You are on page 1of 7

School: CARUHATAN EAST ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADE 1 Teacher: RAFAELA D. VILLANUEVA Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
AUGUST 22-26, 2022 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER
Time:

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. PAMANTAYANG The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
PANGNILALAMAN demonstrates understanding of demonstrates demonstrates understanding of demonstrates demonstrates
whole numbers up to 100, ordinal understanding of whole whole numbers up to 100, understanding of understanding of
numbers up to 10th, money up to numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, whole numbers up to whole numbers up to
PhP100. ordinal numbers up to money up to PhP100. 100, ordinal numbers 100, ordinal numbers
10th, money up to up to 10th, money up up to 10th, money up
PhP100. to PhP100. to PhP100.
B. PAMANTAYAN SA The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
PAGGANAP is able to recognize, represent, and is able to recognize, is able to recognize, represent, is able to recognize, is able to recognize,
order whole numbers up to 100 represent, and order and order whole numbers up to represent, and order represent, and order
and money up to PhP100 in whole numbers up to 100 and money up to PhP100 whole numbers up to whole numbers up to
various forms and contexts. 100 and money up to in various forms and contexts. 100 and money up to 100 and money up to
PhP100 in various PhP100 in various PhP100 in various
forms and contexts. forms and contexts. forms and contexts.

C. MGA The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
KASANAYAN SA M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1 M1NS-Ia-1.1
PAGKATUTO (Isulat visualizes and represents numbers visualizes and visualizes and represents visualizes and visualizes and
ang code ng bawat from 0 to 100 using a variety of represents numbers numbers from 0 to 100 using a represents numbers represents numbers
kasanayan) materials and methods. from 0 to 100 using a variety of materials and from 0 to 100 using a from 0 to 100 using a
variety of materials methods. variety of materials variety of materials
and methods. and methods. and methods.
II. NILALAMAN Numbers and Number Sense Numbers and Number Numbers and Number Sense Numbers and Number Numbers and Number
Sense Sense Sense
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa TG sa MATH 1pah. 1-5 TG sa MATH 1pah. 6- TG sa MATH 1pah. 13-17 TG sa MATH 1pah. 18- TG sa MATH 1pah. 22-
Gabay ng Guro 12 21 25
2. Mga pahina sa LM pah. 3-7 LM pah.13 at 14 LM pah.15- 20 LM pah.22-25 LM pah.26-31
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Mga larawan, tsart at pamilang Mga larawan tsart at Mga larawan tsart at pamilang Mga larawan tsart at Mga larawan tsart at
Kagamitang pamilang pamilang pamilang
panturo
III.
A. Balik-aral at/o Kamustahan kung saan sila Ipakita ang mga bilabg Ilan lahat ang mga bata sa Idikit ang mga bilang
pagsisimula ng nagbakasyon at ano pa ang 1, 2, 3 at hayaan ang larawan? Isulat ito sa simbolo 1-9 sa simbolo at sa
bagong aralin kanilang ginawa. mga batang magdikit at sa salita. salita.
ng tamang dami ng Hayaan ang mga
larawan sa bawat batng hanapin ang
bilang. pangalan ng bawat
bilang na simbolo
B. Paghahabi sa Kamusta mga bata? Gusto Ipaulit ang Muling pabilangin ang mga Muling pabilangin ang Magpakita ng isang
layunin ng aralin ninyong bang malaman kung ilan tugma sa mga bata. bata mula isa hanggang anim mga bata mula isa lalagyang walang
ang inyong mga bagong kaibigan? Isa, dalawa, gamit ang mga bagay na hanggang siyam gamit laman.
tatlo pamilang tulad ng stik. ang mga bagay na Anong bilang ang
Ako ay may pamilang tulad ng nagsasabi ng nakikita
lobo. stik. ninyo sa lalagyan?
C. Pag-uugnay ng Ipakita ang larawan ng isang 1. Tumawag ng 3 1. Gamit ang counters , 1. Gumamit ng tunay 1. Gumamit ng tunay
mga halimbawa sa batang lalaki.( Maaring tunay na batang lalaki/babae. hayaang magbilang ang mga na bagay o larawan. na bagay o larawan.
bagong aralin bata ang gamitin) 2. Tanungin ang bata ng anim na stik. Magpakita ng 3 Magpakita ng 9
mga bata. Dagdagan pa ito ng isa. bayabas. Ipabilang sa bayabas. Ipabilang sa
Ilang batang lalaki ang 2. Tanungin ang mga bata. mga bata ang mga mga bata ang mga
nasa harap? Ilan na ngayon ang stik bayabas. Ipakita ang bayabas. Ipakita ang
Isulat sa pisara ang ninyong hawak ? simbulo at salitang simbulo at salitang
simbolo at salitang 3. Hayaang itambal ng mga pamilang ng bilang na pamilang ng bilang na
pamilang at ipabasa sa bata ang simbulo at salitang nabanggit. nabanggit.
mga bata. pamilang. 2. Tanungin ang 2. Tanungin ang
3Tumawag pa ng Isulat ang simbulo 7 at ang mga bata. mga bata.
isang bata upang salitang pito. Ilang bayabas ang Ilang bayabas ang
makisama sa 3 bata. Muli hayaang makibasa ang nakikita ninyo sa nakikita ninyo sa
4. Tanungin ang mga bata sa guro. kahon? kahon?
mga bata. Magdagdag pa ng isa at sundin 3. Bawasan ng isa 3. Dagdagan pa ng
Ilan na ngayon ang ang pamamaraang ginawa sa ang mga bayabas. isang bayabas.
nakikita ninyong naunang dalawang bilang. Ilan na ngayon Itanong: Ilan na
batang lalaki sa harap? 5. Bigyan-diin ang ugnayan ang mga bayabas? ngayon ang mga
Isulat ang simbulo 4 ng larawan, simbolo at salitang Bawasan pa bayabas sa kahon?
at ang salitang apat. pamilang. muli ng isa hanggang 5. Ipaliwanag
Muli hayaang sa wala ng matira. sa mga bata na may
makibasa ang mga Ilan na ang mga pamilang na 10 na
bata sa guro. bayabas? ang ibig sabihin ay
Magdagdag pa ng isa 5. Ipaliwanag sa sampu.
at sundin ang mga bata na may
pamamaraang ginawa pamilang na sero na
sa naunang dalawang ang ibig sabihin ay
bilang. wala.
5. Bigyan-diin ang
ugnayan ng larawan,
simbolo at salitang
pamilang.
D. Pagtalakay ng Ano ang nakikita ninyo sa Ipamahagi ang Ipamahagi ang counters sa Ipasagot ng Laro: Show-me-Yours
bagong konsepto at larawan? Ilan ang batang lalaki? counters sa mga bata. mga bata. Ipahilera ang pasalita Gamit ang mga
paglalahad ng Isulat ang simbolo ng 1 at ang Ipahilera ang plaskard plaskard na may bilang na 7,8, Ilan ang ilong mo? daliri, ipakikita ng
bagong kasanayan salita “Isa”. Basahin at hayaang na may bilang na 4,5, at 9 at ang plaskard ng mga Ilan ang putting mga bata ang
#1 makibasa ang mga bata at 6 ang plaskard ng salitang pamilang. buhok mo? katumbas ng bilang
Ipakita ang larawan ng isa pang mga salitang pamilang. Hayaang itambal ng mga bata Ilan ang tenga mo? na ipakikita ng guro.
batang lalaki na kasama ng Hayaang itambal ng ang counters sa tamang Ilang dilaw na kuko
naunang batang lalaki. mga bata ang counters simbulo at salitang pamilang. mayroon ka?.
Ilan na ngayon ang nakikita sa tamang simbulo at
ninyong batang lalaki sa larawan? salitang pamilang.
Isulat ang simbulo 2 at ang
salitang dalawa.
Muli hayaang makibasa ang mga
bata sa guro.
Magdagdag pa ng isa at sundin
ang pamamaraang ginawa sa
naunang dalawang bilang.
E. Pagtalakay ng Bigyan-diin ang ugnayan ng Ilagay ang plaskard Ilagay ang plaskard na pito Magpakita ng bilang Magpakita ng bilang
bagong konsepto at larawan, simbolo at salitang na apat sa pisara. sa pisara. sa plaskard. sa plaskard.
paglalahad ng pamilang. Itanong sa mga bata: Ilang Gamit ang show- Gamit ang show-
bagong kasanayan Itanong sa mga bata: counter ang dapat ilagay sa me-board me-board
#2 Ilang counter ang pisara upang ipakita ang pito? Hayaang iguhit ng
dapat ilagay sa pisara Ulitin ang pamamaraang mga bata ang Hayaang iguhit ng
upang ipakita ang ginawa para sa bilang na 8 at 9 katumbas ng bilang o mga bata ang
apat? simbulo na ipapakita katumbas ng bilang o
Ulitin ang ng guro. simbulo na ipapakita
pamamaraang ginawa . ng guro.
para sa bilang na 5 at
6.
F. Paglinang sa Ipamahagi ang counters sa mga Ipakita ang plaskard 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang 1. Ipakita ang
kabihasnan bata. Ipahilera ang plaskard na ng mga numerong numerong tinalakay. Hayaang plaskard ng mga plaskard ng mga
(Tungo sa may bilang na 1, 2, 3 at ang tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang numerong tinalakay. numerong tinalakay.
Formative plaskard ng mga salitang pamilang. ang mga bata na itaas bilang ng counter na kailangan Hayaang ang mga bata Hayaang ang mga bata
Assessment) Hayaang itambal ng mga bata ang ang bilang ng counter sa bawat bilang na ipapakita ng na itaas ang bilang ng na itaas ang bilang ng
counters sa tamang simbulo at na kailangan sa bawat guro. counter na kailangan counter na kailangan
salitang pamilang. bilang na ipapakita ng 2. Magpakita ng set ng mga sa bawat bilang na sa bawat bilang na
guro. counter. Hayaang ipakita ng ipapakita ng guro. ipapakita ng guro.
mga bata ang plaskard ng 2. Magpakita ng set 2. Magpakita ng set
salitang bilang at simbolo nito. ng mga counter. ng mga counter.
Hayaang ipakita ng Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard mga bata ang plaskard
ng salitang bilang at ng salitang bilang at
simbolo nito. simbolo nito.

G. Paglalapat ng Magpakita ng set ng Pasagutan ang Pasagutan ang


aralin sa pang-araw- mga counter. Hayaang Pagsasanay 2 sa LM Pagsasanay 2 sa LM
araw na buhay ipakita ng mga bata pah.24 pah.28-29
ang plaskard ng
salitang bilang at
simbolo nito.

H. Paglalahat ng Ang simbilong 1 ay binabasa bilang Ang simbilong 4 ay Ang simbulong 7 ay binabasa Ang simbulong 0 ay Ang simbulong 10 ay
aralin isa, ang 2 ay dalawa at ang 3 ay binabasa bilang apat, bilang pito, ang 8 ay walo at binabasa bilang sero binabasa bilang
tatlo. ang 5 ay lima at ang 6 ang 9 ay siyam. na ang ibig sabihin ay sampu
ay anim wala.
I. Pagtataya ng Ipasulat ang mga Pasagutan ang
aralin bilang1 hanggang 6 sa Pagsasanay 2 sa LM
kanilangkwaderno. pah. 24

J.Karagdagang Gumuhit sa loob ng kahon ng mga Panuto: Gumuhit ng Gumuhit sa loob ng kahon ng Gumuhit ng isang
gawain para sa bagay na matatagpuan sa inyong mga larawan ng mga mga bagay na matatagpuan sa lalagyang walang
takdang-aralin at bahay na may bilang na sumusunod. inyong bahay na may bilang na laman.
remediation sumusunod: 1) 3 bayabas sumusunod:
2) 5 mansanas
1 2 3 3) 10 basket 7 8 9
4) 8 sumbrero
5) 1 bulaklak
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who ___ of Learners who earned ___ of Learners who ___ of Learners who
aaral na nakakuha above earned 80% above 80% above earned 80% above earned 80% above
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag- ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who
aaral na additional activities for remediation require additional additional activities for require additional require additional
nangangailangan ng activities for remediation activities for activities for
iba pang gawain remediation remediation remediation
para sa remediation
C. Nakatulong ba ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ang remedial? ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who ____ of Learners who caught up ____ of Learners who ____ of Learners who
Bilang ng mga mag- lesson caught up the lesson the lesson caught up the lesson caught up the lesson
aaral na naka-unawa
sa aralin
D. Bilang ng mga ___ of Learners who continue to ___ of Learners who ___ of Learners who continue ___ of Learners who ___ of Learners who
mag-aaral na require remediation continue to require to require remediation continue to require continue to require
magpapatuloy sa remediation remediation remediation
remediation
E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that Strategies used that work well: Strategies used that Strategies used that
istratehiya sa ___ Group collaboration work well: ___ Group collaboration work well: work well:
pagtuturo ang ___ Games ___ Group ___ Games ___ Group ___ Group
nakatulong ng ___ Solving Puzzles/Jigsaw collaboration ___ Solving Puzzles/Jigsaw collaboration collaboration
lubos? ___ Answering preliminary ___ Games ___ Answering preliminary ___ Games ___ Games
activities/exercises ___ Solving activities/exercises ___ Solving ___ Solving
___ Carousel Puzzles/Jigsaw ___ Carousel Puzzles/Jigsaw Puzzles/Jigsaw
___ Diads ___ Answering ___ Diads ___ Answering ___ Answering
___ Think-Pair-Share (TPS) preliminary ___ Think-Pair-Share (TPS) preliminary preliminary
___ Rereading of Paragraphs/ activities/exercises ___ Rereading of Paragraphs/ activities/exercises activities/exercises
Poems/Stories ___ Carousel Poems/Stories ___ Carousel ___ Carousel
___ Differentiated Instruction ___ Diads ___ Differentiated Instruction ___ Diads ___ Diads
___ Role Playing/Drama ___ Think-Pair-Share ___ Role Playing/Drama ___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share
___ Discovery Method (TPS) ___ Discovery Method (TPS) (TPS)
___ Lecture Method ___ Rereading of ___ Lecture Method ___ Rereading of ___ Rereading of
Why? Paragraphs/ Why? Paragraphs/ Paragraphs/
___ Complete IMs Poems/Stories ___ Complete IMs Poems/Stories Poems/Stories
___ Availability of Materials ___ Differentiated ___ Availability of Materials ___ Differentiated ___ Differentiated
___ Pupils’ eagerness to learn Instruction ___ Pupils’ eagerness to learn Instruction Instruction
___ Group member’s Cooperation in ___ Role ___ Group member’s ___ Role ___ Role
doing their tasks Playing/Drama Cooperation in Playing/Drama Playing/Drama
___ Discovery Method doing their tasks ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of ___ Availability of ___ Availability of
Materials Materials Materials
___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness ___ Pupils’ eagerness
learn to learn to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin __ Bullying among pupils __ Bullying among __ Bullying among pupils __ Bullying among __ Bullying among
ang aking __ Pupils’ behavior/attitude pupils __ Pupils’ behavior/attitude pupils pupils
naranasan na __ Colorful IMs __ Pupils’ __ Colorful IMs __ Pupils’ __ Pupils’
nasolusyunan sa __ Unavailable Technology behavior/attitude __ Unavailable Technology behavior/attitude behavior/attitude
tulong ng aking Equipment (AVR/LCD) __ Colorful IMs Equipment (AVR/LCD) __ Colorful IMs __ Colorful IMs
punongguro? __ Science/ Computer/ __ Unavailable __ Science/ Computer/ __ Unavailable __ Unavailable
Internet Lab Technology Internet Lab Technology Technology
__ Additional Clerical works Equipment Planned Innovations: Equipment Equipment
Planned Innovations: (AVR/LCD) __ Localized Videos (AVR/LCD) (AVR/LCD)
__ Localized Videos __ Science/ Computer/ __ Making big books from __ Science/ __ Science/
__ Making big books from Internet Lab views of the locality Computer/ Computer/
views of the locality __ Additional Clerical __ Recycling of plastics to be Internet Lab Internet Lab
__ Recycling of plastics to be used works used as Instructional Materials __ Additional Clerical __ Additional Clerical
as Instructional Materials Planned Innovations: __ local poetical composition works works
__ local poetical composition __ Localized Videos Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Making big books __ Localized Videos __ Localized Videos
from __ Making big books __ Making big books
views of the locality from from
__ Recycling of plastics views of the locality views of the locality
to be used as __ Recycling of plastics __ Recycling of plastics
Instructional Materials to be used as to be used as
__ local poetical Instructional Materials Instructional Materials
composition __ local poetical __ local poetical
composition composition
G. Anong The lesson have successfully The lesson have The lesson have successfully The lesson have The lesson have
kagamitang panturo delivered due to: successfully delivered delivered due to: successfully delivered successfully delivered
ang aking nadibuho ___ pupils’ eagerness to learn due to: ___ pupils’ eagerness to learn due to: due to:
na nais kong ibahagi ___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness to ___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness ___ pupils’ eagerness
sa mga kapwa ko ___ uncomplicated lesson learn ___ uncomplicated lesson to learn to learn
guro? ___ worksheets ___ complete/varied ___ worksheets ___ complete/varied ___ complete/varied
___ varied activity sheets IMs ___ varied activity sheets IMs IMs
Strategies used that work well: ___ uncomplicated Strategies used that work well: ___ uncomplicated ___ uncomplicated
___ Group collaboration lesson ___ Group collaboration lesson lesson
___ Games ___ worksheets ___ Games ___ worksheets ___ worksheets
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ varied activity ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ varied activity ___ varied activity
___ Answering preliminary sheets ___ Answering preliminary sheets sheets
activities/exercises Strategies used that activities/exercises Strategies used that Strategies used that
___ Carousel work well: ___ Carousel work well: work well:
___ Diads ___ Group ___ Diads ___ Group ___ Group
___ Think-Pair-Share (TPS) collaboration ___ Think-Pair-Share (TPS) collaboration collaboration
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Games ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Games ___ Games
Poems/Stories ___ Solving Poems/Stories ___ Solving ___ Solving
___ Differentiated Instruction Puzzles/Jigsaw ___ Differentiated Instruction Puzzles/Jigsaw Puzzles/Jigsaw
___ Role Playing/Drama ___ Answering ___ Role Playing/Drama ___ Answering ___ Answering
___ Discovery Method preliminary ___ Discovery Method preliminary preliminary
___ Lecture Method activities/exercises ___ Lecture Method activities/exercises activities/exercises
Why? ___ Carousel Why? ___ Carousel ___ Carousel
___ Complete IMs ___ Diads ___ Complete IMs ___ Diads ___ Diads
___ Availability of Materials ___ Think-Pair-Share ___ Availability of Materials ___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share
___ Pupils’ eagerness to learn (TPS) ___ Pupils’ eagerness to learn (TPS) (TPS)
___ Group member’s Cooperation in ___ Rereading of ___ Group member’s ___ Rereading of ___ Rereading of
doing their tasks Paragraphs/ Cooperation in Paragraphs/ Paragraphs/
Poems/Stories doing their tasks Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated
Instruction Instruction Instruction
___ Role ___ Role ___ Role
Playing/Drama Playing/Drama Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of ___ Availability of ___ Availability of
Materials Materials Materials
___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness ___ Pupils’ eagerness
learn to learn to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in doing
doing their tasks doing their tasks their tasks

You might also like