You are on page 1of 6

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MATH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of
whole numbers up to 100, whole numbers up to 100, ordinal whole numbers up to 100, ordinal whole numbers up to 100, ordinal whole numbers up to 100, ordinal
A. Pamantayang Pangnilalaman
ordinal numbers up to 10th, numbers up to 10th, money up to numbers up to 10th, money up to numbers up to 10th, money up to numbers up to 10th, money up to
money up to PhP100 and PhP100 and fractions ½ and 1/4. PhP100 and fractions ½ and 1/4. PhP100 and fractions ½ and 1/4. PhP100 and fractions ½ and 1/4.
fractions ½ and 1/4.
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, and is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, and
B. Pamantayan sa Pagganap and order whole numbers up to order whole numbers up to 100 and order whole numbers up to and order whole numbers up to order whole numbers up to 100
100 and money up to PhP100 in and money up to PhP100 in various 100 and money up to PhP100 in 100 and money up to PhP100 in and money up to PhP100 in various
various forms and contexts. forms and contexts. various forms and contexts. various forms and contexts. forms and contexts.

M1NS-lf-9.1 M1NS-Ib-2.1 M1NS-lf-9.1 M1NS-lf-9.1 M1NS-lf-9.1


reads and writes numbers up to reads and writes numbers up to reads and writes numbers up to reads and writes numbers up to reads and writes numbers up to
100 in symbols and in words. 100 in symbols and in words. 100 in symbols and in words. 100 in symbols and in words. 100 in symbols and in words.
A. To count, read and write A. To count, read and write A. To count, read and write A. To count, read and write A. To count, read and write
C. Mga Kasanayan sa
numbers from 1-30. numbers from 31-60. numbers from 61-80. numbers from 81-100. numbers from 1-100.
Pagkakatuto
M1NS-lg-10.1 M1NS-lg-10.1 M1NS-lg-10.1 M1NS-lg-10.1 M1NS-lg-10.1
Isulat ang code ng bawat
A. Visualizes and gives the A. Visualizes and gives the place A. Visualizes and gives the A. Visualizes and gives the A. Visualizes and gives the place
kasanayan
place value of a digit in value of a digit in one-and two place value of a digit in one- place value of a digit in one- value of a digit in one-and two
one-and two digit numbers digit numbers 31-60. and two digit numbers 61- and two digit numbers 81- digit numbers 1-100.
1-30. M1NS-lg-11 80. 100. M1NS-lg-11
M1NS-lg-11 A. Renames numbers into tens M1NS-lg-11 M1NS-lg-11 A. Renames numbers into tens
A. Renames numbers into and ones 31-60. A. Renames numbers into tens A. Renames numbers into tens and ones 1-100.
tens and ones 1-30. and ones 61-80. and ones 81-100.

II. NILALAMAN Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense
SUMMATIVE TEST

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG p. 42-51 TG p. 42-51 TG p. 42-51
Guro TG p. 42-51 TG p. 42-51

2. Mga Pahina sa LM p. 48-49 LM p. 49-50 LM 51-52 LM p. 52-54 LM p. 54-55


Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Counters, place value chart, Counters, place value Counters, place value chart Counters, place value chart Counters, place value chart
Panturo flashcards chart

IV. PAMAMARAAN
Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay. Magpakita ng set ng mga bagay. Magbilang , basahon at isulat ang
Ipabilang at ipasabi ang laman Ipabilang at ipasabi ang laman nito Ipabilang at ipasabi ang laman Ipabilang at ipasabi ang laman bilang 1-100.
A. Balik-aral sa nakaraang nito sa mga bata. Ipakuha din sa mga bata. Ipakuha din ang nito sa mga bata. Ipakuha din nito sa mga bata. Ipakuha din
aralin at/o pagsisimula ang bilang na katumbas nito sa bilang na katumbas nito sa ang bilang na katumbas nito sa ang bilang na katumbas nito sa
ng bagong aralin plaskard. plaskard. plaskard. plaskard.
Ilan ang 1-30? Ilan ang 50? Ilan ang 60? Ilan ang 70?

B. Paghahabi sa layunin ng Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling paligsahan Magkaroon ng maikling Magkaroon ng maikling
aralin paligsahan sa pagbasa ng mga sa pagbasa ng mga bilang sa paligsahan sa pagbasa ng mga paligsahan sa pagbasa ng mga
bilang sa plaskard. plaskard. bilang sa plaskard. bilang sa plaskard.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin

D. Pagtalakay ng bagong 1. Gumamit ng tunay na 1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na bagay o 1. Gumamit ng tunay na bagay o
konsepto at paglalahad bagay o larawan. larawan. larawan. Magpakita ng 7 bundle larawan.
ng bagong kasanayan 2. Magpakita ng 3 bundle ng 2. Magpakita ng 6 bundle ng ng straw..Hayaang bilangin ng Magpakita ng 8 bundle ng straw.
#1 mga bata ang laman ng isang Hayaang bilangin ng mga bata
straw. Hayaang bilangin ng straw. Hayaang bilangin ng
bundle.Ilan straw ang nasa ang laman ng isang bundle.Ilan
mga bata ang laman ng mga bata ang laman ng isang bundle? (sampu) . Ipakilala ang straw ang nasa bundle? (sampu)
isang bundle. bundle. salitang sampuan para sa bundle. Ipakilala ang salitang sampuan
3. Ilan straw ang nasa bundle? 3. Ilan straw ang nasa bundle? Dagdagan ng isang straw ang 7 para sa bundle.
(sampu) (sampu) bundle ng straw.Ilan na lahat Dagdagan ng isang straw ang 8
4. Ipakilala ang salitang 4. Ipakilala ang salitang sampuan ngayon ang mga straw? bundle ng straw.
sampuan para sa bundle. para sa bundle. Dagdagan ng (pitumpu’t-isa) . Gamitin ang Ilan na lahat ngayon ang mga
katulad na pamamaraan straw? (walumpu’t-isa)
Dagdagan ng isang straw isang straw ang 6 bundle ng
hanggang maipakilala ang bilang Gamitin ang katulad na
ang 3 bundle ng straw. straw. 72 hanggang 80. pamamaraan hanggang
5. Ilan na lahat ngayon ang 5. Ilan na lahat ngayon ang mga 2. Gamit ang place value maipakilala ang bilang 82
mga straw? (Gamitin ang straw? (Gamitin ang katulad na chart,ilagay ang plaskard na 7 sa hanggang 90.
katulad na pamamaraan pamamaraan hanggang hanay ng sampuan at 1 sa hanay 2. Gamit ang place value chart
hanggang maipakilala ang maipakilala ang bilang 31 ng isahan. Ilagay ang plaskard na 8 sa
bilang 1 hanggang 30. hanggang 60. sampuan isahan hanay ng sampuan at 1 sa hanay
7 1 = 71 ng isahan.
6. Gamit ang place value chart 6. Gamit ang place value chart (pitumpu’t-isa) sampuan isahan
Ilagay ang plaskard na 3 sa Ilagay ang plaskard na sa hanay ng 8 1 = 81
hanay ng sampuan at 1 sa sampuan at 1 sa hanay ng isahan. (walumpu’t-isa)
hanay ng isahan.
sampuan isahan
3 1 = 31
(tatlumpu’t-isa)

Ano ang ibig sa bihin ng 21? 22? Ano ang ibig sa bihin ng 51? 52? Ano ang ibig sa bihin ng 71? 72? Ano ang ibig sa bihin ng 81? 82?
E. Pagtalakay ng bagong 30? etc. 53? etc. 73? etc. 83? etc.
konsepto at paglalahad Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan Ilan ang sampuan? isahan
ng bagong kasanayan Tandaan: Ang tatlumpu’t isa Tandaan: Ang animnapu’t–isa Tandaan: Ang ptumpu’t–isa ay Tandaan: Ang walumpu’t–isa
#2 ay mayroong tatlong sampuan ay mayroong anim na sampuan at mayroong pitong sampuan at ay mayroong walo na sampuan
at isang isahan. o isang isahan. o animnapu at isa. isang isahan. o pitumpu at isa. at isang isahan. o walumpu at
isa.
1. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain C. Pagsasagawa ng Gawain
Gamit ang popsicle sticks, hayaang Gamit ang popsicle sticks, Gamit ang popsicle sticks,
Gamit ang popsicle sticks, ipakita ng mga bata ang bilang na hayaang ipakita ng mga bata ang hayaang ipakita ng mga bata ang
hayaang ipakita ng mga bata sasabihin ng guro. bilang na sasabihin ng guro. bilang na sasabihin ng guro.
ang bilang na sasabihin ng guro. D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin D. Pagproseso sa Resulta ng D. Pagproseso sa Resulta ng
Ipakita ang bilang na 51 at Gawin Gawin
F. Paglinang sa kabihasnan
2. Pagproseso sa Resulta ng hayaang iguhit ng mga bata ang Ipakita ang bilang na 71 at Ipakita ang bilang na 81 at
(Tungo sa Formative
Gawin Ipakita ang bilang na katumbas ng bilang o simbulo na hayaang iguhit ng mga bata ang hayaang iguhit ng mga bata ang
Assessment)
1-30 at hayaang iguhit ng ipapakita ng guro. Gawin hanggang katumbas ng bilang o simbulo na katumbas ng bilang o simbulo na
60. ipapakita ng guro. Gawin ipapakita ng guro. Gawin
mga bata ang katumbas ng
hanggang 80. hanggang 100.
bilang o simbulo na
ipapakita ng guro. Gawin
hanggang 30.

1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga 1. Ipakita ang plaskard ng mga
numerong tinalakay. Hayaang numerong tinalakay. Hayaang ang numerong tinalakay. Hayaang numerong tinalakay. Hayaang
ang mga bata na itaas ang mga bata na itaas ang bilang ng ang mga bata na itaas ang bilang ang mga bata na itaas ang bilang
bilang ng counter na kailangan counter na kailangan sa bawat ng counter na kailangan sa bawat ng counter na kailangan sa bawat
G. Pag-uugnay sa pang
sa bawat bilang na ipapakita ng bilang na ipapakita ng guro. bilang na ipapakita ng guro. bilang na ipapakita ng guro.
araw-araw na buhay
guro. 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga
2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga counter. Hayaang ipakita ng mga
counter. Hayaang ipakita ng bata ang plaskard ng salitang bilang bata ang plaskard ng salitang bata ang plaskard ng salitang
mga bata ang plaskard ng at simbolo nito bilang at simbolo nito bilang at simbolo nito
salitang bilang at simbolo nito
H. Paglalahat ng Aralin Ang simbulong 21 ay binabasa Ang simbulong 51 ay binabasa Ang simbulong 71 ay binabasa Ang simbulong 81 ay binabasa
bilang limampu’t isa , 22 ay bilang animnapu’tisa , 62 ay bilang pitumpu’t isa , 72 ay bilang walumpu’t isa , 82 ay
limampu’t dalawa, etc. animnapu’t dalawa, etc. hanggang pitumpu’t dalawa, etc. hanggang walumpu’t dalawa, etc.
hanggang 30. 70. 80. hanggang 90.
Ilan ang sampuan mayroon ang Ilan ang sampuan mayroon ang 70? Ilan ang sampuan mayroon ang Ilan ang sampuan mayroon ang
30? 80? 90?

Bilangin at isulat kung ilan ang Bilangin at isulat kung ilan ang mga Bilangin at isulat kung ilan ang Bilangin at isulat kung ilan ang
mga bagay sa pangkat. bagay sa pangkat. mga bagay sa pangkat. mga bagay sa pangkat.
1. (24) 1. (36) 1. (76) 1. (86)
I. Pagtataya ng Aralin
2. (30) 2. (42) 2. (72) 2. (92)
3. (16) 3. (50) 3. (70) 3. (90)
4. (9) 4. (49) 4. (79) 4. (89)
5. (14) 5. (34) 5. (74) 5. (100)

Iguhit ang mga bagay ayon sa Iguhit ang mga bagay ayon sa Iguhit ang mga bagay ayon sa
J. Karagdagang gawain para Iguhit ang mga bagay ayon sa
bilang sa ibaba. bilang sa ibaba. bilang sa ibaba.
sa takdang aralin at bilang sa ibaba.
remediation
40 55 38 70 75 78 80 85 98
19 20 30 10
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo ang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakatulong ng lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
Paano ito nakatulong? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation
Cooperation in in Cooperation in Cooperation in in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
F. Anong suliranin ang aking __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
nararanasan na Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nasulusyunan sa tulong __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
ng punong guro at Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used
used as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. Anong kagamitang The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
panturo ang aking delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to:
nadibuho na nais kong ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
ibahagi sa kapwa ko ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
guro? ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation
Cooperation in in Cooperation in Cooperation in in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com


File Created byMa’am SANDRA A. DARIO

You might also like