You are on page 1of 4

MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO II

WEEK 3

NOVEMBER 20,2023

I. LAYUNIN
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga bata ay inaasahang:
a.makasulat sa kabit-kabit na paraan na may tamang laki at layo sa isat-isa ang mga salita.
(F2PU-Ia-3.1)
II. PAKSANG LAYUNIN
a. Paksa: Pagsulat ng mga Salita sa Kabit-Kabit na Paraan
b. Sanggunian: CO_Q2Filipino2_Module 3
c. Iba pang kagamitang panturo: mga larawan, manila paper
III. PAMAMARAAN
GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL
A. Panimulang Gawain
a. Pagdasal
Tumayo po tayong lahat para sa isang dasal.

Sam, maari mo bang pangunahan ang dasal natin nagyong Tatayo ang lahat at magdadasal.
araw?
b. Pagbati
Magandang Hapon mga bata! Magandang hapon din po madam.

c. Pagtsetsek ng liban at di-liban.


May lumiban ba ngayong araw na ito? Wala po lumiban ngayong araw madam.

Mabuti naman kung ganun.


B. Balik-Aral
Ipaalala ang nakaraang aralin tungkol sa pagbibigay ng
hinuha.

(Isa-isang sasagutan ng mga bata )


I.
1.a-pa-ra-dor
2. sa-la-min
3.pru-tas
4.u-haw
5.i-ta-yo

II.
1. Katinig-patinig
2. Katinig-patinig
3. Patinig-katinig
4. Patinig-katinig
5. Katinig-patinig

C. Pagganyak

Panuto: Isulat ang sumusunod na salita sa parang kabit-


kabit nang apat na ulit sa iyong sagutang-papel.
D. Pagtatalakay

Handa na bang makinig? Opo madam.


Naintindihan po ba?

E. Paglalahad Opo madam

1. Maayos
2. Papel
3. Pakaliwa-pakanan
4. Pantay-pantay

Magaling mga bata!

F. Paglalahat

Pano ang tamang pagsulat ng kabit-kabit?

Jeremy?
Hawakan ng maayos ang lapis
Iayos ang papel sa desk
Magsulat mula pakaliw-pakanan
At ang panghuli Isulat ang mga salita ng may tamang
pagitan ng mga letra pantay-pantay sa guhit.

Magaling mga bata!


IV. Pagtataya

V. Takdang-Aralin:

Isulat ang inyong pangalan ng 5 beses gamit ang kabit-kabit.


1.
2.
3.
4.
5.

V. REFLECTION Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to
be done to help the students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can
ask them relevant questions.
A. No. of learners who earned 75% in
the evaluation
B . No. of learners who require additional
activities for remediation who scored below
75%

PREPARED BY:
JENSEN MERK T. PAZ
Teacher NOTED:
JENNIFER M. PULIDO, PhD.
School Principal I

You might also like