You are on page 1of 6

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Ma’am SANDRA A. DARIO Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 4 – 8, 2023 (WEEK 2) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of
A. Pamantayang whole numbers up to 100, whole numbers up to 100, whole numbers up to 100, ordinal whole numbers up to 100, whole numbers up to 100, ordinal
Pangnilalaman ordinal numbers up to 10th, ordinal numbers up to 10th, numbers up to 10th, money up to ordinal numbers up to 10th, numbers up to 10th, money up to
money up to PhP100 and money up to PhP100 and PhP100 and fractions ½ and 1/4. money up to PhP100 and PhP100 and fractions ½ and 1/4.
fractions ½ and 1/4. fractions ½ and 1/4. fractions ½ and 1/4.
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent,
and order whole numbers up and order whole numbers up to and order whole numbers up to and order whole numbers up to and order whole numbers up to
B. Pamantayan sa Pagganap
to 100 and money up to 100 and money up to PhP100 in 100 and money up to PhP100 in 100 and money up to PhP100 in 100 and money up to PhP100 in
PhP100 in various forms and various forms and contexts. various forms and contexts. various forms and contexts. various forms and contexts.
contexts.

The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1
visualizes and represents visualizes and represents visualizes and represents numbers visualizes and represents visualizes and represents
C. Mga Kasanayan sa
numbers from 0 to 100 using a numbers from 0 to 100 using a from 0 to 100 using a variety of numbers from 0 to 100 using a numbers from 0 to 100 using a
Pagkakatuto
variety of materials. variety of materials. materials. variety of materials. variety of materials.
Isulat ang code ng bawat
M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1
kasanayan
counts the number of objects counts the number of objects in a counts the number of objects in a counts the number of objects in counts the number of objects in a
in a given set by ones and tens. given set by ones and tens. given set by ones and tens. a given set by ones and tens. given set by ones and tens.

reads and writes numbers up reads and writes numbers up reads and writes numbers up reads and writes numbers reads and writes numbers up
to 100 in symbols and in words. to 100 in symbols and in words. to 100 in symbols and in words. up to 100 in symbols and in to 100 in symbols and in words.
words.
II. NILALAMAN Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense
(11-20) (21-30) (21-30) (31-40) (41-50)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay TG 34-42 TG 34-42 TG 34-42 TG p. 34-42
ng Guro TG pah. 25-34

2. Mga Pahina sa LM 32-36 LM 39-47 LM 39-47 LM p. 39-47 LM p.39-47


Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
CG p. 10 Cg P. 10 Cg P. 10 CG p. 10 CG p. 10
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Magpakita ng set ng mga Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay.
bagay. Ipabilang at ipasabi ang Ipabilang at ipasabi ang laman Ipabilang at ipasabi ang laman nito Ipabilang at ipasabi ang laman Ipabilang at ipasabi ang laman
A. Balik-aral sa nakaraang
laman nito sa mga bata. nito sa mga bata. Ipakuha din sa mga bata. Ipakuha din ang nito sa mga bata. Ipakuha din nito sa mga bata. Ipakuha din
aralin at/o
Ipakuha din ang bilang na ang bilang na katumbas nito sa bilang na katumbas nito sa ang bilang na katumbas nito sa ang bilang na katumbas nito sa
pagsisimula ng
katumbas nito sa plaskard. plaskard. plaskard. plaskard. plaskard.
bagong aralin
Ilan ang 20? Ilan ang 20? Ilan ang 30? Ilan ang 40?

Tugma: Isa, Dalawa maraming Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling paligsahan Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling
baka. paligsahan sa pagbasa ng mga sa pagbasa ng mga bilang sa paligsahan sa pagbasa ng mga paligsahan sa pagbasa ng mga
B. Paghahabi sa layunin
Tatlo, apat hulihing lahat. bilang sa plaskard. plaskard. bilang sa plaskard. bilang sa plaskard.
ng aralin
Lima, anim gatasan natin.
Pito, walo gawin nating keso.
Siyam, sampu masarap isubo.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin

D. Pagtalakay ng bagong 1. Gumamit ng tunay na bagay 1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na bagay 1. Gumamit ng tunay na bagay o
konsepto at o larawan. larawan. Magpakita ng 2 bundle larawan. Magpakita ng 2 bundle o larawan. larawan.
paglalahad ng bagong Magpakita ng 1 bundle ng ng straw. Hayaang bilangin ng ng straw. Hayaang bilangin ng Magpakita ng 3 bundle ng Magpakita ng 4 bundle ng straw.
kasanayan #1 straw. mga bata ang laman ng isang mga bata ang laman ng isang straw. Hayaang bilangin ng mga bata
Hayaang bilangin ng mga bata bundle. bundle. Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang bundle.
ang laman ng isang bundle. Ilan straw ang nasa bundle? Ilan straw ang nasa bundle? ang laman ng isang bundle. Ilan straw ang nasa bundle?
Ilan straw ang nasa bundle? (sampu) (sampu) Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)
(sampu) Ipakilala ang salitang sampuan Ipakilala ang salitang sampuan (sampu) Ipakilala ang salitang sampuan
Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle. para sa bundle. Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle.
para sa bundle. Dagdagan ng isang straw ang 2 Dagdagan ng isang straw ang 2 para sa bundle. Dagdagan ng isang straw ang 4
Dagdagan ng isang straw ang 1 bundle ng straw. bundle ng straw. Dagdagan ng isang straw ang 3 bundle ng straw.
bundle ng straw. Ilan na lahat ngayon ang mga Ilan na lahat ngayon ang mga bundle ng straw. Ilan na lahat ngayon ang mga
Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (dalawampu’t-isa) straw? (dalawampu’t-isa) Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (apatnapu’t-isa)
straw? (labing-isa) Gamitin ang Gamitin ang katulad na Gamitin ang katulad na straw? (tatlumpo’t’-isa) Gamitin ang katulad na
katulad na pamamaraan pamamaraan hanggang pamamaraan hanggang Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang
hanggang maipakilala ang maipakilala ang bilang 22 maipakilala ang bilang 22 pamamaraan hanggang maipakilala ang bilang 42
bilang 12 hanggang 20. hanggang 30. hanggang 30. maipakilala ang bilang 32 hanggang 50.
2. Gamit ang place value 2. Gamit ang place value 2. Gamit ang place value chart hanggang 40. 2. Gamit ang place value chart
chart chart Ilagay ang plaskard na 2 sa hanay 2. Gamit ang place value Ilagay ang plaskard na 4 sa
Ilagay ang plaskard na 1 sa Ilagay ang plaskard na 2 sa ng sampuan at 1 sa hanay ng chart hanay ng sampuan at 1 sa hanay
hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng sampuan at 1 sa hanay isahan. Ilagay ang plaskard na 3 sa ng isahan.
hanay ng isahan.( Gawin ng isahan. sampuan isahan hanay ng sampuan at 1 sa hanay sampuan isahan
hanggang sa konsepto ng 20) sampuan isahan 2 1 = 21 ng isahan. 4 1 = 41
sampuan isahan 2 1 = 21 (dalawampu’t-isa) sampuan isahan (apatnapu’t-isa)
1 1 = 11 (dalawampu’t-isa) 3 1 = 31
(labing-isa) (tatlumpo’t-isa)
Ano ang ibig sa bihin ng 11? Ano ang ibig sa bihin ng 21? 22? Ano ang ibig sa bihin ng 21? 22? Ano ang ibig sa bihin ng 31? 32? Ano ang ibig sa bihin ng 41? 42?
12? 13? etc. 23? etc. 23? etc. 33? etc. 43? etc.
E. Pagtalakay ng bagong Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan
konsepto at Tandaan: Ang labing-isa ay Tandaan: Ang dalawampu’t- Tandaan: Ang dalawampu’t-isa Tandaan: Ang tatlumpo’t –isa Tandaan: Ang apatnapu’t–isa
paglalahad ng bagong mayroong isang sampuan at isa ay mayroong dalawang ay mayroong dalawang sampuan ay mayroong tatlong sampuan ay mayroong apat na sampuan at
kasanayan #2 isang isahan. o sampu at isa. ay sampuan at isang isahan. O at isang isahan. O dalawampu at at isang isahan. o tatlumpo at isang isahan. o apatnapu at isa.
labing-isa. dalawampu at isa isa isa.
Ang dalampu ay may 2
sampuan at sero na isahan.
C. Pagsasagawa ng Gawain Gamit ang popsicle sticks, Gamit ang popsicle sticks, hayaang C. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain
Gamit ang popsicle sticks, hayaang ipakita ng mga bata ang ipakita ng mga bata ang bilang na Gamit ang popsicle sticks, Gamit ang popsicle sticks,
hayaang ipakita ng mga bata bilang na sasabihin ng guro. sasabihin ng guro. hayaang ipakita ng mga bata ang hayaang ipakita ng mga bata ang
ang bilang na labing-isa. D. Pagproseso sa Resulta ng D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin bilang na sasabihin ng guro. bilang na sasabihin ng guro.
F. Paglinang sa
D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin Ipakita ang bilang na 21 at D. Pagproseso sa Resulta ng D. Pagproseso sa Resulta ng
kabihasnan
Gawin Ipakita ang bilang na 21 at hayaang iguhit ng mga bata ang Gawin Gawin
(Tungo sa Formative
Ipakita ang bilang na 11 at hayaang iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o simbulo na Ipakita ang bilang na 31 at Ipakita ang bilang na 41 at
Assessment)
hayaang iguhit ng mga bata katumbas ng bilang o simbulo na ipapakita ng guro. Gawin hayaang iguhit ng mga bata ang hayaang
ang katumbas ng bilang o ipapakita ng guro. Gawin hanggang 30. katumbas ng bilang o simbulo iguhit ng mga bata ang katumbas
simbulo na ipapakita ng guro. hanggang 30. na ipapakita ng guro. Gawin ng bilang o simbulo na ipapakita
hanggang 40. ng guro. Gawin hanggang 50.

1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga
numerong tinalakay. Hayaang numerong tinalakay. Hayaang numerong tinalakay. Hayaang ang numerong tinalakay. Hayaang numerong tinalakay. Hayaang
ang mga bata na itaas ang ang mga bata na itaas ang bilang mga bata na itaas ang bilang ng ang mga bata na itaas ang bilang ang mga bata na itaas ang bilang
bilang ng counter na kailangan ng counter na kailangan sa bawat counter na kailangan sa bawat ng counter na kailangan sa ng counter na kailangan sa bawat
G. Pag-uugnay sa pang sa bawat bilang na ipapakita ng bilang na ipapakita ng guro. bilang na ipapakita ng guro. bawat bilang na ipapakita ng bilang na ipapakita ng guro.
araw-araw na buhay guro. 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga guro. 2. Magpakita ng set ng mga
2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga 2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga
counter. Hayaang ipakita ng bata ang plaskard ng salitang bata ang plaskard ng salitang counter. Hayaang ipakita ng bata ang plaskard ng salitang
mga bata ang plaskard ng bilang at simbolo nito. bilang at simbolo nito. mga bata ang plaskard ng bilang at simbolo nito.
salitang bilang at simbolo nito. salitang bilang at simbolo nito
Ang simbulong 11 ay binabasa Ang simbulong 21 ay binabasa Ang simbulong 21 ay binabasa Ang simbulong 31 ay binabasa Ang simbulong 41 ay binabasa
bilang labing-isa. 12 – labing- bilang dalawampu’t –isa , 22 ay bilang dalawampu’t –isa , 22 ay bilang tatlumpo’t –isa , 32 ay bilang apatnapu’tisa , 42 ay
H. Paglalahat ng Aralin dalawa, 13 – labing-tatlo etc. dalawampu’t dalawa, etc. dalawampu’t dalawa, etc. tatlumpo’t dalawa, etc. apatnapu’t dalawa, etc.
hanggang 30. hanggang 30. hanggang 40. hanggang 50.
Ilang sampuan mayroon ang 30? Ilang sampuan mayroon ang 30? Ilan ang sampuan mayroon ang Ilan ang sampuan mayroon ang
40? 50?

Bilangin at isulat kung ilan ang Bilangin at isulat kung ilan ang Bilangin at isulat kung ilan ang Bilangin at isulat kung ilan ang Bilangin at isulat kung ilan ang
mga bagay sa pangkat. mga bagay sa pangkat. mga bagay sa pangkat. mga bagay sa pangkat. mga bagay sa pangkat.
1. ( 13) 1. (23) 1. (23) 1. (36) 1. (46)
I. Pagtataya ng Aralin 2. (18) 2. (27) 2. (27) 2. (39) 2. (42)
3. (19) 3 (30) 3 (30) 3. (40) 3. (50)
4. (20) 4. (22) 4. (22) 4. (31) 4. (49)
5. (15) 5. (28) 5. (28) 5. (37) 5. (44)

Iguhit ang mga bagay ayon Iguhit ang mga bagay ayon sa Iguhit ang mga bagay ayon sa Iguhit ang mga bagay ayon sa Sagutan ang Gawain sap ah. 44
J. Karagdagang gawain sa bilang sa ibaba. bilang sa ibaba. bilang sa ibaba. bilang sa ibaba. ng pupils’Activity Sheet
para sa takdang
aralin at remediation 12 16 25 24 28 25 24 28 40 35 38
17

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
istratehiyang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
pagtuturo ang Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
nakatulong ng lubos? ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
Paano ito ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
nakatulong? ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
F. Anong suliranin ang __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
aking nararanasan na Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nasulusyunan sa __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
tulong ng punong Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
guro at superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. Anong kagamitang The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
panturo ang aking delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to:
nadibuho na nais ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
kong ibahagi sa ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
kapwa ko guro? ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

You might also like