You are on page 1of 7

Guro: Mary Ann T.

Lara Asignatura: ARALING PANLIPUNAN 7


Petsa: JUNE 13-26 ,2023 Markahan: IKAAPAT NA MARKAHAN

ORAS LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


12:40-1:40 MOLAVE APITONG APITONG APITONG
1:40-2:40 MOLAVE TALISAY TALISAY TALISAY
2:40-3:00 B R E A K
3:00-4:00 MOLAVE
4:00-5:00 NARRA NARRA NARRA
5:00-6:00 ACACIA ACACIA ACACIA
6:00-7:00 MAHOGANY MAHOGANY MAHOGANY HRG

I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Napahahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano sa mga hamon ng pagbabago,pag-unlad at pagpapatuloy ng Silangan at
Pangnilalaman Timog-Silangang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon(ika 16-hanggang ika20 na Siglo)

B. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay makagagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago,pag-unlad at pagpapatuloy ng Silangan at Timog-
Pagganap Silangang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika 16- ika20 na siglo)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
C. Kasanayan sa
Pagkatuto
(Layunin)
Napahahalagahan ang pagdiriwang
ng araw ng kalayaan
Nakapagbabalik-aral ng mga paksang Nakapagbabalik-aral ng mga paksang
natalakay na bilang paghahanda sa natalakay na bilang paghahanda sa
mga pagsusuli(Post Test at Ikaapat na mga pagsusuli(Post Test at Ikaapat
Markahang Pagsusulit) na Markahang Pagsusulit)
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO Smart tv.laptop,chart,mapa


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Asya:Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaisa Asya:Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba Asya:Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
ng Guro Asya, Pag-usbong ng Kabihasnan Asya, Pag-usbong ng Kabihasnan
Asya, Pag-usbong ng Kabihasnan-
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG
KAGAMITANG PANTURO

III. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN
1. Pagtala sa mga lumiban

2. Balitaan
Napapanahong Balita Napapanahong Balita Napapanahong Balita
2. Pagsasanay
Flashcards Flashcards Flashcards
Kolonyalismo Kolonyalismo Kolonyalismo
Imperyalismo Imperyalismo Imperyalismo
Monopolyo Monopolyo Monopolyo
Tributo Tributo Tributo
Polo y sevicios Polo y sevicios Polo y sevicios
Culture system Culture system Culture system

3. Balik-aral

B. PAGLINANG NG
GAWAIN
1. Pag-ganyak/ Pagpaparinig ng awitin na may
Motivation kaugnayan sa kalayaan

2. Pagtalakay ng Bagong Pagdedeklara ng Kalayaan ng Pilipinas


Konsepto

Paglinang sa Kabihasaan 1.Kailan ideneklara ang kalayaan ng 1.Ano ang kahulugan ng salitang Asu? 1.Ano ilog ang tinaguriang
Pilipinas mula sa mga Kastila? 2.Sa ilang rehiyon nahahati ang kontinente ng “River of Sorrow’?
2.Saan iwinagayway ang bandila ng Asya? 2.Ang nagsulong ng demokrasya
Pilipinas? 3.Ano ang pinakamahabang ilog sa Asya? sa China na tinaguriang “Ama ng
3.Sinu-sino ang mga tumahi sa 4. Anong rehiyon ang nagtataglay ng Tropical Republika ng China “
watawat ng Pilipinas? Rainforest? 3. . Ang paraan ng pananakop na
4. Ano ang simbolo ng mga kulay ng 5. Saang lambak- ilog sa Mesopotamia ang itinuring ginamit ng mga Dutch kung saan
watawat ng bansa? na “Lundayan ng Sangkatauhan” ay pinag-aaway-away ang mga
5.Ano ang sinisimbolo ng 3 bituin sa lokal na pinuno o mga
bandila at ang 8 sinag ng araw? naninirahan sa isang lugar.
4. Ang sapilitang pagtatrabaho
ng mga lalaking edad 16-60 ng
40 araw ng walang bayad na
nagpahirap sa mga mamamayang
Pilipino.
5. Siya ay nakipaglaban sa mga
Ingles sa pamamagitan ng
tahimik na pamamaraan.

4. Pagpapahalaga/ Gaano kahalaga ang pagkamit ng


Paglalapat ng Aralin kalayaan ng mga Pilipino sa kamay ng
mga Kastila?
Malaya nga bang maituturing sa
kasalukuyan ang mga Pilipino?
5. Paglalahat
C. Pangwakas na Tukuyin/Kilalanin ang mga sumusunod
Gawain/ Pagtataya 1.Emilio Aguinaldo
2.Julian Felipe
3.Jose Palma
4.Macela Agoncillo, Lorenza at Delfina
Herbosa de Natividad
5.Asul/Pula

1. Ano ang neokolonyalismo?


IV . Takdang Aralin 2. Anu-ano ang mga anyo ng
neokolonyalismo?
3. Paano masasabi na umiiral ang
neokolonyalismo?

Ang mga mag-aaral ay nagpakita ng Ang mga mag-aaral ay nagpakita ng Ang mga mag-aaral ay
v. PAGNINILAY interes sa pag-aaral ng kasaysayan interes sa pag-aaral ng nagpakita ng interes sa
subalit nagiging hadlang ang kahinaan kasaysayan,kailangan ng gabay ng mga pag-aaral ng
sa pagbabasa at pagsusulat ng iilan. magulang upang maiangat ang kakayahan kasaysayan,kailangan ng
sa pagbabasa at pagsusulat gabay ng mga magulang
upang maiangat ang
kakayahan sa pagbabasa
at pagsusulat
A Bilang ng mag- aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag- aaral


na nangangailanga n
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Bilang ng mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation

D. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatutulong?

You might also like