You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION X – NORTHERN MINDANAO
SCHOOLS DIVISION OF OZAMIZ CITY
OZAMIZ CITY NATIONAL HIGH SCHOOL
Banghay Aralin

Asignatura FILIPINO
Baitang/Antas 9 Time Allotment 1
Markahan 1 Linggo 6 Araw 4

Nilalaman Pagsusunod-sunod sa mga pangyayari sa akda

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang
Pangnilalaman pampanitikan ng kanlurang asya
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng
Pagganap kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang
pampanitikang Asyano
C. Mga kasanayan sa Natutukoy ang mga pagsusunod-sunod ng mga pangyayari sa
Pagkatuto akda
Code Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari sa akda F9PU-la-
b-41
Napaliliwanag ang kahalagahan ng pagsunod sa gusto ng
minamahal
II. NILALAMAN Pagsusunod-sunod sa mga pangyayari sa akda
A. Sanggunian Panitikang Asyano
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa
teksbuk pp. 33-35

B. Learning Resources
1. Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource (LR)
2. Iba pang Kagamitang biswal, projector, speaker
kagamitang
panturo
III. PAMAMARAAN 4A’s
(Strategy Used)
A. Panimulang Gawain

Address: Bernad St. Lam-an Ozamiz City


Telephone No: (088) 521-3385
Telefax: (088) 545-2821
Cellphone Nos. 09709636300/09364337384
Email Address:304167@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION X – NORTHERN MINDANAO
SCHOOLS DIVISION OF OZAMIZ CITY
OZAMIZ CITY NATIONAL HIGH SCHOOL
1. Drill/Balik-aral Pagbabalik-aral batay sa nakaraang paksa.

A. Pangganyak  May dalang suklay ang guro


 Nagtatanong ang guro sa mga mag-aaral .
 Paano ninyo mailalarawan ang suklay?
 Kailan gagamitin ang suklay?
 Paano kung wala ang bagay na suklay?

B. Paghahabi sa Kaya sa umagang ito tatalakayin natin ang “ Pagsusunod-


Layunin sunod sa mga pangyayari sa akda”.

B. Panlinang na Gawain (Lesson development is based on the strategy used)

A. Gawain:
I. Talasalitaan:
Panuto: Bawat pangkat ay mayroong representante para sa
pagsagot sa tamang kahulugan ng bawat salita na ipapakita
1. Lumuwas
2. Naghalughog
3. Tumingala
4. Panghahamon
5. Dinukot
Mga Gabay na Tanong
1. Paano nagsimula ang alamat?
2. Bakit tinawag na hugis suklay ang buwan?
3. Ano ang dahilan nang pagkakagulo ng mag-anak?
4. Paano nagwakas ang alamat?
5. Kung ikaw ang may-akda, ano ang gusto mong
maging wakas nito? Bakit?

MAGLAKBAY TAYO!
Mekaniks:

1. Bawat pangkat ay maglilibot sa klase upang basahin


ang mga nakadigit sa bawat sulok ng silid-aralan na
mga pangyayari at sagutan ang mga tanong.
2. Ibabahagi sa klase ang sagot sa pamamagitan ng
malikhaing presentasyon ang mga sagot.

B.Analisis

Address: Bernad St. Lam-an Ozamiz City


Telephone No: (088) 521-3385
Telefax: (088) 545-2821
Cellphone Nos. 09709636300/09364337384
Email Address:304167@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION X – NORTHERN MINDANAO
SCHOOLS DIVISION OF OZAMIZ CITY
OZAMIZ CITY NATIONAL HIGH SCHOOL
 Pagtatalakay ng akda sa pamamagitan ng mga gabay
na tanong.

*Halagang pangkatauhan:
 Gaano ba kahalaga ang pagsunod sa gusto ng
isang tao?
C. Abstraksyon
 Magtatanong ang guro batay sa kabuuang pangyayari
sa akda at ang mahahalagang aral nito na mapupulot.

D. Aplikasyon

AKTINGIN MO!
Mekaniks:

1. Hahatiin ang klase sa apat na pangkat.


2. Bawat pangkat ay pagsusunod-sunurin ang mga
mahahalagang pangyayari sa alamat.
3. Ang mga pangyayari ay ibabahagi sa klase sa
pamamagitan ng PANTOMIME.
4. Limang minuto sa paghahanda at isang minuto sa
presentasyon.

Pagbabatayan:
Nilalaman 10
Pagkamalikhain 10
Kalinisan 5
Kabuuan 25 puntos
B. Paglalahat ng Ano ang layunin ng kuwento para sa mga manonood?
aralin
K. Pangwakas na
Gawain
1. Gawaing Panuto: Sa isang kapat na papel, ibigay ang aral na
Pagsasanay mapupulot mula sa tinalakay.

Pagbabatayan:
Nilalaman 10
Kalinisan 5
Kabuuan 15 puntos

IV. PAGTATAYA Panuto: Tukuyin ang pagkasusunod-sunod na mga

Address: Bernad St. Lam-an Ozamiz City


Telephone No: (088) 521-3385
Telefax: (088) 545-2821
Cellphone Nos. 09709636300/09364337384
Email Address:304167@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION X – NORTHERN MINDANAO
SCHOOLS DIVISION OF OZAMIZ CITY
OZAMIZ CITY NATIONAL HIGH SCHOOL
pangyayari sa pamamagitan ng paglagay ng bilang sa bawat
patlang.
Pagbabatayan:
__1. Nagpabili ng kendi ang kanyang asawa.
__2. Nagsimulang humayo ang mangingisda.
__3.nakalimutan niya ang ipinagbilin ng asawa.
__4.nanghahamon ang tagabantay ng tindahan.
__5.Tumingala ang tagapangalaga.

V. KARAGDAGANG Panuto: Sa isang kalahating papel, bumuo ng gusto mong


GAWAIN/ maging wakas.
TAKDANG Pagbabatayan:
ARALIN Nilalaman 10
Kalinisan 5
Kabuuan 15 puntos

Inihanda:
MARYAN E. LAGANG
SST-1

Sinuri: GELYN P. BENIGA


SSHT-III, Filipino

Address: Bernad St. Lam-an Ozamiz City


Telephone No: (088) 521-3385
Telefax: (088) 545-2821
Cellphone Nos. 09709636300/09364337384
Email Address:304167@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION X – NORTHERN MINDANAO
SCHOOLS DIVISION OF OZAMIZ CITY
OZAMIZ CITY NATIONAL HIGH SCHOOL
MOVS
ST
1 CLASSROOM OBSERVATION

Address: Bernad St. Lam-an Ozamiz City


Telephone No: (088) 521-3385
Telefax: (088) 545-2821
Cellphone Nos. 09709636300/09364337384
Email Address:304167@deped.gov.ph

You might also like