You are on page 1of 7

School: MRMES Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: SALLY S. NAVARRO Learning Area: MAPEH


Teaching Dates and Time: JANUARY 3-5, 2024 (WEEK 7) Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical Demonstrates understanding of Demonstrates understanding
symbols and demonstrates lines, color, shapes, of
understanding of concepts space, and proportion through participation in and
pertaining to melody. drawing. assessment
of physical activities and
physical fitness
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement and Sketches and paints a landscape Participates and assesses
range and be able to create or mural using shapes and colors performance in physical
and perform simple melodies appropriate to the way of life of activities. assesses physical
the fitness
cultural community.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Creates simple melodic lines Paints the sketched landscape ● Assesses regularly
(Isulat ang code sa bawat MU4ME-IIg-h-7 using colors appropriate to the participation in physical
kasanayan) cultural community’s ways of life activities based on physical
A4EL-IIe activity pyramid;
A4EL-IIf PE4PF-Ib-h-18
● Executes the different skills
involved in the game;
PE4GS-Ic-H-4
● Recognizes the value of
participation in physical
activities; PE4PF-Ib-19
Ang Likhang Melody Krokis ng Pamayanang Kultural Paglalaro ng Lawin at Sisiw
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, papel o bond paper Audio-visual presentations,
larawan lapis, pambura larawan, mga kagamitan sa
ruler laro
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E.
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Balikan ang nakaraang aralin. Unawaain at sagutin ang mga Maayos ba at matatag ang
o pasimula sa bagong aralin tinutukoy sa bawat bilang. Isulat iyong katawan? Mayroon ka
(Drill/Review/ Unlocking of ang sagot sa puzzle. bang sapat na lakas, bilis at
difficulties) liksi sa pagkilos at pag-isip
upang magampanan ang mga
pang araw-araw na gawain? Sa
palagay mo, handa ba ang
iyong katawan sa malakas,
mabilis at maliksing pagkilos?

PABABA
Dito ipinagdiriwang ang Flower
Festival
Lungsod kung saan
ipinagdiriwang ang Tinagba
Festival
Salitang nangagahulugang
panahon ng pagyabong
PAHIGA
Makulay na pista na
ipinagdiriwang sa Lucban,
Quezon
Ipinagdiriwabg bilang parangal sa
santong patron ng bayan
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Kumanta ng isang awitin. Pagmasdan at suriin ang larawan. Isagawa muna ang
(Motivation) Pampasiglang Gawain: Piliin
lamang ang mga kayang
isagawa.
1. Paghuli ng alagang manok.
2. Pagjogging ng 30 minuto.
3. Jumping jack sa loob ng 20
minuto.
4. Pag akyat at pagbaba na
mayroong buhat na mabigat na
bagay sa hagdanan.
5. Pagtalon talon hanggang sa
finishline para kunin ang
basket na may laman.
6. Paglaro ng sack race.
C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang liriko ng awitin.
halimbawa sa bagong aralin Pansinin ang mga nota na
(Presentation) ginamit.

Ngayon, subukan natin ang


iyong kakayahan sa
pamamagitan ng hablutan ng
buntot. Gusto mo na bang
maglaro? Bakit nga ba dinagit
ng Lawin ang sisiw?

Ang larong Lawin at Sisiw ay isa


ring laro na tumutulong sa
pagpapaunlad ng kasanayan sa
pagiging mabilis at maliksi.
Nagagamit din dito ang lakas at
tatag ng kalamnan. Tinatawag
din ang larong ito na “Touch
the Dragon`s Tail”, “Hablutin
mo ang Buntot Ko” at iba pa.
Sa paglalaro nito, kailangang
maging listo at maliksi upang
maagaw ang panyo. Kailangan
ng mga sisiw ang proteksiyon
katulad ng isang manlalaro.
Layunin ng inahin na iiwas ang
kanyang mga sisiw mula sa
mga kamay ng lawin.
D. Pagtatalakay ng bagong Umisip ng awiting alam na ninyo. Kapansin-pansin na ang mga Mga Alituntunin sa Paglalaro
konsepto at paglalahad ng Awitin ito at sabayan ng pagtapik bagay sa kapaligiran ay may iba’t- ng Lawin at Sisiw
bagong kasanayan No I ng rhythmic pattern ng awit. ibang hugis, laki, kulay gaya ng 1. Bumuo ng anim na pangkat
(Modeling) Ichant din ang lyrics ayon sa mga bundok, dagat, gusali at iba na may bilang na sampo o higit
rhythmic pattern ng awit. pang likas at di-likas na pa. Dapat pantay ang bilang ng
istruktura. Mayroong mga bagay mga malalaro sa mga pangkat.
na malapit at mayroon din naman 2. Maglaban-laban ang
na malayo. Ang mga malalapit na pangkat 1 at pangkat 2,
bagay ay nagiging malaki sa pangkat 3, at pangkat 4.
paningin kumpara sa mga 3. Ang nakakatanda ang
malalayong bagay. Sa sining, magbibigay ng hudyat sa
tinatawag itong ilusyon ng pagpapasimula ng laro, at siya
espasyo. rin ang tagahatol nito.
Itinatampok ang kapaligiran 4. Pumili ng pinakamalakas sa
bilang paksa sa paggawa ng mga manlalaro na siyang
krokis o pagguhit ng landscape o maging lider o nasa unahan ng
tanawin. Kailangang isaalang- hanay.
alang ang espasyo, balance at 5. Mamili rin ng isa pang
proporsyon upang maging mas maliksing manlalaro na siyang
makatotohanan ang larawang nasa hulihan ng hanay.
iguguhit. 6. Ikakabit ang dalawang
kamay sa baywang ng kasunod
na manlalaro at kailangang
higpitan ang pagkakahawak
nito.
7. Lagyan ng panyo sa likod
malapit sa baywang ang huling
manlalaro ng bawat pangkat.
8. Kailangan nakahanay nang
maayos ang bawat pangkat
bago umpisahan ang paglalaro.
9. Sa paghudyat ng guro,
magsimulang iikot ang bawat
pangkat at sikaping maagaw ng
lider ang panyo na nasa likod
ng huling manlalaro sa pangkat
ng kalaban. Kapag naagaw ng
kalaban ang panyo, bigyan sila
ng puntos.
10. Ang makakuha ng mataas
na puntos ay siyang panalo.
E. Pagtatalakay ng bagong Suriin ang rhythmic pattern.
konsepto at paglalahad ng Gamit ang mga so-fa syllables na
bagong kasanayan No. 2. do, re ,mi, fa, so , la, ti, do. Awitin
( Guided Practice) ang nabuong komposisyon.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Umisip ng isang paborito mong Likhang Sining: Pagguhit ng Isang Ipalaro sa mga bata ang Lawin
araw araw na buhay bagay, tao o hayop. Gumawa ng Pamayanang Kultural at Sisiw
(Application/Valuing) dalawang hanay ng pangungusap 1. papel o bond paper
tungkol sa naisip mo. Gumawa ng 2. lapis
limguhit o staff. Isulat sa ibaba 3. pambura
nito ang ginawa mong 4. ruler
pangungusap at lagyan ng
katapat na mga nota sa limguhit. Pamamaraan:
Maaari mong gamitin ang whole 1. Planuhin ang paksang
note, half note, quarter note, gagamitin. Isipin ang kawili-wiling
eighth note. Hatiin mo ang mga tanawin sa inyong lugar na nais
nota sa mga sukat (measure) mong iguhit.
ayon sa inilagay mong 2. Maglagay ng tanda para sa
palakumpasan. Tandaan kung ito espasyo, kung alin ang
ay apatan apat na bilang sa isang paglalagyan ng foreground,
sukat, tatlong bilang at kung middle ground at background.
dalawang bilang. Tandaan din na 3. Gamit ang balanse sa pagguhit,
ang whole note ay may 4 na sundin ang mga pamantayan.
bilang, half note ay dalawa, 4. Bigyang-pansin din ang
quarter note ay isa at eighth note proporsyon ng mga baga-bagay
ay kalahati. Sige, gawin mo na na iguguhit para higit na
ang iyong komposisyon. makaktotohanan ang dibuho
5. Lagyan ng pamagat ang
natapos na likhang-sining.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga alintuntunin sa 1. Ang mga larong patintero,
(Generalization) paglikha paglikha ng melody? agawang panyo, agawang
base, lawin at sisiw ay
_________________________
_________________________
_________
2. Pinapaunlad ng mga larong
ito
ang______________________
___________
3. Aking napagtanto
na_______________________
_______________________
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang pitch name sa unang Piliin ang titik ng tamang sagot. Piliin ang titik ng tamang sagot.
larawan at isulat ang so-fa Isulat ang iyong sagot sa papel. _________1. Ang pagkilos sa
syllables sa pangalawang 1. Ang _________ ang tawag sa maliksing paraan ay sukatan ng
larawan. Gawin ito sa iyong kaugnayan ng mga bagay sa A. Agility C. balance
kwaderno. larawan batay sa laki at taas ng B. Coordination D. flexibility
mga ito. _________2. Ang pakikilahok
A. Laki B. Krokis C. Proporsyon sa gawaing pisikal ay mahalaga
2. Ito naman ang tawag sa dahil ito ay _____________
larawan na ang karaniwang paksa A. nagpapalakas ng katawan
ay mga bundok, burol o puno? B. nakakatulong sa magandang
A. Landscape B. Espasyo pakikipagkapuwa.
C. Kulay C. nagpapatatag ng katawan
3. Bakit kailangang isaalang-alang D. nahat ng nabanggit
ang proporsyon at espasyo sa _________3. Ang _________
pagguhit? ay pagtataglay ng kakayahang
A. Upang maging makulay ang makahila o makatulak ng
larawang iginuhit mabigat na puwersa.
B. Upang maging kakaiba ang A. tatag ng kalamnan
larawang iginuhit. B. lakas ng kalamnan
C. Upang maging mas C. bilis
makatotohanan ang larawang D. liksi
iginuhit. _________4. Ang
_____________ naman ay
pagtataglay ng kakayahang
makahila o makatulak ng mas
magaang bagay o puwersa
nang paulit-ulit, o mas matagal
na panahon.
A. tatag ng kalamnan
B. lakas ng kalamnan
C. bilis
D. liksi
_________5. Kapag nadapa
ang iyong kalaban sa laro, alin
sa mga sumusunod ang
gagawin mo?
A. pagtawanan siya
B. magkunwari na hindi nakita
C. tutulungan siya
D. isumbong sa guro
J. Karagdagang gawain para sa Sa isang talata, isulat ang iyong
takdang aralin karanasan sa paglalaro. Sabihin
(Assignment) kong ano ang naramdaman
mo? Kung bakit mahalaga
itong gawin at kung ano ang
mga magagandang natutunan
mo sa paglalaro.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like