You are on page 1of 3

Sabjek: Filipino Baitang 2

Pamantayang Pangnilalaman PAGHAHANAP NG MAIKLING SALITA MULA SA MAHABANG


SALITA AT BAGONG SALITA MULA SA SALITANG-UGAT

Pamantayan sa Pagganap

Kompetensi Napagyayaman ang talasalitaan sa pamamagitan ng paghanap


ng maikling salitang matatagpuan sa loob ng isang mahabang
salita at bagong salita mula sa salitang-ugat. (F2PT-Ic-e-2.1)

I. Layunin

Kaalaman 1. Natutukoy ang mga maikling salita mula sa mahabang salita at


bagong salita mula sa salitang-ugat;

Saykomotor 2. Nabubuo ang maikling salita mula sa mahabang salita at


bagong salita mula sa salitang-ugat; at

Apektiv 3. Napagpapatuloy ang pagpapayaman sa mga talasalitaan sa


pamamagitan ng pagtukoy sa maikling salita mula sa mahabang
salita at bagong salita mula sa salitang-ugat.

II. Paksang-Aralin

A. Paksa PAGHAHANAP NG MAIKLING SALITA MULA SA MAHABANG


SALITA AT BAGONG SALITA MULA SA SALITANG-UGAT

B. Sanggunian Filipino 2: Unang Markahan Modyul 7

C. Kagamitang Larawan
Pampagtuturo
Tsart
Laptop
Projector

III. Pamamaraan
A. Paghahanda SUBUKIN

Pangmotibasyonal na
Tanong PANIMULANG PAGTATAYA
Ipasulat at pasagutan ang mga sumusunod. Kulayan ng
kahit anong kulay ang lobo ng tamang sagot. Gawin ito
sa kanilang kuwaderno.
Aktiviti/Gawain

TUKLASIN

⮚ GAWAIN 1

⮚ Ipabasa ang tula na nasa pahina 6 ng modyul na


Pagsusuri
ito. Pagkatapos ay bigyang pansin ang mga
salitang sinalungguhitan.
SURIIN
PAGSUSURI ( Pasagutan sa mga kabataan ang sumusunod na
tanong sa Pagsususri.)

B. Paglalahad PAGYAMANIN

Abstraksyon
PAGLALAHAD
Ipabasa sa mga bata ang mga salita mula sa dalawang saknong
na makikita sa pahina 7 ng modyul. Tukuyin ang kaibahan ng
salita sa unang saknong at ikalawang saknong.

Pamamaraan ng
Ipakita ang tsart sa modyul at talakayin ito. Kilalanin kung paano
Pagtatalakay)
nabuo ang maikling salita mula sa mahabang salita at ang
pagbuo ng bagong salita mula sa salitang-ugat.

C. Pagsasanay/Mag Ipagawa sa mga bata ang Gawain 2. Bumuo ng maikling salita batay sa
Paglilinang na Gawain mga salitang nakahanay sa tulong ng mga larawan na nakalagay sa
bawat bilang sa pahina 10-11 ng modyul. Ipasulat ang kanilang sagot
sa kuwaderno.

D. Paglalapat ISAGAWA
⮚ PAGLALAPAT
A. Ipabasa ang mga mahahabang salita sa kaliwa at hanapin
ang maiikling salita o salitang-ugat nito. Pilin ang sagot sa loob
ng kahon. Ipagawa ito sa kuwaderno.

B. Ipabuo ang maliliit na salita mula sa mahabang salita na


nasa kahon. Gawin ito sa kwaderno.

Hayaan ang mga bata na bumuo ng Paglalahat/Generalisasyon


mula sa leksyon sa tulong at gabay ng guro.
E. Generalisasyon

IV. Pagtataya PANGWAKAS NA PAGTATAYA

⮚ Ipasuri ang mga sumusunod na salita sa bawat bilang. Piliin


ang maikling salita na mabubuo mula rito. Ipasulat ang titik ng
tamang sagot sa kanilang kuwaderno.

V. Takdang-Aralin Sumulat ng dalawang pangungusap tungkol sa kanilang natutuhan sa


aralin. Isulat ito sa kuwaderno.

You might also like