You are on page 1of 6

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 30 – OCTOBER 4, 2019 (WEEK 8-DAY5) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- Nakikilala ang mga letra sa PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ng ibinigay na salita. kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag demonstrates demonstrates
wastong pakikitungo sa Naibibigay ang mga tunog ng pagsasalita at pagpa- unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding ofspace
ibang kasapi ng pamilya at mga letra sa alpabeto Zz pahayag ng sariling ideya, sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole awareness in
kapwa tulad ng pagkilos at Naibibigay ang unahang tunog kaisipan, karanasan at kasapi nito at bahaging numbers up to 100 preparation for
pagsasalita ng may katinig ng ibinigay na salita. damdamin ginagampanan ng bawat including money participation in
paggalang at pagsasabi ng Naisusulat ang mga pantig, PN: Naipamamalas ang isa physical activities.
katotohanan para sa salita, parirala na may tamang kakayahan sa mapanuring
kabutihan ng nakararami pagitan ng mga letra, salita at pakikinig at pag-unawa sa
parirala. napakinggan
Naisusulat ang malaki at maliit
na letrang Ff/Zz.
Napagtatapat ang salita at mga
larawan.
Naiintindihan na may tamang
pagbaybay ng mga salita.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the Nababasa ang usapan, Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
matapat sa lahat ng name and sound of each letter. tula, talata, kuwento nang buong pagmamalaking is able to apply addition performs movement
pagkakataon MT1PWR-IIa-i-2.1 Identify may tamang bilis, diin, nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole skills in a given space
upper and lower case letters. tono, antala at ekspresyon ng sariling pamilya at numbers up to 100 with coordination.
bahaging ginagampanan including money in
ng bawat kasapi nito sa mathematical problems
malikhaing and real- life situations.
pamamamaraan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIg-i– 5 MT1PWR-IIa-i-1.2 Give the • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang Written Summative Test M1NS-IIi-34.1 PE1PF-IIa-h-2
Isulat ang code ng bawat kasanayan. beginning letter/sound of the pasalita ang mga visualizes, represents, and
Nakapagsasabi ng totoo sa name of each picture. naobserbahang pangyayari solves routine and non- engages in fun and
magulang/ MT1PWR-IIa-i-4.1 Match sa paaralan (o mula sa routine problems involving enjoyable physical
words with pictures and sariling karanasan) subtraction of whole activities with
nakatatanda at iba pang objects. • F1PN-IIf-8 numbers including money coordination
kasapi ng mag- Napagsusunod-sunod ang with minuends up to 99
anak sa lahat ng mga pangyayari sa with and without
pagkakataon upang napakinggang regrouping using
maging maayos ang kuwento sa tulong ng mga appropriate problem
samahan larawan solving strategies and
12.1. kung saan papunta/ tools.
nanggaling
12.2. kung kumuha ng
hindi kanya
12.3. mga pangyayari sa
paaralan na nagbunga ng
hindi pagkakaintindihan
12.4. kung gumamit ng
computer sa paglalaro
imbis na sa pag-aaral

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng K-12 Curriculum CG p12. TG (Basa Pilipinas)
Guro MTB-MLE Teaching Guide pp. p. 169-171
Curriculum Guide p. 17 Curriculum Guide p. 13
276-294

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan LRMDS
mula sa portal ng Learning larawan, video clips,tsart
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang
tunog na Ff/Zz plaskard
Tsart ng kwento.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Bakit mo kailangang Balik-aralin ang mga napag- Ipaalala sa mga bata na Ano ang ginagamit sa Pagtambalin ang
at/o pagsisimula ng bagong sabihin sa iyong magulang aralan mula sa unang araw ang tema para sa linggong mental math? larawan at gawain.
aralin. ang tunay na halaga o hanggang sa ika-apat na araw. ito ay iba’t ibang laro. Original File Submitted Gumamit ng guhit.
presyo ng bagay na bibilin Ano ang tunog ng Ff? Zz? Gabayan sila sa paglalaro and Formatted by DepEd Gawain
mo? Muling ipabasa: ng “Nanay, Tatay, Gusto Club Member - visit Larawan
Fatima folder zoo zero Kong depedclub.com for more 1. Pag-indayog ng
Ano ang unang tunog ng mga Tinapay.” kanang binti
larawan? 2. Paglukso sa
Zebra Zeny zoo Zita Kaliwang paa
Ano ang unang tunog ng 3. Pag-indayog ng
mga larawan? Kaliwang binti.
4. Paglukso sa
Kanang paa.
5. Pag-indayog sa
gawing likuran.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan mo na ba na Awit: Ano ang tunog ng titik Laro: Subtraction Wheel Awit: Ako ay May Ulo
makatanggap ng labis o Ff? Zz? (Bigyan ng angkop na
sobrang sukli? Ano ang Picking Fruit Game: galaw o kilos)
ginawa mo?Bakit? Subtraction Facts

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sa Kantina Ikaw ba ay


sa bagong aralin. Oras ng rises, nakapila nakalulundag nang
ang mga bata habang magkalayo ang mga
bumibili ng merienda sa paa? Naisasabay mo ba
kantina. Puto at jus ang ang palakpak ng iyong
binili ni Janine. mga kamay sa iyong
Nagbayad siya ng paglundag?
limampiso para sa puto at
limampiso para sa jus.
Nakabalik na siya sa silid-
aralan nang mapansin niya
na sobra ng limampiso ang
naisukli ni Ate Tere sa
kanya. Dali-daling bumalik
sa kantina si Janine at
isinauli ang sobrang sukli.
Dahil sa kanyang ginawa,
nahirang siyang” Star Kid.”
Yon ang ibinibigay sa mga
batang tulad niya na
nagpapakita ng katapatan
sa kanilang paaralan.
Tuwang-tuwa ang guro ni
Janine sa kanya.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto 1. Anong oras naganap ang Alin sa mga salita ang Ipakita ang pabalat ng 1. Mayroon akong suliranin.1. Gawain: (Imumustra ng
at paglalahad ng bagong kwento? pangalan ng tao? aklat na Si Pilong Patago- Tulungan ninyo akong guro sa harap)
kasanayan #1 2. Bakit nagbalik si Janine sa Pagbigayin ang mga bata ng tago. Tanungin ang mga mahanap ang sagot. Paglundag ni Jack
kantina? halimbawa. bata kung anong Panimulang Ayos:
3. Anong ugali ang ipinakita impormasyon ang makikita Nagluto ang nanay ng 13 Tumayo na
ni Janine? sa pabalat. pakete ng ispageti para sa magkatabi ang mga
4. Ano ang nagging Ipatukoy sa kanila ang kaarawan ni Julia. 8 paa at mga bisig ay
gantimpala niya? pamagat, may-akda, at pakete ang nailuto at nakababa.
5. Kaya mo bang gayahin si tagaguhit ng aklat. naubos. Lumundag nang
Janine? Tulungan sila sa Ilang pakete pa ang magkalayo ang mga
pagbanggit ng mga natira? paa sabay ng mga
detalyeng ito kung kamay lampas sa ulo.
kinakailangan. Lumundag at
pagtabihin ang mga
paa sabay ang pagbaba
bg mga kamay sa tabi.
(a-b)
Lumundag muli, ang
kanang paa ang nasa
unahan na ang mga
kamay ay
pumapalakpak lampas
sa ulo.
Pagpalitin ang ayos
ng mga paa na ang
mga kamay ay nasa
tabi.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pakinggan: A. Pagsulat sa letrang Ff/Zz Gawin ang bahaging: Ano ang dapat kong
at paglalahad ng bagong Ang Batang Matapat B. Pagbuo ng pantig, salita, Muling pagbasa sa kwento alamin para masagot ang
kasanayan #2 Minsang inutusan ang parirala See TG Basa Pilipinas pp. aking tanong? Ano ba ang
batang si Juan Za ze zi zo zu 189-170 hinahanap ko?
Para bumili ng ulam, doon Fa fe fi fo fu Ilan ang mga pakete ng
sa tindahan. ispageti na natira?
Halaga ng binili ,totoong Ano ang dapat kong
sinabi gawin para malaman kung
Pati na ang sukli, kanyang ilan lahat ang sagot?
isinauli.
Sagutin:
1. Sino ang batang
nautusan?
2. Ano ang bibilin niya?
3. Saan siya bibili?
4. Ano ang isinauli niya?
5. Anong uri ng bata si
Juan?

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Lutasin: C. Spell Me Sabihin kung ano ang Pangkatang
araw-araw na buhay Pinabili kayo ng inyong Fatima carrot jacket zoo tinatanong o hinahanap sa Pagpapakitang Kilos
guro ng aklat-sanayan sa lobo mga sumusunod na
halagang limampiso. problema.
Binigyan ka ng nanay ng May 45 na saging sa tray.
sampung piso. 23 na saging ang nabili.
Ano ang iyong gagawin Ilang saging ang natira?
sa sukli? Ano ang hinahanap sa
problema na ito?
A. Bilang ng mga saging
B. Bilang ng mga mansanas
C. Bilang ng mga bayabas
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat mong Ano ang tunog ng Ff/Zz? Sa paghanap ng sagot sa Ano ang mabuting
gawin sa labis o sobrang suliranin , ano ang dapat naidudulot ng ganitong
sukli? na unang hanapin? (what uri ng pag-eehersisyo
Tandaan: is asked) sa ating katawan?
Isauli ang sobrang sukli. Tandaan:
Tandaan: Ang paglundag ni
Ang unang hakbang sa jack ay nakatutuwang
pagsuri ng problema ay ehersisyo. Ito ay
sabihin ang hinahanap o nakatutulong sa
tinatanong. pagpapalakas n gating
binti at paa. Mawiwili
ang mga bata sa
ehersisyong ito.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng ____ kung tama Ayusin ang mga titik na akma Gawin ang bahagi ng Ano ang hinahanap o Pagtambalin ang
at _____ kung mali. sa kahon upang makabuo ng pagtataya tinatanong sa bawat larawan at gawain.
__1. Ibinalik ni ate ang salita. See Basa Pilipinas pp. 170- suliranin? Gumamit ng guhit.
sobrang sukli ni Ate Ana sa 171 1. 16 lobo, 7 lobo ang Gawain
kanya. pumutok Larawan
1. ozo Ilang lobo ang 1. Paglundag na
__2. Dahil kailangan ni natira? nakataas ang kamay
kuya ng pera, hindi na niya 2. Pagtayo
isinoli kay nana yang sobra 2. razeb 2. 45 na ibon, 23 ibon ang nangmagkatabi
sa perang hiningi niya. nakalipad. ang mga paa
__3. Binilang ni Allen ng Ilang mga ibon ang naiwan 3. Pagbaba ng mga
sukli niya at nalaman 3. derfol sa hawla? Kamay sa tabi
niyang ito ay sobra kaya 4. Paglundag na
agad niya itong isinoli. 3. 20 itlog sa tray. 10 itlog Nakabuka ang paa
__4. Hindi na naalala ni 4. roze ang niluto. 5. Paglundag nang nasa
nana yang kanyang sukli sa Ilan ang natira sa tray? tabi
tindahan kaya hindi na ito ang mga kamay
ibinigay ng tindera. 5. taZi 4. 17 kulig , 6 na
__5. Ang pagsasauli ng kulig ang nabenta.
sobrang sukli ay tanda ng Ilang kulig ang natira?
pagiging matapat.
5. 27 holen, 13
holen ang pinamigay .
Ilang holen ang natira?
J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo Isulat sa kwaderno: Lutasin: Pag-aralan ang iba’t
takdang-aralin at remediation Ako ay natatangi. Ang Ff Ff Ff Ff Ff 35 na mga bata. 16 ibang kilos na
bawat batang katulad ko Zz Zz Zz Zz Zz ang mga babae. natutuhan sa bahay.
ay may kakayahan. Ilan ang mga lalaki?
Pauunlarin ko ang aking Iguhit ang mga binigay na
sarili. datos.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like