You are on page 1of 5

SCHOOL Grade Level

DETAILED LESSON TEACHER Quarter


PLAN SUBJECT DATE

LAYUNIN
(OBJECTIVE)

A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mag-aaral ay…


(CONTENT STANDARDS)
naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili
bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mag-aaral ay…
(PERFORMANCE STANDARDS)
buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa
sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing
Pamamaraan
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Nailalarawan ang pansariling pangangailan: pagkain, kasuotan at iba pa
(LEARNING COMPETENCIES) at mithiin para sa Pilipinas
Week 2
II. NILALAMAN Ang Aking Pansariling Pangangailangan
(CONTENT)

III. KAGAMITANG PANTURO


(LEARNING RESOURCES)

A. SANGGUNIAN (References)

1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Melc Curriculum Guide ArPan 1 page: 24


2.Mga Pahina sa Kagamitang

Pangmag-aaral

3.Mga Pahina sa textbook Pivot4AS LM pages: 12 – 14


4.Karagdagang kagamitan mula Internet
sa postal ng Learning Resources

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Powerpoint Presentation

A. BALIK-ARAL SA Pagkatapos ng araling ito, inaasahang matutuhan mo ang paglalarawan


NAKARAANG ARALIN ng pansariling pangangailangan tulad ng pagkain, kasuotan at iba pa at
AT/O PAGSISIMULA NG mithiin para sa Pilipinas.
BAGONG ARALIN.
(Reviewing previous lesson/
presenting the new lesson)
(ELICIT)
B. PAGHAHABI NG LAYUNIN Gawain sa Pagkatuto:
NG ARALIN. Piliin at isulat sa kuwaderno ang mga bagay na iyong kailangan sa
araw- araw.
(Establishing a purpose for
the lesson)

C. PAG-UUGNAY NG MGA Gawain sa Pagkatuto:


HALIMBAWA SA BAGONG Tingnan ang mga larawan sa bawat bilang, lagyan ng tsek () ang
ARALIN. nagpapakita ng iyong pansariling pangangailangan at ekis (X) kung
hindi. Gawin ito sa kuwaderno.
(Presenting
examples/instances of

the new lesson) (ENGAGE)


D. PAGTALAKAY NG Mahalagang matutuhan mo na ang bahay, pagkain at damit ay ang
iyong mga pangunahing pangangailangan.
BAGONG

KONSEPTO AT PAGLALAHAD
Gawain sa Pagkatuto:
NG BAGONG KASANAYAN
Lagyan ng bilang mula 1, 2, 3, 4 at 5 ang naglalarawan ng mga bagay
#1
na binibigyang halaga ayon sa pangunahing kailangan. Ang unang
(Discussing new concept and halimbawa ay gamitin na gabay.

practicing new skills #1)


(EXPLAIN)

. PAGTALAKAY NG BAGONG Gawain sa Pagkatuto:


KONSEPTO AT Gumupit mula sa mga lumang magazine o pahayagan ng sampung (10)
PAGALALAHAD NG BAGONG larawan ng mga pansarili mong pangangailangan. Idikit ang mga ito
kuwaderno.
KASANAYAN #2

(Discussing new concept and

practicing new skills #2)


(EXPLORE)

F. PAGLINANG SA Gawain Pagkatuto:


KABIHASAAN (Tungo sa
Basahin ang sitwasyon sa bawat bilang. Sagutin ang mga tanong.
formative assessment)
Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
Developing mastery (Leads to
formative assessment) 1. Gutom kang umuwi galing sa eskuwelahan, binigyan ka ng iyong
nanay ng pera upang bumili ng makakain. Anong pagkain ang
dapat mong bilihin?

a. tinapay b. soft drinks c. kendi d. sitsirya

2. Isang tanghali ay biglang umulan nang malakas, buti na lang ay


may bahay na masisilungan ang iyong pamilya. Bakit sa palagay
mo ay mahalaga ang tahanang masisilungan?

a. dahil masaya sa labas kapag gabi

b. dahil nakakatamad lumabas kapag umulan

c. dahil ito ang magsisilbing proteksiyon sa anumang unos

d. dahil may ipagmamayabang ka

G. PAGLALAPAT NG ARALIN
SA PANG-ARAW-ARAW NA
BUHAY

(Finding practical/application

of concepts and skills in daily


living)

PAGLALAHAD NG ARALIN

(Making generalizations and


abstractions about the lesson)

(ELABORATE)

H. PAGTATAYA NG ARALIN

(Evaluating Learning)
(EVALUATION)

I. KARAGDAGANG GAWAIN
PARA SA TAKDANG ARALIN
AT REMEDIATION.

(Additional activities for


application or remediation)
(EXTEND)

V. REMARKS

You might also like