You are on page 1of 13

Paaralan ST.

MARY ELEMENTARY Baitang IKAAPAT


SCHOOL
GRADE 4 Guro KAROL M. MELENDEZ Asignatura ESP
Daily Lesson Log Petsa JANUARY 3-5, 2023 Markahan IKALAWA
Oras (Week 7)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng Mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa and paggalang sa Karapatan ng kapwa.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
Pagkatuto paggalang sa iba sa mga paggalang sa iba sa mga paggalang sa iba sa mga paggalang sa iba sa mga paggalang sa iba sa mga
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
sumusunod na sumusunod na sumusunod na sitwasyon: sumusunod na sumusunod na
sitwasyon: sitwasyon: c. kapag mayroong sakit sitwasyon: sitwasyon:
c. kapag mayroong sakit c. kapag mayroong sakit d. pakikinig kapag may c. kapag mayroong sakit c. kapag mayroong sakit
d. pakikinig kapag may d. pakikinig kapag may nagsasalita/ d. pakikinig kapag may d. pakikinig kapag may
nagsasalita/ nagsasalita/ nagpapaliwanag nagsasalita/ nagsasalita/
nagpapaliwanag nagpapaliwanag EsP4P-IIf-i21 nagpapaliwanag nagpapaliwanag
EsP4P-IIf-i21 EsP4P-IIf-i21 (MELC 8) EsP4P-IIf-i21 EsP4P-IIf-i21
(MELC 8) (MELC 8) (MELC 8) (MELC 8)
D. Mga Layunin sa Pagkatapos ng aralin, Pagkatapos ng aralin, Pagkatapos ng aralin, Pagkatapos ng aralin, Pagkatapos ng aralin,
Pagkatuto inaasahan ang mga mag- inaasahan ang mga mag- inaasahan ang mga mag- inaasahan ang mga inaasahan ang mga
aarala na: aarala na: aarala na: mag-aarala na: mag-aarala na:
a. naipapakita ang a. naipapakita ang a. naipapakita ang a. naipapakita ang a. naipapakita ang
paggalang kapag may paggalang kapag may paggalang kapag may paggalang kapag may paggalang kapag may
sakit at pakikinig sa sakit at pakikinig sa sakit at pakikinig sa sakit at pakikinig sa sakit at pakikinig sa
nagsasalita; nagsasalita; nagsasalita; nagsasalita; nagsasalita;
b. naisasagawa ang b. naisasagawa ang b. naisasagawa ang b. naisasagawa ang b. naisasagawa ang
paggalang sa may sakit paggalang sa may sakit paggalang sa may sakit at paggalang sa may sakit paggalang sa may sakit
at pakikinig sa at pakikinig sa pakikinig sa nagsasalita; at pakikinig sa at pakikinig sa
nagsasalita; at nagsasalita; at at nagsasalita; at nagsasalita; at
c. naisasabuhay ang c. naisasabuhay ang c. naisasabuhay ang c. naisasabuhay ang c. naisasabuhay ang
paggalang sa iba. paggalang sa iba. paggalang sa iba. paggalang sa iba. paggalang sa iba.
II.NILALAMAN Paggalang sa May Sakit Paggalang sa May Sakit Paggalang sa May Sakit Paggalang sa May Sakit Paggalang sa May Sakit
at Pakikinig sa at Pakikinig sa at Pakikinig sa at Pakikinig sa at Pakikinig sa
Nagsasalita Nagsasalita Nagsasalita Nagsasalita Nagsasalita
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
pp. 74-96 pp. 74-96 pp. 74-96 pp. 74-96 pp. 74-96
2. Mga pahina sa pp. 128-164 pp. 128-164 pp. 128-164 pp. 128-164 pp. 128-164
Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa ADM ESP 4 Ikalawang Markahan – Modyul 4
Teksbuk PIVOT Leaner’s Material Ikalawang Markahan
4. Karagdagang https://lovepik.com/ https://
Kagamitan mula images/manga.html www.freepik.com/
sa portal ng
Learning
premium-vector/
Resource teacher-students-are-
studying-classroom-
cartoon-
vector_38940415.htm
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan, PPT, Mga larawan, PPT, Mga larawan, PPT, Mga larawan, PPT, Mga larawan, PPT,
Panturo tarpapel, show-me tarpapel, show-me board, tarpapel, show-me board, tarpapel, show-me tarpapel, show-me
board, marker, at marker, at pambura marker, at pambura board, marker, at board, marker, at
pambura pambura pambura
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Paano mo maipamamalas Ano ang saloobin mo Ipaliwanag ang Right to
nakaraang aralin at/o Alin sa mga sumusunod ang paggalang sa mga dito sa katagang ito: Rest na nasa Listahan
pagsisimula ng
bagong aralin.
ang nagpapakita ng taong nagpapahinga at Kung ano ang nais ng Human Rights
paggalang at respeto sa nag-aaral? mong gawin s aiyo ay (UNESCO-Article 24.
kapwa. Magbigay ng sitwasyon. siya ring gagawin mo sa
1. Hindi nililipat ang iyong kapwa-tao.
channel ng TV
hangga’t hindi pa tapos
manood ang iba.
2. Iniiwasan ang
pakikipaglaro sa mga
kaibigan sa panahon
ng pagsusulit.
3. Marahan sa pagsasara
ng pinto at
Nasisiyahan ka ba sa pagkilos kapag may
ipimamamalas ng mga natutulog.
bata sa larawan? Bakit? 4. Iniiwasan
magpatugtog ng malakas

kapag nag-aaral ang


kapatid/kapit-
bahay.
5. Iniiwasan ang
paglalaro ng mobile
games sa araw ng rebyu.
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin

Naglalaro habang
nagpapahinga ang Tatay
Pag-aralan ang larawan. Ano ang dapat nating
na may sakit. Ano ang
May paggalang ba sa gawin kapag may Kapag nagtuturo ang
gagawin mo?
may sakit ang ginagawa nagsasalita o guro, ano ang dapat
ng babae sa larawan? nagpapaliwanag? nating gawin?
Bakit? Ano ang pwede Nakikinig ba kayo sa
nating gawin kapag may inyong mga magulang? Ano ang saloobin niyo
sakit ang tao? tungkol sa mga
larawan? May
paggalang ba?

C. Pag-uugnay ng mga Basahin muli ang Basahin ang kuwento. Tunghayan at pag- Nasubukan mo na bang Buuin ang konsepto.
halimbawa sa bagong kuwento na Salamat sa Paggalang aralang mabuti ang mga hindi
aralin.
nakinig sa
pinamagatang larawan. pagtuturo ng iyong Ang pagpapakita ng
“Paggalang Palaging Si Tiya Juling ay isang paggalang tuwina sa
guro? Ano ang nangyari
Isaalang-alang” guro sa Mababang ibat ibang sitwasyon ay
Pagkatapos ay sagutin Paaralan ng Mamboc. Sa sa marka mo?
Nagpakita ka ba ng tanda ng
ang mga tanong sa pag-uwi niya sa hapon,
paggalang sa iyong ___________________
sumunod na pahina. bitbit niya ang maraming
1. Sino ang matagal ng aklat na babasahin. ___________________
inaantay ni Ben? Inaabot siya ng guro? Bakit? ___ sapagkat
2. Ano ang trabaho ng hatinggabi sa ___________________
nanay ni Ben? paghahanda ng mga Bakit mahalaga na ___________________
3. Bakit hindi maaring kagamitang panturo ng matutunan mong ________________.
makapiling agad ni Ben gagamitin niya igalang ang ibang tao
ang kanyang nanay sa kinabukasan. kapag sila ay
pag-uwi nito? Tuwing Sabado,
nagsasalita o
4. Anong magandang nakaugalian n ani Tiya
pag-uugali ang ipinakita Juling na maglaba ng nagpapaliwanag?
ni Ben? kaniyang mga damit s
5. Kung ikaw si Ben, aumaga. Pagdating
tutularan mo ba ang naman ng hapon,
ginawa niya? Bakit? natutulog siya at
nagpapahinga.
Kakaiba ang araw na ito
ng Sabado. Hindi
naglaba si Tiya Juling.
Nasa loob lamang siya
ng kaniyang silid at
nakahiga sa kaniyang
kama. Nang araw na
iyon, bisita naming sa
bahay ang akingmga
pinsan. Masaya ang
lahat. May ilan pa na
tumatawa nang malakas
at patak-takbo hanggang
sa loob ng silid ni Tiya
Juling.
Kinausap ko ang aking
mga pinsan. “Maari ba
ninyong hinaan ang
inyong boses dahil
nagpapahinga si Tiya
Juling sa kaniyang silid?
Iwasan din muna
ninyong pumunta sa
kaniyang silid upang
hindi siya maabala,” ang
sabi ko sa kanila. “Sige,
Raul,” ang pasang-ayong
sagot ng aking mga
pinsan. Itinuloy naming
ang masayang
kuwentuhan subalit
nagging maingat kami na
maistorbo si Tiya Juling.
Pagdating ng hapon,
lumabas na ng kaniyang
silid si Tiya Juling.
“Nandito pala kayong
magpipinsan. Mabuti na
lang at nakapagpahinga
ako nang Mabuti.
Nawala na ang sakit ng
aking ulo. Maya-maya
ay maaari ko nang
simulan ang aking
paglalaba,” ang sabi ni
Tiya Juling.
Ngumiti ako sa aking
narinig. Mabuti na lang
at hindi naming
nangambala si Tiya
Juling sa kaniyang
pagpapahinga kanina.
D. Pagtalakay ng bagong Mula sa kuwento ni Ben Sagutin ang sumusunod Sagutin ang mga tanong: Iaksiyon o ikilos ang Pag-aralan ang mga
konsepto at na iyong binasa, 1.Ano ang iyong mga sumusunod na salita sa loob ng kahon
paglalahad ng bagong
batay sa kuwento:
kasanayan #1
ano-anong sitwasyong naramdaman habang sitwasyon: sa ibaba. Isulat sa loob
makikita ang paraan ng 1.Anong sitwasyon sa tinitingnan mo ang 1. nagtuturo at
ng puso ang mga
pagpapakita niya ng kuwento ang larawan? nagpapaliwanag ang
respeto salitang nagpapamalas
nagpapakita ng 2.Ilahad ang iyong guro
sa magulang? gagawin kung ikaw ang 2. kinakausap ka ng ng paggalang sa iba sa
pagmamalasakit ni Raul oras ng pamamahinga,
Mga Mga batang ginigulo habang
sa kaniyang Tiya Juling?
paraan ng sitwasyon 2. Sang-ayon ka bas a nag-aaral. iyong kaibigan sa maysakit, sa nagaaral
pagpapaki na kung ginawa ni Raul? 3. Kung ikaw ang batang at sa pakikipag-usap.
ta ng saan ay Pangatwiran. nagsasalita sa harapan at 3. kinakausap ka ng
respeto sa Nakita ito ang iyong mga kamag- iyong nanay
kapwa sa 3. Magtala ng mga aral ay nakikinig, ano ang 4.nagsesermon ang par
isa simbahan
kuwento dahilan kung bakit iyong magiging
ni Ben reaksiyon? Laman ng aking Puso
kailangangigalang ang Ano ang inyong
Paggalan 4. Kung ikaw ang batang
mga taong: nagpapaliwanag at damdamin o saloobin sa
g sa may
sakit walang nakikinig s aiyo, inyong ginawa?
Nagpapahinga
Pakikinig ano ang iyong
kapag May sakit mararamdaman? Ano ang inyong
may 5. Magbigay ng mga damdamin o saloobin sa
nagsasalit 4. Ibahagi sa iyong pangyayari o sitwasyon inyong ginawa?
a kamag-aral ang mga kung saan maipakikita
mo ang paggalang lalo na
karanasang nagpapakita
sa oras ng
ng paggalang sa mga pakikipagtalastasan.
taong nagpapahinga at
may sakit.

E. Pagtalakay ng bagong Basahin at unawain ang Pangkatang Gawain Unawain ang bawat Buuin ang dayagram. Batayan ang mga
konsepto at bawat pahayag. sitwasyon. Punan ang nilalaman ng puso sa
paglalahad ng bagong
Sa loob ng bawat bilog,
Lagyan ng masayang Pangkat 1 – Gumawa ng mga speech bubble kung isulat ang pangalan ng itaas ipaliwanag kung
kasanayan #2
mukha slogan tungkol sa paano mo maipakikita paano nakatutulong sa
mga tao na ianyong
( ) ang Hanay B kung paggalang sa may sakit. ang paggalang. kapwa bilang tanda na
ito ay madalas na 1.Nasa gymnasium iginalang habang sila ay paggalang sa ibat ibang
ginagawa at malungkot Pangkat 2 – Gumawa ng kayong magkaklase pinapakinggan habang sitwasyon.
na mukha ( ) naman poster tungkol sa upang manood ng sila ay nagsasalita o
kung hindi. paggalang sa may sakit. palatuntunan sa nagpapaliwanag. Ilagay
1. Tumitigil sa paglalaro pagtatalumpati. sa bawat kahon kung
kapag may Pangkat 3 – Lumikha ng paano mo ito naipakita.
nagpapahinga o may tula tungkol sa
sakit.
paggalang sa may sakit.
2. Marahan sa pagsasara
ng pinto at Pangkat 4 – Lumikha ng
pagkilos kapag may
isang maikling awit
nagpapahinga dahil may tungkol sa paggalang sa 2.Nagkaroon ng
sakit. may sakit. pagkakataon na
3. Pinagsasabihan ang mangampanya sa inyong
mga kalaro o ibang bata silid-aralan ang mga
kapag kandidato para sa
nakakaabala ang ingay eleksyon ng Supreme
nila sa nagpapahinga Pupils Government sa
dahil may karamdaman. inyong paaralan. Ang
4. Iniiwasang mga kandidato ay
magpasaway kapag may nagtatalumpati subalit
sakit naiinip ka na dahil sa
ang magulang. tagal ng kanilang
5. Pakikinig at hindi pagsasalita.
pagsagot kapag
pinagsasabihan ng
magulang.
6. Hindi inaabala ang
pagtulog o pahinga
ng magulang.

F. Paglinang sa Itala ang isang linggong A. Magsadula ng tungkol Sumulat ng isang Isadula ang pagpakita Punan ang bawat bagon
Kabihasaan kasabihan o salawikain ng paggalang kapag ng tren ng angkop na
(Tungo sa Formative
pagpapakita ng sa paggalang sa may
Assessment) sakit. na nagpapakita ng may nagsasalita o salita na nagpapakita ng
respeto sa kapwa kapag paggalang sa matatanda nagpapaliwanag habang paggalang sa
mayroong sakit, 1. May sakit si tatay habang sila ay nagkakaroon ng sumusunod na
pakikinig kapag may 2. Nagpapahinga ang nagsasalita. Ipaliwanag pagpupulong ang isang sitwasyon:
kapatid na may lagnat sa harapng klase ang samahan. A. Paggalang sa oras ng
nagsasalita.
mensahe ng nabuong pamamahinga at kung
Araw Mga Paraa Ano ang inyong kasabihan o salawikain. maysakit
Panga n ng damdamin o saloobin sa B. Paggalang kapag
lan pagga may nagsasalita/
inyong ginawa?
ng lang nagpapaliwanag
taong na
naigal naga
ang wa
Lunes
Marte
s
Miyer
kules
Huwe
bes
Biyer
nes
Sabad
o
Lingg
o
G. Paglalapat ng aralin sa Marapat ay alam mo na Bakit mahalaga na Isagawa ang mga Gawain Bakit mahalaga na Pag-aralan ang larawan.
pang-araw-araw na buhay matutunan mong igalang sa ibaba. matutunan mong Sagutin ang mga
kung kailan dapat
nag-iingay at ang pagpahinga ng may A. Sa pagdiriwang ng igalang ang ibang tao tanong.
sakit? Teachers’ Day, gumawa kapag sila ay
_________________
ng isang tribute para sa nagsasalita o
lalo na kung may inyong guro. nagpapaliwanag?
natutulog, nag-aaral o B. Gumawa ng isang
may sakit ang mga liham ng paghingi ng
kasamahan tawad para sa taong hindi
sa bahay. mo pinakinggan habang
Ang pagpapakita ng nagsasalita.
3. Gumuhit ng poster na
paggalang at kabutihan
nagpaphayag ng
sa paggalang sa guro
iba ay bahagi ng habang siya ay nagtuturo.
_______________. Ang
pagpapahalagang ito ay
nakabatay sa kung paano Anong pagpapahalaga
nararapat na kumilos at ang kanilang ipapakita?
gumawa ang tao para sa Sang-ayon ka ba dito?
kaniyang sarili, kapwa, Ipaliwanag.
bansa at higit sa lahat sa
Diyos.
Ang tunay na
_________________ sa
kapwa ay naipapakita rin
sa
pamamagitan ng pag-
iingat ng mga gamit at
pasilidad ng
________________.
Ang paggamit ng
pasilidad ng paaralan
nang may pag-alala sa
kapakanan
ng kapwa ay
nagpapakita ng
paggalang sa karapatan
ng iba. Ang
pagsaalang sa iba pang
taong gagamit ng bawat
pasilidad ay
nakatutulong
upang mapanatiling
maayos at malinis na
___________________.
H. Paglalahat ng Aralin Ang paggalang ay Ang paggalang ay Ang paggalang ay Ang paggalang ay Ang paggalang ay
karaniwang ikinakabit sa karaniwang ikinakabit sa karaniwang ikinakabit sa karaniwang ikinakabit karaniwang ikinakabit
pagmamano, at paggamit pagmamano, at paggamit pagmamano, at paggamit sa pagmamano, at sa pagmamano, at
ng po at opo na ng po at opo na ng po at opo na ginagawa paggamit ng po at opo paggamit ng po at opo
ginagawa para sa mga ginagawa para sa mga para sa mga nakatatanda. na ginagawa para sa na ginagawa para sa
nakatatanda. Subalit ang nakatatanda. Subalit ang Subalit ang paggalang ay mga nakatatanda. mga nakatatanda.
paggalang ay paggalang ay kailangangang ibigay sa Subalit ang paggalang Subalit ang paggalang
kailangangang ibigay sa kailangangang ibigay sa lahat anuman ang ay kailangangang ibigay ay kailangangang ibigay
lahat anuman ang lahat anuman ang kanilang gulang o sa lahat anuman ang sa lahat anuman ang
kanilang gulang o kanilang gulang o katayuan sa buhay kanilang gulang o kanilang gulang o
katayuan sa buhay katayuan sa buhay sapagkat sila ay iyong katayuan sa buhay katayuan sa buhay
sapagkat sila ay iyong sapagkat sila ay iyong kapuwa. Ang paggalang sapagkat sila ay iyong sapagkat sila ay iyong
kapuwa. Ang paggalang kapuwa. Ang paggalang ay pagbibigay ng mataas kapuwa. Ang paggalang kapuwa. Ang paggalang
ay pagbibigay ng mataas ay pagbibigay ng mataas na pagpapahalaga sa ay pagbibigay ng ay pagbibigay ng
na pagpapahalaga sa na pagpapahalaga sa isang tao. Mahalaga ang mataas na mataas na
isang tao. Mahalaga ang isang tao. Mahalaga ang kanilang kapakanan pagpapahalaga sa isang pagpapahalaga sa isang
kanilang kapakanan kanilang kapakanan kaya’t kailangang tao. Mahalaga ang tao. Mahalaga ang
kaya’t kailangang kaya’t kailangang isinasaalang-alang ito. kanilang kapakanan kanilang kapakanan
isinasaalang-alang ito. isinasaalang-alang ito. Maipapakita mo ito sa kaya’t kailangang kaya’t kailangang
Maipapakita mo ito sa Maipapakita mo ito sa oras ng kanilang isinasaalang-alang ito. isinasaalang-alang ito.
oras ng kanilang oras ng kanilang pamamahinga, kapag sila Maipapakita mo ito sa Maipapakita mo ito sa
pamamahinga, kapag pamamahinga, kapag sila ay nag-aaral, kapag oras ng kanilang oras ng kanilang
sila ay nag-aaral, kapag ay nag-aaral, kapag mayroong may sakit at sa pamamahinga, kapag pamamahinga, kapag
mayroong may sakit at mayroong may sakit at pamamagitan ng sila ay nag-aaral, kapag sila ay nag-aaral, kapag
sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng pakikinig kapag may mayroong may sakit at mayroong may sakit at
pakikinig kapag may pakikinig kapag may nagsasalita o sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng
nagsasalita o nagsasalita o nagpapaliwanag. pakikinig kapag may pakikinig kapag may
nagpapaliwanag. nagpapaliwanag. Sa oras naman na may nagsasalita o nagsasalita o
Sa oras naman na may Sa oras naman na may kapuwa ka batang nag- nagpapaliwanag. nagpapaliwanag.
kapuwa ka batang nag- kapuwa ka batang nag- aaral, kailangan niya ang Sa oras naman na may Sa oras naman na may
aaral, kailangan niya ang aaral, kailangan niya ang katahimikan para mas kapuwa ka batang nag- kapuwa ka batang nag-
katahimikan para mas katahimikan para mas lalo niyang maintindihan aaral, kailangan niya aaral, kailangan niya
lalo niyang maintindihan lalo niyang maintindihan ang kaniyang ibig ang katahimikan para ang katahimikan para
ang kaniyang ibig ang kaniyang ibig matutuhan. Ang hindi mo mas lalo niyang mas lalo niyang
matutuhan. Ang hindi matutuhan. Ang hindi pagistorbo sa kaniyang maintindihan ang maintindihan ang
mo pagistorbo sa mo pagistorbo sa ginagawa ay naipapakita kaniyang ibig kaniyang ibig
kaniyang ginagawa ay kaniyang ginagawa ay mo ang paggalang matutuhan. Ang hindi matutuhan. Ang hindi
naipapakita mo ang naipapakita mo ang mo pagistorbo sa mo pagistorbo sa
paggalang paggalang kaniyang ginagawa ay kaniyang ginagawa ay
naipapakita mo ang naipapakita mo ang
paggalang paggalang
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang T kung tama Isulat sa patlang ang Isulat sa patlang ang Lagyan ng tsek (/) kung Piliin at punan ang
ang isinasaad ng salitang Wasto kung ang salitang Wasto kung ang ginagawa ang mga patlang ng tamang sagot
pangungusap at M sitwasyon ay sitwasyon ay nagpapakita gawain sa ibaba at ekis mula sa kahon sa ibaba.
kunbg mali. (x) kung hindi.
nagpapakita ng ng paggalang at Di-
1.Ang paggalang sa 1.Nakikinig ako kapag
kapwa tao ay natutunan paggalang at Di-Wasto Wasto kung hindi. may nagsasalita.
natin mula sa pagkabata. kung hindi. 2. Ibinabalik ko nang
_____1. Tahimik na
2. Kapag nirerespeto ang _____1. Ipinapanalangin nakikinig sa guro sa oras tahimik ang gamit na Ang _____________ ay
karapatang pantao ay ng taimtim ang taong ng talakayan. ang hiniram lalo na katulad din ng
tiyak na magkakagalit sa maysakit. kapag nag-aaral ang pagbibigay ng
isa’t isa. _____2. may-ari nito.
_______________ sa
3. Isang karapatang _____2. Dahan-dahan at Nakikipaghabulan sa 3. Iniiwasan kong
pantao ang makagawa ng ingay na kapuwa.
maingat na isinasara ang kamag-aral habang ___________________
pagpapahinga (Right to makagagambala sa
pinto ng silid- tulugan nagbibigay ng mensahe ___________, lalo na
Rest). taong nagtatalumpati sa
4. Ang taong may sakit kapag may nagpapahinga ang panauhing harap. kung siya ay
ay nangangailangan ng dahil may karamdaman. pandangal. 4. Iniiwasan ko na ______________, atin
tahimik na paligid. _____3. Ipinapapaliban makipag-usap sa aking siyang igalang. Huwag
5. Igalang natin ang oras muna ang paglalaro 3. Iniiwasan ko ang pag- katabi kapag
gumawa ng ingay
ng pagpapahinga at pag- kapag may nagpapahinga istambay sa harapan ng nagsisimba.
kaapag may isang
aaral ng kapwa natin. o may sakit. silid-aralan sa oras ng 5. Hinihintay ko muna
klase. ang matapos manood ng baatang katulad mo na
_____4. Hinihinaan ang telebisyon ang aking ______________.
volume ng telebisyon 4. Nakikinig ako nang kapatid bago ito ilipat Kailangan niyang
sa ibang channel dahil
dahil natutulog ang Mabuti sa mga panuto na maintindihang mabuti
mahalaga ito sa
nakababatang kapatid na sinasabi ng namumuno sa kaniyang takdang-
ang leksiyong kanyang
may sakit. palaro. pinag-aaralan. Sa oras
aralin.
na mayroong
_____5. Pasigaw na 5. Tumitigil ako sa aking
nagsasalita, kailangan
tinatawag ang kapatid ginagawa upang
mong ____________sa
kahit may nagpapahinga pakinggang Mabuti ang
kaniya ng mabuti. Sa
sa silid-tulugan dahil sinasabi ang aking nanay.
ganoong paraan
masakit ang ulo. maiintindihan mo ng
maayos ang kaniyang
sinasabi.

J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
na nakakuha ng 80% nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
na nangangailangan nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
ng iba pang gawain karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o
para sa remediation. gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation
gawain para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
remedial? Bilang ng __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
mag-aaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag- __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
aaral na magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng
magpapatuloy sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa pagsasanay sa remediation karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa
remediation. remediation remediation
remediation remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
pagtuturo nakatulong __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
ng lubos? Paano ito __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
nakatulong? __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
solusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping bata bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
panturo ang aking presentation presentation presentation presentation presentation
nadibuho na nais __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kong ibahagi sa mga __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
kapwa ko guro? __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like