You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

LONGOS NATIONAL HIGH SCHOOL

BANGHAY-ARALIN
ASIGNATURA: Araling Panlipunan 7 (KASAYSAYAN NG ASYA)
GRADING PERIOD: Ikatlong Markahan (SY 2022-2023)
BILANG NG Ikapitong `Linggo (DAY 2)
LINGGO:
PANGALAN NG JESEBEL S. BOYOSE
GURO:
Maya-Maya St., Malabon City

COLLEGE OF TEACHER EDUCATION

I. LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa
(Content Standards) pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran
Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing
(Performance Standards) kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran
Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang karanasan at bahaging ginampanan ng mga kababaihan tungo sa
(Learning Competency) pagkakapantay-pantay, pagkakataong pang-ekonomiya at karapatang pampulitika.
Mga Layunin 1. Nakakapagbigay ng kahulugan ng Kita, Pag-iimpok, at Pagkokonsumo
(Daily Objectives) 2. Naipapaliwanag ang kahalagahan ang ugnayan ng Kita, Pag-iimpok, at
Pagkokonsumo
3. Nakagagawa ng gawain gamit ang Four-square Graphic Organizer ukol sa konsepto
ng Kita, Pag-iimpok, at Pagkokonsumo
II. NILALAMAN
A. Yunit: Ikatlong Markahan
B. Aralin: MODYUL 3
C. Paksa: Ugnayan ng Kita, Pag-iimpok at Pagkokonsumo
III. MGA KAGAMITANG
PANTURO
A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Balitao, et. al. Ekonomiks 9 Laerning Modules 9 , 259- 269
Guro LM. CO_Q3_AP 9_Module 3
2. Mga Pahina sa
Kagamitan ng Pangmag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. LRMDC Portal
B. Iba pang kagamitang Laptop, Smart TV, Four-square Graphic Organizer, KWLS Chart, Pie Chart at mga
Panturo Grapikong pagsasalarawan
IV. MGA GAWAING
PANSILID-ARALAN
1. Panimulang Gawain
A. Pang-araw-araw na 1. Panalangin
gawin (2 minuto) 2. Pagbati sa Klase
B. Balitaan (3 minuto) I-BALITA Mo!
- Pagbibigay ng balita ng mga mag-aaral tungkol sa napapanahong isyu ng bansa.
INDICATOR 1, 3 & 4

Grade 5: Q2 FILIPINO
MELC: Naipapahayag ang
sariling opinyon o reaskyon
sa isang napakinggang
balita, isyu o usapan.
(F5PS-Ia-j-1)

WIKA RAMBULAN
C. Balik-aral (5 minuto) Panuto: Bigkasin ng paulit-ulit ang mga salita at ibigay ang kahulugan nito
1. SOOTH + TEA = SUTTEE
INDICATOR 2 2. IN + POND + TEA + SIDE = INFANTICIDE
3. PUT + BIND + INK = FOOT BINDING
4. HAY + JOB = HIJAB
5. CUB + BAH + BAY + AY + HEN = KABABAIHAN
2. Paglinang na Gawain
A. Pagganyak (10 4 PICS 1 ONE WORD
minuto)
INDICATOR 1, 3 & 4
Panuto: Suriin ang nasa larawan at ibigay ang salitang
mabubuo. Ibigay ang kahulugan ng salitang ito.
Grade 4: Q2 FILIPINO
Pamprosesong Tanong:
MELC: Natutukoy ang 1. Ano ang nabuo mong salita mula sa mga larawan?
kahulugan ng salita batay 2. Paano nakatulong sa iyo ang mga larawan sa pagbuo
sa ugnayang salita-larawan ng salita?
(F1PT-Iib-f-6) 3. Ano ang ipinapahiwatig ng bawat larawan?
4. Maliban sa iyong nabuong salita anong mga
konsepto o salita pa ang mabubuo mo?
B. Paghahabi ng Ang mga mag-aaral ay babasahin ang panuto sa klase.
Layunin 1. Naiisa-isa at naipaliliwanag ang mga kilusang pangkababaihan sa Timog Asya
2. Napapahalagahan ang mga bahaging ginagampanan ng mga kababaihan sa lipunan
3. Nauulat sa pamamagitan ng malikhaing presentasyon ang mga kilusang
pangkababaihang nabuo sa Timog Asya.
1. Pagtalakay sa Aralin
(15 minuto)

Most behave (+2) Behave (+1) Not Behave (-1)


INDICATOR 1, 3, 4, 5 & 6 GAWAIN 1: PANGKATANG GAWAIN - 5Ws and 1 H method
- Hahatiin ang klase sa 4 na pangkat para magpakita ng malikhaing presentasyon ukol
sa paksa na binigay ng guro. Bibigyan lamang sila ng 8 minuto para gawin ito.
- Gamit ang guideline at format ng “5Ws and 1 H Method" by investigating the What,
When, Where, Who, and Why of an incident and the 1H is the How of that event
MELC: 2ND QTR. (ENGLISH) mula sa cue cards na ibibigay ng guro ay ipapakita at ipaliliwanag sa klase ang paksa.
GRADE 7

Summarize key
information from a text
(EN6OL-IVj-3.6)
PANGKAT I: INDIA
PANGKAT II: PAKISTAN
PANGKAT III: SRI LANKA
PANGKAT IV: BANGLADESH

KRAYTIRYA PUNTOS
Impormasyon 50 %
Kagamitan 20 %
Kooperasyon 20 %
Oras 10%
KABUUAN 100 %

GAWAIN 2: Presentasyon
- Bibigyan lamang ng 3 minuto ang bawat pangkat sa pagpapakita ng kanilang gawa sa
klase
- Pagpapakita at presentasyon ng mga mag-aaral sa klase
Pamprosesong Tanong:
1. Isa-isahin ang mga diskriminasyong naranasan ng mga kababaihan sa Timog Asya.
2. Ano ang mga samahang kababaihan ang nabuo at nagtaguyod upang makamit nila
ang kanilang mga karapatan?
3. Ano ang naging bunga ng pagkamit ng mga kababaihan sa hinangad nilang
pagkakapantay-pantay sa lipunan?
3. Pangwakas na Gawain2.
A. Paglalahat (2 minuto) Ano ang mga diskriminasyong nararanasan ng mga kababaihan sa Timog Asya at ang
kilusang nabuo para sa pagsulong ng kanilang karapatan?
B. Paglalapat (3 minuto) Ngayong Marso ang selebrasyon ng Women’s Month,
Bilang mag-aaral, paano mo maitataguyod ang
INDICATOR 3 & 6 kalagayan ng kababaihan sa ating lipunan?

C. Pagpapahalaga
(5 minuto) Mula sa Quotation na ito ay magbigay ng
iyong opinyon at ipaliwanag ang
INDICATOR 3 & 6 kahalagahan ng Kababaihan sa lipunan.

D. Pagtataya Quiz # 3
(5 minuto) Panuto: Iugnay ang Kilusang pangkakababaihan na nasa Hanay A sa mga bansa sa Timog
Asya na nasa Hanay B
HANAY A HANAY B
1. Marriage Act of 1955 A. INDIA
2. LTTE (Liberation Tigers of Tamil Eelam) B. PAKISTAN
3. Women’s Action Forum (WAF) C. BANGLADESH
4. Factories Act ng 1948 D. SRI LANKA
5. CEDAW (Convention on the Elimination of
all Forms of Discrimination Against Women)
E. Karagdagang Gawain/ Sagutan ang mga gawaing pantahanan
Takdang-Aralin
V. Mga Gawaing Pantahanan ASYNCHRONOUS ACTIVITY:
PETA #3: SUPER BINIBINING ASYANO
Panuto: Gumuhit ng isang babaeng superhero na ang pangalan ay Super Binibining
Asyano. Ang kanyang kasuotan ay dapat nagpapakita ng natatanging superpower o mga
kapangyarihang taglay ng isang babaeng Asyano. Sa gilid ng iginuhit ay isulat ang mga
superpowers nito (magbigay lamang ng lima) na maari niyang magamit upang isulong ang
karapatang pantao, pagkakapantay-pantay, at pag-unlad ng kalagayang panlipunan. Gawin ito
sa bond paper/ oslo paper.
INDICATOR 1, 3 & 6

You might also like