You are on page 1of 9

Banghay-aralin sa MTB-MLE

Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art


Unang Markahan

I. Mga Layunin:
Sa Pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na
- Naaayos ang pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari sa isang kuwento.
- Nakakasulat ng isang maikling kuwento na nagpapahiwatig ng pagkakasunod-sunod.
- Nalalaman ang pagkasunod sunod sa isang kaganapan.
II. Paksang Aralin:
a. Paksa: Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari sa Kuwento
b. Sanggunian: Alab Filipino
c. Kagamitan: Pictures, pencil, Manila paper

III. Pamamaraan

Gawaing Guro Gawaing mag aaraln


A. Gawain bago Bumasa:

1. Panimulang Gawain:

Bago tayo mag simula sa araw na ito, Naaalala


niyo pa ba ang ginagawa ninyo tuwing umaga opo.
bago kayo pumunta sa paaralan?

Ano ang una niyong ginagawa?


Ako po ang una kong ginagawa, kumakain po
muna ako.
Yung iba, Ano ginagawa niyo bago kayo
pumunta dito? Ang una ko pong ginagawa ay naliligo po
pakagising ko.
Okay, Narinig nyo ang kada isa sainyo kung
ano ang ginagawa niyo bago kayo pumunta
dito.

2. Pagganyak:

Ngayon may ipapakita ako sainyong mga


larawan.
Ritrato 1:

Ano ang nakikita ninyo sa larawan?


Sumusuot ng sapatos
Tama. Ano naman ang susunod?

Ritrato 2:

Ano ang ginagawa niya?


Tama. Ang pangatlo? Nagbibihis po.
Ritrato 3:

Ano sa palagay ninyo kung ano ginagawa


niya? Naliligo po.
Tama, Galing! Ang sunod?.
Ritrato 4:

Ano Ginagawa niya? Papunta na ng paaralan.


Tama..
Ritrato 5:

Kumakain po.
Ano ang ginagawa niya?
Tama.

B. Paglalahad:
1. Pagganyak na tanong

Sa mga pinakita ko sainyong mga larawan,


may tamang pagkasunod sunod ito. Opo po titser.

Sino pwede mag ayos ng larawan at gawin itong


pasunod sunod na ginagawa.

Ang una po kakain.

Ang pangalawa po maligo


Ang sunod po mag bibihis

Ang pangapat mag susuot ng sapatos.

An last pupunta na ng paaralan.

Tama ba kaniyang pagkasunod sunod.? Opo titser.


2. Pagpapaalala sa pamantayan ng
mabuting pakikinig

Sa ginawa nating aktibidad nakita niyo


ang tamang pagkasunod sunod ng
isang pangyayari.

Ang aking tatalakayin ay konektado sa


ginawa nating aktibidad. Ito ay ang
tamang pagkasunod sunod ng isang
pangyayari sa kwento.

3. Pagbasa ng guro sa kwento.

Ngayon may babasahin akong kwento.


An pamagat kani an sakong pamilya.

Una, ang aking ina ay nagpupursige


mapasaya lang kami
Pangalawa, ang aking ama, nagpapagod
makapagtapos lang kami
Sunod, ang aking kapatid, tumutulong sa
aking mga magulang
Huli, Ang aking sarili ay parte ng pamilya.

4. Pagtatalakay

Ano ang nakita niyo sa tula? May tamang pagkasunod sunod po.

Tama, Ginamit nila ang salitang UNA,


PANGALAWA, SUNOD, at ang Huli. Para
maipakita nito ang tamang pagkasunod
sunod ng isang pangyayari.

Sa binasa ninyong tula, naunawaan na


ninyo kung paano ginawa ang tula? at
kung ano ang mga ginamit na salita para Opo Titser.
maipakita ang pagkasunod sunod ng
pangyayari?
Ngayon bibigyan ko kayo ng Gawain na
konektado sa tinuro ko, naintindihan po Okay po titser
ba?
C. Pagsasanay
Boardwork
Hahatiin natin ang klase sa apat na grupo,
bibigyan ko kayo ng litrato at aayusin ang
pagkasunod sunod. Bibigyan ko kayo ng
dalawang minuto para matapos ito.

(Pakatapos, ang grupo ipreresent ang


kanilang ginawa) opo
Naintindihan po ba?

Unang Grupo:

Pangalawang Grupo:
Pangatlong Grupo:

Ikaapat na Grupo
Kung kayo ay tapos na maari niyo bang idikit ito
sa pisara?

Lahat ng ginawa ninyo ay tama. Very god

IV. Pagtataya:
Para sa indibidwal na Gawain, itama ang
pagkasunod sunod.

Panuto: Basahin ang mga pangungusap


sa ibaba. Ito ay wala sa ayos. Isulat ang
numero sa kahon upang maiayos ang
mga pangungusap.

- Takpan ang kama ng kumot


- Matulog na
- Lagyan ng unan sa kama
- Humiga at magkumot
- isukbit ang kumot sa ibabaw ng kutson

V. Kasunduan
Para sa ebalwasyon, Sagutan ang nasa larawan.

KIM PORTERIA

II BEED – BLOCK 5

You might also like