You are on page 1of 5

Detalyadong Banghay-aralin sa MC FIL 1

I. Mga Layunin:
Sa Pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na
- Naaayos ang pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari sa isang kuwento.
- Nakakasulat ng isang maikling kuwento na nagpapahiwatig ng pagkakasunod-sunod.
- Nalalaman ang pagkasunod sunod sa isang kaganapan.
II. Paksang Aralin:
a. Paksa: Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari sa Kuwento
b. Sanggunian: Alab Filipino
c. Kagamitan: Pictures, pencil, Manila paper

III. Pamamaraan

Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

A. Gawain bago Bumasa:

1. Panimulang Gawain:

Bago tayo mag simula sa araw na ito,


Naaalala niyo pa ba ang ginagawa
ninyo tuwing umaga bago kayo opo.
pumunta sa paaralan?

Ano ang una niyong ginagawa?


Ako po ang una kong ginagawa,
kumakain po muna ako.
Yung iba, Ano ginagawa niyo bago
kayo pumunta dito? Ang una ko pong ginagawa ay naliligo po
pakagising ko.
Okay, Narinig nyo ang kada isa sainyo
kung ano ang ginagawa niyo bago
kayo pumunta dito.

2. Pagganyak:

Ngayon may ipapakita ako


sainyong mga larawan.
Detalyadong Banghay-aralin sa MTB-MLE
I. Mga Layunin:
Sa Pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na
- Naaayos ang pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari sa isang kuwento.
- Nakakasulat ng isang maikling kuwento na nagpapahiwatig ng pagkakasunod-sunod.
- Nalalaman ang pagkasunod sunod sa isang kaganapan.
II. Paksang Aralin:
d. Paksa: Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari sa Kuwento
e. Sanggunian: Alab Filipino
f. Kagamitan: Pictures, pencil, Manila paper

III. Pamamaraan

GAWAING GURO GAWAING MAG-AARAL

A. Gawain bago Bumasa:

1. Panimulang Gawain:

Bago tayo mag simula sa araw na


ito, Naaalala niyo pa ba ang
ginagawa ninyo tuwing umaga bago
kayo pumunta sa paaralan? opo.

Ano ang una niyong ginagawa?


Ako po ang una kong ginagawa,
Yung iba, Ano ginagawa niyo bago kumakain po muna ako.
kayo pumunta dito?
Ang una ko pong ginagawa ay naliligo
Okay, Narinig nyo ang kada isa po pakagising ko.
sainyo kung ano ang ginagawa niyo
bago kayo pumunta dito.

2. Pagganyak:

Ngayon may ipapakita ako


sainyong mga larawan.

2.Pagpapaalala sa pamantayan ng
mabuting pakikinig

Sa ginawa nating aktibidad nakita niyo ang


tamang pagkasunod sunod ng isang pangyayari.

Ang aking tatalakayin ay konektado sa ginawa


nating aktibidad. Ito ay ang tamang pagkasunod
sunod ng isang pangyayari sa kwento.

3. Pagbasa ng guro sa kwento.

Ngayon may babasahin akong kwento.


An pamagat kani an sakong pamilya.

Una, ang aking ina ay nagpupursige mapasaya


lang kami
Pangalawa, ang aking ama, nagpapagod
makapagtapos lang kami
Sunod, ang aking kapatid, tumutulong sa aking
mga magulang
Huli, Ang aking sarili ay parte ng pamilya.
(lahat ng mag-aaral ay sabay- sabay
mag babasa)
Una, ang aking ina ay nagpupursige
mapasaya lang kami
Pangalawa, ang aking ama,
nagpapagod makapagtapos lang kami
Sunod, ang aking kapatid, tumutulong
sa aking mga magulang
Huli, Ang aking sarili ay parte ng
pamilya.
4. Pagtatalakay

Ano ang nakita niyo sa tula?


Tama, Ginamit nila ang salitang UNA, May tamang pagkasunod sunod po.
PANGALAWA, SUNOD, at ang Huli. Para
maipakita nito ang tamang pagkasunod sunod ng
isang pangyayari.

Sa binasa ninyong tula, naunawaan na ninyo kung


paano ginawa ang tula? at kung ano ang mga Opo Titser.
ginamit na salita para maipakita ang pagkasunod
sunod ng pangyayari?

(pagtatalakay ng paksa sa mag aaral)


Ang mag-aaral ay mag sisimulang making
Pagtapos ng pagtalakay

Ngayon bibigyan ko kayo ng gawain na konektado


sa tinuro ko naintindihan po ba?
Okay

You might also like