You are on page 1of 4

Paaralan Matalatala Integrated National High School Baitang/Antas Baitang 8- Magalang/Mapagbigay

Baitang 1-12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Tala ng
Guro Joshua A. Bocobo Asignatura Araling Panlipunan (World History)
Pagtuturo)
Petsa/Oras February 27-29, 2024/ 7:30-8:30, 11:00-12:00 Markahan Ikatlong markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES


February February 27 2024 February 28 2024 February 29 2024

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig
Pangnilalaman bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika, at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigan kamalayan

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa naging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon tungo
Pagganap sa makabagong panahon.

Matutukoy ang mga Malalaman ang mga pangyayari sa Unang Makikilala ang mga Europeong Masusuri ang epekto ng eksplorasyon at Unang Yugto
pangunahing salik at motibo Yugto ng Kolonyalismo nanguna sa eksplorasyon ng Kolonyalismo
C. Kasanayan sa Pagkatuto
ng eksplorasyon ng mga sa kasalukuyang panahon
Europeo
Mga motibo at salik sa Eksplorasyon at Mga Europeong Nanguna sa Mga naging Epekto ng eksplorasyon
mga epekto ng eksplorasyon. Eksplorasyon.
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay pahina 326--327


ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Projector, PPT, larawan na may kaugnay sa Projector, PPT, Larawan na may Projector, PPT,
Kagamitan mula sa
portal ng Learning motibo at salik sa eksplorasyon kaugnayan sa mga lider na
Resource nanguna sa eksplorasyon
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN

Ipakita ang mga litrato na may kaugnayan Balikan ang mga naging motibo Picture Call-Out
A. Balik- Aral sa nakaraang sa mga humanista o sa panahon ng at salik sa eksplorasyon. Gamit
aralin at/o pagsisimula ng renaissance ang mga tanong na inihanda Kilalanin ang mga larawan na may kaugnayan sa
bagong aralin pumili at tukuyin ang mga nakaraang talakayan.
salitang may kaugnayan dito.
Gawain 1: Maglakbay Tayo! Sa isang Gawain 1: Flag Identification Magpapanuod ng isang video clip na may kaugnayan
kapirasong papel ay isulat ninyo ang mga sa mga naging epekto ng eksplorasyon
lugar o bansa na inyo nang napuntahan at Kilalanin ang bansa base sa
nais pang puntahan. sumusunod na watawat https://youtu.be/EQUQoOpYGt4?si=VtTu2guevLYrsmJJ

B. Paghahabi sa Layunin Anu-anong mga lugar o bansa ang inyong


ng Aralin napuntahan na at nais pang puntahan?
Sa inyong palagay, ano ang
Ano ang mga pangunahin ninyong layunin pagkakatulad ng mga bansang
sa pagpunta at pagnanais na mapuntahan ito?
ang mga lugar na ito?

Magpapanood ng isang video clip na may Magbigay ng paglalarawan Ilalarawan ng mg mag aaral ang mga naging epekto ng
kaugnayan sa mga salik at motibo sa patungkol sa isang bansa at eksplorasyon sa pandaigdig.
C. Pag-uugnay ng mga eksplorasyon. hanapin ito gamit ang globo.
halimbawa sa bagong
aralin
https://youtu.be/BpuOcgo8lYE?si=l3dHBD-
jeRdoply-
Pagsasanay 1: Jumbled Words Panuto: Pagsasanay 1: WHO-LA-Who Pagsasanay 1: Slogan Panuto: Gumawa ng
D. Pagtalakay ng bagong Ayusin ang mga letra upang maibigay ang Panuto: Hulaan ang tinutukoy Slogan sa epekto ng Eksplorasyon at Kolonyalismong
konsepto at paglalahad tinitukoy sa bawat bilang na Europeong na nanguna sa Kanluranin
ng bagong kasanayan #1 eksplorasyon. Tukuyin ang
kanilang naging ambag.
Pagsasanay 2: Pagtapatin Pagsasanay 2: THUMBS UP Pagsasanay 2: Simbolismo
Panuto: Basahin ng mabuti ang bawat THUMBS DOWN Panuto: Gumuhit ng isang simbolo sa hindi mabuting
E. Pagtalakay ng bagong tanong at piliin mula sa hanay B ang mga Panuto: Iguhit ang thums up epekto ng eksplorasyon at Kolonyalismong Kanluranin.
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2 tinutukoy sa hanay A kung tama ang isinasaad sa Ipaliwanag sa 3-5 pangungusap bakit ito ang napili
pangungusap at thumbs down momg simbolo.
kung mali
Ano ano ang mga naging dahilan sa pag Ano ang iyong mabubuong Paano nakaapekto ang eksplorasyon sa ibat’t ibang
F. Paglinang sa Kabihasaan usbong ng Europeo? kongklusyon tungkol sa mga bansa? Ipaliwanag mo ito.
(Tungo sa Formative
Assessment) lider na nanguna sa
eksplorasyon?
Paano nakakatulong ang eksplorasyon sa Paano mo maiuugnay ang Bilang isang mag aaral ano ano ang mga naging epekto
G. Paglalapat ng aralin sa buhay ng tao, at ano ang mga nagiging salitang lider sa iyong buhay ng eksplorasyon na hanggang sa kasalukuyan ay may
pang-araw-araw na buhay
ambag nito sa kasalukuyang panahon? bilang mag aaral at kabilang sa malaking epekto?
isang bansa?
Story Pyramid (Unang Yugto ng Sagutan at kumpletuhin ang Acronym
Kolonyalismo) “Retrieval Chart”. Magbigay ng
isang personalidad na nanguna Panuto: Magbigay ng mga salita sa bawat titik ng
H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang kahulugan ng Kolonyalismo? Ano sa ekpedisyon ng mga bansang salitang KOLONYALISMO na magbubuod at
ang Dalawang Bansa na Nanguna sa kanluranin at tukiyin ang magpapaliwanag sa kabuuan ng paksa sa Unang Yugto
Eksplorasyon? Ano ang tatlong Bagay na kanilang naging ambag. ng Kolonyalismong Kanluranin
Motibo sa Kolonyalismong Eksplorasyon?
Paano nakaapekto ang mga motibo at salik Bilang Asyano, anong mga Ibigay ang mga epekto ng eksplorasyon sa bansang
sa eksplorasyon sa pag unlad ng bansang ambag ng mga Kanluranin ang Europa
I. Pagtataya ng Aralin Europeo? Ipaliwanag ang mga naging malaki ang epekto sa iyo.
epekto. Ipaliwanag ang iyong sagot sa 5
pangungusap.
ilarawan ang Kolonyalismo sa Gumawa ng isang poster na Ipahayag ang inyong pananaw sa pamamagitan ng
pamamagitan ng paglikha ng sariling may kinalaman sa mga bansa pagsulat ng isang sanaysay tungkol sa hindi mabuting
J. Karagdagang gawain kawikaan tungkol dito. na nanguna sa eksplorasyon epekto ng Kolonyalismo-ang Slave Trade o Kalakalan
para sa takdang-aralin at
remediation ng mga Alipin.
Hal. “Bansang sakdal liyag Sinikil ng
mga dayuhang huwad”

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

PREPARED BY: JOSHUA A BOCOBO CHECKED BY: DAVIN ESPINOSA


Student Teacher Coop. Teacher 1

You might also like