ng “New Normal”
Kailangan malinaw na maisalaysay ang komprehensibong plano sa pagganap. Gamiting
gabay ang halimbawa sa unang hanay.
H. Karagdagang gawain para sa Gawain 7: Pagbuo ng Konsepto
Takdang-Aralin at Panuto: Ano ang iyong naunawaang mahalagang konsepto sa aralin? Sagutin ito gamit ang
graphic organizer sa ibaba.
Remediation
(Additional activities for
Application or
Remediation)
(TAKDANG-GAWAIN)

I.
Pag-uugnay ng mga Ipasagot sa bata ang maikling pagsusulit na nasa pahina 8 ng Model DLP.
halimbawa sa bagong aralin
(Presenting examples/instances of
the new lesson)
J. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan
(Discussing new
concepts and practicing
new skills)
(PAGLINANG/ ALAMIN MO)
VI. MGA TALA (Remarks)
VII. PAGNINILAY (Reflection) Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help your instructional
supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
A. (No. of learners who earned
80% in the evaluation)
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
B.(No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%)
`
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
C. (Did the remedial lessons work? No. of
learners who have caught up with the
lesson)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
D. (No. of learners who continue
to require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
E. (Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?)
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
F. (What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
G. (What innovation or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

JUDITH C. HERMIAS HILDA P. SUBA


Teacher I Principal I

You might also like