You are on page 1of 12

DETALYADONG Paaralan Isabang Elementary School Baitang Ikaapat

BANGHAY Guro Sarah Bianca V. Sarita Asignatura Filipino


ARALIN Petsa at Oras Markahan Ikaapat

I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at talas sa pagsasalita at pagpapahayag ng
Pangnilalaman sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo
Pagganap
C. Mga kasanayan sa Nagagamit sa pagpapakilala ng produkto ang uri ng pangungusap (F4WG-IVf-
Pagkatuto. Isulat ang 13.5)
code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Paggamit sa Pagpapakilala ng Produkto ang Uri ng Pangungusap (Gamit
at Kayarian)
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tarpapel, PowerPoint presentation
Panturo
III. Pamamaraan
Balik-Aral (Review)
Bakit kinakailangan magpahayag ng sariling opinyon sa iba’t-ibang
napapanahong isyu?

Pagganyak (Motivation)
A. Panimulang Gawain Ano-anong produkto ang kilala sa Bicol?
(Preparatory Activities) Sagot: Piling kendi, tsinelas at bag na yari sa buri at abaka.

Paglinang ng a talasalitaan:
Piling kendi – produkto mula sa Bikol na nagmula sa isang puno ng pili.
Pili – ito ay isang nuts o prutas na nababalot ng isang matigas na shell.

B. Pagsasagawa ng Inaasahan sa araling ito na matutunan ang gamit sa pagpapakilala ng produkto.


itinakdang gawain
(Introduction)
C. Paglalahad at Ipabasa nang tahimik ang maikling kuwento.
Pagtalakay/Pagmomod
elo MASARAP NA PILI
(Teaching/Modeling) CRISELDA T. TADURAN

Pumunta sa Bicol si Kristian. Namasyal sila sa bayan ng mga pinsan niya. Nasa
Santiago, Lungsod ng Iriga ang lugar ng pinsan niya. “Wow, ang sarap ng
kending pili!” ang sabi niya sa kanyang pinsan.” Magkano kaya ang isang balot
ng kending pili?” tanong ng pinsan niya. “Ilan ba ang bibilhin ninyo? Tatlong
balot ay isang daan”, ang sagot ng tindera. “Puwede po bang pagbilhan ninyo
kami ng tatlong balot.. Gustong-gusto kasi iyan ng pinsan kong taga-Maynila.”
Ang sabi ng pinsan ni Kristian. “Talaga, sige dagdagan ko ng isa para lalong
mawili ang pinsan mo!” sagot ng tuwang-tuwang tindera. “naku, ang bait ng
tindera! Maraming maraming salamat po sa inyo, ang sabi ni Kristian sa tindera.

Pansinin ang nasa tsart.


Tanong Sagot
Saan pumunta si Kristian? Pumunta sa Bicol si Kristian.
Anong pahayag ang sinabi ni Kristian Wow, ang sarap ng kending pili!
ng makakita ng kending pili?
Ano ang sinabi ng pinsan niya na Halika, tanungin natin ang tindera.
yayain si Kristian na tanungin ang
tindera?
Paano tinanong ng magpinsan ang Puwede po bang pagbilhan mo kami
presyo ng piling kendi? ng tatlong balot?
Bakit nagpasalamat si Kristian sa Nagpasalamat si Kristian sa tindera
tindera? dahil sa mabait ito.
Nais ipakilala ni Kristian ang
produktong kending pili ng lungsod
ng Iriga
Paano kaya niya ito ipapakilala sa
mga kaibigan niya sa Maynila?
Gusto ba ninyo nang kakaiba?
Kaibigan, tikman mo!
Piling kending paborito ko.
Masarap at masustansiya galling sa
Iriga.
Kaya halika, kending pili tikman mo
na.
Ano-anong uri ng pangungusap ang
ginamit sa pagpapakilala ng
produktong kending pili?

Pagtalakay sa uri ng pangungusap ayon sa gamit.


A. May apat na uri ng pangungusap ayon sa gamit. Maaaring nagsasalaysay,
nagtatanong, nag-uutos o nakiki-usap, at maaaring nagsasaad ng matinding
damdamin.

 Paturol o Pasalaysay – ito ang pangungusap na nagsasalaysay. Nagtatapos


ito sa tuldok.
Halimbawa:
Tandang-tanda ko ang petsa noon: Hulyo 16, 1990. Pauwi na ako. Bigang
yumanig ang buong paligid.

 Patanong – ito ang pangungusap na nagtatanong. Nagtatapos ito sa tandang


pananong.
Halimbawa:
Saan ka ba nanggaling?

 Pautos – ito angpangungusap na nag-uutos. Tinatawag itong pakiusap kung


nakikiusap. Parehong nagtatapos ito sa tuldok. May kasamang paki- o kung
maaari ang nakikiusap na pangungusap.
Halimbawa:
Pautos – Balik ka rito bata!
Pakiusap – Kung maaari, umalis ka riyan.
Pakidala mo nga ang aklat ko.

 Padamdam – ito ang pangungusap na nagsasaad ng matinding damdamin.


Nagtatapos ito sa tandang padamdam (!).
Halimbawa:
“Lumilindol! Lumilindol!” sigaw ng mga tao.
Ilan lahat ang mga uri ng pangungusap ayong sa gamit?
Ano-anong bantas ang gamit sa bawat uri?

May tatlong kayarian ang pangungusap


 Payak na pangungusap ay nakapag-iisa. Malayang sugnay ito na may
simuno at panaguri. Maaaring dalawa ang simuno o panaguri ngunit
iisa pa rin ang diwng ng pangungusap.
 Tambalang pangungusap – ay may dalawa o higit pang ideyang
inilalahad. Ginagamitan ng mga pangatnig na at, ngunit, at o ang pag-
uugnay sa dalawang payak na pangungusap.
 Hugnayang pangungusap – ay binubuo ng sugnay na nakapag-iisa at
di-nakapag-iisa. Ginagamit na pang-ugnay ng mga sugnay ang mga
pangatnig na kung, kapag, pag, nang, upang, dahil sa,sapagkat.
Paglalahat (Generalization)
Ano-ano ang mga uri ng pangungusap ayon sa gamit? Nakatutulong ba ang
paggamit ng iba’t ibang uri ng pangugnusap sa pagbuo ng isang patastas?
Bakit?

Pangkatang Gawain:
Lumikha ng Patalastas gamit ang wika bilang tugong sa pagpapakilala ng
produkto gamit ang iba’t iban uri ng pangungusap.

D. Ginabayang Unang Pangkat


Pagsasanay (Guided  Sabon
Practice) Pangalawang Pangkat
 Shampoo
Pangatlong Pangkat
 Gatas

Isabuhay ang nalikhang patalastas sa pangkatang Gawain.(Iayon sa rubrics


ang performance ng mga mag-aaral.)
E. Malayang Pagsasanay
(Independent Practice) Ano ang nararamdaman mo kapag nakarinig o nakapanood ka ng isang
patalastas sa radio o TV?

Ipakilala ang mga produkto gamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap.

F. Pagtataya (Evaluation)

Magtala ng mga tanong na nasasagot ang bakit at paano na ayon sainyong


G. Takdang Aralin
sariling karanasan.
(Assignment)
REMARKS

PROFICIENCY LEVEL
PERSEVERANCE HUMILITY GRATITUDE
5x
4x
3x
2x
1x
0x
DETALYADONG Paaralan Isabang Elementary School Baitang Ikaapat
BANGHAY Guro Sarah Bianca V. Sarita Asignatura Filipino
ARALIN Petsa at Oras Markahan Ikaapat

I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng iba’t ibang uri ng
Pangnilalaman media
B. Pamantayan sa Nakabubuo ng sariling patalastas
Pagganap
C. Mga kasanayan sa Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napanood na patalastas. F4PD-IVf-89
Pagkatuto. Isulat ang
code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Pagsagot ng mga Tanong Tungkol sa Napanood na Patalastas
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tarpapel, PowerPoint presentation
Panturo
III. Pamamaraan
Balik-Aral (Review)
Ano ang katitikan?
Ano-ano ang bahagi ng katitikan?
Bakit mahalagaa ang pagsulat ng katitikan?
A. Panimulang Gawain
(Preparatory Activities)
Pagganyak (Motivation)
Sino na sa inyo ang nakakita o nakapanood ng mga billboard sa daan kung
pupunta kayo ng Maynila? Ano ang isinasaad dito?

B. Pagsasagawa ng Inaasahan sa araling ito na matutunan ninyo ang pagsagot sa mga tanong
itinakdang gawain tungkol sa napanood na patalastas.
(Introduction)
C. Paglalahad at
Pagtalakay/Pagmomod
elo
(Teaching/Modeling)

Panoorin:
https://www.facebook.com/139184982809393/posts/patalastasano-
pagpupulong

1. Pagsagot sa tanong:
a. Tungkol saan ang patalastas?
b. Saan ito gaganapin?
c. Kailan ito gaganapin?
d. Sino ang mga kalahok sa nasabing patalastas?

2. Batay sa napanood na patalastas ano-ano ang impormasyon na ipinahahatid


dito?

Ang patalastas ay isang uri ng komunikasyon na ginagamit para sa


pagkakalakal. Isa itong paraan para ianunsiyo ang serbisyo sa anyong
nakakaratula, maririnig sa radio, mapapanood sa telebisyon, at mababasa sa
mga magazine at diyaryo. Layunin ng patalastas na hikayatin at himukin ang
mga tao o kaya’y impluwensiyahan ang pag-iisip upang tangkilikin at gamitin
ang particular na produkto.

Paglalahat (Generalization)
Ano ang kahalagahan ng patalastas?
Nakatutulong ba sa mamamayan ang manood ng patalastas?

Pangkatang Gawain

Unang Pangkat
Gumawa ng patalastas sa darating na eleksyon ng Pamunuan ng Supreme
Pupil Government. Isadula ito sa klase sa gabay ng rubriks.

Pangalawang Pangkat
Isadula sa klase at sagutin ang mga tanong batay sa inilahad na patalastas.
D. Ginabayang
Pagsasanay (Guided
Kapisanang Sangwika
Practice)
Ano: Agarang Pulong ng Sangwika
Saan: Bulwagan ng Timog Sentral ng Iriga
Kailan: Martes,ika-10 ng umaga, Marso 9, 2020
1. Kanino ipinahahatid ang patalastas?
2. Ano ang isinasaad na gawain sa patalastas?
3. Saan ito gaganapin?
4. Kailan ito gagawin?

Kapag nakabasa,nakabasa o nakarinig ka ng patalastas ano ang unang


E. Malayang Pagsasanay nararamdaman mo mula rito at bakit? Ipakita ang sa sagot sa pagguhit ng
(Independent Practice) larawan.

Panoorin at sagutin ang mga katanungan batay sa patalastas.


(Magtalaga ng mag-aaral na magsasadula sa bahaging ito.)

F. Pagtataya (Evaluation)

1. Ano ang ipinapahayag ng patalastas?


2. Sino ang inaanyayahan sa paligsahan?
3. Saan gaganapin ang nasabing paligsahan?
4. Kailan ito mangyayari?
5. Kanino at saan makikipag-ugnayan kung lalahok sa paligsahan

Gumawa ng sariling patalastas sa pagkakaroon ng recollection ng ika-anim na


G. Takdang Aralin
Baitang.
(Assignment)
REMARKS

PROFICIENCY LEVEL
PERSEVERANCE HUMILITY GRATITUDE
5x
4x
3x
2x
1x
0x
DETALYADONG Paaralan Isabang Elementary School Baitang Ikaapat
BANGHAY Guro Sarah Bianca V. Sarita Asignatura Filipino
ARALIN Petsa at Oras Markahan Ikaapat

I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng iba’t ibang uri ng
Pangnilalaman media
B. Pamantayan sa Nakabubuo ng sariling patalastas.
Pagganap
C. Mga kasanayan sa Nakapaghahambing ng iba’t ibang patalastas na napanood (F4PD-IV-g-i-9)
Pagkatuto. Isulat ang
code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Paghahambing ng Iba’t-ibang Patalastas na Napanood
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tarpapel, PowerPoint presentation
Panturo
III. Pamamaraan
Balik-Aral (Review)
Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng iskrip sa radio broadcasting?

Pagganyak (Motivation)
Ano ang naalala ninyo sa larawang ito ng isang patalastas sa telebisyon?

A. Panimulang Gawain
(Preparatory Activities)

Inaasahang matutuhan ninyo ang paghahambing ng iba’t-ibang patalastas na


B. Pagsasagawa ng
napanood at pagpapamalas ng paggalang sa ideya, damdamin at kultura ng
itinakdang gawain
may akda ng tekstong napakinggan o nabasa.
(Introduction)
(Pagpapanood ng patalastas)

PAGSAGOT SA MGA TANONG

1. Anong uri ng panoorin ang napanood ninyo?


2. Sa unang video, anong uri ng pamilyang Pilipino ang ipinakita? Sa ikalawang
C. Paglalahad at video?
Pagtalakay/Pagmomod 3. Alin sa palagay mo ang magkakaroon ng maunlad na pamumuhay,
elo maraming anak o kakaunti angn anak? Bakit?
(Teaching/Modeling) 4. Mahalaga ba ang pagpaplano ng pamilya? Bakit?
5. Kung ikaw ang nasa katayuan ng anak sa video, ano ang gagawin mo?

Paglalahat (Generalization)
Sabihin kung paano mo maipapamalas ang paggalang sa ideya, damdamin at
kultura ng may akda sa napanood na patalastas.
Pangkatang Gawain:
Magsadula ng patalastas ang bawat pangkat:
1. Damit
2. Sapatos
D. Ginabayang
3. Kendi
Pagsasanay (Guided
4. Shampoo
Practice)
Aling pangkat ang kapani-paniwala ang patalastas? Paghambingin ang
napanood na patalastas.

Panuto: Paghambingin ang napanood na patalastas gamit ang venn diagram

E. Malayang Pagsasanay
(Independent Practice)

Panoorin ang mga patalastas. Punan ang graphic organizer.

F. Pagtataya (Evaluation)

Ano ang iyong pananaw sa napanood na patalastas?

G. Takdang Aralin Manood ng patalastas sa telebisyon at iugnay ito sa sariling karanasan


(Assignment)
REMARKS

PROFICIENCY LEVEL
PERSEVERANCE HUMILITY GRATITUDE
5x
4x
3x
2x
1x
0x
DETALYADONG Paaralan Isabang Elementary School Baitang Ikaapat
BANGHAY Guro Sarah Bianca V. Sarita Asignatura Filipino
ARALIN Petsa at Oras Markahan Ikaapat

I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at talas sa pagsasalita at pagpapahayag ng
Pangnilalaman sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo
Pagganap
C. Mga kasanayan sa Nagagamit sa pagpapakilala ng produkto ang uri ng pangungusap (F4WG-IVf-
Pagkatuto. Isulat ang 13.5)
code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Paggamit sa Pagpapakilala ng Produkto ang Uri ng Pangungusap (Gamit
at Kayarian)
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tarpapel, PowerPoint presentation
Panturo
III. Pamamaraan
Balik-Aral (Review)
Bakit kinakailangan magpahayag ng sariling opinyon sa iba’t-ibang
napapanahong isyu?

Pagganyak (Motivation)
A. Panimulang Gawain Ano-anong produkto ang kilala sa Bicol?
(Preparatory Activities) Sagot: Piling kendi, tsinelas at bag na yari sa buri at abaka.

Paglinang ng a talasalitaan:
Piling kendi – produkto mula sa Bikol na nagmula sa isang puno ng pili.
Pili – ito ay isang nuts o prutas na nababalot ng isang matigas na shell.

B. Pagsasagawa ng Inaasahan sa araling ito na matutunan ang gamit sa pagpapakilala ng produkto.


itinakdang gawain
(Introduction)
C. Paglalahad at Ipabasa nang tahimik ang maikling kuwento.
Pagtalakay/Pagmomod
elo MASARAP NA PILI
(Teaching/Modeling) CRISELDA T. TADURAN

Pumunta sa Bicol si Kristian. Namasyal sila sa bayan ng mga pinsan niya. Nasa
Santiago, Lungsod ng Iriga ang lugar ng pinsan niya. “Wow, ang sarap ng
kending pili!” ang sabi niya sa kanyang pinsan.” Magkano kaya ang isang balot
ng kending pili?” tanong ng pinsan niya. “Ilan ba ang bibilhin ninyo? Tatlong
balot ay isang daan”, ang sagot ng tindera. “Puwede po bang pagbilhan ninyo
kami ng tatlong balot.. Gustong-gusto kasi iyan ng pinsan kong taga-Maynila.”
Ang sabi ng pinsan ni Kristian. “Talaga, sige dagdagan ko ng isa para lalong
mawili ang pinsan mo!” sagot ng tuwang-tuwang tindera. “naku, ang bait ng
tindera! Maraming maraming salamat po sa inyo, ang sabi ni Kristian sa tindera.

Pansinin ang nasa tsart.


Tanong Sagot
Saan pumunta si Kristian? Pumunta sa Bicol si Kristian.
Anong pahayag ang sinabi ni Kristian Wow, ang sarap ng kending pili!
ng makakita ng kending pili?
Ano ang sinabi ng pinsan niya na Halika, tanungin natin ang tindera.
yayain si Kristian na tanungin ang
tindera?
Paano tinanong ng magpinsan ang Puwede po bang pagbilhan mo kami
presyo ng piling kendi? ng tatlong balot?
Bakit nagpasalamat si Kristian sa Nagpasalamat si Kristian sa tindera
tindera? dahil sa mabait ito.
Nais ipakilala ni Kristian ang
produktong kending pili ng lungsod
ng Iriga
Paano kaya niya ito ipapakilala sa
mga kaibigan niya sa Maynila?
Gusto ba ninyo nang kakaiba?
Kaibigan, tikman mo!
Piling kending paborito ko.
Masarap at masustansiya galling sa
Iriga.
Kaya halika, kending pili tikman mo
na.
Ano-anong uri ng pangungusap ang
ginamit sa pagpapakilala ng
produktong kending pili?

Pagtalakay sa uri ng pangungusap ayon sa gamit.


A. May apat na uri ng pangungusap ayon sa gamit. Maaaring nagsasalaysay,
nagtatanong, nag-uutos o nakiki-usap, at maaaring nagsasaad ng matinding
damdamin.

 Paturol o Pasalaysay – ito ang pangungusap na nagsasalaysay. Nagtatapos


ito sa tuldok.
Halimbawa:
Tandang-tanda ko ang petsa noon: Hulyo 16, 1990. Pauwi na ako. Bigang
yumanig ang buong paligid.

 Patanong – ito ang pangungusap na nagtatanong. Nagtatapos ito sa tandang


pananong.
Halimbawa:
Saan ka ba nanggaling?

 Pautos – ito angpangungusap na nag-uutos. Tinatawag itong pakiusap kung


nakikiusap. Parehong nagtatapos ito sa tuldok. May kasamang paki- o kung
maaari ang nakikiusap na pangungusap.
Halimbawa:
Pautos – Balik ka rito bata!
Pakiusap – Kung maaari, umalis ka riyan.
Pakidala mo nga ang aklat ko.

 Padamdam – ito ang pangungusap na nagsasaad ng matinding damdamin.


Nagtatapos ito sa tandang padamdam (!).
Halimbawa:
“Lumilindol! Lumilindol!” sigaw ng mga tao.
Ilan lahat ang mga uri ng pangungusap ayong sa gamit?
Ano-anong bantas ang gamit sa bawat uri?

May tatlong kayarian ang pangungusap


 Payak na pangungusap ay nakapag-iisa. Malayang sugnay ito na may
simuno at panaguri. Maaaring dalawa ang simuno o panaguri ngunit
iisa pa rin ang diwng ng pangungusap.
 Tambalang pangungusap – ay may dalawa o higit pang ideyang
inilalahad. Ginagamitan ng mga pangatnig na at, ngunit, at o ang pag-
uugnay sa dalawang payak na pangungusap.
 Hugnayang pangungusap – ay binubuo ng sugnay na nakapag-iisa at
di-nakapag-iisa. Ginagamit na pang-ugnay ng mga sugnay ang mga
pangatnig na kung, kapag, pag, nang, upang, dahil sa,sapagkat.
Paglalahat (Generalization)
Ano-ano ang mga uri ng pangungusap ayon sa gamit? Nakatutulong ba ang
paggamit ng iba’t ibang uri ng pangugnusap sa pagbuo ng isang patastas?
Bakit?

D. Ginabayang Pangkatang Gawain:


Pagsasanay (Guided Lumikha ng Patalastas gamit ang wika bilang tugong sa pagpapakilala ng
Practice) produkto gamit ang iba’t iban uri ng pangungusap.

Unang Pangkat
 Sabon
Pangalawang Pangkat
 Shampoo
Pangatlong Pangkat
 Gatas

Isabuhay ang nalikhang patalastas sa pangkatang Gawain.(Iayon sa rubrics


ang performance ng mga mag-aaral.)
E. Malayang Pagsasanay
(Independent Practice) Ano ang nararamdaman mo kapag nakarinig o nakapanood ka ng isang
patalastas sa radio o TV?

Ipakilala ang mga produkto gamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap.

F. Pagtataya (Evaluation)

Magtala ng mga tanong na nasasagot ang bakit at paano na ayon sainyong


G. Takdang Aralin
sariling karanasan.
(Assignment)
REMARKS

PROFICIENCY LEVEL
PERSEVERANCE HUMILITY GRATITUDE
5x
4x
3x
2x
1x
0x
DETALYADONG Paaralan Isabang Elementary School Baiting Ikaapat
BANGHAY Guro Sarah Bianca V. Sarita Asignatura Filipino
ARALIN Petsa at Oras Markahan Ikaapat

I. Layunin
D. Pamantayang Nasasagot ang mga katanungan sa pagsusulit sa abot ng kakayahan.
Pangnilalaman
E. Pamantayan sa Nakasasagot sa mga tanong sa pagsusulit ng may katapatan.
Pagganap
F. Mga kasanayan sa Nasasagot ang mga katanungan sa pagsusulit
Pagkatuto. Isulat ang
code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Lingguhang Pagsusulit (Weekly Test)
C. Sanggunian
5. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
6. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
7. Mga pahina saTeksbuk
8. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
D. Iba pang Kagamitang test paper
Panturo
IV. Pamamaraan
H. Panimulang Gawain Paghahanda ng sarili at mga kagamitan para sa pagsusulit.
(Preparatory Activities)
I. Pagsasagawa ng Pabibigay ng mga alituntunin at layunin sa pagsasagawa ng pagsusulit.
itinakdang gawain
(Introduction)
J. Paglalahad at Pamamahagi ng test paper at pagpapaliwanag ng mga panuto.
Pagtalakay/Pagmomod
elo
(Teaching/Modeling)
K. Ginabayang
Pagsasanay (Guided
Practice)
L. Malayang Pagsasanay
(Independent Practice)
 Pagwawasto ng mga kasagutan sa bawat tanong sa pagsusulit.
M. Pagtataya (Evaluation)  Pagkuha ng bilang ng mga mag-aaral na may wastong sagot sa bawat bilang.
 Pagtatala ng kinalabasan ng ng iskor ng mga bata.
N. Takdang Aralin
(Assignment)
REMARKS

You might also like