Professional Documents
Culture Documents
Cot 1 DLL
Cot 1 DLL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa isang obra maestrang
Pangnilalaman pampanitikan ng Pilipinas.
Ang mga mag-aaral ay nakikilahok sa pagpapalabas ng isang movie trailer o
B. Pamantayan sa Pagganap story board tungkol sa ilang tauhan ng Noli Me Tangere na binago ang mga
katangian (dekonstruksiyon)
Nabibigyang-kahulugan ang mahihirap na salita batay sa
C. Mga Kasanayan sa kasingkahulugan at kasalungat na kahulugan. F9PT-IVg-h-60
Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat Nakikilala ang mga tauhan batay sa napakinggan pahayag ng bawat
kasanayan) isa. F9PN-IVc-57
Nailalahad ang sariling pananaw tungkol sa pag-ibig. F9PB-IVi-j-61
II. NILALAMAN Kabanata 60: Ikakasal si Maria Clara
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro N/A
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral CO_Q4_Filipino 9_Modyul 7 (pahina 12), CO_Q1_EsP8_Module 1 (pahina 9)
3. Teksbuk N/A
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning Noli Me Tangere ng C&E Publishing, Inc.
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Laptop, TV, mga larawan, mini chalkboard, manila paper at reward system
IV. PAMAMARAAN
Panimulang Gawain:
Panalangin
Pagtsek ng attendance
Pagbibigay ng mga tuntunin at regulasyon
Pamamaraan: Kard-Tanong
Panuto: Pipili ang bawat pangkat ng isang representante na siyang bubunot
A. Balik-aral sa Nakaraang ng kard na may lamang isang tanong at sasagutin ito sa harap ng klase.
Aralin o Pagsisimula ng 1. Ano ang pamagat ng Kabanata 59?
Bagong Aralin 2. Ibigay ang kasingkahulugan ng salitang maaliwalas
3. Sino ang dumating sa bahay ni Kapitan Tinong na pinsan niya?
4. Saan idinaos ang piging na dinaluhan ng mga dalaga, mga asawa at mga
anak ng kawani?
Sagot:
1. Pag-ibig sa Bayan at Sariling Kapakanan 2. maliwanag
3. G. Primitivo 4. Intramuros
Pagkatapos ng aralin, ang mga sumusunod na layunin ay inaasahang
matamo:
B. Paghahabi sa Layunin ng a. Nabibigyang-kahulugan ang mahihirap na salita batay sa
Aralin kasingkahulugan.
b. Nakikilala ang mga tauhan batay sa napakinggan pahayag ng bawat isa.
c. Nailalahad ang sariling pananaw tungkol sa pag-ibig.
Pamamaraan: Hularawan!
Panuto: Huhulaan ng bawat pangkat kung ano ang kaganapang makikita sa
larawan.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa p_m_m_n_i_a_ b_i_a_ _r_n_p
sa Bagong Aralin _h_w_r
Sagot: Sagot: Sagot:
pamamanhikan bridal shower prenup
Pamantayan:
Kaugnayan sa Kabanata – 25
Kabuuang Presentasyon – 15
Kooperasyon ng Bawat Myembro – 10
Kabuuan 50
Ibubuod ang Kabanata 60 sa pamamagitan ng dugtungan ng mga
pangyayari.
Tanong: Magbigay ng ilang katangian ni Maria Clara bilang isang anak batay
sa tinalakay na kabanata.
H. Paglalahat ng Aralin
Impluwensiyang Hatid ng Pamilya
Ayon sa pangaral sa Kawikaan 22:6, “Turuan mo ang bata sa daan na dapat
niyang lakaran, at pagka tumanda man siya ay hindi niya hihiwalayan .”
Lahat ng mga aral na natutunan ng isang anak sa kaniyang mga magulang
ay mananatili hanggang sa kaniyang paglaki. Ito ang pinagmulan ng isang
mabuting mamamayan sa lipunan. (CO_Q1_EsP_Module 1)
Panuto: Hanapin ang kasingkahulugan sa kahon at isulat ang letra ng
tamang sagot.
1. sumarili 2. sinapupunan 3. mahihinuha 4. sambalilo 5. kahalili
a. sombrero b. pumangibabaw c. maaakala d. kapalit e.
matrisIbigay ang kasalungat na kahulugan sa sumusunod na salita at isulat sa
Panuto:
table.
Kasingkahulugan Kasalungat
10. mahal na tao mahalagang tao
11. kalapastanganan kawalan ng paggalang
I. Pagtataya ng Aralin 12. chika batang babae
Panuto: Kilalanin at itaas ang larawan ng tauhan ayon sa sumusunod na
pahayag na mapapakinggan sa audio.
9. “Maria, bago ako lumayo’y ibig kong malaman mong pinapatawad
kita. Maging maligaya ka nawa, paalam.”
a. Donya Victorina c. Tenyente Guevarra
b. Kapitan Tiyago d. Crisostomo Ibarra
10. “Ibig kong malaman mong ako’y minsan lamang umibig at di ako
magiging kaninuman.”
a. Donya Victorina c. Maria Clara
b. Kapitan Tiyago d. Crisostomo Ibarra
11. Karagdagang Gawain para Panoorin ang Kabanata 61: Ang Habulan sa Lawa at bigyang-kahulugan ang
sa Takdang-Aralin at mga nakakulay pulang salita sa video.
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Ipinasa ni: APPLE BLAISE UBA CLARO Ipinasa kay: ALLENE E. DUARTE, MT-1
Guro sa Filipino Puno ng Departamento