You are on page 1of 6

ASIGNATURA FILIPINO SA PILING LARANG (AKADEMIK) ANTAS 12

GURO MA’AM JAMILAH BENITO DIPANTAR SEMESTRE UNA


PETSA Enero 15-19, 2023 MARKAHAN IKALAWA
Division of City Schools- Manila
Dr. Juan G. Nolasco High School (SHS)
Tioco Street, Tondo Manila

DAILY LESSON LOG (PANG ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO)

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Enero 15 Enero 16 Enero 17 Enero 18 Enero 19
A. Pamantayang Nagagamit ang angkop na format at teknik ng pagsulat ng akademikong sulatin.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Nakasusunod sa istilo at teknikal na pangangailangan ng akademikong sulatin.CS_FA1112PU-0d-f-93


Pagkatuto
D. Tiyak na Layunin Sa katapusan ng aralin, ang Sa katapusan ng Sa katapusan ng aralin, (IKALAWANG MARKAHANG PAGSUSULIT)
mga mag-aaral ay aralin, ang mga mag- ang mga mag-aaral ay
inaasahang: aaral ay inaasahang: inaasahang:
 Makapagsulat ng buod ng  Mapagaralan ang  Natutukoy kung sino-sino
isang piling maikling badyet bilang ang makikinabang sa
kwento.Matukoy ang mga bahagi ng proyektong isasagawa.
bahagi ng katawan ng panukalang
 Makabuo ng
panukalang proyekto. proyekto.
kongklusyon ng
 Makagawa ng mga talaan  Makagawa ng panukalang proyekto
ng mga bagay na dapat angkop na badyet bilang bahagi nito.
gawin o plan of action. ayon sa plan of
action.

II. NILALAMAN Panukalang Proyekto Panukalang Proyekto Panukalang Proyekto Panukalang Proyekto Bionote
III. KAGAMITANG

1|Pahina Daily Lesson Log-Filipino sa Piling Larang (Akademik (Week 7)Bb. Chenie Nhorine F. Fajanilan
PANTURO
A. Sangunian
1. Mga Pahina sa Curriculum Guide (MELCs) Curriculum Guide Curriculum Guide (MELCs) Curriculum Guide (MELCs) Curriculum Guide (MELCs)
Gabay ng Guro (MELCs)

2. Mga Pahina sa Zafra, Galileo S. Filipino sa Zafra, Galileo S. Filipino Zafra, Galileo S. Filipino sa Zafra, Galileo S. Filipino sa Zafra, Galileo S. Filipino sa
Kagamitang Pang Piling Larangan (Akademik), sa Piling Larangan Piling Larangan (Akademik), Piling Larangan Piling Larangan (Akademik),
mag-aaral Rex Bookstore,Manila,2016. (Akademik), Rex Rex Bookstore,Manila,2016. (Akademik), Rex Rex Bookstore,Manila,2016.
Bookstore,Manila,2016. Bookstore,Manila,2016.
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Mga Karagdagang Filipino sa Piling Larang Filipino sa Piling Larang Filipino sa Piling Larang Filipino sa Piling Larang Filipino sa Piling Larang
Kagamitan mula sa (Akademik): Patnubay ng (Akademik): Patnubay (Akademik): Patnubay ng Guro, (Akademik): Patnubay ng (Akademik): Patnubay ng
portal ng Learning Guro, 2016 Edisyon. ng Guro, 2016 Edisyon. 2016 Edisyon. Guro, 2016 Edisyon. Guro, 2016 Edisyon.
Resource
B. Iba pang Laptop, marker, projector, Laptop, marker, Laptop, marker, projector, Laptop, marker, projector, Laptop, marker, projector,
Kagamitang Panturo kagamitang biswal, powerpoint projector, kagamitang kagamitang biswal, kagamitang biswal, kagamitang biswal,
biswal, powerpoint powerpoint powerpoint powerpoint

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Aktibiti 1: Alin..alin..alin ang Pagbabadyet sa Aktibiti 1: Benepisyong
nakaraang aralin o dapat Unahin? Proyekto Swak na Swak
pagsisimula ng
bagong aralin Sa bawat suliranin at Pangkatin ang klase ng Pangkatin ang klase ng may
pangangailangang nabanggit may tig aanim na tig-aapat na miyembro.
sa ibaba, magbigay ng isang miyembro. Gumawa ng Gumawa ng panukala para
layunin. talaan ng badyet ng iyong sa pamayanan. Ang
isang mag-aaral na gaya panukala, ay maglalahad ng
1.Suliranin: Pagtaas ng mo sa isang araw. pangangailangn ng mga
insidente ng pagkakaroon ng kasapi. Makapagbibigay ka ba
sakit dulot ng mga bakteryang ng mga grupo ng tao sa
dala ng tubig inyong barangay na siyang
makikinabang sa bagong
Pangangailangan: tayong bulwagang
Pangagalinagn ng malinis na pambayan?

2|Pahina Daily Lesson Log-Filipino sa Piling Larang (Akademik (Week 7)Bb. Chenie Nhorine F. Fajanilan
inuming tubig
Layunin:

B. Paghahabi sa Paglatag ng layunin para sa Paglatag ng layunin para Paglatag ng layunin para sa
layunin ng aralin/ aralin. sa aralin. aralin.
Pagganyak
C. Pag-uugnay ng 1.Paano maisasakatuparan 1.Paano ka gumagawa Sino-sino ang mga taong
mga halimbawa sa ang mga binanggit na ng isang badyet? makikinabang sa iyong
bagong suliranin, pangangailangan at ginawang panukala?
aralin/Presentasyon 2.Paano mo
layunin?
napapagkasya ang
2.Paano makatutulong ang nakaalaan mong baon
mga talaan ng mga dapat para sa isang araw.
gawin o plan of action?

D. Pagtalakay ng Dapat na malinaw ang iyong Sa pagplano ng


bagong konsepto at talaan ng mga bagay na dapat proyekto, dapat na
paglalahad ng gawin. Dapat nakapaloob dito nakasaad dito ang
bagong kasanayan ang mga gawaing nakaplano halagang gugugulin.
upang makumpleto ang Ang badyet ay talaan ng
proyekto ayon sa gastusin upang makamit
pagkakasunud-sunod at ang iyong mga layunin.
gayundin ang mga tauhang
Ang talaang ito ay dapat
kakailanganin sa bawat
pag-aralang mabuti.
gawain. Ang talaan ng mga
bagay na dapat gawin ay Huwag isali ang mga
dapat na makatotohanan at bagay na hindi
isinasaalang-alang ang kailangan para sa
panahon at perang gugugulin proyekto.
dito.

Maaari mo ring banggitin sa


iyong talaan kung ano ang
kaibahan ng iyong
pamamaraan sa iba. Bigyang

3|Pahina Daily Lesson Log-Filipino sa Piling Larang (Akademik (Week 7)Bb. Chenie Nhorine F. Fajanilan
diin ang kahalagahan nito sa
kasalukuyang sitwasyon ng
iyong pamayanan. Pag-aralan
ang plano sa pagpapatayo ng
isang livelihood training center
at iba pang gawaing
pangkabuhayan na nakasentro
sa pamayanan, na nakatala sa
ibaba.

E. Paglinang sa Kung ikaw ang Batay sa isinagawang Batay sa isinagawang


kabihasaan tagapagtaguyod,batay sa talakayan, ibahagi ang talakayan, ano ang
plano ng mga gawain, natutunan mo sa
inyong isinaalang -
aaprobahan mo ba at paghahanda ng isang
alang at naging
susuportahan ang panukalang panukalang badyet? Sa
palagay mo ba ay pngunahing
proyekto para sa livelihood prayoridad para
center? Bakit? Bakit hindi? mahirap itong gawin?
Ipaliwanag ang sagot. mabuo ang inyong
panukala?

F Paglalapat ng aralin Plan of Action Panukalang Badyet Sa isang malinis na papel


sa pang-araw-araw na sagutin ang mga sumusunod
buhay Halimbawa ng ang iyong Maghanda ng badyet na katanungan.
panukala ay ang para sa proposal sa
pagtataguyod ng mga sumusunod na 1.Paano makikinabang
Pambansang Araw ng gastusin. Maaaring ang mga magsasaka sa
Bakuna para sa susunod na sundan ang badyet ng bulwagang
buwan. Gusto mong ang lahat naunang tinalakay. pambarangay?
ng sanggol sa inyong lugar ay Magtalaga ng mga
mabakunahan. Gumawang pangalan para sa mga 2.Paano makikinabang ang
mga nanay sa bulwagang

4|Pahina Daily Lesson Log-Filipino sa Piling Larang (Akademik (Week 7)Bb. Chenie Nhorine F. Fajanilan
isang plano ng dapat gawin pangkat ng gastusin pambarangay?
gamit ang sumusunod na upang maging maayos
3.Paano makikinabang ang
espasyo. Siguraduhing itala ang iyong panukala.
mga kabataan sa bulwagang
kung gaano tatagal ito. Gumamit ng isang
pambarangay?
malinis na papel para sa
pagsasanay na ito. 4.Mula sa mga sagot sa mga
tanong sa 1-3, paanong
makikinabang ang buong
pamayanan sa proyektong
ito?

G.Paglalahat ng aralin

H. Pagtataya ng aralin

I. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80 % sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan pa ng ibang gawain para sa
remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial? Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

5|Pahina Daily Lesson Log-Filipino sa Piling Larang (Akademik (Week 7)Bb. Chenie Nhorine F. Fajanilan
E. Alin sa mga estratehiyang pampagtuturo ang nakatulong nang lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na sosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Inaprobahan ni: Ipinagtibay ni:

JAMILAH BENITO DIPANTAR MYLINE R. MANIULIT AMBROCIO B. AGUSTIN SONNY D. VALENZUELA


SHS Teacher III Dalubguro I/ SHS Curriculum Chair Puno ng Kagawaran VI/ OIC - Asst. Principal Punong-guro

6|Pahina Daily Lesson Log-Filipino sa Piling Larang (Akademik (Week 7)Bb. Chenie Nhorine F. Fajanilan

You might also like