Professional Documents
Culture Documents
2022
Paaralan: PANGHULO ELEMENTARY SCHOOL 1 Asignatura: MOTHER TONGUE 1
Guro: TRIXIA JEZZA A. CINCO Kwarter: Una/Ikaanim na Linggo
Petsa/Araw: October 2, 2023/ Martes Oras: 2:50-3:40 P.M.
B. Pagganyak (Engage)
C. Pagtalakay (Explore)
Gawain 1
Pakinggan ang kuwento. Pagkatapos, sagutin ang ilang
Gawain 1
Pakinggan ang kuwento. Pagkatapos, sagutin ang ilang
katanungan sa ibaba nito.
2. Ilan ang lobo? A. dalawa B. isa C. lima 3. Ano ang nangyari sa mga lobo? A. pumutok B. lumipad C.
kinuha ng bata 4. Ano ang naramdaman ng bata nang lumipad ang kanyang lobo? A. nagalit B. nalungkot C.
natawa 5. Kanino niya sana ibibigay ang mga lobo? A. kaibigan B. kapatid C. lolo
D. Pagyamanin (Explain)
E. Paglalapat (Elaborate)
Pakinggan ang kwentong ipaparinig ng tagapag-
alaga. Sagutin ang tanong pagkatapos
mapakinggan ang kwento.
Masarap na Miryenda
Pakinggan ang kwentong ipaparinig ng tagapag-alaga. Sagutin ang tanong pagkatapos mapakinggan ang kwento.
Masarap na Miryenda
Masaya ba ang mga magkakaibigan? Paano mo nasabi na sila ay masaya? Iguhit sa isang malinis na papel ang
mga sumusunod na salitang napakinggan sa kwento. 1. Empanada 2. Melon 3. tinimpla 4. miryenda
5. mesa
F. Pagtataya (Evaluate)
G. Kasunduan:
Magsanay magbasa sa bahay.
Remarks/Puna:
ATTENDANCE: MASTERY LEVEL: DECISION:
(PUT A CHECK MARK)
MALE: 5=
4= _______ RETEACH
FEMALE: 3=
2= _______ PROCEED TO NEXT LESSON
TOTAL: 1=
0=
B. Pagganyak (Engage)
C. Pagtalakay (Explore)
Sa pagbabasa ng tula ay dapat bigkasin ng naaayon sa nilalaman at paksa. Dapat bigkasin nang maayos,
mabisa at may damdamin.
D. Pagyamanin (Explain)
Tanong:
1. Ano ang alagang hayop sa tula?
A. manok B. aso C. daga
2. Ano ang ibinibigay ng manok sa tula?
A. manok B. gulay C. itlog
E. Paglalapat (Elaborate)
Panuto :Kantahin ang awiting "Po at Opo". Ikahon ang magagandang ugali at mga magagalang na salita na
makikita sa awit. (Maaaring hanapin sa YouTube (( https://youtu.be/A-zrJv-Mjxc)
F. Pagtataya (Evaluate)
Panuto: Bigkasin nang may damdamin ang tula at sagutin ang tanong sa ibaba. Bilugan ang letra ng
tamang sagot.
Remarks/Puna:
ATTENDANCE: MASTERY LEVEL: DECISION:
(PUT A CHECK MARK)
MALE: 5=
4= _______ RETEACH
FEMALE: 3=
2= _______ PROCEED TO NEXT LESSON
TOTAL: 1=
0=
MELC/s: Nakasusulat ng malaki at maliit na letra ng wasto at malinaw na may tamang hagod(stroke) ayon sa
pagkakasunod-sunod MT1PWR- Ib-i-3.1
Content Standard: The learner demonstrates knowledge and skills in listening and communicating about familiar
topics, uses basic vocabulary, reads and writes independently in meaningful contexts,
appreciates his/her culture.
Performance Standard: Write the upper and lower case letters legibly, observing proper sequence of strokes
Mode of Delivery: Face to Face
Layunin:Nakasusulat ng malaki at maliit na letra ng wasto at malinaw na may tamang hagod (stroke) ayon sa
pagkasunod-sunod
Paksa: Malaki at Maliit na Letra
Sanggunian: SELF LEARNING MODULE – Region II
Pang-araw-araw na Gawain.
e. Mga Paalala Ukol sa “Health Protocols”
f. Pag-awit ng pampasiglang awitin.
A. Panimulang Gawain (Elicit)
Isulat ang malaking letra ng B,C,D,F,G,H,J,K,L,M,N,P,Q,R,S,T,V,W,X,Y,Z at isulat ang maliit na letra ang A E I
O U.
B. Pagganyak (Engage)
Isulat at Ibigay ang mga tunong ng mga sumusunod na letra
1. A
2. E
3. I
4. O
5. U
6. B
7. K
8. L
9. M
10. N
C. Pagtalakay (Explore)
Baybayin , kopyahin at isulat ang mga sumusunod na letra sa tuwid na linya ( A,E,F,H,I ,L,T)
D. Pagyamanin (Explain)
Isulat at baybayin ang mga sumusunod na letra.
1. Mm
2. Rr
3. Tt
4. Yy
5. Xx
E. Paglalapat (Elaborate)
Ibigay ang mga maliit at malaking letra ng mga sumusunod.
G. Kasunduan:
Magsanay magbasa sa bahay.
Remarks/Puna:
ATTENDANCE: MASTERY LEVEL: DECISION:
(PUT A CHECK MARK)
MALE: 5=
4= _______ RETEACH
FEMALE: 3=
2= _______ PROCEED TO NEXT LESSON
TOTAL: 1=
0=
MELC/s: Nakasusulat ng malaki at maliit na letra ng wasto at malinaw na may tamang hagod(stroke) ayon sa
pagkakasunod-sunod MT1PWR- Ib-i-3.1
Content Standard: The learner demonstrates knowledge and skills in listening and communicating about familiar
topics, uses basic vocabulary, reads and writes independently in meaningful contexts,
appreciates his/her culture.
Performance Standard: Write the upper and lower case letters legibly, observing proper sequence of strokes
Mode of Delivery: Face to Face
Layunin:Nakasusulat ng malaki at maliit na letra ng wasto at malinaw na may tamang hagod (stroke) ayon
sa pagkasunod-sunod
Paksa: Malaki at Maliit na Letra
Sanggunian: SELF LEARNING MODULE – Region II
Pang-araw-araw na Gawain.
g. Mga Paalala Ukol sa “Health Protocols”
h. Pag-awit ng pampasiglang awitin.
A. Panimulang Gawain (Elicit)
Isulat ang malaking letra ng A,E, F, H , I , L ,T at isulat ang maliit na letra ang A E I O U.
B. Pagganyak (Engage)
Ibigay ang mga tunong ng mga sumusunod na letra
11. A
12. E
13. I
14. O
15. U
16. B
17. K
18. L
19. M
20. N
C. Pagtalakay (Explore)
Baybayin , kopyahin at isulat ang mga sumusunod na letra sa tuwid na linya ( A,E,F,H,I ,L,T)
D. Pagyamanin (Explain)
Isulat at baybayin ang mga sumusunod na letra.
6. Mm
7. Rr
8. Tt
9. Yy
10. Xx
E. Paglalapat (Elaborate)
Ibigay ang mga maliit at malaking letra ng mga sumusunod.
B. B.
G. Kasunduan:
Magsanay magbasa sa bahay.
Remarks/Puna:
ATTENDANCE: MASTERY LEVEL: DECISION:
(PUT A CHECK MARK)
MALE: 5=
4= _______ RETEACH
FEMALE: 3=
2= _______ PROCEED TO NEXT LESSON
TOTAL: 1=
0=
Remarks/Puna:
ATTENDANCE: MASTERY LEVEL: DECISION:
(PUT A CHECK MARK)
MALE: 5=
4= _______ RETEACH
FEMALE: 3=
2= _______ PROCEED TO NEXT LESSON
TOTAL: 1=
0=