You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District

Baitang Paaralan BANI NATIONAL HIGH Baitang 10


10 SCHOOL

Guro ANNE R. ANDRADA Asignatura Edukasyon sa


Pagpapakatao

Petsa ng ABRIL 26 (BIYERNES) Markahan IKAAPAT


pagtuturo/Oras
ESP 10 (10:00-11:00)

I.LAYUNIN 1. Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa


katotohanan

2. Nasusuri ang mga isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa


katotohanan

3.Napatutunayang ang pagiging mulat sa mga isyu tungkol sa kawalan


ng paggalang sa katotohanan ay daan upang isulong at isabuhay ang
pagiging mapanagutan at tapat na nilalang

4. Nakabubuo ng mga hakbang upang maisabuhay ang paggalang sa


katotohanan

A.PAMANTAYANG Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga isyung kaugnay sa


PANGNILALAMAN kawalan ng paggalang sa katotohanan

B. PAMANTAYAN SA Nakabubuo ang mag aaral ng mga hakbang upang maisabuhay ang
PAGGANAP. paggalang sa katotohanan

C.PAMATAYAN SA 1. Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa


PAGKATUTO katotohanan (EsP10PIIVg-16.1)

Nasusuri ang mga isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa


katotohanan

II. NILALAMAN Paksa: Mga Isyung Moral Tungkol sa Kawalan ng Paggalang sa


Katotohanan

III.KAGAMITANG Powerpoint Presentation ng Aralin, tarpapel, biswal na kagamitan,


PANTURO speaker

A.SANGGUNIAN Module: Edukasyon sa Pagpapakatao

Page 1
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District

1.Mga pahina sa gabay pp. 98-114


ng guro

2.Mga Pahina sa pp. 162-176


kagamitang Pang-Mag-
aaral

3.Mga Pahina sa
Teksbuk

4.Karagdagang Task Card, colored paper, mystery box


kagamitan

IV.PAMAMARAAN:

A.Balik-Aral sa THINK-PAIR-SHARE: Ibigay ang mga Task Card 1.


nakaraang aralin
Panuto: Sa Modyul 3, natuklasan mo ang kahalagahan sa kagalingan sa
paggawa. Naunawaan mo rin ang mga katangian na dapat mong
taglayin upang mapagtagumpayan mo ang isang gawain o makamit ang
mithiin sa buhay. Itala ang mga bagay na iyong ginawa na nagpapakita
ng kagalingan sa paggawa. Isulat ang iyong sagot sa Task Card.
Pagkatapos ng 5 minuto ay ibahagi ito sa kapareha. Tatawag ang guro
ng dalawang kapareha na magbabahagi ng kanilang kasagutan.

(Bigyan ng 5 Minuto ang mga mag-aaral sa Gawain)

B.Paghahabi sa layunin PANGKATANG GAWAIN: Ibigay ang Task Card 2.


ng aralin.
Panuto: Bumuo ng pangkat na may apat na grupo .Base sa inyong
naitalang mga gawain, tukuyin sa mga ito ang nagbibigay ng
indikasyon/palatandaan ng taong masipag, nagpupunyagi sa paggawa,
nagtitipid at pinamamahalaan ang naimpok.

(Panahong ilalaan: 5 Minuto)

C.Pag-uugnay ng mga LARO “FAMILY FEUD”: Pumili ng walong mag-aaral na maglalaro


halimbawa sa bagong
aralin Tanungin ang mga sumusunod: Nagsurvey kami ng 30 estudyante

Round 1:Top 5 answers anu ano ang mga palatandaan ng taong

Page 2
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District

masipag?

Round 2: Top 5 answers anu ano ang mga paraan para makatipId?

Round 3: Top 5 answers anu-ano ang palatandaan ng taong matiyaga?

Round 4: Top 4 answers anu-ano ang mga dahilan bakit nagiipon ang
tao?

(Panahong ilalaan: 5 Minuto)

D.Pagtalalakay ng GROUP REPORTING:


bagong konsepto at
paglalahad ng bagong Ibigay sa bawat Grupo ang Paksa na kanilang tatalakayin:
konsepto #1. Pangkat A: Ano ang kasipagan at mga Palatandaan ng taong masipag.

Pangkat B: Ano ang Pagtitiyaga at mga Palatandaan ng taong matiyaga.

Pangkat C: Ano ang Pagtitipid mga Palatandaan ng taong matipid.

Pangkat D: ANo ang pagiimpok at bakit kailangang mag-impok.

(Panahong ilalaan: 15 Minuto)

E.Pagtalalakay ng Pakikinig sa Musika: Iparinig ang awit na “Pagsubok” ng Orient Pearl


bagong konsepto at upang magkaroon ng pagninilay at mas malalim na talakayan tungkol
paglalahad ng bagong sa Paksa.
konsepto #2
(Panahong ilalaan: 5 Minuto)

F.Paglinang sa GRAPHIC ORGANIZER: Ibigay ang Task Card 3.


kabihasnan
Panuto: Punan ang Graphic Organizer ng mga impormasyon upang
mabuo ang batayang konsepto:

(Panahong ilalaan: 5 Minuto)

G.Paglalapat ng aralin TRAFFIC LIGHTS: Ibigay ang Task Card 4.


sa pang-araw araw na
buhay. Panuto: Gamit ang pormat , punan ang bawat kahon batay sa hinihingi
sa bawat kulay ng traffic lights. Pagkatapos, Kunan ng larawan ang

Page 3
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District

awtput at “i-My Day” sa Facebook.

PULA- Mga bagay na ginagawa mo noon na hindi nagpapakita ng


kasipagan at kailangan mo nang ihinto.

DILAW- Mga gawain na nagpapakita ng pagtitipid na dapat mong


ipagpatuloy na gawin hanggang sa kasalukuyan.

BERDE- Mga gawain na magpapataas ng motibasyon mo para


magpunyagi sa at tapusin ang mga gawain na nankatakda.

(Panahong ilalaan: 10 Minuto)

H.Paglalahat ng aralin Panuto:Bigyan ang mga mag-aaral ng mga colored paper. Isusulat doon
ang kahalagahan ng kasipagan, pagtitiyaga, pagtitipid at pag-iimpok.
Idikit ito sa free wall corner.

(Panahong ilalaan: 5 Minuto)

I.Pagtataya ng aralin. Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga aytem at piliin ang titik
ng pinakatamang sagot.

1. Ang sumusunod ay kahulugan ng kasipagan, maliban sa:

a. Ito ay pagsisikap na gawin o tapusin ang isang gawain na mayroong


kalidad.

b. Ito ay pagtingin ng may kasiyahan at positibo sa isang gawain.

c. Ito ay nakatutulong sa tao sa kaniyang pakikipagrelasyon sa kaniyang


gawain, kapwa, at lipunan.

d. Ito ay paglalaan ng sapat na panahon upang maisakatupan ang isang


Gawain

2. Si Rony ay sadyang masipag, hindi siya nagmamadali sa kanyang


mga gawain at sinisiguro niya na magiging maayos ang kalalabasan
nito. Ano kaya ang palatandaan ng kasipagan ang taglay ni Rony?

a. Hindi umiiwas sa anomang gawain.

b. Ginagawa ang gawain nang may pagmamahal.

Page 4
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District

c. Nagbibigay ng buong kakayahan sa paggawa.

d. Hindi nagrereklamo sa paggawa

3. Ito ay pagtitiyaga na maabot o makamit ang mithiin o layunin sa


buhay na may kalakip na pagtitiis at determinasyon.

a. Kasipagan b. Katatagan c. Pagsisikap d. Pagpupunyagi

4. Ang kasipagan ay tumutulong sa tao upang higit niyang mapaunlad


ang kaniyang ___________.

a. Gawain c. Lipunan b. Kaalaman d. Pagkatao

5. Ang mga sumusunod na katangian ay mga salitang may kaugnayan sa


pagpupunyagi maliban sa _________

a. Pag-iimpok c. Pagtitipid b. Pagkamatapat d. Pagtatrabaho

J.Karagdagang Gawain Pagsulat sa Dyornal: Sumulat ng isang pagninilay gamit ang pormat sa
para sa takdang aralin. ibaba.

Ano ang konsepto at Ano ang aking Ano-anong hakbang


kaalamang pumukaw pagkaunawa at ang aking gagawin
sa akin? reyalisasyon sa upang maisabuhay
bawat konsepto at ang mga pang-unawa
kaalamang ito? at reyalisasyong ito
sa aking buhay?

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY:

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.

B. Bilang ng Mag-
aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain.

Page 5
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District

C. Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin
ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
punugguro?

G. Anong
kagamitang panturo
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda Ni:

WELITA D.EVANGELISTA
Teacher III

Binigyang-Pansin Ni:

JON SYPHER E. EMPEÑO


Principal I

Page 6

You might also like