Professional Documents
Culture Documents
3.1 DLL Fil 7
3.1 DLL Fil 7
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Luzon
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang komprehensibong pagbabalita (news casting) tungkol sa kanilang sariling lugar
F7PB-IIIa-c-14-Naihahambing ang mga
F7PN-IIIa-c-13 katangian ng tula/awiting panudyo, tugmang
Naipaliliwanag ang kahalagahan ng paggamit de gulong at palaisipan
ng suprasegmental (tono, diin, antala), at mga F7PB-IIIa-c13-Nailalahad ang pangunahing
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
di-berbal na palatandaan (kumpas, galaw ng ideya ng tekstong nagbabahagi ng bisang
mata/ katawan, at iba pa) sa tekstong pandamdamin ng akda
napakinggan F7PT-III-a-c-13-Naipaliliwanag ang kahulugan
ng salita sa pamamagitan ng pagpapangkat
Aralin 3.1
A.Mga Tulang Panudyo, Awiting-bayan, Tugmang de Gulong
II. NILALAMAN B. Wika at Gramatika: Mga Suprasegmental at Di-berbal na Palatandaan ng Komunikasyon
KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN
Bugtong:
Sa umaga ay bumbong sa gabi ay dahon.
Sagot:banig
Inaasahang Pagganap
Sa pagtatapos ng araling ito, inaasahang na
makasusulat ng sariling tulang panudyo,
tugmang de gulong at palaisipan
Rubriks:
Pagsulat ng Tulang Panudyo, tugmang de
gulong at palaisipan
5 4 3 2
Taglay ang kalikasan
ng mga ginawang
tugmang de gulong,
tugmang panudyo at
palaisipan
Orihinalidad ng
tugmang de gulong,
tugmang panudyo at
palaisipan
Kasiningan sa
paggawa ng kalipunan
ng tugmang de
gulong, tugmang
panudyo at palaisipan
Magtala ng mga dalawang sitwasyon na Suriin ang sumusunod na mga taludtod. Isulat
magpapaliwanag ng kahalagahan ng paggamit ang A kung bugtong, B kung tugmang de
H.Pagtataya ng Aralin ng suprasegmental at mga di-berbal na gulong, C kung tulang panudyo at D kung wala
palatandaan. sa kategorya.
_____1. Papuri sa harap
Sa likod paglibak
_____2. Kapag duwag
Walang palad
_____3. Dalawang bolang itim
Malayo ang nararating
_____4. Madaldal kung halalan,
Walang gingawa kung mahalal
_____5. Ang di magbayad sa kaniyang
pinanggalingan, di makabababa sa
paroroonan.