You are on page 1of 5

Paaralan Unson Elementary School Baitang KINDERGARTEN

Values Development
Guro MA. LIZA D. TITAN Domains Language, Literacy and
Communication
Socio-Emotional Development
Petsa at Oras Enero 11, 2023 (8:00-9:00 a.m.) Quarter QUARTER 2 – WEEK 8

Sa araling ito ang mga batang Kindergarten ay inaasahang:


I. LAYUNIN  Talk about likes/dislikes (foods, pets, toys, games, friends,
places)
A. Pamantayang Pangnilalaman  Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa kakayahang
kontrolin ang sariling damdamin at pag-uugali.
B. Pamantayan sa Pagganap  Ang bata ay nakapagpapamalas ng pagkilala sa sarili at sa
kanyang kakayahang makapagpahayag ng sariling damdamin,
gumawa ng desisyon at magtagumpay sa kanyang mga
gawain.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


● Nakikilala ang sarili (gusto at di-gusto)
SEKPSE-IIc-1.4
D. Pinakamahalagang Kasanayan
sa Pagkatuto (MELC) (Kung
mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC
E. Pagpapaganang Kasanayan Ang Maliliit na Gagamba
(Kung mayroon, isulat ang https://www.youtube.com/watch?v=U8jKIOhA3ic
pagpapaganang kasanayan.)
II. NILALAMAN
Ang Aking mga Gusto at Di-Gusto
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Kindergarten Teacher’s Guide – pp. 19
Guro K-12 Kindergarten Curriculum Guide – p. 15
PIVOT 4A BUDGET OF WORK ( BOW) FOR KINDERGARTEN
p. 8
b. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL ( KINDERGARTEN Q2-SLM)
p. 27

c. Mga Pahina sa Teksbuk

B. Listahan ng mga Kagamitang


Panturo para sa mga Gawain sa Video presentation na galing sa youtube
Pagpapaunlad at (https://www.youtube.com/watch?v=YPRRBRrtBdY)
Pakikipagpalihan audio, tarpapel

Magandang umaga mga bata.


IV. PAMAMARAAN
Pakakantahin ng guro ang mga bata ng awiting may kilos na
A. Introduction (Panimula) pinamagatang “ Ang Maliliit na Gagamba”
Maliliit na gagamba
15 minuto
Umakyat sa sanga,
Dumating ang ulan
At itinaboy sila.
Sumikat ang araw,
Natuyo ang sanga,
Malilit na gagamba
ay palaging masaya.

Itanong ang mga sumusunod:

Tungkol saan ang ating inawit?


Gusto ninyo ba o di-gusto ang gagamba?

Sabihin: Mayroon sa atin na gusto ang gagamba at mayroon naman na


ayaw ito o di niya gusto. Ang pag-aaralan natin mga bata ay mga
bagay, hayop, lugar, pagkain o gawain na gusto at di-gusto. Bawat isa
sa atin ay may mga bagay na gusto at di-gusto?

B. Development Ipapanood sa mga bata ang video presentation tungkol sa mga bagay,
(Pagpapaunlad) hayop, lugar, pagkain at mga gawain na gusto at hindi gusto.

15 minuto Gusto ang tawag sa mga bagay at iba pa na gusto nating gawin o ayaw
nating mawala sa ating paningin.

Hindi gusto ang tawag sa mga bagay na ayaw nating gawin o


natatakot tayo.

Itanong:

Bukod sa mga nasa larawan, may maibibigay ka pa ba na mga


bagay na gusto at di mo gusto?
Alam mo ba na mahalaga ang iyong desisyon sa pagpili? Bakit?

Gawain 1

Panuto: Sa loob ng kahon ay iguhit mo ang bagay na gusto mo tulad


ng pagkain, alagang hayop at laruan.
Ipakuwento sa bata ang mga bagay na kanilang iginuhit at bakit nila
ito gusto. Hayaan silang magbahagi sa unahan.

C. Engagement (Pagpapalihan) Gawain 2


Panuto: Lagyan ng tsek (√) ang kahon kung gusto mo ang laruan at
15 minuto
(x) naman kung ayaw mo.

Gawain 3
Panuto: Kulayan ang pagkain na iyong gusto at bilugan (o) naman
ang pagkain na hindi mo gusto.
Gawain 4
Panuto: Ikahon ang mga lugar na gusto mong puntahan at ekis (x)
naman ang mga lugar na ayaw mo.

D. Assimilation (Paglalapat) Gawain 5


Panuto: Markahan ng tsek (√) kung gusto moa ng nasa larawan.
15 minuto
Lagyan ng ekis (x) kung ayaw mo nito.
Hikayatin ang bata na magbigay ng iba pa niyang gusto sa
kategoryang pagkain, alagang hayop, laruan, laro, kaibigan at lugar.
V. PAGNINILAY Lagi nating tatandaan mga bata, na ang bawat isang kasapi ng ating
pamilya ay may kani-kaniyang katangian, may gusto at di-gusto,
maaaring ito ay bagay, pagkain, laruan, kaibigan, lugar, laro o
anupaman.

Inihanda ni:

MA. LIZA D. TITAN


Guro sa Kindergarten

Binigyang Pansin:

MANETTE T. DAVE
Dalubguro II

MAURO P. ABELLA JR.


Punungguro II

You might also like