You are on page 1of 7

DEPARTMENT Republic of the Philippines

OF EDUCATION
Region XI
DIVISION OF DAVAO DEL SUR
SULOP NATIONAL HIGH SCHOOL
Talas, Sulop Davao Del Sur

PANG-ARAW-ARAW NA TALA Paaralan SHS-SULOP NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang 11


SA PAGTUTURO Guro LEIZL S. MAGALLANES Asignatura PAGSULAT AT PAGBASA

DAILY LESSON LOG

Petsa/Oras MAYO 8-12, 2023 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN 1.Nasusunod ang pamantayan sa pagsulat ng pansamantalang balangkas na papaksa,pangungusap at patalata.


2.Napagsusuri sa positibong dulot ng kasanayan sa pagbuo ng pansamantalang balangkas kaugnay ng pananaliksik.
3.Nakapagpapakita ng halimbawang pagbabalangkas kaugnay ng paksang sasaliksikin.
Nakasusunod Sa pamantayan Nakasusunod Sa pamantayan Nakasusunod Sa pamantayan Nakasusunod Sa pamantayan Nakasusunod Sa
A.Pamantayang Nilalaman
ng pagsulat ng masinop na ng pagsulat ng masinop na ng pagsulat ng masinop na ng pagsulat ng masinop na pamantayan ng pagsulat ng
pananaliksik. pananaliksik. pananaliksik. pananaliksik. masinop na pananaliksik.
Nakapagpapamalas ngNakapagpapamalas ng, Nakapagpapamalas ngNakapagpapamalas ng
Nakapagpapamalas ngkasanayan sa pananaliksik sa kasanayan sa pananaliksik sakasanayan sa pananaliksik sa kasanayan sa pananaliksik sa
kasanayan sa pananaliksik saFilipino batay sa kalaalaman sa Filipino batay sa kalaalaman sa Filipino batay sa kalaalaman Filipino batay sa kalaalaman
Filipino batay sa kalaalaman sa oryentasyon, oryentasyon, sa oryentasyon, sa oryentasyon,
oryentasyon, layunin,gamit,metodolohiya at layunin,gamit,metodolohiya at layunin,gamit,metodolohiya layunin,gamit,metodolohiya
B. Pamantayan sa Pagganap
layunin,gamit,metodolohiya at etika ng pananaliksik. etika ng pananaliksik. at etika ng pananaliksik. at etika ng pananaliksik.
etika ng pananaliksik. layunin,gamit,metodolohiya at layunin,gamit,metodolohiya at layunin,gamit,metodolohiya layunin,gamit,metodolohiya
layunin,gamit,metodolohiya at etika ng pananaliksik. etika ng pananaliksik. at etika ng pananaliksik. at etika ng pananaliksik.
etika ng pananaliksik.
DEPARTMENT Republic of the Philippines
OF EDUCATION
Region XI
DIVISION OF DAVAO DEL SUR
SULOP NATIONAL HIGH SCHOOL
Talas, Sulop Davao Del Sur

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Nabibigyang kahulugan ang Nabibigyang kahulugan ang mga Nabibigyang kahulugan ang Nabibigyang kahulugan ang Nabibigyang kahulugan ang
mga konseptong kaugnay ng konseptong kaugnay ng mga konseptong kaugnay ng mga konseptong kaugnay ng mga konseptong kaugnay ng
C. Mga Kasanayan sa pananaliksik pananaliksik pananaliksik pananaliksik pananaliksik
Pagkatuto
(Balangkas,konseptwal,balang- (Balangkas,konseptwal,balang- (Balangkas,konseptwal,balang (Balangkas,konseptwal,balan (Balangkas,konseptwal,bala
kasteoretikal,datos kasteoretikal,datos -kasteoretikal,datos g-kasteoretikal,datos ng-kasteoretikal,datos
empirical)F11PT-IVcd-89 empirical)F11PT-IVcd-89 empirical)F11PT-IVcd-89 empirical)F11PT-IVcd-89 empirical)F11PT-IVcd-89
II. NILALAMAN Pagsulat ng Tentatibong Pagsulat ng Tentatibong Pagsulat ng Tentatibong Pagsulat ng Tentatibong Pagsulat ng Tentatibong
balangkas balangkas balangkas balangkas balangkas
III. KAGAMITANG Tsart,batayang-aklat
PANTURO
A.Sanggunian Pagbasa at pagsusuri ng Iba’t Pagbasa at pagsusuri ng Iba’t Pagbasa at pagsusuri ng Iba’t Pagbasa at pagsusuri ng Iba’t Pagbasa at pagsusuri ng
ibang Teksto Tungo sa ibang Teksto Tungo sa ibang Teksto Tungo sa ibang Teksto Tungo sa Iba’t ibang Teksto Tungo sa
1. Mga Pahina sa Gabay ng 148-151 148-151 148-151 148-151 148-151
2. Guro
Mga Pahina sa 148-151 148-151 148-151 148-151 148-151
Kagamitang Pang-mag-
aaralPahina sa Teksbuk
3. Mga 148-151 148-151 148-151 148-151 148-151

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Process

B. Iba pang Kagamitang


IV.Panturo
PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magbigay ng mga salitang Ano ang positibong dulot ng Anu-ano ang uri ng balangkas? Balik-aral sa paksang
nakaraang aralin at/o maiuugnay sa salitang pagbabalangkas? tinalakay.
pagsisismula ng balangkas.
bagong aralin
Balangkas
DEPARTMENT Republic of the Philippines
OF EDUCATION
Region XI
DIVISION OF DAVAO DEL SUR
SULOP NATIONAL HIGH SCHOOL
Talas, Sulop Davao Del Sur

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Bakit mahalaga ang Pagbuo ng balangkas


B. Paghahabi sa layunin Bakit mahalaga ang balangkas balangkas? kaugnay ng paksang nais
ng aralin sa iyong pag-aaral? sasaliksikin.(Pangkatang
Gawain)

C. Pag-uugnay ng mga Talakayin sa klase ang tulong ng Sa bawat uri ng balangkas ay


halimbawa sa bagong balangkas upang maisaayos ang kinakailangan ng pormat na
aralin mga nakalap na mga datos. pagbabatayan sa pagbuo nito.

D. Pagtalakay ng bagong
Pagtalakay sa uri ng balangkas:
konsepto at
1. Balangkas na Paksa
paglalahad ng bagong
2. Balangkas na Pangungusap
kasanayan #1
3. Balangkas na Patalata
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at Iuulat ang paraan ng pagbuo
Iuulat ang uri ng pormat ng
paglalahad ng bagong ng balangkas.
balangkas.
kasanayan #2
DEPARTMENT Republic of the Philippines
OF EDUCATION
Region XI
DIVISION OF DAVAO DEL SUR
SULOP NATIONAL HIGH SCHOOL
Talas, Sulop Davao Del Sur

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Magsagawa ng palit-suri.
Makipagpalitan ng
halimbawang balangkas na
F. Paglinang sa Magbigay ng halimbawa ng
Talakayin ang positibong dulot nabuo ng bawat pangkat. Ng
kabihasaan pormat ng balangkas at tukuyin
ng pagbabalangkas. Suriin ang halimbawang
ang uri nito.
nabuo ng mgakamag-aral
Magbigay ng matalinong
puna at mungkahi
Magsalaysay ng isang palabas
na naibigan.
G. Paglalapat sa aralin sa
pang-araw-araw na Tanong:
buhay
Anu-ano ang naidudulot sa iyo
ng palabas?

Bumuo ng pansariling
plano para sa iyong
H. Paglalahat ng Aralin hinaharap gamit ang isa
sa pagbabalangkas na
tinalakay.
DEPARTMENT Republic of the Philippines
OF EDUCATION
Region XI
DIVISION OF DAVAO DEL SUR
SULOP NATIONAL HIGH SCHOOL
Talas, Sulop Davao Del Sur

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Magbalik-gunita sa isang
napanood na iyong naibigan
dahil sa kahalagahan at
kabuluhan ng nilalaman nito.
Gawan ito ng Balangkas na:

I. Pagtataya ng Aralin
Papangungusap

Papaksa Patalata

Pamagat

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
DEPARTMENT Republic of the Philippines
OF EDUCATION
Region XI
DIVISION OF DAVAO DEL SUR
SULOP NATIONAL HIGH SCHOOL
Talas, Sulop Davao Del Sur

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


B. Bilang ng mag-aaral
na nagangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation

C. Nakatulong ba ng
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos?Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nabuo na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
DEPARTMENT Republic of the Philippines
OF EDUCATION
Region XI
DIVISION OF DAVAO DEL SUR
SULOP NATIONAL HIGH SCHOOL
Talas, Sulop Davao Del Sur

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Pinagtibay ni :

LEIZL S. MAGALLANES FAYE CONSSESA L. MONEJAR, MAED MERCY FE M. MOPAL, ED.D.


Teacher III Master Teacher II Principal II – Sulop NHS

You might also like