You are on page 1of 5

Paaralan: MAMATID ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas: LIMA

BAITANG 5 Guro: Asignatura: MAPEH (Music)


Pang-araw-araw na Tala November 13-17, 2023
sa Pagtuturo Petsa/Oras: (Ikalawang Linggo) Markahan: Ikalawang Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN a. Nasusuri ang a. Nakikilala ang a. Nakakakilala ng simpleng a. Nakakakilala ng Sa araling ito ang mga
pinakamataas at Pentatonic Scale, C Major melody simpleng melody mag-aaral ay inaasahang:
pinakamababang antas Scale at G Major Scale. b. Nakabubuo ng simpleng b. Nakagagawa ng a. Masasagot ang mga
ng nota ng musika na b. Nakakabasa ng mga melody sariling melody tanong sa pagsusulit
nagpapahiwatig ng wide nota sa Pentatonic Scale c. Nabibigyang halaga ang c. Nabibigyang halaga b. Matutukoy ang antas
o narrow range. sa C Major Scale at G sariling melody na ginawa. ang sariling melody na ng kaalaman sa
b. Nakakagawa ng staff Major ginawa. asignaturang MAPEH
na nagpapakita ng Scale. (Music)
pinakamataas at c. Nabibigyang halaga ang
pinakamababang antas kaalaman sa Pentatonic
ng mga nota sa musika. Scale C Major Scale at G
c. Naibibigay halaga ang Major Scale.
nasusuri ang
pinakamataas at
pinakamababang antas
ng nota ng
musika na
nagpapahiwatig ng wide
o narrow range.

A. Pamantayang Nakikilala ang Musical mga simbolo at Nagpapakita pagkakaunawaan ng mga konsepto nauukol sa himig
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tumpak na pagganap ng mga kanta pagsunod sa mga simbolo ng musika nauukol sa himig na isinasaad sa piraso.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang Nakakabasa ng mga tala Natutunan kung paano Nakagagawa ng sariling
Pagkatuto pinakamataas at sa iba't ibang paraan makabuo ng melody melody (MU5ME-IIh-
pinakamababang kaliskis : Pentatonic (MU5ME-IIg-10) 11)
antas ng nota ng musika scale, C major scale, G
(MU5ME-IIe-8) pangunahing sukat
MU5ME -IIf - 9
D. Tiyak na layunin a. Nasusuri ang a. Nakikilala ang a. Nakakakilala ng simpleng a. Nakakakilala ng
pinakamataas at Pentatonic Scale, C Major melody simpleng melody
pinakamababang antas Scale at G Major Scale. b. Nakabubuo ng simpleng b. Nakagagawa ng
ng nota ng musika na b. Nakakabasa ng mga melody sariling melody
nagpapahiwatig ng wide nota sa Pentatonic Scale c. Nabibigyang halaga
o narrow range. sa C Major Scale at G c. Napahahalagahan ang ang sariling melody na
DLL Template: CID_IMS
b. Nakakagawa ng staff Major sariling melody na ginawa ginawa.
na nagpapakita ng Scale.
pinakamataas at c. Napahahalagahan ang
pinakamababang antas mga tala sa ibat ibang
ng mga nota sa musika. paraan ng Pentatonic Scale
C. Napahahalagahan C Major Scale at G
ang antas ng mga nota Major Scale.
sa musika
II. NILALAMAN Ang Pinakataas at Pentatonic Scale, C Pagbuo ng Simpleng Paglikha ng Melody Pangangasiwa ng
Pinakamababang Antas ng Major Scale at G Major Melody Sumatibong Pagsusulit
mga Nota Scale sa MAPEH (Music)
III. KAGAMITANG Telebisyon, Powerpoint, Telebisyon, Powerpoint, Telebisyon, Powerpoint, Telebisyon, Powerpoint, Test paper
PANTURO CO_Q2_Music5_Modyul CO_Q2_Music5_Modyul CO_Q2_Music5_Modyul CO_Q2_Music5_Modyul
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Kto12 MELCS with Kto12 MELCS with Kto12 MELCS with Kto12 MELCS with
ng Guro corresponding codes corresponding codes corresponding codes pahina corresponding codes
pahina 257 BOW Pahina pahina 257 BOW Pahina 257 BOW Pahina 19 pahina 257 BOW Pahina
19 19 19
MAPEH (Music)
MAPEH (Music) MAPEH (Music) Ikalawang Markahan – Ikalawang Markahan –
Ikalawang Markahan – Ikalawang Markahan – Modyul 8: Halina’t Lumikha Modyul 8: Halina’t
Modyul 6: Ang Modyul 7: ng Simpleng Melody Lumikha ng Simpleng
Pinakamataas at Pentatonic Scale, C Major Melody
Pinakamababang Antas Scale at G Major Scale
ng mga Nota
2. Mga Pahina sa ADM Modyul Pahina ADM Modyul Pahina ADM Modyul Pahina ADM Modyul Pahina 1-
Kagamitang Pang-mag - 1-9 1-10 1-11 11
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Panimula Ano ang Subukin: Subukin: Subukin Subukin Ang guro ay magbibigay
dapat kong Pagmasdan ang mga Kilalanin at isulat ang Panuto: Ilagay ang quarter ng direksiyon at panuto sa
malaman? nota sa bawat staff. angkop na pitch name o notes at half notes sa Panuto: Ilagay ang pagsusulit.
Suriin ang pinakamataas so-fa silaba ng mga nota sumusunod na komposisyon quarter notes at half
o pinakamababa na nota na ipinapakita ng staff. batay sa so-fa syllables na notes sa sumusunod na Pamamahagi ng sagutang
komposisyon batay papel/ test paper
nito. (ADM Modyul 7 pahina 1) ibinigay upang makabuo ng
DLL Template: CID_IMS
(ADM Modyul 6 pahina simpleng melody. Ang unang sa so-fa syllables na
1) dalawang nota ay inilagay na ibinigay upang makabuo
para sa iyo. Gawin ito sa ng simpleng melody. Ang
inyong music writing sheet. unang
(ADM Modyul 8 pahina 1) dalawang nota ay
inilagay na para sa iyo.
Gawin ito sa inyong
music writing sheet.
(ADM modyul pahina 1)
Pagpapaunl Ano ang Balikan Balikan Balikan Balikan
ad aking Ano ang natutuhan mo
nalalaman? Ibigay ang interval sa Panuto: Isulat ang narrow Panuto: Pagmasdan ang sa ating aralin kahapon?
pamamagitan ng kung ang distansya ng larawan at isaayos ang
pagbilang ng espasyo at mga nota ay makitid o jumbled letters sa ibaba. Suriin
linya sa gitna isulat ang wide kung Isulat ang
ng mga sumusunod na ang distansya ng mga nota sagot sa sagutang papel. Tatalakayin ng guro ang
nota. Isulat ang iyong ay malawak. (ADM modyul8 Pahina 2) Pagbuo ng Simpleng
sagot sa sagutang papel. (ADM modyul 7 Pahina 2) Melody
(ADM Modyul 6 Pahina Tuklasin Pahina 3-6
2) Tuklasin
Panuto: Mag-isip ng iyong
Tuklasin Basahin at awitin ang mga paboritong awitin at awitin
nota sa awiting “Leron ito sa harap ng iyong
Suriin ang staff sa ibaba Leron Sinta”. Sagutin ang magulang o kasama sa
at pag-aralan kung mga katanungan sa ibaba inyong tahanan. Kung hindi
anong pitch name ang at isulat ang mga sagot sa ito kayang awitin mag-isa,
may magkahiwalay na peraso pakinggan ito sa radio o sa
pinakamataas at ng papel. youtube o sa television at
pinakamababang nota. (ADM Modyul 7 Pahina 3) sabayan itong awitin.
Isulat ang sagot sa Pagkatapos, sagutin ang mga
sagutang papel. Suriin sumusunod na tanong at
ADM Modyul Pahina 3 Tatalakyin ng guro Ang isulat sa sagutang papel.
Pentatonic Scale, C (ADM modyul 8 Pahina 3)
Suriin Major Scale at G Major
Tatalakayin ng guro ang Scale Suriin
Ang Pinakataas at (ADM modyul 7 Pahina 4- Tatalakayin ng guro ang
Pinakamababang Antas 6) Pagbuo ng Simpleng
ng mga Nota Melody
(ADM Modyul 6 pahina (ADM modyul 8 Pahina 3-6)
3-4)
Pakikipagpal Ano pa? Pagyamanin Pagyamanin Pagyamanin Pagyamanin
ihan
Gawain 2 Gawain 1. Gawain 1 B. Panuto: Gumawa ng
Gumawa ka ng staff na Panuto: Kilalanin kung A. Panuto: Punan ng mga melodic directions sa
DLL Template: CID_IMS
binubuo ng pitong nota nasa anong isakala ang notes at rests ng sumusunod bawat measure ayon sa
na nagpapakita ng mga sumusunod na komposisyon. Isulat time signature.
pinakamataas at (Pentatonic Scale, ang iyong nabuong Gamitin lamang ang
pinakamababang tono G Major Scale o C Major komposisyon sa music quarter note (♩). Isulat
ng nota na may Scale). Isulat ang sagot sa writing sheet. ang iyong sagot sa isang
wide/malawak at magkahiwalay na sagutang (ADM modyul Pahina 7) music writing sheet.
narrow/makitid na papel. (ADM Modyul Pahina 7)
range. Gawin ito sa (ADM modyul 7 Pahina 6)
sagutang papel.
(ADM Modyul 6 Pahina
5)
Paglalapat Ano ang Tayahin Tayahin Tayahin
natutuhan Tayahin
ko? Suriin ang musical score Panuto: Basahin at Panuto: Iguhit ang whole
na ito. Kilalanin ang kilalanin ang mga nota sa note sa limguhit batay sa Panuto: Itanghal ang
pinakamataas at iskalang pentatonic, G nakalagay na ngalan ng tono sariling gawang
pinakamababang nota. Major, C Major at at isulat ang katumbas na simpleng melody. Gamit
Isulat ang sagot sa isulat ang angkop na so-fa so-fa-syllable. Isulat ang ang rubric na nasa
sagutang papel. silaba nito. Ilagay ang iyong sagot sa hiwalay na ibaba, maari kang
sagot sa inyong music music writing sheet. magpatulong sa iyong
writing book. mga magulang, kapatid
o kung sino man
ang iyong kasama sa
bahay na bigyan ng
marka ang iyong
pagtatanghal.

V. PAGNINILAY

A. Nauunawan ko na

B. Nababatid ko na

DLL Template: CID_IMS


C. Bilang ng mga mag- Ilan ang aytem na
aaral na nakakuha ng nasagutan ng tama: _____
80% sa pagtataya Bilang ng aytem na
nasagutan ng mali: ______
Mean = ______________
MPS = ________________
D. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
E. Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin
F. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa aralin

Inihanda ni:
Sinuri ni:
DONNA D. MANLANGIT Binigyang pansin:
Guro SHERLYN I. GALVEZ
Dalubguro I LOURDES A. TERRONES
OIC/PSDS

DLL Template: CID_IMS

You might also like