You are on page 1of 8

School: BAGUMBAYAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: IMELDA B. URBI Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 10 – 15, 2019 (WEEK 2) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
demonstrates demonstrates understanding demonstrates demonstrates understanding
understanding of whole of whole numbers up to 100, understanding of whole of whole numbers up to 100,
A. Pamantayang
numbers up to 100, ordinal ordinal numbers up to 10th, numbers up to 100, ordinal ordinal numbers up to 10th,
Pangnilalaman
numbers up to 10th, money up to PhP100 and numbers up to 10th, money money up to PhP100 and
money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4. up to PhP100 and fractions fractions ½ and 1/4.
fractions ½ and 1/4. ½ and 1/4.
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
is able to recognize, is able to recognize, is able to recognize, is able to recognize,
represent, and order represent, and order whole represent, and order whole represent, and order whole
B. Pamantayan sa
whole numbers up to 100 numbers up to 100 and numbers up to 100 and numbers up to 100 and
Pagganap
and money up to PhP100 money up to PhP100 in money up to PhP100 in money up to PhP100 in
in various forms and various forms and contexts. various forms and contexts. various forms and contexts.
contexts.

The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .


M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1
visualizes and represents visualizes and represents visualizes and represents visualizes and represents
numbers from 0 to 100 numbers from 0 to 100 using numbers from 0 to 100 numbers from 0 to 100 using
C. Mga Kasanayan sa
using a variety of a variety of materials. using a variety of materials. a variety of materials.
Pagkakatuto
materials. M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1 M1NS-Ib-2.1
Isulat ang code ng
M1NS-Ib-2.1 counts the number of counts the number of counts the number of
bawat kasanayan
counts the number of objects in a given set by ones objects in a given set by objects in a given set by ones
objects in a given set by and tens. ones and tens. and tens.
ones and tens.
reads and writes reads and writes reads and writes
reads and writes numbers numbers up to 100 in numbers up to 100 in numbers up to 100 in
up to 100 in symbols and symbols and in words. symbols and in words. symbols and in words.
in words.
II. NILALAMAN Numbers and Number Numbers and Number Numbers and Number Numbers and Number
Sense Sense Sense Sense
(11-20) (21-30) (31-40) (41-50)

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa TG 34-42 TG 34-42 TG p. 34-42
Gabay ng Guro TG pah. 25-34

2. Mga Pahina sa LM 32-36 LM 39-47 LM p. 39-47 LM p.39-47


Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng CG p. 10 Cg P. 10 CG p. 10 CG p. 10
Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Magpakita ng set ng mga Magpakita ng set ng mga Magpakita ng set ng mga Magpakita ng set ng mga
bagay. Ipabilang at ipasabi bagay. Ipabilang at ipasabi bagay. Ipabilang at ipasabi bagay. Ipabilang at ipasabi
A. Balik-aral sa
ang laman nito sa mga ang laman nito sa mga bata. ang laman nito sa mga bata. ang laman nito sa mga bata.
nakaraang aralin
bata. Ipakuha din ang Ipakuha din ang bilang na Ipakuha din ang bilang na Ipakuha din ang bilang na
at/o pagsisimula
bilang na katumbas nito sa katumbas nito sa plaskard. katumbas nito sa plaskard. katumbas nito sa plaskard.
ng bagong aralin
plaskard. Ilan ang 20? Ilan ang 30? Ilan ang 40?

Tugma: Isa, Dalawa Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling


maraming baka. paligsahan sa pagbasa ng paligsahan sa pagbasa ng paligsahan sa pagbasa ng
Tatlo, apat hulihing mga bilang sa plaskard. mga bilang sa plaskard. mga bilang sa plaskard.
lahat. Original File Submitted and
B. Paghahabi sa
Lima, anim gatasan Formatted by DepEd Club
layunin ng aralin
natin. Member - visit
Pito, walo gawin nating depedclub.com for more
keso.
Siyam, sampu masarap
isubo.

C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa
sa bagong aralin
1. Gumamit ng tunay na 1. Gumamit ng tunay na 1. Gumamit ng tunay na 1. Gumamit ng tunay na
bagay o larawan. bagay o larawan. Magpakita bagay o larawan. bagay o larawan.
Magpakita ng 1 bundle ng ng 2 bundle ng straw. Magpakita ng 3 bundle ng Magpakita ng 4 bundle ng
straw. Hayaang bilangin ng mga straw. straw.
Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang Hayaang bilangin ng mga Hayaang bilangin ng mga
bata ang laman ng isang bundle. bata ang laman ng isang bata ang laman ng isang
bundle. Ilan straw ang nasa bundle? bundle. bundle.
Ilan straw ang nasa (sampu) Ilan straw ang nasa bundle? Ilan straw ang nasa bundle?
bundle? (sampu) Ipakilala ang salitang (sampu) (sampu)
Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle. Ipakilala ang salitang Ipakilala ang salitang
sampuan para sa bundle. Dagdagan ng isang straw ang sampuan para sa bundle. sampuan para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw 2 bundle ng straw. Dagdagan ng isang straw Dagdagan ng isang straw ang
D. Pagtalakay ng ang 1 bundle ng straw. Ilan na lahat ngayon ang ang 3 bundle ng straw. 4 bundle ng straw.
bagong konsepto Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (dalawampu’t- Ilan na lahat ngayon ang Ilan na lahat ngayon ang
at paglalahad ng mga straw? (labing-isa) isa) mga straw? (tatlumpo’t’- mga straw? (apatnapu’t-isa)
bagong Gamitin ang katulad na Gamitin ang katulad na isa) Gamitin ang katulad na
kasanayan #1 pamamaraan hanggang pamamaraan hanggang Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 12 maipakilala ang bilang 22 pamamaraan hanggang maipakilala ang bilang 42
hanggang 20. hanggang 30. maipakilala ang bilang 32 hanggang 50.
2. Gamit ang place 2. Gamit ang place value hanggang 40. 2. Gamit ang place value
value chart chart 2. Gamit ang place value chart
Ilagay ang plaskard na 1 Ilagay ang plaskard na 2 sa chart Ilagay ang plaskard na 4 sa
sa hanay ng sampuan at 1 hanay ng sampuan at 1 sa Ilagay ang plaskard na 3 sa hanay ng sampuan at 1 sa
sa hanay ng isahan.( Gawin hanay ng isahan. hanay ng sampuan at 1 sa hanay ng isahan.
hanggang sa konsepto ng sampuan isahan hanay ng isahan. sampuan isahan
20) 2 1 sampuan isahan 4 1 =
sampuan isahan = 21 (dalawampu’t-isa) 3 1 = 41
1 1 31 (apatnapu’t-isa)
= 11 (labing-isa) (tatlumpo’t-isa)
Ano ang ibig sa bihin ng Ano ang ibig sa bihin ng 21? Ano ang ibig sa bihin ng 31? Ano ang ibig sa bihin ng 41?
11? 12? 13? etc. 22? 23? etc. 32? 33? etc. 42? 43? etc.
Ilan ang sampuan? Ilan ang sampuan? Ilan ang sampuan? Ilan ang sampuan?
E. Pagtalakay ng
isahan isahan isahan isahan
bagong konsepto
Tandaan: Ang labing-isa Tandaan: Ang Tandaan: Ang Tandaan: Ang
at paglalahad ng
ay mayroong isang dalawampu’t-isa ay tatlumpo’t –isa ay apatnapu’t–isa ay mayroong
bagong
sampuan at isang isahan. o mayroong dalawang mayroong tatlong sampuan apat na sampuan at isang
kasanayan #2
sampu at isa. ay labing-isa. sampuan at isang isahan. O at isang isahan. o tatlumpo isahan. o apatnapu at isa.
Ang dalampu ay may 2 dalawampu at isa at isa.
sampuan at sero na
isahan.
C. Pagsasagawa ng Gamit ang popsicle sticks, C. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain
Gawain hayaang ipakita ng mga bata Gamit ang popsicle sticks, Gamit ang popsicle sticks,
Gamit ang popsicle sticks, ang bilang na sasabihin ng hayaang ipakita ng mga hayaang ipakita ng mga bata
hayaang ipakita ng mga guro. bata ang bilang na sasabihin ang bilang na sasabihin ng
bata ang bilang na labing- D. Pagproseso sa Resulta ng ng guro. guro.
F. Paglinang sa
isa. Gawin D. Pagproseso sa Resulta ng D. Pagproseso sa Resulta ng
kabihasnan
D. Pagproseso sa Resulta Ipakita ang bilang na Gawin Gawin
(Tungo sa Formative
ng Gawin 21 at hayaang iguhit ng mga Ipakita ang bilang na 31 Ipakita ang bilang na 41
Assessment)
Ipakita ang bilang na 11 bata ang katumbas ng bilang at hayaang iguhit ng mga at hayaang
at hayaang iguhit ng mga o simbulo na ipapakita ng bata ang katumbas ng iguhit ng mga bata ang
bata ang katumbas ng guro. Gawin hanggang 30. bilang o simbulo na katumbas ng bilang o
bilang o simbulo na ipapakita ng guro. Gawin simbulo na ipapakita ng
ipapakita ng guro. hanggang 40. guro. Gawin hanggang 50.

1. Ipakita ang plaskard ng 1. Ipakita ang plaskard ng 1. Ipakita ang plaskard ng 1. Ipakita ang plaskard ng
mga numerong tinalakay. mga numerong tinalakay. mga numerong tinalakay. mga numerong tinalakay.
Hayaang ang mga bata na Hayaang ang mga bata na Hayaang ang mga bata na Hayaang ang mga bata na
itaas ang bilang ng counter itaas ang bilang ng counter itaas ang bilang ng counter itaas ang bilang ng counter
na kailangan sa bawat na kailangan sa bawat bilang na kailangan sa bawat na kailangan sa bawat bilang
G. Pag-uugnay sa
bilang na ipapakita ng na ipapakita ng guro. bilang na ipapakita ng guro. na ipapakita ng guro.
pang araw-araw
guro. 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga
na buhay
2. Magpakita ng set ng counter. Hayaang ipakita ng counter. Hayaang ipakita counter. Hayaang ipakita ng
mga counter. Hayaang mga bata ang plaskard ng ng mga bata ang plaskard mga bata ang plaskard ng
ipakita ng mga bata ang salitang bilang at simbolo ng salitang bilang at salitang bilang at simbolo
plaskard ng salitang bilang nito. simbolo nito nito.
at simbolo nito.

Ang simbulong 11 ay Ang simbulong 21 ay Ang simbulong 31 ay Ang simbulong 41 ay


binabasa bilang labing-isa. binabasa bilang binabasa bilang tatlumpo’t binabasa bilang
H. Paglalahat ng 12 – labing-dalawa, 13 – dalawampu’t –isa , 22 ay –isa , 32 ay tatlumpo’t apatnapu’tisa , 42 ay
Aralin labing-tatlo etc. dalawampu’t dalawa, etc. dalawa, etc. hanggang 40. apatnapu’t dalawa, etc.
hanggang 30. Ilan ang sampuan mayroon hanggang 50.
Ilang sampuan mayroon ang 40? Ilan ang sampuan mayroon
ang 30? ang 50?
Bilangin at isulat kung ilan Bilangin at isulat kung ilan Bilangin at isulat kung ilan Bilangin at isulat kung ilan
ang mga bagay sa pangkat. ang mga bagay sa pangkat. ang mga bagay sa pangkat. ang mga bagay sa pangkat.
1. ( 13) 1. (23) 1. (36) 1. (46)
I. Pagtataya ng Aralin 2. (18) 2. (27) 2. (39) 2. (42)
3. (19) 3 (30) 3. (40) 3. (50)
4. (20) 4. (22) 4. (31) 4. (49)
5. (15) 5. (28) 5. (37) 5. (44)

Iguhit ang mga bagay Iguhit ang mga bagay ayon Iguhit ang mga bagay ayon Sagutan ang Gawain sap ah.
J. Karagdagang
ayon sa bilang sa ibaba. sa bilang sa ibaba. sa bilang sa ibaba. 44 ng pupils’Activity Sheet
gawain para sa
takdang aralin at
12 16 25 24 40 35 38
remediation
17 28

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mga mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
Strategies used that work
Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work
well:
well: well: well:
___ Group collaboration
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games
___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads
___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of
E. Alin sa mga ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of
Paragraphs/
istratehiyang Paragraphs/ Paragraphs/ Paragraphs/
Poems/Stories
pagtuturo ang Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated
nakatulong ng ___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated
Instruction
lubos? Paano ito Instruction Instruction Instruction
___ Role Playing/Drama
nakatulong? ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why?
Why? Why? Why?
___ Complete IMs
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
Materials
___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to
___ Pupils’ eagerness to
learn learn learn
learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in
Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks
doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
behavior/attitude __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Colorful IMs __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
F. Anong suliranin __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
ang aking Equipment (AVR/LCD) __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
nararanasan na __ Science/ Computer/ Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nasulusyunan sa Internet Lab __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
tulong ng __ Additional Clerical Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
punong guro at works __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
superbisor? Planned Innovations: __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
__ Localized Videos views of the locality views of the locality views of the locality
__ Making big books from __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to
views of the locality be used as Instructional be used as Instructional be used as Instructional
__ Recycling of plastics to Materials Materials Materials
be used as Instructional __ local poetical __ local poetical __ local poetical
Materials composition composition composition
__ local poetical
composition

The lesson have The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
successfully delivered due delivered due to: delivered due to: delivered due to:
to: ___ pupils’ eagerness to ___ pupils’ eagerness to ___ pupils’ eagerness to
___ pupils’ eagerness to learn learn learn
learn ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ complete/varied IMs ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ uncomplicated lesson ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ worksheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
___ varied activity sheets Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work
Strategies used that work well: well: well:
well: ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
G. Anong kagamitang
___ Group collaboration ___ Games ___ Games ___ Games
panturo ang
___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
aking nadibuho
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
na nais kong
___ Answering preliminary activities/exercises activities/exercises activities/exercises
ibahagi sa kapwa
activities/exercises ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
ko guro?
___ Carousel ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of
___ Rereading of Paragraphs/ Paragraphs/ Paragraphs/
Paragraphs/ Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
Poems/Stories ___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated
___ Differentiated Instruction Instruction Instruction
Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Lecture Method Why? Why? Why?
Why? ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Availability of ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to
Materials learn learn learn
___ Pupils’ eagerness to ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
learn Cooperation in Cooperation in Cooperation in
___ Group member’s doing their tasks doing their tasks doing their tasks
Cooperation in
doing their tasks

You might also like